Hii ndio Familia ya Agustino Mahiga

Hii ndio Familia ya Agustino Mahiga

Kuna watu wakiishi US wanadhani rais bora ni yule aliyeishi huko huko, kumbe wanasahau mkulima wa huku kwetu naye anaamini huyo siyo mwenzake. Tangu lini Balozi akawa mtu wa maana nchi hii. Wote hao ni wale ambao wameshirikiana na hawa wazembe wetu kuiharibu nchi kwa kujidai wanaiwakilisha.

Hebu wasogee mbali na maamuzi yetu. nini alichofanya kuonyesha ubora wake maana haitoshi kusema ni msafi wakati hajaleta mchango wowote wa maana.

Hahahahaaa kwa hiyo Mahiga naye alikuwa mbeba mabox?
 
Ninachokiongelea hapa ni Janeth kusomesha watoto wake siyo lazima awe ameiba kwa sababu ana elimu safi na amekuw akaifanya kazi nzuri tu katika taasisi mbali mbali za kimataifa na NGOs hapa Tz. Lakini pia nimafahamu ni hard working, na yuko focused na ana nidhamu sana ya matumizi yafedha.

Kama kaiba, mseme kaiba wapi na lini kwa kuwa hajawahi kuwa na kashfa yoyote kote alikofanya kazi.

Huyo wa TRA mimi simfahamu na siwezi kumzungumzia. Inahitaji kufahamu kabla ya kumtuhumu mtu mwizi.

Kama wewe unamfahamu undani wake familia yake, mirathi ya familia labda na kwamba hizo raslimali alizipata si kwa halali, na pengine namna anavyofanya kazi zake ktu ambacho kwa mtu unayemfahamu haihitaji kuajiri mpelelezi, utuletee hapa facts tujadiliane.

Vinginevyo mimi simfahamu huyo wa kwako na wewe ndiye unatakiwa kutuwekea scenario yake nzima.. Ninajaribu kutokuwa unfair kwa binadamu. Bila kutuwekea hapa facts za kumtuhumu wizi, sitaweza kuchangia hoja yako.


how do you explain, mtu mwenye salary ya laki tisa pale TRA kumiliki vogue na international schools??
 
Watu gani wasiomjua? Mahiga amefanya kazi tangu enzi za Nyerere kwenye serikali, kuanzia kufundisha chuo kiikuu mpaka ukurugenzi. Kamaliza ubalozi na uwakilishi wa UN tangu 2013, yupo nchini anafundisha walimu wa diplomasia.

Kukataa kwake kuingia kwenye majungu na kina Nape Nnauye ndiyo disqualification ya kutaka urais?
nazungumzia wapiga kura wa sasa, hawamfahamu mkuu, ingawa rekodi yake ya utumishi ipo sipingani nayo..swala ni jee, wanaopiga kura SASA wanamfahamu huyu mtu, hawana muda wa kusomewa risala kua kafanya hiki kafanya kile, ndio waelewe, kwenye kura ni wakati wa kuamua, sio kuanza kuringiana rekodi
 
Hata ukimchafua mtu bado haisaidii kama wewe mwenyewe hujulikani ndani ya CCM. CCM watakaa vikao vyao, watachuja majina kwa kadri ya vigezo vyao bila kuangalia hayo matope mnayoyarusha. Si tu kwamba Mahiga hajui vizuri Kiswahili bali Mahiga anaongea fluent Kihehe tena cha ndani. Sasa nimeamini mti wenye matunda mazuri ndiyo unaorushiwa mawe. Tukutane humu siku CCM wakitoa jina la mgombea wao.
 
weewe inaonekana hujui lolote kuhusu huyu bwana, baada ya kuumbuliwa uzushi wako ndio unaanza kuuliza maswali ya kichekechea hapa. Kuna Mkurugenzi hata mmoja wa Idara ya Usaalama wa taifa anayekueleza wamekamilisha kazi hii na hii?kama ulizaliwa most likely in the 90's na wewe na mzazi wako hamjawahi kukimbilia nchi jirani kuomba hifadhi Jua Idara husika ilifanya kazi yake kwa weledi unaostahili.
hata kitine alifanya kwa waledi na tena ameendelea kuwepo bongo muda wote na sii hawa walioenda kushirikiana na mashirika ya kimataifa kutuhujumu

mabalozi wemefanya kipi zaidi ya kutetea ushenzi wa serikali dhidi ya raia wake?kushirikiana na wawekezaji uchwara kuhamisha rasili mali zetu???

ni nani aliyefanya kazi njee then akaja kuleta mchango wa maana tanzania?????
HUKO NJEE WANABANWA NA WAZUNGU WANASHINDWA KUIBA ILA WAKIJA DAR .......
 
i acknowledge your self satisfaction and respect that, ila nataka nijue mtu huyo ambaye unamtaja wewe anaweza vipi kufit na kuongoza wale watu ambao umesema wana majungu... hizo levels ambazo yeye hakupitia ndio msingi sasa wa kiongozi bora kwa jamii husika, kama alikua na qualities ambazo umezitaja nadhani kuna watu ambao wangemwona hapa muda wote huo na asingekosa kupitia levels hizo, naamini kabisa katika serikali kuna watu wengi wazuri ambao wanakubali kazi nzuri za watu, kusema kwamba ameachive mengi na kufanya mengi behind the scenes hivyo anastahili kupata nafasi, hilo nakataa, watu wanategemea kukuona kila siku na kukupima, hatujawahi kumwona na kumpima, mkuu ninachoongea hapa nakizungumza kumwakilisha yule jamaa wa kule najilinjili ambaye yeye hana taarifa za New York wala UN, huyo utamsaidiaje kuamini kua huyu mtu anaweza kua kiongozi wako wakati hajawahi hata kusikia akisema lolote, fikiri

Kuwa mbunge na kiongozi wa chama ndio msingi wa uongozi bora?
 
pAMOJA NA kuwa boss wa usalama miaka hiyo lakini jamaa amekaa mno njee hatufai kwa sasa, ni lini alijiunga na chama chetu?TUNATAKA RAIS WA KITANZANIA, MWENYE FAMILIA YA KITANZANIA na si imported.
kama watoto ndio hawa na tutake tusitake familia ina infuence kwa namna flan altitude za wanafamilia basi mahiga hatufai

itazame familia ya Nyerere, sumaye na warioba utaweza kupata picha ya ninachokisema.
Kwani watoto wake wamezaliwa nje ya tz mkuu?
 
sidhani kama kwakua alifanya hivyo he cana make a good president...kuna majenerali na wakuu wa vikosi ambao walikua kwenye live fire lakini sio marais, i dont see him akifit katika hiyo nafasi, nyakati zimempita, kama na yeye alikua huko basi ni wale wale, hakuna jipya..

wewe kweli huna hoja.

Yani mover and shaker UN ya post 2010, unamuita nyakati imepita?nadhani una-refer tu Edward Lowassa, ambaye cheo cha maana ndani na nje ya Tanzania ni kuwa PM miaka 8 iliyopita.

Mahiga is what we call an all around figure. Well versed in Economics, development, policy, Intelligence,security, diplomacy and leadership.
On top of that ni msafi kushinda almost wote hapo CCM. Sababu pekee hafai kuwa Mgombea wa CCM ni kuwa he is overqualified in comparison to people he is running with. Sasa ukiweke kimtu kama kijanuari na Mahiga sijui kitakimbilia wapi. Wakati Januari experience yake ya UN kaipatia kambi ya wamkimbizi kama mfanyakazi, Mahiga has his kama UNHCR director Geneva, wakati Makamba experience yake ya international Diplomacy kaipata kwa kuongozana na Misafara ya JK kama speechwriter au mbeba mikoba, Huyu bwana playground yake ni UN securty council, ambako wanapimana nguvu na mijitu korofi kama Russia, China, US , EU ,wasomali n.k.., wakati January security clearance yake imegomea kwa naibu waziri,mwenzie was security clearance yake was presidential level enzi za Mwalimu wakati we had proper security,too high that his name was not even mentioned back in the Mwalimu days. Enzi hizo unahisi flani nae mwanausalama, sio sasa hivi hadi kina Slaa wanajitamba nusu ya TISS wana-report kwake.

Wakati vijitu kama vikina january vina uzoefu wa miaka isiyozidi mitano kwenye leadership position huyu bwana ana uzoefu as long as January's age.

The only reason he does not fit is he is bigger fit than his opponents.
 
Hahahahaaa kwa hiyo Mahiga naye alikuwa mbeba mabox?

Huyu nasikia anaongea English nzuri mkuu. Sijui hiyo nayo ni sifa!
Anaweza kuwa anafaa kuwa Rais lakini jamani tukubali, hajawahi kuonyesha ubora wake hapa nchini na tukauona. Kama upo na hatujawahi kuuona siyo kosa letu na hatuhitaji juhudi kuuona.

Watu wanamtetea eti kwa kuwa balozi wetu UN, wakati tunajua watu kama hao wanapatikanaje. Tunao wengi waliokataliwa na wananchi hapa leo hii ni mabalozi!
 
Kamwambia baba yako kuwa wakati nchi inataka kupinduliwa na waasi mwaka 1982, Mahiga na timu yake akiwa kama mkurugenzi wa usalama wa taifa walizuia hilo na kuhakikisha Tanzania uliyozaliwa wewe ina umoja amani na mshikamano.

Nitafutie Mgombea mmoja kati ya waliokuwepo aliyewahi kufanya hivyo, halafu baada ya hapo ndio uje na ngonjera zako za kaifanyia nini Tanzania.

Hivi wewe unafikiria amani uliyokuwa nayo unayoringishia kila nchi Africa, ilizuka tu?kuna watu wali-sacrifice maisha yao kwa njia moja au nyengine.

Idara ya Usalama wa Taifa wakati wa Nyerere ilikuwa makini na yenye weledi wa hali ya juu, walioifanya iwe hivyo ni watu kama kina Mahiga na wengine wengi walio-serve nyakati hizo.

Sio hii TISS ya sasa hivi kila agent wake anaringishia bar kufanya kazi TISS akishalewa. Usalama wa taifa wa miaka hiyo uliogopeka Afrika nzima.kwa weledi usio na shaka.
sawa mkuu, inaonekana unaufahamu kidogo wa huyu ndugu yetu, ila kwa utaratibu wa kawaida kazi haifanywi na mtu mmoja, inafanywa na timu nzima, na bila timu hakuna mtu, ubora wa mtu unaonekana kwa sehemu tu ya mchango wake na si kwamba yeye ndio kafanya kila kitu, naelewa kabisa katika utendaji wa kazi, wale wadogo ndio hufanya kazi lakini sifa huenda kwa bosi, hivyo sitaki kuamini kwamba yeye ndio alikua kila kitu, that does not apply, na haina maana kwamba katika muda wote huo tokea alipofanya yeye hilo, hakujawahi tokea majaribio ya kupindua nchi, hapana hayo yapo na watu wanafanya kazi kulinda taifa, kwahiyo kazi inafanyika kila siku sio mara moja tu mkuu, hilo si jambo pekee la kumfanya yeye kua rais, ingawa lilifanyika na yeye alikuwepo
 
Hata ukimchafua mtu bado haisaidii kama wewe mwenyewe hujulikani ndani ya CCM. CCM watakaa vikao vyao, watachuja majina kwa kadri ya vigezo vyao bila kuangalia hayo matope mnayoyarusha. Si tu kwamba Mahiga hajui vizuri Kiswahili bali Mahiga anaongea fluent Kihehe tena cha ndani. Sasa nimeamini mti wenye matunda mazuri ndiyo unaorushiwa mawe. Tukutane humu siku CCM wakitoa jina la mgombea wao.
mnadhan kila aliye kaa nje ya nchi anafaa kuwa rais......hah haha hah hatutafuti mkuu wa chuo cha usalama bali rais
 
Grace Mahiga yuko wapi? kama anasoma humu basi anipm nimkumbushe danger coy ya babu Ruvu na late Mwambingu!! hehheh
 
Hahahahaaa kwa hiyo Mahiga naye alikuwa mbeba mabox?

Kuna kambi zimechanganyakiwa baad aya kuone mediocre time is over.

Hivi leo hii mtu kama Dr.Salim A Salim akichukua fomu si kuna watu watakosa hata pozi za kuelezea international experience yao?similar issue has arisen with Mahiga, amewaondolea pozi waliotaka kujikweza kwa diplomatic experience kama kina membe n.k
 
nazungumzia wapiga kura wa sasa, hawamfahamu mkuu, ingawa rekodi yake ya utumishi ipo sipingani nayo..swala ni jee, wanaopiga kura SASA wanamfahamu huyu mtu, hawana muda wa kusomewa risala kua kafanya hiki kafanya kile, ndio waelewe, kwenye kura ni wakati wa kuamua, sio kuanza kuringiana rekodi

Wapiga kura hata Mkapa hawakumfahamu. Kuna watu walikuwa wanamchanganya Benjamin Mkapa waziri na Kenneth Mkapa mchezaji wa Yanga.

Ilionekana Kenneth Mkapa anajulikana zaidi kwao, kwani walikuwa wanafuatilia mpira zaidi kuliko siasa.

Lakini Mkapa alipoteuliwa kuwa mgombea, alipitishwa nchi nzima na kutambulishwa.

Vivyo hivyo kwa Ali Hassan Mwinyi. Hakujulikana sana kabla ya kuwa rais wa Zanzibar.

Kwangu mimi, kitu muhimu ni uwezo na uadilifu. Ukiwa na hivi, kujulikana si issue kwa sababu kampeni zitafanyika.
 
tofauti ya mahiga na mageneral wengine, wao walikuwa wapiganaji tu na vita vikiisha wanajipongeza kwa bia, yeye na jaji augustino ramadhani walikuwa watu wa kujibidiisha, yaani walipenda kujiendeleza kielimu, kumbuka wakati akiwa comando wa jeshi alikuwa ofisa usalama na mwanadipolomasia pia. Baada ya vita alienda kusomea masuala ya uchumi na alikuwa ofisa wa UN, alishiriki kumaliza mgogoro wa kasmir akiwa india, alisimamia majeshi ya kulinda amani bosnia akisaidiana na kofi annan. Kasimamia urejeshwaji wa utawala wa sheria liberia na kumaliza vita vya wao kwa wao akiwa mjumbe maalum wa kofi annan.

Yeye ndio karudisha aman somalia, alivyoondoka ndo makundi kama alshabaab yakaibuka. Ndiye aliyemstua JK asipeleke askari somalia kama walivyokubaliana katika kikao cha EAC, kani anaijua somalia vizuri.

Asingelikuwa mahiga nasisi tungekuwa tunalipuliwa na alshabaab kama kawaida.

Hebu mtwambie na mchango wa nyalandu ni nini kama sio kumla maza wa kwanza mstaafu tu.
kawadanganye watoto kuwa somalia ina aman
majeshi ya KENYA, BURUNDI NA UGANDA yanafanya nini pale somalia kama pana aman?

alienda kuweka mazingira mazuri kwa makundi ya kigaidi ili yazidi kumea???
 
Huyu nasikia anaongea English nzuri mkuu. Sijui hiyo nayo ni sifa!

Hivi English nzuri ndo ikoje hiyo? Kama ya David Cameron au Barack Obama?

Anaweza kuwa anafaa kuwa Rais lakini jamani tukubali, hajawahi kuonyesha ubora wake hapa nchini na tukauona. Kama upo na hatujawahi kuuona siyo kosa letu na hatuhitaji juhudi kuuona.

Hapo kwenye rekodi ya utendaji katika mambo ya ndani ndo kwenye tatizo. Tatizo jingine nilionalo mimi ni yeye kuwa na hayo maCCM mafisadi.

Watu wanamtetea eti kwa kuwa balozi wetu UN, wakati tunajua watu kama hao wanapatikanaje. Tunao wengi waliokataliwa na wananchi hapa leo hii ni mabalozi!

Kuwa balozi UN siyo sifa ya kuwa na vigezo vya urais.

Hivi kwenye ufisadi huyu bwana yeye anasimama wapi?
 
wewe kweli huna hoja.

Yani mover and shaker UN ya post 2010, unamuita nyakati imepita?nadhani una-refer tu Edward Lowassa, ambaye cheo cha maana ndani na nje ya Tanzania ni kuwa PM miaka 8 iliyopita.

Mahiga is what we call an all around figure. Well versed in Economics, development, policy, Intelligence,security, diplomacy and leadership.
On top of that ni msafi kushinda almost wote hapo CCM. Sababu pekee hafai kuwa Mgombea wa CCM ni kuwa he is overqualified in comparison to people he is running with. Sasa ukiweke kimtu kama kijanuari na Mahiga sijui kitakimbilia wapi. Wakati Januari experience yake ya UN kaipatia kambi ya wamkimbizi kama mfanyakazi, Mahiga has his kama UNHCR director Geneva, wakati Makamba experience yake ya international Diplomacy kaipata kwa kuongozana na Misafara ya JK kama speechwriter au mbeba mikoba, Huyu bwana playground yake ni UN securty council, ambako wanapimana nguvu na mijitu korofi kama Russia, China, US , EU ,wasomali n.k.., wakati January security clearance yake imegomea kwa naibu waziri,mwenzie was security clearance yake was presidential level enzi za Mwalimu wakati we had proper security,too high that his name was not even mentioned back in the Mwalimu days. Enzi hizo unahisi flani nae mwanausalama, sio sasa hivi hadi kina Slaa wanajitamba nusu ya TISS wana-report kwake.

Wakati vijitu kama vikina january vina uzoefu wa miaka isiyozidi mitano kwenye leadership position huyu bwana ana uzoefu as long as January's age.

The only reason he does not fit is he is bigger fit than his opponents.
nimeliona tatizo lililopo na hilo ni tatizo kubwa, a person can never be bigger than everybody else,
 
Membe aliulizwa kama Serikali ya Tanzania au wafanyakazi wake wanahusika katika biashara haramu ya silaha Congo, akakataa katakata na kujibu kana kwamba serikali ya Tanzania inajua kila nyendo za kila mfanyakazi wake kila saa.

Jibu hilo likamfikia Kikwete, akajua litakuwa embarassing kwa sababu Membe alishindwa kufanya a simple media dance ya ku detach serikali na individuals.

Kikwete akampigia simu Mahiga NY afanye media cleanup. BBC wakamuhoji Mahiga aka flow like the Dr. that he is (Mahiga ni kati ya watu ambao hata kabla hujaambiwa huyu ni Dr., anavyoongea tu unaona elimu yake). Dr. Mahiga akasema kimsingi serikali ya Tanzania haijihusishi na biashara haramu ya silaha, na inafanya uchunguzi wa kimataifa kuthibitisha kama kuna wafanyakazi wake waliojihusisha kama watu binafsi.

Muda mchache baada ya hapo balozi wa Tanzania Burundi akarudishwa nyumbani.

Membe couldn't even do a simple media dance and Kikwete had to call Mahiga to get the media cleanup done.

Kwenye u policy wonk as I said, you are nit famikiar with Mahiga. Angalia his published work, his record at the UN. Juzi hapa kamaliza muda wake as a UN rep Somalia. Karudi nchini kawa mwalimu mpaka kwa walimu wa diplomasia.

Huyu ni mtu aliyeongoza kampeni za Tanzania kuwa member wa UN security council mpaka akafanikiwa. One has to be a wonk.to navigate that minefield. Even Mkapa and Salim couldnt do that while at the UN.

Mkuu Kiranga,sasa jibu alilolitoa Mh Membe na Mahiga lina tofauti gani kwenye hiyo issue ya biashara ya silaha congo.membe kasema kwamba serekali na wafanyakazi wa serekali hawajihusishi na biashara ya silaha. Dr. Mahiga akasema kimsingi serikali ya Tanzania haijihusishi na biashara haramu ya silaha, na inafanya uchunguzi wa kimataifa kuthibitisha kama kuna wafanyakazi wake waliojihusisha kama watu binafsi..tofauti zao ziko wapi?blander ya membe iko wapi?nyie watu wa diaspora ndo mko hapa jf kumshabikia mahiga kwasababu nae ni mkimbizi kama nyie?amewaahidi kutatua tatizo lenu la dual citizenship ndo maana mnajaribu kumpa backup without any concrete reasons....
 
Wapiga kura hata Mkapa hawakumfahamu. Kuna watu walikuwa wanamchanganya Benjamin Mkapa waziri na Kenneth Mkapa mchezaji wa Yanga.

Ilionekana Kenneth Mkapa anajulikana zaidi kwao, kwani walikuwawanafuatikia mpira zaidi kuliko siasa.

Lakini Mkapa alipoteuliwa kuwa mgombea, alipitishwa nchi nzima na kutambulishwa.

Vivyo hivyo kwa Ali Hassan Mwinyi. Hakujulikana sana kabla ya kuwa rais wa Zanzibar.

Kwangu mimi, kitu muhimu ni uwezo na uadilifu. Ukiwa na hivi, kujulikana si issue kwa sababu kampeni zitafanyika.
swala la utumishi wa mkapa na mahiga kuna utofauti mkuu, hakuna uhusiano
 
Back
Top Bottom