Hatukumuelewa Mzee wetu, huo ndiyo ukweli!

Hatukumuelewa Mzee wetu, huo ndiyo ukweli!

Porojo za kisiasa kwa wizi tulioona kwa macho yetu? Au unadhani tumelala sana kiasi hatujui lolote. Mlipora uchaguzi kishamba sana kwa ukhanithi wa kutaka kumfurahisha mtu.
Hapakuwa na mawakala ?
 
Uongozi si lazima ufanye 100% unavyotaka wewe ili ufurahi..akimuweka ndani itanufaisha taifa kwa kitu gani? Ni sawa na taarifa za CAG unakagua wizi umeshatokea hata ukiwafunga watarudisha walichoiba? Muhimu ni kudeal na roots za tatizo siyo matokeo kama unavyotaka wewe..waondolee watu adha za kuonewa, kunyanyaswa, boresha huduma za afya, usafiri nk reli ya kaskazini ilishajifia, leo hii inafanya kazi, unafikiria kweli faida wanazopata watu wa kaskazini kwa kurudishwa huduma hii, au wewe furaha yako ni makamba afungwe.

Kama kufunga watu sio sawa kwakuwa wameshafanya, mbona alipopora uchaguzi aliagiza wapinzani wote walioonyesha kupinga wizi ule wafungwe, na wengine hadi maisha? Kwa huu utetezi wako usio na mashiko mbona akina Regemalila aliwaweka ndani, ila akawaacha makada wenzake wa CCM walioshirikiana nao kuiba? Au hao akina Rugemalila taifa lilipata faida gani kwa kuwekwa ndani?

Naona umeishiwa na hoja za utetezi unarukia kila kitu. Ni hivi, ni ngumu kumtetea kiongozi muovu fullstop.
 
Wewe una ufinyu wa kufikiri, hata kama hukupenda uwanja ujengwe, si imefuatiwa na kuanzisha hifadhi za taifa huko? Nini maana ya kudiversify uchumi..je ni vibaya kuweka miundombinu sehem nyingine za nchi ili kuibua fursa zilizojificha? Acha kufikiri km vile aliyekuleta hapa duniani alikuleta ili ujitumikie wewe , wazazi wako na familia yako tu na huhusiki kabisa na hali za watu wengine wa maeneo mengine baada yako..ukifanya hivyo hesabu yako utaikuta siku moja, endelea na ubinafsi wako.

Niambie mapato yanayotokana na uwanja wa Chato ili nijue una akili nzuri, sana sana naona unapiga siasa mfu tu hapa jf.
 
Hivi ukijipima unajiona kichwa chako kiko sawa?

Kwenye uchaguzi huru Jpm hata 20% ya kura asingefikisha. Usidhani alikuwa mjinga kupora ule uchaguzi kwa damu na mtutu

Mkuu tuombe uzima, 2025 itakua referendum ya juu ya wapiga kura walivyouchukulia utawala wa JPM, matokeo yake yatatupatia funzo kubwa sana. Tuombe uzima.
 
Hapakuwa na mawakala ?

Mawakala watafanya nini mbele ya usalama wa taifa? Wengi wa waliojifanya kutekeleza wajibu wa mawakala sio ndio hawa wanaochiliwa na mahakama kila siku kwa kubambikiwa kesi? Mawakala mbele ya maagizo machafu ya dictator uchwara?
 
Hivi ukijipima unajiona kichwa chako kiko sawa?

Kwenye uchaguzi huru Jpm hata 20% ya kura asingefikisha. Usidhani alikuwa mjinga kupora ule uchaguzi kwa damu na mtutu

Wanadhani alipora kura kwa bahati mbaya. Huko kwenye chaguzi za CCM alikuwa anashinda kwa kura 100% bila hata kura moja kuharibika au hapana, huku waliopiga kura kuna ambao hawakumpa kura! Dhalimu alipandikiza siasa za kipuuzi sana.
 
Yule mzee alikuwa anapendwa na tunajua lissu anatumiwa tu na chadema waingie madaraki weleta ubaguzi wao wa kikanda ...Wasingeweza kushinda ng'o
Mawakala watafanya nini mbele ya usalama wa taifa? Wengi wa waliojifanya kutekeleza wajibu wa mawakala sio ndio hawa wanaochiliwa na mahakama kila siku kwa kubambikiwa kesi? Mawakala mbele ya maagizo machafu ya dictator uchwara
 
Waliopaswa kuumizwa ni wale walioipeleka huko shimoni unakosema
Hivi wewe huwa unatumia akili kweli, umejikata mwenyewe mguu kwa uzembe wako halafu ukaacha jeraha likawa kidonda siku umekwenda hospital kutibiwa Muuguzi anaosha kidonda chako kinachotoa harufu kiwe safi upone wewe unamchukia..utakuwa huna akili, Magufuli mnamchukia wakati aliyemtangulia aliharibu! Nchi ilikuwa shimoni imeshaanza kuoza, ulitaka afanye nini? Utaitoa nchi huko ilikokuwa bila kuumiza watu? Hata malaika asingeweza kufanya hivyo!
 
Yule mzee alikuwa anapendwa na tunajua lissu anatumiwa tu na chadema waingie madaraki weleta ubaguzi wao wa kikanda ...Wasingeweza kushinda ng'o

Anapendwa kisha anapika idadi ya wapiga kura, na kushurutisha atangazwe mshindi kwa idadi ya kura azitakazo? Uza ubongo huo bro maana unakaa nao kwa hasara.
 
Ukitaka kuelewa utaelewa, lakin unaweza kuwa hutaki kuelewa..hata tuhubiri uck kucha kwa mifano ni kupoteza muda..mambo ya katiba yana utaratibu wake na yanategemea mambo mengine mengi, moja ni utayari wa jamii husika kuandaa, kupitisha na kutekeleza matakwa ya katiba..wakati mwingine unaweza Dhani katiba nzr italeta majibu ya matatizo yote kumbe sivyo, sabab jamii haina utayari kuiishi katiba mpya..ni sawa na mfuga nguruwe angependa nguruwe wawe safi muda wote kwa kuwaogesha kila mara lakini ni kazi bure sababu nguruwe hafaham kama mfugaji anapenda awe msafi wakati wote..jamii yetu ina matatizo mengi mno mengine hayahitaji katiba mpya kuyatatua, sasa ukiwa kiongozi una will ya kuchagua yale ambayo unaona utaweza kuyakabili, na ndicho Alichofanya, wewe unayetaka kuanzia kwenye katiba, subiri akimaliza uombe hiyo nafasi, ukipata Anza na hayo unayoona unaweza kurekebisha..katiba mojawapo, usilaumu mtu kutotimiza vipaumbele vyako.
Kiongozi anatakiwa kutimiza vipaumbele vya Taifa sio vyake yeye mwenyewe.
Na katiba nzuri ndio msingi wa maendeleo ya kudumu, tofauti na hapo ni kujaza maji tu kwenye gunia.
 
Watanzania wanaoitazama nchi yao kwa miaka 20, 30, na 50 ijayo. Sio watanzania wanaotazama urefu wa pua au mkono wao tu.
Hivi kweli watanzania hawa hawa wanataka katiba mpya?
 
Kama kufunga watu sio sawa kwakuwa wameshafanya, mbona alipopora uchaguzi aliagiza wapinzani wote walioonyesha kupinga wizi ule wafungwe, na wengine hadi maisha? Kwa huu utetezi wako usio na mashiko mbona akina Regemalila aliwaweka ndani, ila akawaacha makada wenzake wa CCM walioshirikiana nao kuiba? Au hao akina Rugemalila taifa lilipata faida gani kwa kuwekwa ndani?

Naona umeishiwa na hoja za utetezi unarukia kila kitu. Ni hivi, ni ngumu kumtetea kiongozi muovu fullstop.
Hivi nini tofauti ya hao unaosema aliagiza wafungwe na kufungwa Freeman muda wote aliokaa gerezani..kwa hiyo aliyewafunga hao unaosema alikosea ila aliyemfunga Mbowe alikuwa sawa..halafu usiongee km kuku amekatwa kichwa, makada gani unaowajua wewe walipaswa wawe kifungoni lakin haikuwa hivyo, usiongee jumla jumla..taja mifano, hakuna anayetetea uovu tunalazimika kuwasaidia juu ya lawama mnazotoa zisizo na msingi au kuleta majibu.
 
Anapendwa kisha anapika idadi ya wapiga kura, na kushurutisha atangazwe mshindi kwa idadi ya kura azitakazo? Uza ubongo huo bro maana unakaa nao kwa hasara.
Chadema hata uweke na kivuli haiwezi kushinda😂😂😂
 
Niambie mapato yanayotokana na uwanja wa Chato ili nijue una akili nzuri, sana sana naona unapiga siasa mfu tu hapa jf.
Mapato gani wewe acha akili za kuku..waliobuni mavazi unadhani walivaa vizuri kushinda unavyovaa wewe leo? Huanzishi au hujengi kitu ili lazima wewe ndio unufaike, count may be there 100 years to come after you, huoni faida leo lkn 20 years wataona faida yake.
 
Waliopaswa kuumizwa ni wale walioipeleka huko shimoni unakosema
Alaa kumbe unawajua walioipeleka ccm shimoni, ungewataja mapema ashughulike nao, mkono wako ukishika mavi utaukata..
 
Kiongozi anatakiwa kutimiza vipaumbele vya Taifa sio vyake yeye mwenyewe.
Na katiba nzuri ndio msingi wa maendeleo ya kudumu, tofauti na hapo ni kujaza maji tu kwenye gunia.
Taifa ni wewe peke yako...msingi gani km si kumvalisha nyani suruali, Unapoteza muda wako bure..fanya mambo jamii inahitaji, rudisha matumaini, fariji wanao onewa nk
 
Back
Top Bottom