tare
Member
- Dec 2, 2014
- 96
- 39
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] mbn kuna mababu wanasoma degree na wana mkopoVipi kuhusu huo umri wa muombaji (30 yrs)
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] mbn kuna mababu wanasoma degree na wana mkopoVipi kuhusu huo umri wa muombaji (30 yrs)
Labda kwanza ziundwe sheria maalum za kuongoza mchakato huu maake hizo ni pesa nyingi mkuuhapana , zinakuwa controlled zinaundiwa government agency yao na actually Loan board ndiyo kazi yao. Kuregulate. ili hayo majamaa wheather are banks wasitoze riba kubwa.
Na some times wanasaidia kutafuta hata kazi kwa wahitimu wao ili wapate kazi na wanze kulipa mikopo.
Sawa mkuu, Hiv hili ni shart jipya au lilikuwepo kabla ..!!Umri wanauzingatia sana kwamba mwombaji yeyote yule asizidi miaka 30 hapa wanataka kua wanaye mkopesha awe na uwezo akimaliza mdogo wa kuketa tija kwa taifa na kwa mda mrefu
Thats right. bila sheria watanyonya watu sana. lazima kuwe na ceiling.Labda kwanza ziundwe sheria maalum za kuongoza mchakato huu maake hizo ni pesa nyingi mkuu
MD unapata wote (within the limits of HESLB) , nina kijana wangu yupo MD na alisoma marian form 1-6. sina uhakika na education.Sidhan make kuna watu mwaka Jana wamesoma private o&a level lkn mkopo walipata 100 ila mmoja anasoma science with education mwngn md
Education with science wanapataMD unapata wote (within the limits of HESLB) , nina kijana wangu yupo MD na alisoma marian form 1-6. sina uhakika na education.
Yeah ndo mana nimeuliza, maana kuna watu nawafahamu wako mkopo..!![emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] mbn kuna mababu wanasoma degree na wana mkopo
div 1 na 2 ni sifa za kuomba grants, kwahyo kama umechaguliwa MD na una div 3 utapewa mkopo na sio grantsKwaiyo mkuu sisi tuliosoma art tusiapply sio
mh kwa science kama MD na wengine ni uwe na div 1 au 2 apart from that sijui ndo kwenda China shikamoo serikali
tatizo watu wa art mpo wengi kwahyo ukichukua jumla ya pesa mnazotumia ni nyingi kuliko wa scienceKidogo tufananishe majina yetu[emoji1]
Ila huu ubaguz unaofanywa na serkal sio mzuri
Kwa hiyo waliosoma masomo ya sayansi ya jamii hawana umuhimu?
Kwanin mkopo wapewe wa fani nyingine tu
wanaangalia ada uliyokua unalipa secondary, ili kujua unauwezo wa kujilipia kwa kiasi gani, baada ya hapo wanachukua ada ya chuo ulichopangiwa wanatoa na kiasi ulichokua unalipia secondaryMeans Test Scores ni nini Harnandez. Tafadhali
Hatari basi, sekondary ada ni mpaka mil 2-4 wakati univ. ukiondoa medicine (na engineering???) haizidi 2, basi wa private hakuna mkopo!wanaangalia ada uliyokua unalipa secondary, ili kujua unauwezo wa kujilipia kwa kiasi gani, baada ya hapo wanachukua ada ya chuo ulichopangiwa wanatoa na kiasi ulichokua unalipia secondary
Bodi ya mikopo Tanzania (HESLB) imetangaza kuanza kupokea maombi rasmi ya mikopo kwa kutoa Guidelines kwa mwaka 2016/2017 hivyo wananchi wote mnaombwa kusoma kwa makini masharti kabla ya kufanya application mwisho wa ku apply ni 31st July tembelea www.heslb.go.tz for more information
Yea mkopo unapewa ila sio grants hapo nilienda mrama kidogo doctor ambapo ukimaliza you'll have to work nchini kwa miaka mitatu ndo usepe mwanzoni nilijua mkopo mama ingekuwa ivo hall ingekuwa mbayadiv 1 na 2 ni sifa za kuomba grants, kwahyo kama umechaguliwa MD na una div 3 utapewa mkopo na sio grants
Don't be so assured just be careful katika selection ya vyuo utakavyo chagua unaeza ukawa na 2 na afya ukakosa wapo wengi sana ualimu na walipata 2 ya CBG last yearNamshukuru mungu nilipata division two mwaka jana ya CBG, So nitaomba afya zote
Not trueJaman had nashindwa kuelewa.....kuna tetec et kua kama ukitoka dip ili kupata mkopo n lazima ukae kuanzia mwaka mmoja hom bila kujiunga na chuo chochote....kwa hyo et ukiunganisha mkopo hupat.....wengne wanasema et mkopo unatolewa kwa form 6 wenye 1&2...wenye 3 special dip...halaf nyie wengne endeleen kuomba wazaz wenu.......peoples sina hakika na hli....ila natka kuuliza linaukwel wwte??
Boom unapata ila Ada hapo ndo haijulikaniNot true
Naomba kuwauliza m wana JF mm ni form six leaver ina maana wanavyosema hatutapewa mkopo wana arts ni ada tu au tunanyimwa vyote yaan ada na boom..naomba mnisaidie kwa hilo maana am shaking
Hiyo hapo attached