Wabunge wa bunge letu tukufu la wananchi, hatimaye juzi wameweza kuuvunja mkataba wa kampuni ya Karamagi, ambao alikuwa amepewa na Mkapa akiwa rais wa kuiendesha shughuli za kontena katika bandari yetu ya Dar.
According to the dataz, mkataba huo ambao ulitakiwa kuisha baada ya miaka kumi, lakini ukaongezwa na Mkapa kwa kuwashinikiza wajumbe wa bodi ya wakurugenzi wa bandari kuupitisha kwa miaka 15 zaidi. Lakini juhudi kubwa za wabunge na hasa kamati ya Miundo Mbinu ya bunge, wamekuwa wakiulalamikia sana mkataba huo na hata kufikia kuuvallia njuga, mpaka majuzi walipoufuta na kuubatili, ikiwa ni pamoja na kufutwa kwa kipengele kilichowekwa kwa makusudi na Mkapa, kutoruhusu competition ya aina yoyote ile na kampuni hiyo ya Karamagi, ambaye alionekana akitokwa na machozi wakati wote wa majadiliano ya uamuzi huo.
According to more dataz kutoka Dodoma, ni kwamba wabunge wengi wameshitushwa sana na habari za Rostam, kutishia kumshitaki Kubenea, kuhusiana na habari nyingi za ujanja mwingi wa mbunge huyo. Ukweli ni kwamba mbunge huyu amekuwa akitumia majina mengi ya bandia katika kuandikisha makampuni mengi ambayo yamekuwa yakitumika kuinyonya nchi yetu, according to the dataz hata kampuni ya Kagoda kwenye EPA ni mali yake mkulu huyu, lakini alimuandikisha Gulam, ikiwa ni pamoja na Dowans, na kwamba mali nyingi anazozichuma kutoka taiufa letu ameziwekeza Dubai,
Mkulu Kubenea, wabunge wengi wanakuomba usimame kidete na kwamba hata kama kukuchangia hela za wanasheria wa kukutetea zitachangwa, na pia wanatuomba nasi wananchi tusimame imara, ikibidi kumsadia Kubenea ili aweze kusimamia hii kesi iende mahakamani na ukweli usemwe wazi, kwa sababu ushahidi upo, na sasa hivi kuna watu wako huko Dubai, wakitafuta ukweli wote ulipo wa mali za mkulu.
Mungu Aibariki Tanzania, na Mpambano Yanaendelea, Juzi Ilikuwa Chenge, Sasa Bandari imerudi, our next stop Kiwira!