Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

Nimesoma barua ya Irene, baadhi ya mambo mazuri yaliyoelezwa kwenye gazeti sijaona kwenye barua yake.

Ww Ukiwa kama Mjumbe wa CDM wabunge wetu hawakuliona hilo suala au ilikuaje hadi walishindwa ku raise hiyo kitu.?
 
ebu nitafute gazeti labda nitaelewa,mana nina maswali yasiyo na majibu apa!!
 
Mbona wameiharakisha sana ? Hapa ni mawili tu either Tumesalitiwa na Wabunge au hawakujua wanachopitisha ambayo ni dhambi kubwa sana na watajuta !
 
Maaandamano kuelekea IKULU

Ila ole wake atakae anzisha maandamano.....MAGWEPANDEEEEEE!!!!!!!!!
 
Kutokana na hili Kikwete alilolifanya, (sihitanji kura za wafanyakazi), nasema asante kwa kuwa haukutaka kura za wafanyakazi, lakini haikumaanisha uje unyonye haki zetu wafanyakazi. Sijawahi kukasirika, kuchukia na kutoa machozi bila kupenda kwa kitu kilichofanyiwa maamuzi kama hili suala la mabadiliko ya sheria ya hifadhi ya jamii.

Binafsi nimeacha kazi rasmi na kujiingiza katika ujasiriamali ambao nilikuwa nafanya huku nafanya kazi ambapo nimeona unanilipa kuliko kazi ninayoifanya, hivyo ni bora niifanye biashara yangu full time. Nikaangalia NSSF yangu nikaona ina hela ya kutosha so nikawa nimeshaiingiza kwenye mahesabu kuwa after 6 months kwenye mwezi wa 11 nitaitoa na kuiingiza katika biashara yangu.

Mabadiliko haya yameniathiri moja kwa moja, kwani sina mpango wa kurudi kuajiriwa tena, na kwa umri nilionao, hiyo hela nitakapokuja kuitia at 55 yrs haitokuwa na maana tena kama ambapo ningefanya kitu ninachotaka kufanya sasa.

Naichukia serikali hii, Naichukia CCM, na hivi sipo kwenye ajira, hasira yangu nitaimalizia 2015, Mungu nipe uhai I will reveng you CCM na serikali yenu. Mnaotunyonya na kusema eti mnatuboreshea maisha yetu ya uzeeni. Hawa wazee wa EAST AFRICA COMMUNITY mbona hamuwalipi stahiki zao kama kweli lengo lenu serikali ni kuboresha maisha ya wazee, badala yake mnawaacha wanakufa kidogokidogo na kuwapiga mabomu ya machozi wanapoonyesha kufatilia haki zao? yaani hela yangu mwnyewe mnaitumia ninapoitaka mnashindwa kunirudishia na kujiungia sheria inayonikaba.

For this serikali isishangae sasa kila anaeajiriwa akaandikisha miaka ya uongo (40+) ili kuondoa waiting time ya kustaafu, sekta binafsi zitaanza kudelcare mishahara ya uongo na watu wengi kufa (vifo hewa) ili waweze kutoa pesa ao kupitia warith wao na kuzitumia pesa zao.
 
leo LHRC sa mbili na nusu pambanua watakuwa hapa channel ten wakichambua mada msikose hiyo mada
source Chanel ten
 
Kutokana na Jazba kubwa juu ya kufutwa kwa mafao ya kujitoa, nimeona nitupie hii hapa ili tujadili, nikiamini we are all gret thinkers, na kama mtu unaona huna cha kusema angalia wengine wanasema nini. Najua watu wamesoma fani mbali mbali na kila mtu akiwa anafanya kazi hata kama una kampuni yako, so long as infanya vizuri na kujulikana huenda umejikuta unachangia Mfuko wa Pensheni, sasa je nataka niulize msitukane, kuna haja ya kuwa na pensheni ya uzeeni? na kama kuna haja muundo wake uwe vipi, mifuko ifanye nini ili watanzania waone inafaa kwa wao kuchangia, na je mafao yale y kujitoa ni kweli tunakuwa tumeacha kazi au tumehama? na hapo ulipo utakuwa umeona ndugu yako au anybody aliyestaafu, je pebsheni inamsaidia? na je umewahi kuona mtu amestaafu bila pensheni? na je anaishije? ni vyema kuendelea na informa safety nates zetu? yaani hakuna haja yamifuko mtu asaidiwe na watoto wake? Mimi maoni yangu ni kama ifuatavyo!
1. Kila mtu mwenye kazi au kipato achangie mfuko,
2. hakuna kujitoawala mafao ya kujitoa hadi 55 au zaidi
3. kiwango cha michango yetu na ya mwajiri kipungue kwa asilimia 2 na kiasi hicho kiingizwe kwenye mfuko maalumu kwa ajili ya pensheni ya kila mtu tanzania angalu 20,000 kwa mwezi,
4. Mafao yapungue kwa asilimiahiyo mbili, na huu mfuko uchangiwe na kodi nyingine pia ili ujiendeshe hapa hakuna haja ya pesa nyingi zipatikane za kila mwaka tu,
5. sisi amabao naamini tunajua maana ya hii mifuko tushauri positively bila kuleta siasa, na makundi maalumu yafikiriwe tofauti kama wale watu wa migodini ambao life expectancy yao ni ndogo.

Mi nawasilisha tu maoni yangu.
 
Kuna kipindi kilikuwa kinarushwa na channel 10 saa 2.30 na wanasheria wa LART, kipindi kimezimwa ghafla hadi sasa hivi ni saa 3.00 channel 10 ipo kimya, matangazo yote yamesitishwa.
 
Ni sawa.
Ila point ni kuwa mtu ana UHURU wa kuamua kujiajiri katika umri wowote na hivyo kuacha kazi.
 
kiukweli sasa ndio msimamo wa wafanyakazi na wananchi kwa ujumla unapowekwa kwenye mizani......................heloo wn jf
 
Nilisahasema na narudia tena, serikali yetu ni ya hovyo. Huwezi kutunga sheria ya kumkandamiza mwananchi mwenzako hivi. Na nasema huu uamuzi ni mendelezo wa vita dhidi ya wafanyakazi. Jk alishasema haitaji kura za wafanyakazi. Trade Unions wake up. We gona loose nothing except our poverty.


Hizo pesa wao wanakuwa wanazizungushia kwenye miradi yao weeeee mpaka wakishashiba ndi ndi ndi na nyie umri wa kustahafu ushafika then wanawapa.
 
Kikwete is a joke. Alipaswa ajulishe watu. Hizi sio hela za serikali ni za wafanyakazi.
 
MTIKISIKO wa UCHUMI huo...!! Makampuni kibao Binafsi yatafungwa sasa hii mifuko haina HELA za kulipa watu wote kwa mara moja......!! eti wakati wanapitisha sheria hii waliwaita wadau CHAMA CHA WAFANYAKAZI, CHAMA CHA WAAJIRI etc. hivi bila sisi wafanyakazi hivyo vyama vingekuwepo? Why walifanya kimya kimya? Basi kwa taarifa yenu tumelijua hilo na maana yake tumeshaijua. Serikali mbaki hivyo hivyo na UTOTO wenu sisi TUMEKUWA sasa. Hiyo Sheria italeta MAPINDUZI makubwa sana kwenye Inchi hii maana mmejiikaanga kwa MAFUTA yenu.
 
nimekuwa nikifuatilia huu ufala mnaoita mafao ya kujitoa kwa muda mrefu,kwangu mimi kwa viinchi hivi vya kifala vinavyoendelea ambavyo havijengi shule zenye kukidhi hospitali zenye kukidhi hakuna busara ya kuwaachia fedha yetu kwa ajili ya mambo hayo(sio mafao) kwa maana mafao ni fedha au huduma unaiyoipata bila kuchangia kwa mfano umefanaya kazi miaka ishirini kampuni au tasisi iliyokuaijri inatoa mshahara wa mwezi mmoja tena unaopata kwa wakati huo, na kama mshahara wako ni shilingi elfu kumi kwa mwezi kwa miaka ishirini utapata shilingi laki mbili ilo ni fao. lakini nssf si fao kwangu mimi ni fixed account kikomo chake ninapo acha kazi kwa staili yoyote ile niipate! fao ni kitu unachopata bila kuchangia! kwa mfano fao la uzazi, fao la mazishi fao la kuumia kazini hayo ndio mafao kwa kuwa mwanachama akatwi fedha zake kwa huduma hii anayoipata kwa tatizo hilomy take: kwanza iwe nssf au ssra wakome kuuiita fixed account yangu kuwa ni fao hiyo ni heloa yangu natakiwa kuipata ninapotema mzigo mind you in any style. pili huu unyama wa kutunga na kupitisha sheria kimyakimya umeanza lini? na kama ndio umeanza ukomeshwe mara moja
 
serikali kupitia SSRA imetoa taarifa kwamba imesitisha kwa miezi sita, harafu itatoa mwongozo. Hii ni janja wanataka kutupumbaza tusahau hili joto lipoe wembe ni ule ule mpaka uwe kikongwe ushindwe hata nguvu ya kwenda kuzidai ofisini kwao then wazitafune kirahisi. Jionee mwenyewe
 

Attachments

wabunge wa ccm wasiliingilie hili maana wo ni majasiri wa kupitisha hoja kwa kusema ndioooooooooooooooo hata kwa upuuz kama huu haya ni madhara ya kula bulga kwa wabunge wa ccm na nafasi za kupeana peana
 
Kauli ya CCM ya "naunga hoja asilimia mia kwa mia" hii
 
Kwanza nahisi kichefuchefu jinsi mambo yanavyoenda hapa tz. Wanatumia vibaya hela huku mwataka tubana walalahoi.
 
Back
Top Bottom