FRANCIS DA DON
JF-Expert Member
- Sep 4, 2013
- 40,892
- 46,984
Quran na Biblia hazikuwahi kukemea biashara ya utumwa kwa watu weusi, leo hii unaletewa vitabu hivyo hivyo…, tena vilisapoti kabisa..
Nilichopenda kwenye ratiba yako ni jinsi unavyompenda Mungu wako sijali imani yako kikubwa unamkumbuka aliekuumba ila yote kwa yote kuna watu hatunaga ratiba maalumu inategemea na jinsi nitakavyoamka siku ndio ratiba inaanzia hapoWewe jee? Ipi ratiba yako?
Anzishia uzi hii mada mpya kabisa.. twende ndani ya madaQuran na Biblia hazikuwahi kukemea biashara ya utumwa kwa watu weusi, leo hii unaletewa vitabu hivyo hivyo…, tena vilisapoti kabisa..
mtu ameweka ratiba yake ila unayeumia ni wewe na wakati huo hiyo ratiba yake wala haikugusi wewe kwa namna yoyote ile.Upumbavu.....Dini ni utapeli, unakatisha usingizi kwa sababu za kipuuzi ? Hiyo pepo unaijua ? Kuna ndugu yako alienda akarudi kukuhadithia? Ukifa umeenda babu, mambo ya hadithi sijui kifungu gani ni mambo ya ulimwengu tu .... Tunaishi mara moja tu
Kwani hii comment ni nje ya mada hadi nianzishie uzi tofautiAnzishia uzi hii mada mpya kabisa.. twende ndani ya mada
Ratiba hii inaweza kufuatwa na mataahira wengine endapo isipotolewa maoni na kujadiliwa, kama ni yake basi angebaki nayo chumbani kwake na mke wake, sio kuileta kwa uma halafu achekewe, kuna vijana wadogo wasio na uelewa wanaweza wakaiga huu ushenzi toka kwa mabwana waliowahasi mababu zetumtu ameweka ratiba yake ila unayeumia ni wewe na wakati huo hiyo ratiba yake wala haikugusi wewe kwa namna yoyote ile.
Heshimu imani ya mtu,wewe fanya unachoona kinafaa.Upumbavu.....Dini ni utapeli, unakatisha usingizi kwa sababu za kipuuzi ? Hiyo pepo unaijua ? Kuna ndugu yako alienda akarudi kukuhadithia? Ukifa umeenda babu, mambo ya hadithi sijui kifungu gani ni mambo ya ulimwengu tu .... Tunaishi mara moja tu
sasa mataahira waache na maisha yao.. hatuwez kuwa wote akili zifanane.Ratiba hii inaweza kufuatwa na mtaahira wengine endapo isipotolewa maoni
Wewe ndio mjinga kwani unakereka nini,fata imani yako.Ratiba hii inaweza kufuatwa na mtaahira wengine endapo isipotolewa maoni na kujadiliwa, kama ni yake basi angebaki nayo chumbani na mke wake, sio kuiletwa kwa umaa halafu achekewe, kuna vijana wadogo wasio na uelewa wanaweza wakaiga huu ushenzi toka kwa mabwana waliowahasi mababu zetu
Nitawaacha na maisha yao endapo na wao watauacha uma na maisha yao, wabaki na utaahira wao chumbani kwao, kitendo cha kuuleta huu utaahira kwa umma, na mimi nikiwa sehemu ya uma, lazima nitoe maoni ili kulinda vijana wadogo wasiingie kwenye huu ushenzi, damu za mababu zetu waliokatwa mapumbu bila ganzi kwa ruhusa ya hicho kitabu zinanililiasasa mataahira waache na maisha yao.. hatuwez kuwa wote akili zifanane.
kila mtu aishi maisha yake.
UMEUMIA SANAA AISEE
Basi na wao wabaki na imani yao chumbani kwao, wasiilete kwa uma, ukiileta kwa uma, uma una haki ya kutoa maoni. Damu za mababu zetu waliokatwa mapumbu bila ganzi kwa ruhusa ya kitabu hiki zinalia kwa uchungu. Soma kuhusu ‘Eunuchs’Wewe ndio mjinga kwani unakereka nini,fata imani yako.
sijaona riya yoyote hapo..Ndugu yangu katika imani,hapa umeteleza kidogo
ibada ni wewe na Allah,unaposhea na watu hapa ni kama unafanya riya/unajionyesha, na hukumu ya Riya unaijua ni kubatilisha matendo yako mema
Allah atuongoze sote,amiin.
Mtu ameweka ratiba vizuri tu,kosa lake nini?Ndugu yangu katika imani,hapa umeteleza kidogo
ibada ni wewe na Allah,unaposhea na watu hapa ni kama unafanya riya/unajionyesha, na hukumu ya Riya unaijua ni kubatilisha matendo yako mema
Allah atuongoze sote,amiin.
ok.🐒Naamka saa 9 -9:30 usiku, naenda chooni ,natia udhu.
Naswali tahajud pamoja na witri.
Baadae naomba dua mbali mbali ikiwemo kuepushwa na moto na kuingizwa pepo , na Allah kuniondoa hali ya kuwa nimo ndani ya radhi zake , nafanya adhkar na nasoma Quran kidogo.
Saa 5: 15 naswali swala ya Alfajir, baadae nasoma Quran na adhkar mbali mbali
Saa 12:00 nafanya mazoezi ya viungo huku nikienda mchaka mchaka.
Nikirudi nankunywa chai na naenda kutafuta rizik kwa kuwatumikia wananchi.
Saa 12 jioni, nakaa na familia kabla swala ya Isha huku nikiandika paper mbali mbali kwa ajili ya kupablish ktk journal za kimataifa. Nimebase ktk technology .
Baada ya kuswali Isha naperuzi taarifa mbali mbali ktk mitandao mbali mbali. Saa 4 usiku nalala.
Changamoto
Nakosa muda wa kukunja goti kusoma darsa . Inshallah 2027 nategemea kutenga muda wa kusoma darsa kuifahamu zaidi dini yangu.
VITU NILIVYOFANIKIWA KUVIEUPUKA
1. Kukaa kwenye TV kuangalia mpira
2. Club za pombe
3. Maskani au mabaraza ya siasa
4. Majumba ya starehe
Wewe jee? Ipi ratiba yako?
Achana na habari za utumwa twende kwenye mada mkuu, wewe ratiba yako ukiamka unaanzia wapi?Kwani hii comment ni nje ya mada hadi nianzishie uzi tofauti
Mada yako ni ratiba ya kusoma Quran iliyowapa waarabu uhalali wa kumiliki watumwa weusi, kuwahasi wanaume watumwa na kuwabaka wanawake watumwa, kwamba Mungu karuhusu.., hao hao wamekupa hicho kitabu…, sasa nianzishe vipi uzi mwingine na hapa umepewa maoni
Nimeshangaa sana yaan jamaa kaandika poa tu ila watu wamechukia shida nini ratiba ni ya kwake yeye katuwekea tuisome tumeisoma km ilivyo mimi sio wa imani hio ila ratiba yake nimeona haina kasoro labda kungekua na segment ya kwenda kujilipua hapo lazima ningepaza sautiMtu ameweka ratiba vizuri tu,kosa lake nini?
Wewe na Allah hamnazo.Naamka saa 9 -9:30 usiku, naenda chooni ,natia udhu.
Naswali tahajud pamoja na witri.
Baadae naomba dua mbali mbali ikiwemo kuepushwa na moto na kuingizwa pepo , na Allah kuniondoa hali ya kuwa nimo ndani ya radhi zake , nafanya adhkar na nasoma Quran kidogo.
Saa 5: 15 naswali swala ya Alfajir, baadae nasoma Quran na adhkar mbali mbali
Saa 12:00 nafanya mazoezi ya viungo huku nikienda mchaka mchaka.
Nikirudi nankunywa chai na naenda kutafuta rizik kwa kuwatumikia wananchi.
Saa 12 jioni, nakaa na familia kabla swala ya Isha huku nikiandika paper mbali mbali kwa ajili ya kupablish ktk journal za kimataifa. Nimebase ktk technology .
Baada ya kuswali Isha naperuzi taarifa mbali mbali ktk mitandao mbali mbali. Saa 4 usiku nalala.
Changamoto
Nakosa muda wa kukunja goti kusoma darsa . Inshallah 2027 nategemea kutenga muda wa kusoma darsa kuifahamu zaidi dini yangu.
VITU NILIVYOFANIKIWA KUVIEUPUKA
1. Kukaa kwenye TV kuangalia mpira
2. Club za pombe
3. Maskani au mabaraza ya siasa
4. Majumba ya starehe
Wewe jee? Ipi ratiba yako?
Hata anakula wakati gani hakuna.Bwashee anamaanishaa ajaona muda wa wewe kwenda bar mkuu ktk ratiba yako hyo