Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

Madadiliko ya sheria ya mifuko ya ifadhi ya jamii imenifanya nifadhaike sana wiki hii nimepoteza imani na nchi hii imeshafikia uuaji wa dhairi dhidi ya raia wasio na hatia wanachukua paye kubwa bado haiwatoshi sasa wameeamia kwenye fedha ambazo si haki yao, nilipanga kustafu mwakani ninunue trecta niwe mkulima sasa itabidi nisubili miaka ishirini na tano ijayo huu ni uuaji ajira niliyonayo si ya uhakika kiivyo kwa jinsi hiyo nakuwa mtumwa ndani ya nchi yangu hasa nikizingatia watoto bado wadogo nilichokuwa nakitegemea ni kilimo kikubwa ndio nisomeshe watoto.

Kwenye familia yangu hamna hata mtu mmoja aliye kwenye mfumo wa kifisadi ambaye ameweka fedha uswiss na kwamba hata wakikaa miaka mia na haki yangu fedha tulizo ficha uswis zitatutoa. wanafanya hivyo kwa kuwa wao wamelimbikiza uswiss haina shida kwao kwa hili!

My take:
1.naomba huhakika kutoka chadema kwamba tukiwachagua 2015 watatengua hili lisheria kandamizi? kwa kupata hakika hiyo tutafanya campaign bila kuombwa na tutalinda kura hata mwaka ikibidi ilimradi tuwafurushe majambazi!

2.naililia tanzania nchi inayojengwa na wenye moyo na kuliwa na wenye choyo-by mr two a.k.a sugu
 
2015 mbali saana. nataka kuona tunaipinga sheria hiyo sasa na si kusbiri mpaka 2015.
 
Mimi nafikiri ungesema kwamba kama hili suala la mafao likiachwa hivi basi hakuna haja ya kuwa na VYAMA VYA WAFANYAKAZI. Remember kila mwezi tunakatwa pesa kwaajili ya kuendesha vyama vya wafanyakazi. Hii ndiyo ilikuwa opportunity ya TUCTA kusimama na kutetea members wake.

Lakini TUCTA itaweza wapi wakati kiongozo wake mkuu Mgaya anashabikia movie ya kamanda Kova!
 
Chadema wataivunjaje sasa, kama tuko serious ni kuingia barabarani wote kupinga sheria hii kandamizi
 
napata wasi wasi na hawa
watu wa JF so called great thinker. yaani hivi ni kweli hamjui kuwa
lengo la hiyo hifadhi ni kukusaidia while huna uwezo wa kufanya kazi
tena' fainal uzeeni ' . sasa wewe unataka upewe ufanye biashara ukifika
fainali utapata wapi pesa za kujinunulia pad wakati unaharisha kama
ngisi kitandani hata kujiosha huwezi.

think hard great thinkers

wewe ndo sio great thinker hiv ni wazee wangapi hawakuajiriwa serikari na bado wanaufaidi uzee wao acha ujinga watu tuna hasira.
kwa sasa hapa tz hasa mining sector hakuna ajira hata ya 20yrs
 
Hapo ni ufisadi tu kwenda mbele!! ukisikia mapesa yasiyokuwa na kazi ndo hayo sasa! chama tawala limeshaona pesa za kampeni zimefukuliwa huko uswisi, sasa wapi wapate pesa za kanga, kofia na skafi kwenye kampeni za 2015? Ndo loopholes za kutuingiza mkenge kama hizi!
 
Kumb. Na. AE/164/334/Vol.II/2

Makamu wa Rais, Corporate Affairs
Barrick Gold
S.L.P 1081
Dar-es-Salaam
20 JULAI, 2012

UFAFANUZI KUHUSU FAO LA KUJITOA KATIKA MAREKEBISHO YA SHERIA ZA
MIFUKO YA HIFADHI YA JAMII.

1. Kama mtakumbuka Sheria za Mifuko ya Hifadhi ya Jamii pamoja na Sheria ya Mamlaka zimefanyiwa marekebisho na kupitishwa na Bunge tarehe 13 Aprili, 2012. Sheria hiyo tayari imeshasaininiwa na Mheshimiwa Rais na imeanza kutumika rasmi. Marekebisho haya yanawahusu wafanyakazi wote nchini mwetu bila kubagua sekta yoyote ile.

2. Kwa mujibu wa marekebisho hayo fao la kujitoa (withdrawal benefits) yamefutwa na kuanzia sasa hayatakuwepo. Mafao hayo yalikuwa yanatolewa pale mwanachama alipokuwa anaacha kazi. Sasa mwanachama wa Mfuko atapata mafao yake pale atakopfikisha umri wa kustaafu kwa hiari (miaka 55) au kwa lazima (miaka 60) au pale anapopata ulemavu wa kudumu.

3. Kwa kuzuia fao la kujitoa mwanachama anapata fursa ya kupata mikopo ya nyumba kwa kutumia dhamana ya michango yake kama ilivyoelezwa kwenye Sheria ya SSRA kipengele cha 38.

4. Marekebisho hayo kuhusu kuzuia mafao ya kujitoa yamefanyika ili kutimiza lengo na madhumuni ya hifadhi ya jamii ambayo ni kuhakikisha kuwa mwanachama anapostaafu anapata mafao bora yatakayomwezesha kumudu maisha ya uzeeni wakati ambapo nguvu ya kufanya kazi tayari imeshamwishia. Mafao ya kujitoa yanapunguza na hata kuondoa kabisa kinga ya mfanyakazi pale anapoumia kazini au anapofika uzeeni.

5. Tunawaomba muwaelimishe wafanyakazi umuhimu na madhumuni ya mafao ya hifadhi ya jamii. Hifadhi ya jamii ni nyenzo mahususi iliyowekwa kuwasaidia wafanyakazi kuendesha maisha yao wakati wanapokuwa wameishastaafu tayari. Umasikini wa kipato wakati wa uzee ni mojawapo ya changamoto ngumu kukabiliana nazo kwa mtu mmoja mmoja na taifa kwa ujumla. Tunawasihi tena muelimishe wafanyakazi kuhusu jambo hili. Tafadhali msisite kuwasiliana na Mamlaka pale ufafanuzi zaidi utakapohitajika

6. Kwa kuwa marekebisho hayo yamesainiwa na kuanza kutumika rasmi kama sheria, mafao ya kujitoa hayawezi kutolewa tena na wafanyakazi watakaoacha kazi kwa sababu ya marekebisho ya kipengele hicho watakuwa hawajaijitendea haki wao wenyewe na pia itakuwa ni kunyume cha Sheria. Mamlaka inaandaa kanuni za mafao ambayo lengo lake ni kuboresha maslahi ya wanachama, kanuni hizo zitajadiliwa na wadau wakiwemo vyama vya wafanyakazi na waajiri ili kupata maoni yao.

7. Tafadhali muwaelimishe wafanyakazi kwamba pamoja na kuzuia fao la kujitoa, mafao mengine ambayo ni muhimu kwa sekta ya Madini yataendelea kutolewa kama kawaida. Mafao hayo ni Kama vile kuumia kazini pamoja na fao la ulemavu

8. Tumesikia kwamba tayari kuna hofu imejijenga kwa wanachama kuhusiana na fao la kujitoa. Ikumbukwe kwamba baadhi ya Mifuko ilikuwa inatoa fao hilo kinyume cha Sheria kwani katika Sheria zao hakuna fao la kujitoa. Tunapenda kusisitiza kwamba wanachama wawe watulivu wakisubiri miongozo.

9. Tunapenda kuwahakikishia kwamba katika hili maslahi ya wanachama yatalindwa na hakuna mwanachama atakayepunjika kutokana na utaratibu huo. Mamlaka imepanga kutembelea wafanyakazi wa sekta ya madini katika juma la kwanza la mwezi Agosti 2012 ili kutoa ufafanuzi zaidi kwa wanachama wote.

Tunatanguliza shukrani za dhati kwa ushirikiano.

Wenu.
Mamlaka ya Usimamizi na Udhibiti wa Hifadhi ya Jamii

Irene Isaka
MKURUGENZI MKUU
 
Ndugu yangu kwanimwisho wa siku c inakuwa nadhani waliosema ndioo wameshinda!! usilaimu chuchote
 
tuko pamoja jamani ni wakati wa kukataa sheria kandamizi kama hizi kwani huu hi uonevu uliopitiliza. ustafu kweli kwa hali hii watu wanatafuta kufungua biashara zao na kuendeleza maisha yao kwa hili hapana tutaingia barabarani tu kulipinga najua ili linagusa wengi sasa nitaona wale waliowa CCMambao ni waajiriwa na wanasema wakereketwa itakula kwetu wote
 
Chadema wataivunjaje sasa, kama tuko serious ni kuingia barabarani wote kupinga sheria hii kandamizi
mkuu naamini na kueshimu mawazo yako kuingia barabarani ni suruhisho tosha la upuuzi huu naomba chadema kwa kuwa coming three years not very far na pia watanzania wengi waoga we ona kudhurumiwa tu kunawatia hofu itakuwa kuzama road hata hivyo hilo la kitunisia linajadilika wafanya kazi wote secta binafsi tuchukue hatua
 
tukisema tutumie vyama vya wafanyakazi naona kama vilelitakuwa hatujalipa uzito unalostaili, kwanini nasema hivi ni kwasababu hiki kitu kimepitishwa wakati vyama vyote vipo bungeni na hakuna mbunge hata mmoja aliyetuambia kitu chochote kuhusu ili jambo
 
I am supporting this move. Wengi wetu tutaishia kuwa masikini huko uzeeni iwapo huu utaratibu wa kuchukua mafao hautasitishwa. Plus hizi senti zetu ndogo ndogo zikikusanywa pale zinasaidia kuiletea nchi maendeleo.Naona ni win-win situation.

I am against this move. watu wanaishi kwa malengo, wananchi wengi kizazi hiki si wakutegemea kuajiriwa maisha yao yote mapaka umri wa kustahafu. Wengi wetu malengo ni kufanya kazi mpaka wakati fulani then tuanze kivyetu, ikiwemo kuanzisha ajira kwa wengine.

Sasa unapomwambia mtu asubiri awe mzee ndio umpe hiyo haki yake, ataifanyia nini? maana maisha is not all about sleeping; yaani wanipe mkopo wa nyumba then hakuna litakaloendelea.

Nilipaswa kusimamia na kuiendeleza pesa yangu, ningeweza kuwa na kampuni ambayo ningeajiri watu na kuwaachi vijana wangu waiendeleze hata kabla ya kufikisha hiyo 55.

So as for now maana yake nitaendelea kufanya kazi ya kutumwa maisha yangu yote; hata takwimu zinaonyesha umri wa kizazi chetu umepungua sana.
 
wewe ndo sio great thinker hiv ni wazee wangapi hawakuajiriwa serikari na bado wanaufaidi uzee wao acha ujinga watu tuna hasira.
kwa sasa hapa tz hasa mining sector hakuna ajira hata ya 20yrs
ni bora umempasha huyo karanyokosinga wale wazee wa eac wanajuta kuwa watanzania yeye anatuletea hadith za kufikirika bwana eeh hatuache nahisi harufu ya ban hapa!
 
Jamani watu wengi tuko ajira binafsi unafanya 3yrs unaacha au kufukuzwa ndo usubiri 55 mean time una 35 how come wandugu
 
Mimi nafanya kazi na mojawapo ya Mifuko ya Hifadhi ya Jamii. Jambo hili ni kweli, lilikuwa linasubiri muda mwafaka.

Hakuna nchi duniani zenye mfumo wa pensheni kama wa kwetu zinzoruhusu wafanyakazi kuchukua hela zao wakiwa bado vijana.

Ni Tanzania tuu ilikuwa na Mfumo huu.

Mwisho wa siku mfanyakazi anastaafu anakuwa hana pensheni. Hivyo Mamlaka imefanya vyema kuzuia.
 
Back
Top Bottom