Hali ya walimu ni mbaya serikali wapeni kipaumbele

Hali ya walimu ni mbaya serikali wapeni kipaumbele

ulipwe na nani zaidi ya kupewa nauli na hiyo posho jumla ambayo haipo kwenye muongozo wa utumishi anapotoka nje ya kituo cha kazi,nakubaliana na wale wanaosema mwalimu ni manamba aliyepewa mkataba
Hhhahaha mwalimu ni Kopo [emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]
 
Mtumishi wa serikali nje ya kituo cha kazi unatakiwa kulipwa night 80000 per day kwa mtu wa kawaida asie na grade kubwa na iyo extra duty ndo iyo 15000 mzee wangu
Lakini hawapewi wanapewa chakula tu
 
Heri yao sisi walimu tuliojazana huku mitaani ndio tunaipata fresh joto ya jiwe, uwalimu uwe wa mikataba miaka mitatu mitatu ili nasi huku mitaani tuwe tunaingia kazini kufundisha, hao wenzetu wameshiba na kukinai.
Tafuta kazi ndugu ualimu ni UTUMWA
 
Posho za usahishaji hazifati muongozo upewa chochote walamba asali watakachobakisha
Naam malipo ya mtumwa huwa hayana maelezo.Unapewa kadri wanavyojisikia,lakini jiulize je Kada nyingine zinapofanya Tu semina ujue watalipwa posho zao Kwa mujibu WA muongozo WA utumishi WA umma,lakini mwalimu akiitwa kwenye semina yoyote ujue atapewa kanauli ambacho mtoaji atajisikia alafu utasikia mwanasiasa amesimama,tunawajali walimuuu,labda walimu China
 
Leo naona wanakuangalia tu ..umegusa kwenye mshonooo..dada yangu ni mwalimu eti alipangiwa kutoka Arusha akasahihishe mitihani Mtwar ndani ndani huko kinachotokea mwalimu hahangaiki saaanaa Kama mwanafunzi mwandiko ni mbaya tarajia zero no time tu westi..kufanya usichopenda nimemwahidi ntafanya FOREX nimpe mtaji ..afu iv ni kwanini hata boda boda reference ya hela zao wanajilinganisha na maticha Kuna jambo hapo[emoji846]
Bodaboda ana pesa wewe huwez linganisha na kilaza anaefelisha watoto. Bodaboda anapiga zaidi ya 50000 per day
 
Sasa kama wewe umwenyewe unasema walimu wana shida mbona unasema nawadharau
Mkuu jifunze kuwatetea walimu bila ya kejeli na dharau. Unaweza kuwa na nia njema ila staili yako ya uandishi inavunja heshima ya hawa wanataaluma.

Halafu nakukumbusha tu kuwa kama hoja yako ni umasikii wa walimu, nchi hii ina watu masikini wasioweza kupata hata laki moja kwa mkupuo.
 
Mashetani wao wakubwa ni wakurugenzi wa Wilaya, imagine walimu walioajiriwa 2021 mpaka Leo hawajalipwa subsistence allowance na hela ya nauli. Wakurugenzi wameshazila. Waziri yupo, waziri mkuu yupo, rais yupo hakuna wa kuwasaidia. Ndio maana wanatukanwa humu jukwaani kila siku. Serikali inachojua ni kujenga madarasa hayo madarasa yatafundisha?
Yani mpaka pesa za kujikimu hawajapewa?? Jamani [emoji22]
 
kwa hili nakuunga mkono,yaani mtu afanye kazi mwezi mzima,aache familia yake alafu umpe 500k?
ndo maana walimu wa dar wako bize na shughuli zao
Halafu Kuna walimu huwa wanamwambia wanafunzi siku ya jumamos njooni tusome [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 
Hapo kwenye 15000, lazima wanaolipa kwenye makaratasi wameongeza 0.Niamini mimi.

Hakuna posho ya elfu 15 tu kwa siku nchi hii.
Kama ni wizi umepitiliza umekuwa ni ukatili dhidi ya ubinadamu.
Hata hivyo sina uhakika kama kuna mtu atasikiliza kilio hiki

Sent from my Infinix X626 using JamiiForums mobile app
Viongozi kwenye hii nchi ni nyoka tena mwenye sumu Kali, anajua kabisa walimu wanaishi Kwa shida lakini bado anakunyonya
 
shambulia hoja achana na mtoa hoja,ni sahihi kwa yanayofanyika?
Angalia thread zilizopita za mtoa mada yawezekana ana hoja nzuri lakini uwasilishaji wake unaudhi na unakera sana kwanini kuwashambulia na kuwadharau kila siku? Hakuna jema hata moja walilomtendea?

Msimamo wangu ni, serikali inamapungufu tena makubwa tu ya kuwapuuza walimu kwa kutowatengenezea mazingira rafiki.

Lakini pia kwa upande mwingine wengi wa walimu wanashida kichwani na mapungufu makubwa tu haiwezekani ujitoe kwa asilimia mia kwa kitu ambacho unaona hakilipi, kwa kifupi tu wajiongeze kwa kufanya shughuli ndogondogo.
 
Kazi ya mitihani ya taifa ni kazi maalumu kama zilivyo kazi nyingine za kiutumishi ambazo malipo yake yanalipwa kwa mujibu wa posho nje ya kituo ambayo ina muongozo wa ulipaji,sasa shangaa mwalimu malipo yake hayafuati muongo wowote wa posho za nje ya kituo zaidi ni baraza kujipangia wanavyotaka hakuna cha waraka wa posho unaofuatwa,walimu ni manamba walioajiriwa,hata kwenye haki yake ataambiwa awe mzalendo
Walimu wenyewe ni tatizo , serikali inajua hili kundi Lina wajinga wengi ndo mana wajanja huwa wanasepa akifanya kazi miaka mitatu au minne anakimbia , serikali inaajiri mostly watu waliofeli na wasio na tumaini na wengi wakiwa na poor economic status kutokea home , hvyo wanataka hata walipwe Mia ili kujikimu , aisee usirogwe ukawa kwenye hili kundi , na ukiwa na jonzi za kudai haki zako hili kundi litakusaliti ,
Strategy nyingine ya serikali kwenye hili kundi ni kujaza wanawake .... Hii Kada inahitaji revolution Kwa kweli ....
 
Japo siungi hoja yako kuhusu mishahara moja kwa moja ila kuhusu Walimu, kwa sasa nchi yetu haina walimu wenye ile mioyo ya walimu wetu wa zamani. Walimu wa sasa wapo kwenye huo ualimu kwa sababu walijaribu sehemu nyingine ikashindikana.

Kwa sisi tunaofanya tafiti kuhusu hizi shule za kata, hao walimu wanachangisha michango mingi sana kutoka kwa wazazi ambazo ukiziangalia utajua ni kwa lengo tu la kujipatia pesa za kujikimu nje ya mshahara. Na wamepangana kabisa kila jumamosi au ijumaa mwalimu fulani atakuwa na mtihani na ni lazima kila mwanafunzi alipe 500. Sasa piga hesabu ya 500 mara hiyo idadi utaona kama ni kweli tatizo ni mshahara au tatizo ni walimu kutokuwa na moyo wa kufundisha.

Lakini pia kingine ni idadi kubwa ya wanafunzi ndani ya darasa moja, kuna shule moja wanafunzi wa kidato cha kwanza tu ni zaidi ya 600 na unakuta madarasa ni manne na idadi ya walimu katika shule moja haizidi 30. Hili ni tatizo, kama mzazi na mtoto asipojitambua ni ngumu sana mwalimu kumsimamia mtoto mmoja mmoja.


​
520000 ni kubwa sana kwani hapo tayari umepewa na huduma nyingine acheni kulia walimu.Kama mnaona hailipi acheni kazi mje mtaani au jiongezeni kwa kubuni shughuli nyingine ziwaongezee kipato.Ninyi walimu na watumishi wengine wa umma mnataka makusanyo yote ya nchi mjilipe mishahara na posho? Haifai
 
Back
Top Bottom