Hii ndio Familia ya Agustino Mahiga

Hii ndio Familia ya Agustino Mahiga

Ila mimi ningependa sana hawa wagombea wa CCM (hata UKAWA) wafanye midahalo baina yao ili walau watu waweze kupata mwanga juu ya maono yao kuhusu hali ya nchi na nini wanachodhamiria kukifanya endapo watabahatika kuteuliwa kugombea hiyo nafasi na hatimaye kuwa rais.

Licha ya wingi wao bado nadhani inawezekana kufanya midahalo kadhaa. Ningepende kuona vyama vinaandaa midahalo yao vyenyewe na asasi zingine pia.

Midahalo ni huwa ni chujio zuri sana la kutenganisha real contenders na pretenders.
 
Kwa hiyo uwezo wa mtu ujadiliwe kwa kuangalia kama ana nyumba ndogo? What a joke. :becky:
Soma sentensi yangu ya pili kuhusu upambanuaji wetu wadanganyika, ungesoma ukaelewa, basi usingeniuliza hili swali wala kuona Kama ni joke! Shirikisha ubongo unaposoma mabandiko ya wengine. Ndo maana nikasema tuwaachienwapiga kura waamuwe kuhusu hilo!

Kama sisi wadanganyika hatujali kuhusu moral issues, basi hukutakiwa ujibu Kama ulivyofanya! But kwa standard za wenzetu, it's a hell of a deal!
 
Still behind Makongoro?
I think he's a viable candidate, but Kama unavyosema, kuwa na imani na CCM ni ngumu sana!

Nakubaliana na the fact kuwa we need change!

Kama Ana mahaba na CCM kama anavyoindicate, huku akisema hatua ya kwanza ni kukirekebisha chama, basi Nina wasiwasi kuwa muda mwingi ataupoteza kwenye maslahi ya chama badala ya Yale ya Taifa!
 
Soma sentensi yangu ya pili kuhusu upambanuaji wetu wadanganyika, ungesoma ukaelewa, basi usingeniuliza hili swali wala kuona Kama ni joke! Shirikisha ubongo unaposoma mabandiko ya wengine. Ndo maana nikasema tuwaachienwapiga kura waamuwe kuhusu hilo!

Kama sisi wadanganyika hatujali kuhusu moral issues, basi hukutakiwa ujibu Kama ulivyofanya! But kwa standard za wenzetu, it's a hell of a deal!
ndo maana nakuuliza. Hizo standard za huko ndo unataka ziwe applied hapa. You must be a joker :becky:
 
Wengine wote mijusi....Mamba na Mwamba ni mmoja tu, na ndie Rais, wote mnamjua, it is crystal clear, i don't need even to mention his name...!!!! Safari ya matumaini to Canan..!!!
 
..ni kweli Dr.Mahiga amefanya kazi nje na ana exposure tofauti na ile aliyokuwa nayo JK.

..lakini kuna wana-CCM kama Prof.Tibaijuka, Prof.Muhongo, Mh.Kagasheki, Mh.Omari Nundu, Dr.Salim Salim, Dr.Daudi Balali, Prof.Benno Ndulu, ambao nao tunaweza kusema wana exposure kama ya Dr.Mahiga, au hata zaidi.

..zaidi nadhani tunaposema mtu ana-exposure ya kufanya kazi na kuishi nje ya nchi, tunategemea mtu huyo atakuwa hapendezwi na hawezi kuvumilia jinsi CCM inavyoendesha nchi hii.

..sasa mimi kitendo cha mtu kuishi na kufanya kazi nje ya nchi halafu bado akaendelea kuwa mwanachama mtiifu wa CCM, kiasi cha kutafuta uongozi ndani ya CCM, hakinipi matumaini hata kidogo. Kwangu mimi that is a big, huge NEGATIVE.

..Binafsi ningemuamini Dr.Mahiga kama angetafuta uongozi kupitia vyama vya upinzani vilivyoko sasa hivi. Kama anaona Dr.Mahiga anaona vyama vya upinzani vilivyopo havifai, basi angeweza kabisa kuanzisha chama chake mwenyewe.

NB:

..Binafsi namheshimu sana Prof.Lipumba kwa kujitoa mhanga kuongoza chama cha upinzani. Huyu angebaki CCM leo angekuwa anakula kuku kwa mrija. Mwingine ni Zitto Kabwe. Kijana mdogo, raised by a single mother, ana ujasiri wa kuanzisha chama na kusimamia kile anachokiamini.

..Lakini tuna watu kama kina Warioba, Salim, Mahiga, whom the country has given so much, lakini wamejikunyata na wameshindwa kusimama kidete kupinga ufisadi na udhulumati unaoendelea nchi nzima.


cc Mkandara, Nyani Ngabu, Jasusi, Kimweri, Nguruvi3, ZeMarcopolo, Mzee Mwanakijiji, Kapwela, Zero, Mchambuzi

Upinzani wa Tanzania ni pasua kichwa. Just imagine ungekuwa mwanachama wa chadema umeinvest kwenye kuitangaza chadema Tanga ukiwa na lengo jimbo la Tanga mjini lije chadema. All of a sudden unaambiwa chadema iko ukawa na Tanga mgombea ni CUF tu.
Bora CCM ambao wako predictable. Hawa wengine wanajiendea tu, you never know kesho wataamka na lipi...
 
Tungependa kuwa na kiongozi mwenye kujua matatizo halisi ya mtanzania 2a kawaida,huyu amezoea maisha ya juu ni vigumu kuwaongoza kwa usahihi watanzania.

Huyu hana tofauti na alivokuwa Salim Ahmed Salim mwaka 2005.
 
Wengine wote mijusi....Mamba na Mwamba ni mmoja tu, na ndie Rais, wote mnamjua, it is crystal clear, i don't need even to mention his name...!!!! Safari ya matumaini to Canan..!!!

Hata Waisrael waliishia njiani ! kwa sasa wanagombea shamba moja na Wapalestina
 
Alipata ajali nasikia. Kibuyu alikiwa mtata sana john ulanga anamjua!! Peter aliiuwa D na john mongela na kasesera wa memmbe!!
 
Duhh nimeamini udukuzi kumbe na tanzania upo. Hawa watangazania naona wanaanikkwa kweli!!
 
Ila mimi ningependa sana hawa wagombea wa CCM (hata UKAWA) wafanye midahalo baina yao ili walau watu waweze kupata mwanga juu ya maono yao kuhusu hali ya nchi na nini wanachodhamiria kukifanya endapo watabahatika kuteuliwa kugombea hiyo nafasi na hatimaye kuwa rais.

Licha ya wingi wao bado nadhani inawezekana kufanya midahalo kadhaa. Ningepende kuona vyama vinaandaa midahalo yao vyenyewe na asasi zingine pia.

Midahalo ni huwa ni chujio zuri sana la kutenganisha real contenders na pretenders.

ckiliza cloudz fm jumatatu on power breack fast kuanzia sa 05:00 asubuh mpaka 09:59 asubhi midahalo ndo inaanza.
 
Tutatoana macho bure! Nadhani wote sisi bado hatujajua jinsi ya kutafuta kiongozi bora. Huyu Januari hana uzoefu na anaweza kuwa ni bureee! Lakini pia anaweza kuwa safi kabisa! Obama Kabla ya kuwa Rais hakuhitaji historia ndefu sawa na umri wa Januari.

François Hollande hakuwahi hata kuwa Waziri na leo ni mkuu wa nchi bora kabisa ulaya. Hapa TZ tumekuwa tukichota hao wazoefu wetu, wako wapi? Tangu Mkapa, Mwinyi, Kikwete, woote ZERO! ZERO! ZERO! walinganishe na Nyerere aliyekuwa mwalimu wa Pugu.

Hell no, huwezi linganisha USA au nchi ya Ulaya yenye strong beaurocratic machinery, well established constitution na well spined double webbed system na nchi kama Tanzania. . . . . . ambapo sasa mtandao na timu ndio engines

We need a tough going and well experienced candidate. . . . . . . .majaribio hapana.. . . mtu mwenye sauti ambaye kabla hajasema watu wajue nini kitafuata.. . . . mtu ambaye sifa zake zinatangulia uwanjani na zinaweza kueleweka kabla yeye hajafika

Kinyume cha hapo nitaungana na Kimweri baada ya uchaguzi
 
Last edited by a moderator:
Uongozi ni kipawa mtu anazaliwa automatically anaweza kuongoza watu,ni kweli kabisa hata u some Harvard, Oxford,udsm na uwe na madigri 100 na u prof aimanisha ndy kjua kuongoza nchi.
Kwanza hyu mtu wa usalama labda wampe uwaziri wa ulinzi tu urais ausahau


Mambo ya uongozi ni kipawa yaliisha baada ya Max Weber kuandika kuhusu Bureaucracy. . . . . .
Mkuu usalama ni mpana sana kuliko dhana "uwaziri wa ulinzi". . . . .

Ana sifa nyingi kuliko wengi waliotangaza kama ana mapungufu yake fine. . . . . .
 
Mtoa mada nadhani lengo lake alitaka maisha binafsi ya Mahiga yawe discussed hapa ambayo ni irrelevant. Kitu kinacho matter kwetu ni utumishi wake upoje. Je anaichukia rushwa. Je mtazamo wake kiuchumi upoje? Je atatutoa hapa tulipo kutusongesha mbelee. Mengi yote mnayoleta Team UP-UPU ni upumbavu tu usio na tija kwa maendeleo ya taifa hili.

Labda ungetamani iwe hivyo sawa ila the fact kuwa inajadiliwa na labda wengine wasingependa hata itajwe basi inaonesha, maisha binafsi ni sehemu muhimu ya maisha ya jumuia. . . .

Hilo lazima lipatiwe majibu tena bora iwe sasa. . .
 
Mkuu,
Mimi kama wewe, mpaka sasa, hofu yangu haiko katika uwezo wala uadilifu wa Balozi Mahiga.
Hofu yangu ni kama mfumo wa Tanzania unaweza kuruhusu mtu kama Mahiga kuwa rais.
Tuna mtihani mgumu sana mwaka huu. Maana miaka yote tatizo letu moja jubwa limekuwa watu wenye uwezo na ambao hawana maswali kuhusubuadikifu wao wanekuwa hawajitokezi.
Mwaka huu kajitokeza huyu.

Kaka mkubwa hapa niko nawe katika hii hoja. . . . Ila kama dhati yake ni marekebisho amini kabisa wengi wataondoka tu wenyewe au kwa mazingira kuwa magumu katika utendaji. . . . mfumo utajichuja

Ana kete mbili tu za kusukuma ili mfumo wote ubadilike. . .. Moja ni katiba na mbili ni sheria kuu ya 1996. . . Hata kwa gharama ya kurudia nusu ya mchakato wa Katiba the time and money will never be a loss . . . .

"Watu sahihi wenye uwezo". . . . . . . . pana kina kirefu sana hapa. . .
 
Back
Top Bottom