Hali ya walimu ni mbaya serikali wapeni kipaumbele

Hali ya walimu ni mbaya serikali wapeni kipaumbele

Mpwayungu Village

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2021
Posts
14,591
Reaction score
31,133
Ndugu zangu hii kada imesahaulika au ni serikali inafanya kuwapuuzia? Just imagine jana nimekutana na mwalimu mmoja jina lake siwezi kulitaja ananiambia wiki mbili zilizopita wametoka kwenye usahihishaji wa mitihani yeye ni mwalimu wa sekondari anafundisha Mtwara ila akaenda kusahihisha mitihani Shinyanga ndio alikopangiwa akasahihishe mitihani ya taifa

Ajabu ni kuwa mwezi mzima wa kusahihisha ile mitihani kwanzia asubuhi mpaka usiku wamekuja kupewa 520000, hizi ni dharau Ina maana Kwa siku anafanya kazi ya 15000 ivi Hakuna mikataba kwenye hizi kazi? Maana kabla ya kusahihisha inabidi waambiwe watapewa kiasi fulani Kwa siku

Mbaya zaidi ukute ambao hawasahihishi Ile mitihani ndio wanapewa posho nene zaidi ya million tano, kama sio rushwa basi Kuna utapeli ndani yake. Mwalimu analipwa mshahara mwisho wa mwezi tu baada ya hapo Hakuna chochote kile anapata hapa katikati ya hizi siku

Just imagine ticha analipwa laki nne Kwa mwezi hapa Katikati matatizo yakatokea akatumia laki Tatu na nusu akabaki na 50000 bado siku 20 ndio mshahara uingie bado huyu mtu Ana watoto na Familia na wazazi. Anaishije zaidi yakuingia kwenye madeni na fedheha zisizokuwa na msingi

Matokeo ya form two yametoka mabovu kuliko miaka yote iliyopita kwasababu motivation ya kufundisha haipo hata wanapoenda marking wanafanya Kazi Kwa stress tupu Sasa Matokeo ndio hayo wanafunzi wanafeli nawatafeli mpaka mtakapowatazama walimu Kwa jicho la upendeleo
IMG-20230106-WA0004.jpg
 
Kazi ya mitihani ya taifa ni kazi maalumu kama zilivyo kazi nyingine za kiutumishi ambazo malipo yake yanalipwa kwa mujibu wa posho nje ya kituo ambayo ina muongozo wa ulipaji, sasa shangaa mwalimu malipo yake hayafuati muongo wowote wa posho za nje ya kituo zaidi ni baraza kujipangia wanavyotaka hakuna cha waraka wa posho unaofuatwa, walimu ni manamba walioajiriwa, hata kwenye haki yake ataambiwa awe mzalendo
 
mi nilifikiri wametoka zero kabisa, kumbe wamepata ka angalau kidogo plus mshahara, ako vizuri ila kama wanadhulumiwa haki zao ambazo zipo wazi ki ajira wapige kelele kudai haki zao
Ivi una akili wewe, hiyo laki tano mtu utoke mtwara kwenda shinyanga? Go and return nauli sio chini ya laki na nusu Kwa Sasa bado njiani inabidi ule na ulale gest kabla ya kituo na baada ya kazi kurudi nyumbani, hapo unafika home una laki mbili tu
 
Kama taarifa hii ni ya kweli. Hii ni hatari sana kwa taifa. Taifa linalopuuza walimu hilo ni taifa la wajinga.

Taifa huwa linaandaliwa shule siyo barabarani. Kama watu wanaoandaa taifa wanapuuzwa hiyo ni hatari sana.

Naomba kuishauri serikali ya mama itatue changamoto za walimu. Mama ni mpole na msikivu atawafariji walimu na kuwatia moyo. Msikate tamaa ndugu walimu nyakati njema zinakuja.
 
Kazi ya mitihani ya taifa ni kazi maalumu kama zilivyo kazi nyingine za kiutumishi ambazo malipo yake yanalipwa kwa mujibu wa posho nje ya kituo ambayo ina muongozo wa ulipaji,sasa shangaa mwalimu malipo yake hayafuati muongo wowote wa posho za nje ya kituo zaidi ni baraza kujipangia wanavyotaka hakuna cha waraka wa posho unaofuatwa,walimu ni manamba walioajiriwa,hata kwenye haki yake ataambiwa awe mzalendo
Halafu mbaya zaidi walimu sijui akili za uoga walienda kuzinunua Wapi jamani ivi kweli mnashindwa kusema hatusahihishi mitihani mpaka tujue tunapewa bei gn
 
Kama taarifa hii ni ya kweli. Hii ni hatari sana kwa taifa. Taifa linalopuuza walimu hilo ni taifa la wajinga.

Taifa huwa linaandaliwa shule siyo barabarani. Kama watu wanaoandaa taifa wanapuuzwa hiyo ni hatari sana.

Naomba kuishauri serikali ya mama itatue changamoto za walimu. Mama ni mpole na msikivu atawafariji walimu na kuwatia moyo. Msikate tamaa ndugu walimu nyakati njema zinakuja.
[emoji419][emoji419][emoji419][emoji419][emoji419]
Screenshot_20230106-200155_Samsung%20Internet.jpg
 
Back
Top Bottom