Hii ndio Familia ya Agustino Mahiga

Hii ndio Familia ya Agustino Mahiga

Kuna kambi zimechanganyakiwa baad aya kuone mediocre time is over.

Hivi leo hii mtu kama Dr.Salim A Salim akichukua fomu si kuna watu watakosa hata pozi za kuelezea international experience yao?similar issue has arisen with Mahiga, amewaondolea pozi waliotaka kujikweza kwa diplomatic experience kama kina membe n.k

Sawa, lakini hata Mahiga naye ikija kwenye mambo ya ndani ya nchi resume yake si pana kivile.

Sasa swali ibuka ni je, Tanzania tunahitaji mtu mwenye foreign policy experience iliyotukuka au tunahitaji mtu mwenye kuyaelewa matatizo yanayowakabili Watanzania?
 
sawa mkuu, inaonekana unaufahamu kidogo wa huyu ndugu yetu, ila kwa utaratibu wa kawaida kazi haifanywi na mtu mmoja, inafanywa na timu nzima, na bila timu hakuna mtu, ubora wa mtu unaonekana kwa sehemu tu ya mchango wake na si kwamba yeye ndio kafanya kila kitu, naelewa kabisa katika utendaji wa kazi, wale wadogo ndio hufanya kazi lakini sifa huenda kwa bosi, hivyo sitaki kuamini kwamba yeye ndio alikua kila kitu, that does not apply, na haina maana kwamba katika muda wote huo tokea alipofanya yeye hilo, hakujawahi tokea majaribio ya kupindua nchi, hapana hayo yapo na watu wanafanya kazi kulinda taifa, kwahiyo kazi inafanyika kila siku sio mara moja tu mkuu, hilo si jambo pekee la kumfanya yeye kua rais, ingawa lilifanyika na yeye alikuwepo


kweli umechanganyikiwa, sasa kama kazi inafanywa na watu wengi, lawama kwa JK humu mnazitolea wapi?au ndio double standards?

Hujui ulisemalo, hakuna jambo linalofanyika kwa ufanisi bila sound leadership, mmeshafanya hiyo experiment na JK mmeona matokeo yake.inaonekana hamjakoma.

Sifa za weledi wake haziondoi sifa za weledi wa viongozi wengine, it's not a zero sum game wewe. Ngoja nitoe mfano utakaouelewa labda.

Maradona alikuwa mchezaji bora wakati wake, akaja Ronaldo de lima, akaja Ronaldinho, sasa kuna Mesi. Sasa ubora wa hawa waliokuja karibuni hakuondoi ubora wa aliyekuwepo zamani.it's not like ubora wa Mesi, unapunguza kutoka Ubora aliokuwa nao Maradona, That is sealed. Maradona was good, and that's the end of it.

Nikirudi kwa huyu bwana, sio kwa kuwa he is good at what he does, haimaanishi hakuna wengine wajuvi kama yeye, bahati mbaya wajuvi wenye ujuvi kama wake hawajai Kiganja Tanzania ya sasa iliyojaa wanasiasa matapeli, na vihiyo wasio na uwezo wa kufanya lolote. Watanzania walio hai wenye calibre ya huyu bwana hawajai kiganja na am pretty sure asilimia 80 wako zaidi ya 65 na mmoja ameshakuwa raisi wetu tayari.
 
Wapiga kura hata Mkapa hawakumfahamu. Kuna watu walikuwa wanamchanganya Benjamin Mkapa waziri na Kenneth Mkapa mchezaji wa Yanga.

Ilionekana Kenneth Mkapa anajulikana zaidi kwao, kwani walikuwawanafuatikia mpira zaidi kuliko siasa.

Lakini Mkapa alipoteuliwa kuwa mgombea, alipitishwa nchi nzima na kutambulishwa.

Vivyo hivyo kwa Ali Hassan Mwinyi. Hakujulikana sana kabla ya kuwa rais wa Zanzibar.

Kwangu mimi, kitu muhimu ni uwezo na uadilifu. Ukiwa na hivi, kujulikana si issue kwa sababu kampeni zitafanyika.
ni nani ambaye hakuwa muadilifu kipindi cha nyerere?
KINGUNGE ambaye leo anaufisadi UBUNGO STEND, HUKU MWANAE KINJEKITILE akijulikana na wabeba....kama bosi wao alikuwa muadilifu kupindukia kipindi cha nyerere
JK PINDA hawakuwepo wakati wa nyerere na hawakuwa waadilifu?mbona wameitenda nchi namna hii?
NB:KIPINDI CHA NYERER MOST MTENDAJI ALIKUWA MUADILIFU HATA KINAFIKI
 
swala la utumishi wa mkapa na mahiga kuna utofauti mkuu, hakuna uhusiano

Sijalinganisha utumishi wa Mkapa na Mahiga.

Nimekuonesha jinsi gani suala lako la kujulikana lisivyo na umuhimu.

Kwa sasa, kujukikana kunaweza kuwa disqualification kwa sababu wanaojulikana hawajafanya kubwa.

Labda tujaribu wasiojulikana sana.
 
Jambo la exposure lime tu cost sana kwa Kikwete.

Kikwete kaulizwa na Bob Geldof, kwa nini Tanzania maskini?
Kasema hajui sababu. Rais mzima.

Mtu kama Mahiga ukimuuliza swali kama hilo ana flow dissertation material kutoka local reasons mpaka geopolitical structures at play.

Tanzania inahitaji rais kama huyo.

Mahiga alivyokuwa UN alikuwa ndiye mtu Kikwete anamkimbilia kufanya cleanup Membe akiharibu. He is a policy wonk, University professor, you wont be worried abouthis exposure and being able to articulate the problems.

Exposure ya Kikwete siyo sawa na ya Mahiga hata Kidogo. Kikwete hajawahi kusoma wala kukaa nje ya nchi kwa muda mrefu. Hii exposure ya kwenda kikazi au kozi ya miezi 2-3 siyo exposure kubwa kama watu wanavyopenda kufikiria. Exposure ya Kikwete unayoizungumzia ni wakati akiwa Waziri wa Foreign Affairs!!? Kwangu exposure ni kupata fulsa wa kuishi na kufanya kazi na watu wengine kwa muda murefu, probably 2 to 3 three years!!
 
Sawa, lakini hata Mahiga naye ikija kwenye mambo ya ndani ya nchi resume yake si pana kivile.

Sasa swali ibuka ni je, Tanzania tunahitaji mtu mwenye foreign policy experience iliyotukuka au tunahitaji mtu mwenye kuyaelewa matatizo yanayowakabili Watanzania?

We need a good balance.

Personally naamini we just need a break from this circus of corrupt-in corrupt-out. we need a reset button. And i only see that in Makongoro and Mahiga, the rest is more of the same.

I pick Mahiga over Makongoro, since am sure, when it comes to decisions that matters that are backed up with experience, one will not make a phone-call for help, he has probably been there already.

Hawa waliobaki kina Lowassa, Pinda, Membe, Makamba, Mwigulu, Wasirra etc etc, are way too flawed for my personal taste.
 
wewe kweli huna hoja.

Yani mover and shaker UN ya post 2010, unamuita nyakati imepita?nadhani una-refer tu Edward Lowassa, ambaye cheo cha maana ndani na nje ya Tanzania ni kuwa PM miaka 8 iliyopita.

Mahiga is what we call an all around figure. Well versed in Economics, development, policy, Intelligence,security, diplomacy and leadership.
On top of that ni msafi kushinda almost wote hapo CCM. Sababu pekee hafai kuwa Mgombea wa CCM ni kuwa he is overqualified in comparison to people he is running with. Sasa ukiweke kimtu kama kijanuari na Mahiga sijui kitakimbilia wapi. Wakati Januari experience yake ya UN kaipatia kambi ya wamkimbizi kama mfanyakazi, Mahiga has his kama UNHCR director Geneva, wakati Makamba experience yake ya international Diplomacy kaipata kwa kuongozana na Misafara ya JK kama speechwriter au mbeba mikoba, Huyu bwana playground yake ni UN securty council, ambako wanapimana nguvu na mijitu korofi kama Russia, China, US , EU ,wasomali n.k.., wakati January security clearance yake imegomea kwa naibu waziri,mwenzie was security clearance yake was presidential level enzi za Mwalimu wakati we had proper security,too high that his name was not even mentioned back in the Mwalimu days. Enzi hizo unahisi flani nae mwanausalama, sio sasa hivi hadi kina Slaa wanajitamba nusu ya TISS wana-report kwake.

Wakati vijitu kama vikina january vina uzoefu wa miaka isiyozidi mitano kwenye leadership position huyu bwana ana uzoefu as long as January's age.

The only reason he does not fit is he is bigger fit than his opponents.

Tutatoana macho bure! Nadhani wote sisi bado hatujajua jinsi ya kutafuta kiongozi bora. Huyu Januari hana uzoefu na anaweza kuwa ni bureee! Lakini pia anaweza kuwa safi kabisa! Obama Kabla ya kuwa Rais hakuhitaji historia ndefu sawa na umri wa Januari.

François Hollande hakuwahi hata kuwa Waziri na leo ni mkuu wa nchi bora kabisa ulaya. Hapa TZ tumekuwa tukichota hao wazoefu wetu, wako wapi? Tangu Mkapa, Mwinyi, Kikwete, woote ZERO! ZERO! ZERO! walinganishe na Nyerere aliyekuwa mwalimu wa Pugu.
 
ni nani ambaye hakuwa muadilifu kipindi cha nyerere?
KINGUNGE ambaye leo anaufisadi UBUNGO STEND, HUKU MWANAE KINJEKITILE akijulikana na wabeba....kama bosi wao alikuwa muadilifu kupindukia kipindi cha nyerere
JK PINDA hawakuwepo wakati wa nyerere na hawakuwa waadilifu?mbona wameitenda nchi namna hii?
NB:KIPINDI CHA NYERER MOST MTENDAJI ALIKUWA MUADILIFU HATA KINAFIKI

sasa wewe huoni kuwa Hao uliowataja wameonesha true colors zao wakati Mahiga amebakia more of the same?
 
ni nani ambaye hakuwa muadilifu kipindi cha nyerere?
KINGUNGE ambaye leo anaufisadi UBUNGO STEND, HUKU MWANAE KINJEKITILE akijulikana na wabeba....kama bosi wao alikuwa muadilifu kupindukia kipindi cha nyerere
JK PINDA hawakuwepo wakati wa nyerere na hawakuwa waadilifu?mbona wameitenda nchi namna hii?
NB:KIPINDI CHA NYERER MOST MTENDAJI ALIKUWA MUADILIFU HATA KINAFIKI

Hata Mkapa alikuwa mwadilifu kiasi cha kupewa jina 'Mr. Clean'.

Jamaa hata bungeni hakuwa mzungumzaji kivile.

Name recognition yake ilikuwa chini sana.

Sasa ona alivyokuja kuwa.....

Kwa kifupi Tanzania tuna leadership crisis.
 
We need a good balance.

Personally naamini we just need a break from this circus of corrupt-in corrupt-out. we need a reset button. And i only see that in Makongoro and Mahiga, the rest is more of the same.

I pick Mahiga over Makongoro, since am sure, when it comes to decisions that matters that are backed up with experience, one will not make a phone-call for help, he has probably been there already.

Hawa waliobaki kina Lowassa, Pinda, Membe, Makamba, Mwigulu, Wasirra etc etc, are way too flawed for my personal taste.

I am just sick of CCM.

The whole party stinks to high heaven.

We just need a clean break from them but problem is, when I look around I don't see anyone else who can step in.

But I will never ever support CCM and their candidate because I refuse to be hoodwinked.
 
kweli umechanganyikiwa, sasa kama kazi inafanywa na watu wengi, lawama kwa JK humu mnazitolea wapi?au ndio double standards?

Hujui ulisemalo, hakuna jambo linalofanyika kwa ufanisi bila sound leadership, mmeshafanya hiyo experiment na JK mmeona matokeo yake.inaonekana hamjakoma.

Sifa za weledi wake haziondoi sifa za weledi wa viongozi wengine, it's not a zero sum game wewe. Ngoja nitoe mfano utakaouelewa labda.

Maradona alikuwa mchezaji bora wakati wake, akaja Ronaldo de lima, akaja Ronaldinho, sasa kuna Mesi. Sasa ubora wa hawa waliokuja karibuni hakuondoi ubora wa aliyekuwepo zamani.it's not like ubora wa Mesi, unapunguza kutoka Ubora aliokuwa nao Maradona, That is sealed. Maradona was good, and that's the end of it.

Nikirudi kwa huyu bwana, sio kwa kuwa he is good at what he does, haimaanishi hakuna wengine wajuvi kama yeye, bahati mbaya wajuvi wenye ujuvi kama wake hawajai Kiganja Tanzania ya sasa iliyojaa wanasiasa matapeli, na vihiyo wasio na uwezo wa kufanya lolote. Watanzania walio hai wenye calibre ya huyu bwana hawajai kiganja na am pretty sure asilimia 80 wako zaidi ya 65 na mmoja ameshakuwa raisi wetu tayari.
ni jambo baya sana na la hatari kujiaminisha kwamba unauwezo mkubwa kuliko wengine, huwezi pima uwezo wako bila kuwepo hao wengine, Messi hachezi mwenyewe barcelona, na hawezi funga mwenyewe timu nzima ya watu 11, anahitaji watu bora kama iniesta na xavi kumpa pasi ili afunge kwahiyo kama hakuna mtu bora wa kumpa pasi ili afunge basi messi hatafunga..hivyo hakuna mtu bila watu, huyo ndugu hawezi fanya kila jambo pekee bila kutegemea wengine, lazima wengine pia wawepo, ndipo yeye utumishi wake uonekane, hilo ni kama tusi mkuu kwamba Tanzania nzima hawafiki watu 5? wa kumsogelea huyu ndugu..is he from Mars?? Then he does not belong here..he should go back where he came from
 
Tutatoana macho bure! Nadhani wote sisi bado hatujajua jinsi ya kutafuta kiongozi bora. Huyu Januari hana uzoefu na anaweza kuwa ni bureee! Lakini pia anaweza kuwa safi kabisa! Obama Kabla ya kuwa Rais hakuhitaji historia ndefu sawa na umri wa Januari.

François Hollande hakuwahi hata kuwa Waziri na leo ni mkuu wa nchi bora kabisa ulaya. Hapa TZ tumekuwa tukichota hao wazoefu wetu, wako wapi? Tangu Mkapa, Mwinyi, Kikwete, woote ZERO! ZERO! ZERO! walinganishe na Nyerere aliyekuwa mwalimu wa Pugu.

Ukisoma nyuma utaona nazungumzia Flaw. Obama made up for his thin resume by having extraordinary inteligence and squecky clean background.

Sasa huyu shake before use wetu Makamba, mtihani wa kidato cha nne aliiba, akafutiwa matokeo.msaada wa mzazi wake akabebwa kuwa msaidizi wa JK, nina uhakika hakukuwa na job interview yoyote ya nafasi yake.Ubunge wake kaupata kwa fitina za wazi wazi, wamembeba tena kuwa naibu waziri, madudu kila siku, mara kodi ya simcard, ara cyberlaw za kijima na mambo mengi ya hovyo.

Samahani you can not possibly compare Makamba with Havard Law graduate and Professor, Barack Obama.You are taking Obama credentials way too lightly.
 
Sijalinganisha utumishi wa Mkapa na Mahiga.

Nimekuonesha jinsi gani suala lako la kujulikana lisivyo na umuhimu.

Kwa sasa, kujukikana kunaweza kuwa disqualification kwa sababu wanaojulikana hawajafanya kubwa.

Labda tujaribu wasiojulikana sana.
Ili tufiche madhaifu yao kwakua hawajulikani, kwa maana ni rahisi kutudanganya kwa mazuri yao, sidhani
 
hatuna tatizo la idd iman kwa sasa, na tayari alishapoteza utanzania kwa miaka aliyokaa nje??

1.kumwondoa amini ni sifa tena sana kijeshi na kiusalama ILA SI SIFA KUSIASA ya kukupa uongozi wa nchii
2.IKIWA TUNATAFUTA mkuu mpya wa idara flan ya kiusalama MAHIGA YES ila si urais


tukiongelea urais una uhusiano gani na usalama wa taifa aliohudumu??????KITINE HAKUDANGANYA MKEWE ANAUMWA KUMBE ANAKULA BATA UINGEREZA???kitine na yeye hakuwa mkuu wa usalama????


TUNATAKA RAIS na si mkuu wa chuo cha mafunzo ya kiusalama

Mungu alitupa wasaidizi wakuu watatu, nabii kuhani na mfalme (kiongozi wa nchi) kazi ya nabii nikutuletea maono kutoka kwa Mungu, kazi kuu wa kuhani nikuimarisha mahusiano yetu na Mungu, kazi kuu ya mfalme ni kupigania taifa dhidi ya maadui.

Tukiweka kiongozi mkuu wa nchi asiyeyajua masuala ya usalama tumekwisha, tukiweka kiongozi mkuu wa nchi asiyeweza kutupigania dhidi ya umasikini maradhi na ujinga tumekwisha. Tukiweka mkuu wa nchi asiyejua akahemee wapi na lini tutalala njaa.

Katu hatuwezi kuchagua kiongozi wa nji sifa yake kuu ni kutanua mabinti, hatuwezi kuchagua mkuu wa chi sifa yake kuu ni kuwa naibu waziri kwa miaka miwili, huu umaarufu wakutengeneza vipindi itv wapeleke kwenye all white party sio ikulu.
 
Exposure ya Kikwete siyo sawa na ya Mahiga hata Kidogo. Kikwete hajawahi kusoma wala kukaa nje ya nchi kwa muda mrefu. Hii exposure ya kwenda kikazi au kozi ya miezi 2-3 siyo exposure kubwa kama watu wanavyopenda kufikiria. Exposure ya Kikwete unayoizungumzia ni wakati akiwa Waziri wa Foreign Affairs!!? Kwangu exposure ni kupata fulsa wa kuishi na kufanya kazi na watu wengine kwa muda murefu, probably 2 to 3 three years!!


Hii exposure munayong'ang'ania ni ipi? Kuishi nje ya nchi na kuifahamu vizuri ile mitaa ya Manhatan au ni nini? Mbona Tunaiinua sifa isiyo na manufaa ktk uongozi wa nchi?

Laurent Gbagbo aliishi na kufundisha Ufaransa kwa miaka ya kutosha na pia aliijua sana siasa ya nchi yake. Yuko wapi sasa? Yapo ya ziada tunayohitaji kabla mtu hajapewa Urais.
 
sasa wewe huoni kuwa Hao uliowataja wameonesha true colors zao wakati Mahiga amebakia more of the same?

kivipi wakati hakukaa kwenye mfereji wa pesa???
yaan mtu yko kimya miaka yote wanainchi wanahangaika na ufisadi yeye kajifanya hasikii wala haoni yanayotokea nyumbani ilimshinda nini hata kukemea kama hana nafasi ya kuzuia

MAKO hakuwa na nafasi ya kuzuia ila ingalao kakemea, MAHIGA mpaka leo hajawai kutaja neno UFISADI kwa kinywa chake.MAHIGA bora HATA FISADI CHENGE....amabaye tumeshamjua kumpa urais ila si hawa wakaa kimya wakati nchi ikiteketea

Katika miaka minne ya useneta OBAMA alionesha msimamo wake na watu walimchagua kwa hiyo misimamo
KWA UTUMISHI WA MAHIGA miaka 100 HATUJUI MISIMAMO YAKE leo tuingie choo cha kiume tumpe urais sisi wehu????
 
ni jambo baya sana na la hatari kujiaminisha kwamba unauwezo mkubwa kuliko wengine, huwezi pima uwezo wako bila kuwepo hao wengine, Messi hachezi mwenyewe barcelona, na hawezi funga mwenyewe timu nzima ya watu 11, anahitaji watu bora kama iniesta na xavi kumpa pasi ili afunge kwahiyo kama hakuna mtu bora wa kumpa pasi ili afunge basi messi hatafunga..hivyo hakuna mtu bila watu, huyo ndugu hawezi fanya kila jambo pekee bila kutegemea wengine, lazima wengine pia wawepo, ndipo yeye utumishi wake uonekane, hilo ni kama tusi mkuu kwamba Tanzania nzima hawafiki watu 5? wa kumsogelea huyu ndugu..is he from Mars?? Then he does not belong here..he should go back where he came from

Naona unataka kuleta Ligi zisizo na msingi sasa. Unabisha kuhusu uwezo wa messi, na maradona, kwani hao wanaowapa tuzo kila siku hawawaoni hao wachezaji 10 waliobaki?

Uwezo wake binafsi ndio umemfanya awe sehemu ya hiyo timu, waliobaki wote wanabuild up around him. kama unabisha kuhusu hili basi ubishi ni asili yako.sitaendelea tena na wewe, maana mifano usiyoielewa unatoa macho, unayoielewa unabisha bila sababu.

Kuhusu kuwa na watanzania wachache wenye calibre yake, ndio ukweli huo, kwani Tanzania kuna maraisi wangapi walio hai?si wako wa-4 tu?kuna former AU secretaries wangapi?Mmoja. Kuna astronauts wangapi?I know of only 1. So yes, if you are that good, it does not matter how big the population of a country is, what matters is qualified you are and how many individuals live up to the status of being that qualified.
 
Mungu alitupa wasaidizi wakuu watatu, nabii kuhani na mfalme (kiongozi wa nchi) kazi ya nabii nikutuletea maono kutoka kwa Mungu, kazi kuu wa kuhani nikuimarisha mahusiano yetu na Mungu, kazi kuu ya mfalme ni kupigania taifa dhidi ya maadui.

Tukiweka kiongozi mkuu wa nchi asiyeyajua masuala ya usalama tumekwisha, tukiweka kiongozi mkuu wa nchi asiyeweza kutupigania dhidi ya umasikini maradhi na ujinga tumekwisha. Tukiweka mkuu wa nchi asiyejua akahemee wapi na lini tutalala njaa.

Katu hatuwezi kuchagua kiongozi wa nji sifa yake kuu ni kutanua mabinti, hatuwezi kuchagua mkuu wa chi sifa yake kuu ni kuwa naibu waziri kwa miaka miwili, huu umaarufu wakutengeneza vipindi itv wapeleke kwenye all white party sio ikulu.
PINDA, KINGUNGE JK hawakuwa watiifu na waaminifu kwa serikali ya Nyerere?leo wameitendaje hii nchi???HATA MAHIGA ni kundi lilelile la watu waliokuwa watiifu wakinafki baada ya mwalimu leo mabilionea
 
Back
Top Bottom