balimar
JF-Expert Member
- Sep 18, 2015
- 7,882
- 13,936
Sirikali inawaengua watu wa arts kimtindo.Umeona ni sheedah!
Sasa hawa vijana naona diploma na higher diploma za ualimu zinawahusu.
Daah arts sasa inaanza kuwa si mpango tena
Sirikali inawaengua watu wa arts kimtindo.Umeona ni sheedah!
Asante nimesoma wanaelezea na kama ulisoma O & A level shule gani /private or public and all sorts of things. Thank you.Means of test scores maana yake ni percentage utakayopewa mkopo kutokana na hali yako halisi kama ni orphan, disabled, au wazazi wana ulemavu
Watu wengine ukiona haijatajwa sasa we unakurupuka kuiomba ili iweje, haijatajwa so tulia Mkuu angalia yenye kipaumbele kama ilivyo ainishwa na hawajaitaja maake NDEGE ziko ngapi Tanzania kwahiyo watu wachache wanatoshaBodi ya mikopo wametaja engineering programs zoooote lkn wameshindwa kuweka aircraft maintenance engineering inayotolewa pale NIT mwenye uelewa na hili anisaidie je mtu atakayekuja kuomba hii course watamuweka ktk category ipi?
Tumbuaaaaaa, mnashangilia!Yaan magufuli analoamua ndio Hilo Hilo... Hakuna sheria wala kanuni
Ada ya shule uliyosoma kama ni private au government ita determine kiwango chako kuweza kuchangia masomo ya elimu ya juu hivyo kuiwezesha bodi kufahamu inahitaji kukupa kiasi ganiAsante nimesoma wanaelezea na kama ulisoma O & A level shule gani /private or public and all sorts of things. Thank you.
Hawajasema hupati imeandikwa kwasababu sio priority watasubiri mpaka priority wote waishe then kutokana na budget na wengine mtaangaliwa.Mimi nmesoma arts tena hkl na ntaomba mkopo kwa sababu huwezi jua unaweza useme usiombe kumbe ungeomba ungepata so acha nipoteze tuu hela mbona mwaka jana waliandika hivyohivyo na watu wakapata wa arts kama kawaida
Anyway for a matter of discussion, kigezo hicho siyo realistic! mtu kusoma private inaweza kuwa wazazi walikuwa bado employed, kusaidiwa na wasamalia wema, kwa kuuza mali ulizo nazo na mazingira kama hayo.Ada ya shule uliyosoma kama ni private au government ita determine kiwango chako kuweza kuchangia masomo ya elimu ya juu hivyo kuiwezesha bodi kufahamu inahitaji kukupa kiasi gani
Uko sahihi budget hua sikuzote haitoshi sasa wanaposema after all priority programs have been exhausted maana yake budget haitoshi na arts na business watafute mahali pakujishikizaHawajasema hupati imeandikwa kwasababu sio priority watasubiri mpaka priority wote waishe then kutokana na budget na wengine mtaangaliwa.
Maswali rahisi budget tangu lini ikatosha?
Kama kupandishwa vyeo mdaraja na uajiri wa watumishi serikalini umesitishwa je iyo budget ya kumsomesha mtu ambae tayar wanae na kuzidi inatoka wapi?
Sasa hayo unayajua wewe mkuu na siyo BodiAnyway for a matter of discussion, kigezo hicho siyo realistic! mtu kusoma private inaweza kuwa wazazi walikuwa bado employed, kusaidiwa na wasamalia wema, kwa kuuza mali ulizo nazo na mazingira kama hayo.
Inabidi wayajue anyway. Ndiyo maana nimetanguliza kuwa as a matter of discussion. Inatosha. asanteSasa hayo unayajua wewe mkuu na siyo Bodi
Hawajataja na actually wenye mamlaka ya kudahili vyuo vikuu si bodi ya mikopo bali ni TCU vilevile TCU ikisha comfirm umekua admitted kama una vigezo bodi inakupa pesa tumbona sijaona walipo andika 1&2 kw sayans ndo watapewa mkopo..au ndo kupanikishana rabda aliye ona anitajie kipengele....
Sio kukurupuka kuomba hayo ni mapungufu ya muongozo wao kwani hata waliodahiliwa mwaka jana iliwapa usumbufu hivyohivyo na sio huwasemee eti wataalamu wanatosha kwani wewr ndio unamamlaka ya kutoa ajira au unafikiri kila anayesoma tanzania atafanya kazi tanzania suala hapa ni kujadili wanafunzi hawa wa kozi hii mpya kwa upande wa bachelor nchini kwetu watapewa mkopo ktka category ipi sio unaanza kwa kubeza eti watu wengine. Wamefanyaje hao watu wengineWatu wengine ukiona haijatajwa sasa we unakurupuka kuiomba ili iweje, haijatajwa so tulia Mkuu angalia yenye kipaumbele kama ilivyo ainishwa na hawajaitaja maake NDEGE ziko ngapi Tanzania kwahiyo watu wachache wanatosha