Hali ya walimu ni mbaya serikali wapeni kipaumbele

Hali ya walimu ni mbaya serikali wapeni kipaumbele

Ivi una akili wewe, hiyo laki tano mtu utoke mtwara kwenda shinyanga? Go and return nauli sio chini ya laki na nusu Kwa Sasa bado njiani inabidi ule na ulale gest kabla ya kituo na baada ya kazi kurudi nyumbani, hapo unafika home una laki mbili tu
Ila kama wamewalipa ivyo wamewadhulumu, kikawaida inatakiwa warudishiwe nauli+plus half per diem ya safarini apo ni kuwakilisha tiket za safari, then walipwe full per diem kutokana na walipo kama ni jiji(150,000) manispaa (130,000) n.k kulingana na siku walizokaa tofauti na apo ni uonevu mkubwa, mbona wengine tunalipwa tuu bila tatzo lolote?
 
Heri yao sisi walimu tuliojazana huku mitaani ndio tunaipata fresh joto ya jiwe, uwalimu uwe wa mikataba miaka mitatu mitatu ili nasi huku mitaani tuwe tunaingia kazini kufundisha, hao wenzetu wameshiba na kukinai.
Yaani na wewe umeshindwa kabisa kwenda kuomba hata kazi tu ya kufagia pale ofisi za ccm-Lumumba! Unasubiria ajira za mkataba za walimu!!

Nakuhakikishia siku serikali ikianzisha huo utaratibu, aisee walimu wwngi waliokata tamaa wataondoka. Na serikali itakuwa inaajiri kila mwaka. Muhimu tu wawalipe stahiki zao.
 
Mrembo usicheke kalichunguze hilo leo .

Yaani kwenye familia yenu kama yupo mwalimu basi ikitokea shida mpime ni vipi anatatua shida iliyo mbele yenu ni watu wa mihemuko na poor thinking ability

Hapo sijagusia yakikaa ofisini utayasikia mwaka huu nataka nikajiendeleza huko kwenye kujiendeleza sasa kiswahili hayajui kingereza hayajui ni kuungaunga na mwisho yanarudi kazini no kupanda daraja wala nini ila bla bla kibao mara oooh nataka kuhama kada [emoji16][emoji16]

Nani kasema basi yanajikuta yanazeeka na umasikini wao hapo sijaongelea kuyakuta kwenye vijiwe yanahesabu gari za watu mara ooh hili gari la fulani mara la yule [emoji16][emoji16]

Hayo ya kiume ya kike yakiona unapendeza basi ukitongoza ni kuteleza tu unayabandua tu .

Sasa haya ya kiume hela hayana yana vigari vya watoto vya mikopo ni mwendo wa kuendesha mshahara ukitoka ila sasa yakute yanajadili maisha ni vichekesho mara nataka kuanzisha mradi wa kuku[emoji16][emoji16] mradi wenyewe ni mpaka akope konyo kweli .

Hapo bado sijazungumzia kuzaa yanazaa sungura wakasome ni mwendo wa kila mtoto anakuja na baraka zake

Yaani kikubwa yanapokea hizo posho mwisho wa mwezi unakuta katicha miaka 26 watoto wanne na yule wa miaka 46 naye ana mimba

Alafu afterall walimu wengi wametoka poor families so wakibahatika kuajiliwa hujihisi wamemaliza kila kitu hapo ndiyo uanza kufosi jamii za walikotoka na ndugu zao wawaabudu .

Ualimu ni laana kataa ualimu kataa ualimu .

Mimi hawa watu sijawahi kuwaelewa na sitokuja kuwaelewa mpaka wakiwa na akili

Povu ruksa.
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23] nyie nimechekaaa sanaaa, japo ndo ukweli wenyeweee.
Umemaliza kila kitu.
 
Ila kama wamewalipa ivyo wamewadhulumu, kikawaida inatakiwa warudishiwe nauli+plus half per diem ya safarini apo ni kuwakilisha tiket za safari, then walipwe full per diem kutokana na walipo kama ni jiji(150,000) manispaa (130,000) n.k kulingana na siku walizokaa tofauti na apo ni uonevu mkubwa, mbona wengine tunalipwa tuu bila tatzo lolote?
Ndivyo inavyotakiwa kufanyiaka lakini haifanyiki kwasababu walimu ni manamba waliojaza mikataba
 
Achana na habari ya wito kwenye haki-wito hauzuii wewe kupata haki yako iliyoandikwa kisheria,alafu kwanini ni walimu Tu wanaambiwa wito,wito kwenye haki za msingi
Ndugu pri ni kweli wito hauzuii mtu kupata haki yake

Sasa labda wakiwa na wito wataweza kusimama kutetea haki zao sababu watakuwa na wito na kile wanachokifanya
 
Reformation needed, walimu wenye utashi, contracts zao za kikazi, majukumu yao siku kwa siku, performance zao kazini mwao, underperfomence wawe wanaondolewa haraka, mikataba ya kikazi ifupishwe, miaka yao kazini iwe 25yrs only or less, kupisha na wengine au damu changa iliyochenjuliwa vyema.
 
Kumekuchaa ila mkuu 520k. Ni ndogo? Twende mbele turud nyuma watu Wana struggle sana kuipata hio pesa
Mkuu sio ndogo ila kiutaratibu iyo ara nauli bado aitoshi, mtwara dar then dar shinyanga na kurudi plus per deim ya njiani, then sasa ndio upate malipo ya kazi iliyokupeleka. Sehemu nyingine iyo ni dili unakunja pesa ya maana tuu na hamna kuzungushwa wala.
 
Achana na habari ya wito kwenye haki-wito hauzuii wewe kupata haki yako iliyoandikwa kisheria,alafu kwanini ni walimu Tu wanaambiwa wito,wito kwenye haki za msingi
Nashangaa [emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]
 
Ila kama wamewalipa ivyo wamewadhulumu, kikawaida inatakiwa warudishiwe nauli+plus half per diem ya safarini apo ni kuwakilisha tiket za safari, then walipwe full per diem kutokana na walipo kama ni jiji(150,000) manispaa (130,000) n.k kulingana na siku walizokaa tofauti na apo ni uonevu mkubwa, mbona wengine tunalipwa tuu bila tatzo lolote?
Hawalijui hilo ni sawa na kumwambia fisi akome kula mizoga
 
Yaani na wewe umeshindwa kabisa kwenda kuomba hata kazi tu ya kufagia pale ofisi za ccm-Lumumba! Unasubiria ajira za mkataba za walimu!!

Nakuhakikishia siku serikali ikianzisha huo utaratibu, aisee walimu wwngi waliokata tamaa wataondoka. Na serikali itakuwa inaajiri kila mwaka. Muhimu tu wawalipe stahiki zao.
Nimemshangaa sana yani huyu dogo[emoji23][emoji23][emoji23]anamezea mate ualimu dah [emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]
 
Back
Top Bottom