Historia batili: Riwaya mpya na JK episode 02

Historia batili: Riwaya mpya na JK episode 02

alafu me ninavyo mjua hatibu amevulugwa sana maana juzi kanipita msamvu hata salamu hajanipa maana jamaa ni mkarimu sana duu maisha haya jamani.....bonge la story sijui mbele itakuaje ...naongeza big up
 
Hatibu nimeonana naye kwenye mlima wa kwa mkuu wa mkoa akifanya mazoezi ya kukimbiaaa ...
 
STORY: Historia Batili(Fake History)
MTUNZI: Jumaa Khatib Mdharuba

+255 718 274 130
+255 719 274 130
+255 756 274 130
+255 779 274 130
mdharuba@gmail.com
www.facebook.com/khatibj
IG: Sir_mdharubajk

EPISODE 12
★★★★★★★★★★★★★★★★★
Ilikua tarehe 5 Mei, siku ya kuzaliwa ya bi Nuro Ahmed, mama aliyehusika kwa asilimia zote kumtafutia mke wa kuoa Mr Khatib, na mwishowe akampendekeza Sauda ambaye ndiye alikuwa mke wa Khatib kwa miaka miwili hii..Siku hii Nuro aliamka mapema sana, akawahi pale kituoni kwake wanapolea watoto, aliamua kwenda mapema kuliko kawaida kwani siku hiyo alitaka akawaage na asikae sana ili akasherehekee siku yake ya kuzaliwa na Mumewe kipenzi Mr Feisal..
Hata hivyo alipanga apitie tena pale kituoni baadae ili aungane na watoto wale pamoja na wale walezi wengine ili wale pamoja keki waliyoiandaa kwa ajili ya sherehe hiyo ya kuzaliwa..
Lakini kabla hajaondoka pale kituoni akakumbuka kitu, akatoa simu iliyokuwa katika mkoba wake mweusi ambao alikua hajautoa kwapani muda huo, akabofyabofya namba fulani kisha akaweka sikioni.
“Haloo..Assalaam alykum..”
“Waalykum salaam dada..vipi hali?”
“Hali yangu nzuri tu, ila nataka kukuuliza kitu kimoja..” Alianza kuongea Nuro moja kwa moja kwenye 'point' pasipo kurefusha salamu kama ilivyo kawaida yake..
Mr Khatib, ambaye aliipokea simu hii ya Nuro kwa kujiamini ingawa ilimshtua, alivyosikia hivi akili yake ikamtuma moja kwa moja kuwa Nuro alitaka kuulizia juu ya kifo cha Sauda.
“Ni muda mrefu sasa hujanitafuta, na pia nilitegemea taarifa ya kifo cha Sauda wewe ndio uwe wa kwnza kunipa, ila naona kimya tu, mpaka leo nimeambiwa kuwa 40 yake ni Jumapili, wewe una matatizo gani ndugu yangu? Mbona nashindwa kukuelewa?” Bi Nuro alianza kumtupia lawama Mr Khatib, lawama ambazo zilimstahili haswa.
“Naomba unisikilize kwa makini dadaangu, niskilize kwa makini sana ili twende sawa..” Alianza kuongea Mr Khatib, hapa akijaribu kutaka kupata pa kuanzia..
“Hivi unafikiri ni jinsi gani mi nimechanganyikiwa baada ya kumpoteza mke wangu kipenzi Sauda? Unajua niko katika hali gani mpaka sasa? Mi nilitegemea hata baada ya kupata taarifa wewe ndo uwe mtu wa kwanza kunifariji, leo hii wewe unakuja kunitupia lawama kiasi hiki kweli? Au labda umenichukuliaje? Mbona Nuro ni tofaut na ninavyokufikiria? Kwahyo wewe umeamua kunilaumu kwa mimi kupoteza mke wangu? Ok sawa..” Alimalizia hivyo Mr Khatib kisha akakata simu.
Nuro alijaribu kupiga ile simu mara nyingi baada ya kukatwa, lakini simu haikua ikipatikana!!
“Hii ndo kawaida ya watu wahalifu, sasa naanza kuamini kile alichonambia Ahmed” Alijisemea moyoni bi Nuro.
★★★★★★★★★★★★★★★★★
“Captain, naanza kuamini maneno yako sasa, huyu Khatib huenda akawa amemuua mke wake” Alisema bi Nuro baada ya kumpigia simu Ahmed Khamis ambaye kwa vyeo vyao vya kazini Ahmed alijulikana kama 'Captain'.
“Nipo katika hatua za mwisho za uchunguzi wangu Senior, nikikamilisha utapata taarifa kamili, ila hilo jambo mimi nina uhakika nalo siku nyingi tu, huyu bwana ni muuaji tu, na ipo siku tutamtia ndani ya mikono ya sheria” Aliongezea maelezo ya Nuro bwana Ahmed, ambaye na yeye alimtambua Nuro kama 'Senior'.
Kabla ya kukata simu, Nuro alimkumbusha Ahmed kitu..“Usisahau kumjulisha Detective kuhusu hili jambo, maana aliniuliza leo asubuhi wakati nampa ripoti ya lile tukio la yule binti aliyekuwa akijifanya mlemavu wa masikio hapa kituoni”.
“Ok, nitafanya hivyo, ingawa napendelea zaid kuongea na Detective nikiwa nimekamilisha kila kitu, ila ntampigia”
Baada ya mazungumzo haya, Ahmed aliondoka kutoka katika kivuli cha mti wa muarubaini pale shuleni, mti uliokua mbali kidogo madarasa, ambako alikua akipatumia sana kuongea simu hizi za siri..moja kwa moja akarudi ofisini.
******************************
Nuro Ahmed, alikua ni afisa Usalama wa taifa kama vile alivyo Ahmed Khamisi, ingawa walitumwa kwa kazi tofauti mjini Morogoro, bali Rukia Akida Sembony ambaye walimtambua kama 'Detective', ambaye ndiye bosi wao mkuu na anayewapangia kazi za kufanya kwa mujibu wa maelekezo anayoyapata yeye kutoka makao makuu, alipenda washirikiane katika baadhi ya kazi ambazo zilionekana ni ngumu kwa mtu mmoja kuzimudu..
Mama yake Khatib, mama Mdharuba alikuwa na uhusiano mzuri sana na Nuro Ahmed, lakini hakuwa akifahamu kuwa Nuro anashirikiana na Ahmed katika kazi maalum ya kumchunguza kwa undani mwanae Khatib, ambaye kiusalama walikua 'hawamuelewi'.
Nafasi pekee muhimu ambayo Nuro aliipata ni kupewa nafasi ya kumchagulia mke Mr Khatib, aliifurahia sana nafasi hii..kwa sababu ilikua ni nafasi ya pekee ambayo Nuro angeweza kuweka kibaraka wake ndani ya nyumba ya Khatib..
Nuro alimpendekeza Sauda kwani ndiye mtu pekee aliyekua akimsikiliza kwa kila jambo pale kituoni kwao, hivyo aliamini kwa uwepo wa Sauda katika nyumba ya Khatib kungerahisisha sana kazi hii ambayo yeye(Nuro) na Ahmed waliifanya kwa umakini mkubwa mno.
Sauda, licha ya kuolewa na Khatib, hakuwa akijua kuwa alipendekezwa kwa yule mume kwa lengo maalum, yeye mwenyewe akijua ni kwa sababu ya tabia zake tu ndio maana akapendekezwa kuolewa na mtu tajiri kama Khatib, aliifurahia nafasi ile na akazama kwenye mapenzi mazito kwa mtu yule 'hatari' bila yeye mwenyewe kufahamu.
Nuro alikuwa akimtumia sana Sauda enzi za uhai wake kupata 'infornation' mbalimbali zinazomuhusu Khatib, Sauda yeye alifunguka moja kwa moja kwa maswali aliyokuwa akiulizwa na Nuro ilhali hajui nini kinaendelea nyuma yake. Ingawa Nuro alikuwa akihoji maswali mengi sana juu ya Khatib, lakini alikuwa hajapata maelezo ya kuridhisha sana ndani ya miaka yote miwili kwani Sauda alikuwa haonekani kujua vitu vingi kuhusu Khatib.. Khatib alikuwa msiri!! Na hili alilimudu.
“Captain, nini unafanya muda wote huu? Kwanza ni muda mrefu sijapokea ripoti yako..sielewi umefikia wapi..Mbona kama unaonekana kazi imekushinda?!” alihoji bi Rukia 'Detective' ambaye alishakuwa na wasiwasi juu ya 'ukusanyaji data' wa Ahmed..
“Naomba siku 3 tu Detective..kila kitu nitakiwasilisha katika mikono yako” Aliomba nyongeza ya muda Ahmed, ingawa hakuwa na uhakika wa kukamilisha hiyo kazi ndani ya siku hizo tatu alizoomba.
“Work hard” Ndivyo alivyoaga Detective Rukia.
★★★★★★★★★★★★★★★★★
“Hapa kazi ipo..huyu mtu pengine ana zaidi ya ninavyomfahamu mimi, kuna uwezekano mimi nikaja nikawa katika wakati mgumu zaidi mbeleni kuliko yeye..” Aliwaza Hisham Omari Mikidadi baada ya kuambiwa kile ambacho aliambiwa ni siri na Mr Khatib..
Alifikiria maelezo yale aliyopewa kwa siku nzima, hata usiku alishindwa kulala..
Mkewe Hisham, bi Regina Madaba, aligundua tofauti iliyokuepo usiku huu wa leo kwa mumewe..kwa mara ya kwanza alimshuhudia Hisham akikosa usingizi..
Regina ambaye alifahamiana na Hisham kwa zaidi ya miaka saba sasa, tangu wakiishi kama wapenzi mpaka walipoamua kwenda kuandikisha mkataba wa ndoa serikalini ili waishi pamoja, alimfahamu vizuri sana mumewe..
“Mume wangu, mi naona mwanzoni ulikua katika hali nzuri zaidi ingawa ulikua katika biashara haramu ya unga, ila kwa sasa umeingia pabaya zaidi kwakuwa unashirikiana na Khatib, yule sio mtu mzuri..na kama utaendelea kushirikiana nae mimi sioni mwisho mzuri..” aliongea Bi Regina ambaye alikuwa anaongea maneno haya huku amemshika bega mumewe ambaye alikua amegeuka upande wa pili akiyasikiliza maneno haya ya Regina kutoka sikio lake la kushoto..
Hisham baada ya maneno haya ghafla alimgeukia Regina na kumuangalia huku amemtolea macho kisha akamuuliza..
“Unasemaje wewe mpuuzi??!!”
★★★★★★★★★★★★★★★★★★

Episode 13 coming soon..


Maoni: +255 718 274 130
 
Umekuja na kasi nzuri kama usein bolt shaka yangu huu mpera mpera utaendelea?maana marathon kwa kasi hiyo napata mashaka kidogo ila hongera.
 
Umekuja na kasi nzuri kama usein bolt shaka yangu huu mpera mpera utaendelea?maana marathon kwa kasi hiyo napata mashaka kidogo ila hongera.

Hahahhhaaa..itaendelea ucjal
 
STORY: HISTORIA BATILI
MTUNZI: JUMAA KHATIB MDHARUBA
+255718274130

EPISODE 13
★★★★★★★★★★★★★★★★★
Siku ya Jumapili asubuhi, ndiyo siku iliyopangwa kufanyika arubaini ya Sauda..
Watu wengi walikusanyika kwa ajili ya shughuli ile ambayo ilipangwa kufanyika ndani ya masaa mawili tu, saa 2:00 mpaka saa 4:00 asubuhi. Kitu kilichowashangaza wengi hapa ni kutoonekana kwa Khatib, mume wa marehemu..
“Mama, Khatib hatoweza kufika leo, mimi nitakuepo nikimuwakilisha hapa” Kwa sauti ya upole Hisham aliongea kumwambia Mama wa Marehem, Mama Sauda..
“Mmmmh, unasemaje? Yaani wewe ndo umuwakilishe Khatib, yeye mwenye mkewe? Nyie mbona siwaelewi? Sasaaa...duuuh...jaaamaaniii..akili gani hizi.!? Yaani mtu uwakilishwe kwenye msiba wa mkeo? Mmmh Makubwa haya..ndo kwanzaa leo naona..”
“Yeye mwenyewe kaenda wapi kwani?”
“Amesafiri” Hisham alijibu kifupi.
“Jaamaanii..hivi mnajua nyie mnachekesha sana, sasa mtu anasafiri vipi katika hali hii kweli?” Mama Sauda alizidi kushangaa..
“Kwani wewe mama unatakaje?” Alihoji Hisham ambaye alikua mwepesi sana wa 'kupanic'..hapa alishachoshwa na maneno ya huyu mama..
“Basi mwanangu, tuangalie haya kwanza” aliongea mama Sauda baada ya kuona hali ya Hisham, alishagundua kuwa hakukuwa na kher tena katika yale mazungumzo..akaona busara ni kuyakatisha tu..
Shughuli iliendelea vizuri na hatimaye wakamaliza salama, kila mtu aliyekuwepo akishangazwa na tukio la Khatib kutohudhuria kwenye shughuli ile ya marehemu mke wake..Umaarufu una matatizo yake, hiyo ilibaki mada kwa muda mrefu katika vinywa vya watu. Hapa ndipo zile habari za chinichini zilianza kusambaa kwa haraka kama moto wa petrol..Khatib amemuua mkewe..na watu wengi wakihusisha na tukio la Kulwa kutaka kupima mwili wa marehem wakati ule wa msiba..Kifupi ni kuwa maneno yalikua ni mengi..Ila watu walisema wao tu, hakuna aliyekua na ujasiri wa kwenda kuhoji, unaanzia wapi? Maana wapambe wa Khatib wote walikua wakijulikana kuwa ni watu wababe..na kama Khatib ameweza kumuua mkewe aliyekua akilala nae kitanda kimoja atashindwa kukuua wewe unayejifanya kimbelembele?!
“Wazee, tunashukuru tumemalizia msiba salama, kila kitu kiko vizuri Alhamdulillah, kilichobaki hapa ni kumsubiri huyu bwana arudi ili tuweze kuangalia taratibu za mirathi zinaendaje, maana Sauda alikua na vitu vyake vingi tu pale nyumbani” Aliongea Hisham kwa niaba ya Khatib kama alivyoagizwa kabla Khatib hajasafiri..
“Sawa, hakuna shida..tuombe kheri tu..” Aliongea Mzee J4 ambaye ndiye aliyeteuliwa kuwa msemaji wa familia katika shughuli hii..
Baada ya hapo wakafunga kikao hiki kifupi, kisha kila mtu akaanza kutafuta pa kuelekea.
Wakati anatoka nje, ghafla Hisham alijikuta akishtuka baada ya kukamatwa mkono wake wa kushoto na Mzee J4.
“Naam Mzee kwema?”
“Kwema tu kijana wangu, si unaelekea kwenye gari yako?”
“Ndio”
“Twende pamoja kuna kitu nataka tuongee kidogo”
Hishama akaanza kupatwa na wasiwasi, hakujua Mzee J4 anataka kuongea nini, hili ndo tatizo..na Mzee huyu alishaonesha dalili kuwa yuko makini sana katika mambo yake..alikuwa na upeo.
Walifika kwenye gari, Hisham akafungua mlango wake upande wa usukani, akiruhusu na Mzee J4 afungue mlango wa upande wa pili na kuzama ndani.
“Ndio mzee tunaweza kuendelea sasa..”
“Nyie vijana wadogo sana, lakini mna matatizo makubwa.. 'Power' haina mwisho, hata uitawale dunia, bado utatamani uwe na 'power' zaidi ya hapo..tumeshuhudia machafuko na vifo vingi sana duniani, vyote vikitokana na watu wa aina kama yenu wanaotafuta 'power'.. Sasa mtaua wangapi? Mtawafunga midomo watu wangapi kama mlivyofanya kwa Kulwa mpaka kashindwa kuhudhuria arubain ya mdogo wake?.. Mnavyovitafuta bado hamjapata tu? Khatib ana miaka 27 tu, lakini anafikia hatua ya kuua kwa sababu ya 'power'??” Mzee J4 alikuwa akifunguka mbele ya Hisham ambaye muda huu alikua haamini anachokisikia masikioni mwake..
“Mwambie huyo mwenzio akirudi anitafute nina maongezi nae marefu, USIPUUZE” Ndivyo alivyomalizia Mzee J4 akafungua mlango na kurudi nyumbani kwa dada yake.
Hisham alibaki ameduwaa pale kwa dakika kadhaa..hajui cha kufanya..haamini kuwa Mzee J4 anaweza kuyaeleza yale yote kwa kujiamini kiasi kile..
“Mmmh hawa wazee wengine nuksi sana, duuh..mwaka umeanza vibaya huu...kama na mimi nisingempa mafasi Regina akaendelea kuishi si tungeonekana wazi kuwa sisi ni wauwaji?” Aliwaza Hisham..
Kabla hajaondoka eneo lile alionekana kukumbuka kitu, akachukua simu yake akabofyabofya kisha akaweka sikioni..
“Hallooo..bila shaka naongea na Hamida” alianza kuongea Hisham sekunde 20 baada ya kuweka simu sikioni..
“Ndio, nani mwenzangu?”
“Naitwa Hisham Omari Mikidadi, manager wa Mambo pub, rafiki mkubwa wa Mr Khatib”
“Oooh oky..sawa”
“Khatib aliniachia namba yako kabla ya kusafiri..nahitaji kuonana na wewe nina ujumbe wako”
“Sawa..hakuna shida, kama upo Tanga njoo nyumbani.” Hisham akaendesha gari kutoka eneo la msiba mpaka nyumbani kwa kina Hamida safari iliyomaliza takriiban dakika 12 mpaka kufika.
Alipofika nje alishangaa kidogo kuona wako 'busy' wakijiandaa kutoka..
“Vipi tena? Nini tatizo?”
“Hali ya Abdul sio nzuri.. Amezidiwa sasa hivi ghafla ndo tunaelekea hospitali hivi..” Alijibu bi Nana ambaye alkuwa anamalizia kufunga duka muda huu..
“Basi tutumie gari langu ili tumuwahishe”
“Ok, sawa baba Ahsante sana”
Wote watatu pamoja na Abdul wakaingia kwenye gari kuelekea hospitali..
“Vipi kwani nini kimetokea” aliuliza Hisham wakati safari inaendelea
“Mimi hata sijui..ila ameanguka ghafla tu huyu mtoto, sijui nini tatizo” Hamida alitoa jibu hili huku sauti yake ikiwa haisikiki vizuri sababu ya kilio
******************************
“Tumefanya vipimo vya awali, mtoto ana upungufu mkubwa wa damu..hivyo anatakiwa aongezewe damu..” Alisema Dr Elisha Singano, daktari wa magonjwa ya watoto katika hospitali ya mkoa..kisha akaendelea..
“Sisi hapa hatuna akiba ya damu, kwahiyo aje mmoja hapo aliye tayari tuchukue vipimo ili aweze kujitolea damu..” Baada ya maelezo haya ya Dr Elisha, Hisham ndiye alikuwa wa kwanza kunyanyuka kutoka katika benchi walilokuwa wamekalia moja kwa moja akaongozana na Dr Elisha..
Akafika na kufanyiwa vipimo vya HIV na 'blood group' kisha baada ya muda Dr Elisha akatoa majibu..
“Mr Hisham Omar, Nasikitika kukwambia kuwa huwezi kumchangia damu mgonjwa”
Akaweka nukta ndogo Dr Elisha, Hisham kijasho chembamba kikimtoka, akaanza kufikiria wanawake wote aliowahi kupita nao katika maisha yake, wale aliopiga kavu na hata aliotumia condom..machozi yakaanza kumtoka..akamwangalia Dr Elisha ambaye alionekana bado anaendelea na maelezo yake..
“Damu yako ni safi, haijaathirika isipokuwa wewe kundi lako la damu ni AB wakati mgonjwa wetu yeye ni kundi O (blood group O) ambaye hawezi kupokea damu ya group nyingine yoyote zaidi ya O.” Alimalizia maelezo Dr Elisha na kumfanya Hisham ashushe pumzi ndefu..
“Naomba uharakishe umuite mamaake pengine damu yake yaweza ikafaa..”
Hisham akatoka na kumuita Hamida akimuelezea tofauti za magroup ya damu kati yake na Abdul..
“Duuh kama ni hivyo kazi ipo, ngoja mimi niende nokajaribu” Akasema Hamida na kuzama chumba cha daktari.
******************************
“Vipimo vinaonyesha wewe ni blood group A with Rhesus positive(A+) kwahiyo pia damu yako haiwezi kupokelewa na mgonjwa..” Maneno haya ya Dr Elisha yalikata maini ya Mama Abdul, akaanza kutokwa na machozi..
“Mwite bibi yake mtoto, huenda akasaidia..” Dr Elisha alimnasihi Hamida baada ya kumuona amekata tamaa..
“Hapana Dokta, mama pia hawezi kusaidia, sababu tulishawahi kwenda hospitali moja zamani nilimchangia damu, Dokta alituambia mimi na mama tuna group sawa za damu..ila kwa kipindi hicho nilikua sijui ni group gani..kwahiyo kama umepima na ukaona nina A+ basi na mama ana hiyohiyo..” Aliongea Hamida akiwa analia kwa kwikwi, akifikiria hatma ya mwanae wa pekee..Abdul..aliwaza mengi saaana..mipango yake kuhusu elimu ya mwanae huyo, akiona mwanzo mzuri kwani babaake kwa sasa alishaanza kuonesha nia ya kuishi pamoja nae..
“Sasa kama kuna ndugu yeyote wa karibu mpigie basi simu aje aokoe jahazi..kwa sasa kulia sio jawabu la tatizo hili” Dr Elisha alimnasihi Hamida..
Hamida alifikiria kwa kina, kabla hajatoa jibu lolote Dr Elisha akauliza swali ambalo lilitoa mwanga katika akili ya Hamida..
“Kwani babaake mtoto yuko wapi? Maana yule Hisham amenambia yeye sio baba wa mtoto..”
Baada ya swali hili Hamida akamwangalia Dokta Elisha saana..akikumbuka maneno ya Khatib aliyokuwa akiyatamka mara kwa mara kipindi cha uhusiano wao..“Sisi wenye damu group O nadra sana kuumwaumwa..hii ni damu adimu sana..”
Kisha akanyanyuka kutoka katika kiti alichokua amekaa..
“Subiri kidogo Dokta”
Akafungua mlango na kutoka..

“Hisham, ulisema baba Abdul amekupa namba yangu unitafute kabla hajasafiri, kwani ameelekea wapi?” Ni swali aliloanza nalo kwa Hisham ambaye alikuwa amejiinamia akitafakari cha kufanya
“Canada” alijibu Hisham kwa kifupi sana..
Hamida akaanguka na kupoteza fahamu.
★★★★★★★★★★★★★★★★★★

Be patient, wait for Episode 14..

Whatsapp↘
+255718274130
 
kwa ninavyo mjua mzee J4 baba yangu lazima amemzingua abdul mana ukoo wetu wote huwa wanatuambia msimuone baba yenu anabusala sana ni hatari ndio maana kajivisha uislam kama ngao yake ya kujilinda lakini si mtu mzuri imeniuma sana kujua kama dada yangu mumewe ndie alie muua hata ningekua mimi ningelipiza kisasi tu....big up bro hadithi hii ni zaidi ya chakula tamu mmno we mkali.
 
STORY: HISTORIA BATILI
MTUNZI: Jumaa Khatib Mdharuba

+255718274130
www.mdharubajk.blogspot.com

EPISODE O14
1⃣4⃣
★★★★★★★★★★★★★★★★★
Ni takriiban wiki ya saba sasa, Nira Saire akiwa bado na hali mbaya kitandani..Mwenyewe alikua akiamini kuwa sasa ni zamu ya kuondoka duniani baada ya kutembea na virusi vya Ukimwi(HIV) kwa zaidi ya miaka 15 sasa.. Ndio, alihisi hastahili kuwepo tena duniani..
Pamoja na yote aliyoyafanya huko nyuma, lakini duniani alimchukia sana mtu mmoja tu-Regina Madaba, mke wa Hisham, ambaye ndiye yeye aliyemtambulisha kwa Jessica msichana aliyemwambukiza HIV.. Regina ambaye kabla ya kukutana na Hisham alikua akimiliki danguro la machangudoa maeneo ya Itigi Morogoro, alikua akimfahamu Nira kwa mara ya kwanza wakikutana kwenye basi wote wakitokea Dar kuelekea Moro..kutokana na muonekano wa Nira, Regina aliona huenda akawa mteja wake mzuri kwa kazi yake ile iliyokuwa ikimuingizia kipato na kumuweka pale mjini..!!
Baada ya kuchukua namba za simu za Nira kabla hawajafika stendi kuu ya mabasi ya Msamvu Morogoro, Regina alikua akiwasiliana na Nira mara kwa mara mpaka hapo walipozoeana sana na kumtambulisha Nira kwa Jessica msichana ambaye ndiye alionekana 'classic' zaidi kuliko wote waliokuwa wakijiuza katika danguro lile..
Nira akawa 'anatoka' na Jessica kwa mara zisizo idadi..mpaka akawa kama mkewe haswa..
Kwa upande wa Jessica yeye alishajua kuwa ni mwathirika siku nyingi sana..na Nira yeye alifikia 'stage' akamuamini sana Jessica mpaka akawa hataki hata kutumia 'condom' wakiwa 'wanafanya yao'. Jessica yeye hakujali sana kwakuwa alishajikatia tamaa ya maisha siku nyingi, yeye kwake mtu akitumia kinga na asipotumia ni sawa tu..
Pamoja na kuathirika, lakini Jessica ni yeye pekee ndiye aliyejua habari ile. Hakuwahi kumwambia mtu yeyote zaidi ya kukaa nalo jambo lile moyoni mwake, hivyo hata Regina hakuwa akifahamu kuhusu kuathirika kwa Jessica.
Nira hakuchukua muda mrefu sana kugundua kuwa ameambukizwa virusi vya Ukimwi kwani alikuwa na kawaida ya kucheki afya yake mara kwa mara..
Alianza kumchukia Jessica, kisha alipoona haina tija hasira zote akazihamishia kwa Regina akiamini kuwa Regina anajua kuhusu Jessica ila aliamua kumtumbukiza pale makusudi.
“Nitafanya kila namna nihakikishe na yeye anapata hivi virusi, tugawane maumivu...na nitamuambukiza mimi mwenyewe”. Ndiyo yalikua mawazo yake Nira baada ya kufikiri kwa muda mrefu sana, hiyo ndio ilikua 'conclusion' yake.. Alimchukia Regina kutoka moyoni lakini pasipo kumwambia..
*******************************
Nira alifanikiwa 'kupiga show' mbili tatu na Regina baada ya juhudi za muda mrefu akimshawishi Regina kuwa baada ya mwanafunzi kushuka kiwango sasa anamtaka mwalimu wake kwa gharama yoyote ile..Akatajiwa 'dau' akagharamia na akaanza 'kumega mzigo' katika hali ambayo inaeleweka haswa..
Regina naye alijisahau sana katika jambo zima la condom na kufanya Nira kushangilia ushindi kimyakimya..
*********
Kwa kipindi chote cha Nira kuumwa na msiba wa Sauda..kampuni ya Saukhat Inv Inc..ilikuwa chini ya kijana Fred Moshi, ambaye ndiye aliyekuwa akiaminika zaidi na mwenye upeo baada ya Nira..na maisha ya pale yaliendelea vizuri kwani Fred aliijua haswa kazi yake..
Licha ya Khatib kutaka kuifunga kampuni kwa muda kabla hajasafiri, lakini alijikuta akiahirisha maamuz yake baada ya kuona jinsi Fred anavyoiendesha kampuni..alikua makini mno, na hesabu zilikua zikija vizuri zaidi hata ya anavyotoa Nira ama Marehemu mkewe..
Fred akapewa madaraka ya kuendelea na kuiendesha kampuni.
★★★★★★★★★★★★★★★★★★
“Kuna mwanamke mmoja raia wa hapahapa Canada nahisi kuna jambo atakua anashirikiana nae, ngoja nimfuatilie kwa siku hizi atakazokuwa huku ili nikamilishe ripoti kamili Detective” Ndivyo alivyokuwa akitoa maelezo Ahmed kwa Detective Rukia, baada ya kupanda ndege moja na Khatib akiwa anakamilisha uchunguzi wake ili amjue Khatib kwa undani haswa kabla ya kulikabidhi kazi jeshi la polisi ili limtie katika hatia..Khatib yeye mpaka muda huu alikua hajajua kama anafuatiliwa.
“Sawa kazi njema” Ndivyo alivyojibu Detective na kukata simu..
★★★★★★★★★★★★★★★★★
“Ngoja nifanye mawasiliano na Mama nitakutafuta ASAP”
Hisham ambaye alikuwa amekosa la kufanya alisoma ujumbe huu uliotumwa kupitia barua pepe yake na Khatib dakika chache tu baada ya kumtumia ujumbe akimueleza situation ilivyo pale hospital..
Wakati bado akiwa kwenye dimbwi la mawazo huku akifikiria zaidi hatma ya Mama Abdul ambaye alianguka na kupoteza fahamu mbele yake, simu yake ikaita.. “Magic_Princess” ndiye alikuwa mpigaji..
“Baby..ni muda mrefu sasa umepita naona kimya, maana ulinambia shughuli inaisha saa nne na sasa inakimbilia saa nane hii, vipi kwani kuna tatizo mpenzi?” Ndivyo alivyoanza Regina, ambaye alikuwa ameongozana na Hisham wote wakija Tanga, ila walikubaliana kuwa Hisham aende kwenye shughuli ile ya arubain huku Regina akitumia muda huo kwenda kuwasalimia ndugu zake ambao walikuwa ni wengi sana Tanga mjini pale kwani Mamaake Regina alikuwa ni mzaliwa wa hapo.
“Yaah tatizo lipo, nimechanganyikiwa ndio maana nimeshindwa kukutafuta mke wangu..”
“Heee..kuna tatizo gani tena hubby?”
“Naomba uchukue pikipiki uje hapa hospitali ya Mkoa sasa hivi..” Hisham hakutaka kutoa maelezo kwenye simu kwani aliamin maswali yatakua mengi kuliko yeye anavyoweza kuyajibu..
“Sawa..ngoja nifanye hivyo” Alijibu Regina aliyekuwa Makorora kwa dadaake wa kwanza Rahel Madaba..
Ilimchukua takriiban dakika kumi tu alishakua hospitali ya mkoa. Akampigia simu Hisham ambaye alimuelekeza wapi pa kuwapata..
“Hivi wewe damu yako ni grup gani?” Hisham ambaye siku zote huwa hapendi kurefusha maelezo, alimuuliza Regina baada tu ya kuonana..
“O, mi ni grup O” Alijibu Regina kwa kujiamini na kumfanya bi Nana Amiry ambaye alikuwa amekaa kwenye bench pale nje akilia, kunyanyuka haraka na kuja kumkumbatia Regina na kutoa tabasamu zito kisha akatamka kwa nguvu..“Ooohh..Alhamdulillah..”
“Wahi haraka kwa daktari ukachangie damu tuna mgonjwa anahitaji damu ya grup O..” aliongea Hisham akimuelekeza na kumsindikiza Regina hadi chumba cha daktari..
*********
Hisham kabla hajarudi kukaa pale kwenye benchi alipokuwepo, simu yake iliita..akapokea..
“Kaka, nimekutumia e-mail mda sana naona hujajibu..unanipa wasiwasi..” Aliuliza Khatib baada ya kusubiri zaid ya dakika kumi sasa bila majibu kwa electronic mail(e-mail) aliyoituma kwa Hisham..
“Samahani kaka, daah ila Mungu mkubwa..amekuja mke wangu ndio yupo huko kwa daktari wanamtoa damu ili awekewe mgonjwa, wewe vipi Mama umewasiliana nae?”
“Yaah..kumbe wapo wote Tanga na na yule mdogo wangu Hawa..maana Hawa naye ni Group O..sasa mi niliwaambia utawapigia simu ili uwaelekeze waje hapo hospitali”
“Aaah wee waache tu usiwasumbue tena, waambie tayari msaada wa damu umepatikana kwahiyo waendelee na mambo yao tu hapa tumeshamaliza tatizo..” Hisham alimjibu Khatib kwa kujiamini, ambaye naye baada ya kuridhishwa na majibu ya Hisham alikata simu na kumpigia simu mamaake akimwambia kuwa tatizo tayari limeisha..
**************
“Ngoja tuangalie haya majibu vizuri kwanza kabla ya kuanza zoezi letu la kutoa damu” Dr Elisha aliyasema hayo huku akichukua karatasi moja nyeupe iliyotoka 'Lab' ambayo ililetwa pale chumba cha daktari na muuguzi mmoja wa kike aliyevalia sketi na shati na raba, vyote vikiwa vyeupe.
“Ok, nakusikiliza Dokta..” Regina alisema huku akijiweka vizuri katika kiti kile akijisogeza mbele.. Huku macho yote kwa Dokta Elisha..
Kisha kimya kikatawala huku Dr Elisha akiwa amekodolea macho ile karatasi haamini anachokiona..kisha akajikohoza kidogo pasipo kuonyesha tofauti yoyote kwa Regina..
“Regina, ni kweli wewe una damu ya grup O haswa..lakini damu yako haiwezi kufaa kuchangia mgonjwa wetu”
“Kwanini Dokta? Ina tatizo gani kwani?”
“Haina tatzo lolote, isipokuwa tu hai-match na mgonjwa wetu..”
“Mmh.. Dokta usinifanye mi mtoto bwanaa..niambie tu kama nimeathirika bwanaa...” Hapa Regina alijikaza kusema maneno haya huku akiwa anabishana na nafsi yake lisiwe jambo hilo kweli..
“Mara ya mwisho kupima HIV ilikuwa lini??”
“Siku nyingi sana Dokta, hata sikumbuki”
“Ukipata muda uje hata kesho tufanye vipimo zaidi kuhusu afya yako kisha nitakwambia kwanini damu yako hailandani na mgonjwa..ok?” Dokta Elisha alijaribu kukwepesha ukweli kwa sababu hayakuwa madhumuni ya Regina kuja kupima Ukimwi..hivyo majibu ya kuwa ameathirika hayakumstahili kwa muda huu..
Ingawa Regina mwenyewe alishapata picha halisi ya nini kinaendelea hapa baada ya maswali yale aliyokuwa akiulizwa na Dr Elisha..
Wakati Dr Elisha akitafakari kuhusu nini cha kufanya huku akiwa tayari ameshamruhusu Regina atoke chumba cha daktari.. Mlango wa kuingilia hapo chumbani kwa Dokta Elisha ukafunguliwa, akaingia muhudumu mmoja ambaye alionekana kuwa daktari msaidizi, aliingia kwa kasi huku akihema juu juu..
“Dokta, hujakamilisha bado zoezi la damu kwa ajili ya Abdul? Maana hali yake kwa sasa ni mbaya mno..” Aliuliza Muhudumu yule huku amemkodolea macho Dr Elisha ambaye alionekana kukosa majibu.
★★★★★★★★★★★★★★★★★★
Let's call it a day..!!

Tusubiri Episode O15

Whatsapp↘
+255718274130
 
kwa ninavyo mjua mzee J4 baba yangu lazima amemzingua abdul mana ukoo wetu wote huwa wanatuambia msimuone baba yenu anabusala sana ni hatari ndio maana kajivisha uislam kama ngao yake ya kujilinda lakini si mtu mzuri imeniuma sana kujua kama dada yangu mumewe ndie alie muua hata ningekua mimi ningelipiza kisasi tu....big up bro hadithi hii ni zaidi ya chakula tamu mmno we mkali.

Mzee J4 mimi namuogopa saaanaa..na ndo mtu ninayemkubali zaid katika hii story..
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom