Hatukumuelewa Mzee wetu, huo ndiyo ukweli!

Hatukumuelewa Mzee wetu, huo ndiyo ukweli!

Nyerere kama binadamu alikuwa na mapungufu yake lakini kwenye kuelewa uongozi alikuwa vizuri.Angalia alipo amua kumupa Mkapa Nchi.

Mkapa kwenye kipindi chake chote hakukopa na akahakikisha anapungiza madeni ambayo Nchi iliyokuwa nayo-tunaweza kusema ariruhusu soko huria kwa 100% but ukweli ni kuwa kipindi cha Kikwete FDI ilikuwa kubwa zaidi na mikopo ikaongezeka maradufu.
Una uhakika mkapa hakukopa!?..unamaanisha deni la taifa halikuobgezeka 1995-2005!!..kwamba tulijitosheleza kibajeti!!!..nyi watu mnatokea wapi!?..
 
Nani alipelekwa mahakamani, yeye aliwagusa kwa kuwadukua, na aliishia kusema wanamsema! Ifahamike kudukua mawasiliano ni kinyume cha sheria. Tulitaka hatua za kuwafikisha mahakamani tuone wakipelekwa jela.
Makamba hajapelekwa Jela tu ila tizama anavyoropoka ni wazi walikuwa na hali mbaya sana katika kipindi cha miaka 5.
 
Miaka ya uharibifu wa Tanzania 2005-2015

Tanzania iliharibiwa makusudi
Tanzania ilipotea

Bado Tanzania itadumbukia shimoni

Bahati mbaya wanaua media za kiuzalendo na wanazijenga media za kiarabu ( hii nchi haipo mbali kupasuka)
Wakati ripoti za Nyerere kulizwa na uuzwaji wa NBC zinatoka ulikua unaendesha maringi bado!?..hii nchi imeuzwa 1995-2005,kuanzia mashirika ya umma Hadi migodi
 
Tindo ana stress sana
Tatizo lao hawasemi ukweli wabaki kusema mara sijui watu kutekwa mara Lissu ila sababu za chuki hawasemi. Nina rafiki yangu aliwahi kuniambia Magu aliharibu mipango yangu sana ila sasa nilipomuuliza kwani ilikuaje? Anakanirusha tu ah we acha kakwepa kueleza, sasa watu kama hao ndio unakuta wamejawa na makasiriko kwa Magu wameshikilia mara Lissu mara sijui alikuwa mtekaji kumbe analo asiloweza kusema.
 
Unauliza hirizi Tanga? Niambie Mo katekwa lini tena?
Umeelewa swali nililouliza? Mnasema alikuwa anateka watu, ndio nauliza ni makundi gani ya watu ambao walikuwa wanatekwa na Magu katika utawala wake ambao sasa hivi hao watu hawatekwi tena?
 
Hivi ukijipima unajiona kichwa chako kiko sawa?

Kwenye uchaguzi huru Jpm hata 20% ya kura asingefikisha. Usidhani alikuwa mjinga kupora ule uchaguzi kwa damu na mtutu
Ukapimwe Akili JPM Anatokea kwenye chama cha CCM ambayo idadi ya wanachama wake wanatosha kuleta ushindi.narudia tena anayefikiri lisu alipata Kura nyingi zaidi ya magufuli apimwe akili na wananchi wasingempata Kura mtu aliyetumia muda wake mwingi ulaya.
 
Ukapimwe Akili JPM Anatokea kwenye chama cha CCM ambayo idadi ya wanachama wake wanatosha kuleta ushindi.narudia tena anayefikiri lisu alipata Kura nyingi zaidi ya magufuli apimwe akili na wananchi wasingempata Kura mtu aliyetumia muda wake mwingi ulaya.
Ukiachana na vurugu ndani ya chama chake ule uchaguzi wa 2019 na 2020 ulikuwa ni laana huu yake na washiriki wenzake.
 
Katiba lilikuwa ni takwa la wananchi na sio matakwa ya rais aliyeko madarakani. Kwa rais asiyejitambua anadhani yeye ndio mwenye maamuzi na matakwa ya wananchi. Alikuta mchakato wa katiba mpya mezani, alipaswa kutekeleza sio kutekeleza kinachotakiwa na kichwa chake. Hatutaki katiba mpya itatue kila tatizo, ila iweke utaratibu sahihi wa utawala, moja wapo ni hilo la rais kudhani yeye ndio muamuzi wa kila kitu.
Kama unaomba uongozi ili utekeleze kila wanalosema unaowaongoza basi hujui maana ya kuwa kiongozi..lkn kabla hata ya kuwa kiongozi lazima uifahamu vzr jamii ya watu unaotaka kuwaongoza, mfano..5% ya raia wote ni matajiri wana mahitaji yao ambayo maskini yanaweza kuwa hayana faida kwao..20% ni wasomi nao wana mahitaji yao, 60% ni watoto nk hitaji lolote la jamii vzr kufaham ni kipaumbele cha ngapi katika makundi ndani ya jamii na upime uwezo ulio nao akili, muda nk km zinaruhusu wewe kulitekeleza..unaingia madarakani nchi, haikusanyi kodi, ufisadi, uonevu, umaskini, afya za watu wako ni dhoofu nk bado unadhani katiba ndio hitaji la kwanza kutekeleza? Labda kama umekariri kwamba nikiingia tu cha kwanza ni katiba bila kujali hali yoyote nitakayoikuta..huo sio uongozi! Labda sasa utaelewa!
 
Sisi wengine hatuna muda mrefu kwenye kufuatilia siasa za Tanzania lakini walao uongozi wa mkapa Kikwete na Magufuli na huu wa Samia tumeushudia.

Kama alivyo sema mleta mada, tulianza kupiga hatua kurudi nyuma kipindi cha Kikwete, hilo tulijua wakati wa uongozi wa Magufuli, lakini kwa bahati mbaya sana tulimuona Magufuli kama mtu anaeturudisha nyuma na kututoa kwenye reli, kumbe ndie alie kua sahihi kwa wakati sahihi.

Bahati mbaya ikawa kwetu pia hakumaliza kazi hiyo ya kuturudisha kwenye hatua za kwenda mbele, bahati mbaya tena kwetu tupo kwenye uongozi unaotuangushia shimoni!
Bora wa ule uliokuwa unaturudisha nyuma huwenda tungefika sehemu tunakaanza tena kupiga hatua kwenda mbele.

Huku shimoni tunakoelekezewa mpaka tuje tupate wa kututoa huko na kuanza kupiga hatua kwenda mbele itakua sio mbali na kiyama, vinginevyo mwenyezi Mungu atuonee huruma .
 
Hahhaa chuki mlizihendekeza sasa zimewarudi mnaanza hhmshambulia Mzee Makamba
Tatizo lao hawasemi ukweli wabaki kusema mara sijui watu kutekwa mara Lissu ila sababu za chuki hawasemi. Nina rafiki yangu aliwahi kuniambia Magu aliharibu mipango yangu sana ila sasa nilipomuuliza kwani ilikuaje? Anakanirusha tu ah we acha kakwepa kueleza, sasa watu kama hao ndio unakuta wamejawa na makasiriko kwa Magu wameshikilia mara Lissu mara sijui alikuwa mtekaji kumbe analo asiloweza kusema.
 
Makamba hajapelekwa Jela tu ila tizama anavyoropoka ni wazi walikuwa na hali mbaya sana katika kipindi cha miaka 5.

Hatutaki hali mbaya ya uhasama, tulitaka apelekwe mahakamani akajibu mashitaka. Hiyo hali mbaya huenda waliporana wanawake huko nyuma.
 
Umeelewa swali nililouliza? Mnasema alikuwa anateka watu, ndio nauliza ni makundi gani ya watu ambao walikuwa wanatekwa na Magu katika utawala wake ambao sasa hivi hao watu hawatekwi tena?

Makundi ya waliokuwa hawamsujudii na kumkosoa. Au unadhani kwakuwa alidhibiti vyombo vya habari basi unahisi hatujui ukatali wake? Fuatilia Wafuasi wengi wa CDM wanaoachiwa hivi sasa, ilikuwa ni maagizo yake kuwa wabambikiwe kesi mbaya. Na wengi walifungwa bila ushahidi wa kutosha.
 
Hatutaki hali mbaya ya uhasama, tulitaka apelekwe mahakamani akajibu mashitaka. Hiyo hali mbaya huenda waliporana wanawake huko nyuma.
Inawezekana huwezi kujua na ndio maana tunasema hata hawa wenye kuonesha kuuchukia utawala wa Magu pengine wengi wao ndio katika wauza unga na watu madeal tu.
 
Makundi ya waliokuwa hawamsujudii na kumkosoa. Au unadhani kwakuwa alidhibiti vyombo vya habari basi unahisi hatujui ukatali wake? Fuatilia Wafuasi wengi wa CDM wanaoachiwa hivi sasa, ilikuwa ni maagizo yake kuwa wabambikiwe kesi mbaya. Na wengi walifungwa bila ushahidi wa kutosha.
Wakina nani hao waliyokuwa wanamkosoa Magufuli wazi wazi? Halafu nimeuliza kuhusu kutekwa unaleta habari za kubambikiwa kesi.
 
Kama unaomba uongozi ili utekeleze kila wanalosema unaowaongoza basi hujui maana ya kuwa kiongozi..lkn kabla hata ya kuwa kiongozi lazima uifahamu vzr jamii ya watu unaotaka kuwaongoza, mfano..5% ya raia wote ni matajiri wana mahitaji yao ambayo maskini yanaweza kuwa hayana faida kwao..20% ni wasomi nao wana mahitaji yao, 60% ni watoto nk hitaji lolote la jamii vzr kufaham ni kipaumbele cha ngapi katika makundi ndani ya jamii na upime uwezo ulio nao akili, muda nk km zinaruhusu wewe kulitekeleza..unaingia madarakani nchi, haikusanyi kodi, ufisadi, uonevu, umaskini, afya za watu wako ni dhoofu nk bado unadhani katiba ndio hitaji la kwanza kutekeleza? Labda kama umekariri kwamba nikiingia tu cha kwanza ni katiba bila kujali hali yoyote nitakayoikuta..huo sio uongozi! Labda sasa utaelewa!

Narudia tena, katiba lilikuwa hitaji la wananchi na sio kila walichosema alipaswa kutekeleza. Isitoshe katiba haipatikani kutoka kwenye mshahara wa rais. Kwahiyo uwanja wa ndege aliojenga huko Chato ndio ilikuwa kipaombele cha watu wa huko, au umeamua kupiga siasa mfu hapa jukwaani?
 
Hatutaki hali mbaya ya uhasama, tulitaka apelekwe mahakamani akajibu mashitaka. Hiyo hali mbaya huenda waliporana wanawake huko nyuma.
Uongozi si lazima ufanye 100% unavyotaka wewe ili ufurahi..akimuweka ndani itanufaisha taifa kwa kitu gani? Ni sawa na taarifa za CAG unakagua wizi umeshatokea hata ukiwafunga watarudisha walichoiba? Muhimu ni kudeal na roots za tatizo siyo matokeo kama unavyotaka wewe..waondolee watu adha za kuonewa, kunyanyaswa, boresha huduma za afya, usafiri nk reli ya kaskazini ilishajifia, leo hii inafanya kazi, unafikiria kweli faida wanazopata watu wa kaskazini kwa kurudishwa huduma hii, au wewe furaha yako ni makamba afungwe.
 
Hivi kweli watanzania hawa hawa wanataka katiba mpya?
 
Narudia tena, katiba lilikuwa hitaji la wananchi na sio kila walichosema alipaswa kutekeleza. Isitoshe katiba haipatikani kutoka kwenye mshahara wa rais. Kwahiyo uwanja wa ndege aliojenga huko Chato ndio ilikuwa kipaombele cha watu wa huko, au umeamua kupiga siasa mfu hapa jukwaani?
Wewe una ufinyu wa kufikiri, hata kama hukupenda uwanja ujengwe, si imefuatiwa na kuanzisha hifadhi za taifa huko? Nini maana ya kudiversify uchumi..je ni vibaya kuweka miundombinu sehem nyingine za nchi ili kuibua fursa zilizojificha? Acha kufikiri km vile aliyekuleta hapa duniani alikuleta ili ujitumikie wewe , wazazi wako na familia yako tu na huhusiki kabisa na hali za watu wengine wa maeneo mengine baada yako..ukifanya hivyo hesabu yako utaikuta siku moja, endelea na ubinafsi wako.
 
Back
Top Bottom