Freeman Mbowe aungwe mkono uchaguzi ndani CHADEMA

Freeman Mbowe aungwe mkono uchaguzi ndani CHADEMA

Hapana hapana sasa imetosha Mhe. Mbowe kuendelea kuwa Mwenyekiti. Mpeni Mhe. Sumaye.

Huu sio ushauri bali ni uhuni. Mimi siafiki Mbowe kuendelea kuwa mwenyekiti, lakini kama unayeshauri awe mwenyekiti ni Sumaye, basi bora Mbowe aendelee tu. Hakuna mtu aliyekuwa mwanaccm anayeweza siasa za upinzani kwani wengi wao walibweteka na siasa za mbeleko. Tena inatakiwa huyo Sumaye atolewe cdm mara moja maana ni useless na Yuko cdm kwa faida ya ccm.
 
Marcus alikuwa mgombea ukatibu mkuu wa cdm uchaguzi uliopita. Nilishangaa sana yeye kuachwa na cdm badala yake akawa Mashinji. Huyo Marcus alibanie ndie angefaa hasa kuvaa viatu vya Dr. Slaa kwani ana uelewa mpana wa mambo na ni mjenzi mzuri wa hoja zenye ushawishi. Pia alikuwa mgombea ubunge katika tiketi ya cdm, Morogoro mjini na alipata kura za kutosha japo hakuwa mbunge. Lakini ni mtu sahihi sana kwa sasa kwenye ngazi za juu za cdm.

Sipingi kabisa Lissu kuwa mwenyekiti, lakini naona Lissu anapenda zaidi kugombea urais. Ni vyema tukaepuka utamaduni wa ccm wa rais kuwa ndio mwenyekiti wa chama.
Imani ya watu kwa chama huanza na mwenyekiti na ukiisema ccm mwenyekiti wao huwa anakaa not more than 10yrs. Kingine ni kuwa kwa siasa zetu za Africa kuwa tu mtu makini haitoshi, issue ya kufahamika (popularity) ni muhimu sana
 
John Heche ni mpiga kelele na siyo kiongozi. Siyo kila mwenye uwezo wa kuongea ana uwezo wa kuongoza. Kwa kuthibisha hilo fanya uchunguzi katika jimbo la Heche utabaini kama kweli anacho kipawa cha uongozi. Kama katika jimbo lake kachokwa kwa miaka mi4 tu ya uongozi wake vipi kuwa kingozi wa kitafa?


Uwezo wake niliupima wakati akiwa mwenyekiti wa Bavicha. Hiyo tathmini yako huko jimboni kwake umeifanyia wapi? Sasa hivi chini ya Magufuli, kuna siasa za hujuma dhidi ya wapinzani ili wananchi wawakatae, katika mazingira hayo unapimaje ubora wa kiongozi? Acha hoja za upotoshaji kama huna jipya.
 
Imani ya watu kwa chama huanza na mwenyekiti na ukiisema ccm mwenyekiti wao huwa anakaa not more than 10yrs. Kingine ni kuwa kwa siasa zetu za Africa kuwa tu mtu makini haitoshi, issue ya kufahamika (popularity) ni muhimu sana

Uwezo hasa wa kujenga hoja makini ndio huleta popularity. Inaonekana ww sio mfuatiliaji mzuri wa siasa ndio maana humfahamu huyo Marcus.
 
Mbowe hapana pisha damu mpya tafadhali,usisikilize upande mmoja wa shilling geuza wa pili. Hai hutapita hata waje manabii wote na malaika hupiti Kwa kura Za huru na haki . Wanachama wako wanakimbia upande Wa pili.Kubali kuwa mtu muhimu chamani utaendelea kuwa na heshima
 
Ni wendawazimu kuendelea kumpigia debe kiongozi aliyekaa madarakani zaidi ya miaka 15 huku chama kikifanyiwa hujuma na mwenyekiti mwenyewe akiwa muhanga wa hizo hujuma. Kama yeye mwenyewe anafanyiwa hujuma za wazi na hana uwezo wa kujitetea ndio ataweza kukitetea chama? Huyo mwenyekiti yuko na katibu mkuu domo zege na wala hana uwezo wa kumbadili. Ni hakika chama kinahujumiwa wazi wazi na rais, lakini ukweli hata mwenyekiti ni sehemu ya kulea hizo hujuma.

Tuwe wakweli tu, mwenyekiti wetu kafikia mwisho wa mbinu, na ni aibu kwa chama chenye watu waerevu kama cdm kuendelea kuongozwa na mtu mmoja zaidi ya miaka 15, huku kukiwa na watu mashupavu kama John Heche, Ole Sosopi, John Mnyika, Marcus Albanie nk. Mbowe bado ni mwanachama hata akiachia uwenyekiti heshima yake itakuwepo na ataendelea kutoa ushauri, lakini kuendelea kuwa mwenyekiti hapana, maana hiyo sio demokrasia bali ni uhuni.
Mnatokwa na mapovu balaa wala hatukuhitaji CDM ww rudi tuu uvccm
 
Ni kweli, ila sio kwa cdm ile iliyokuwa inashine. Kaa kumtetea Mbowe kwa maslahi yako binafsi, lakini ujue Mbowe ataiongoza cdm inayoshuka, moja ni kwa hujuma za vyombo vya dola, na pili kwa yeye kuchuja na kuifubaza cdm kwa kuishiwa na mbinu. Wakati ukuta hata atanyeje kwa sasa ni muda wake wa kushuka, hivyo ni bora ashuke mwenyewe kuliko akishushe na chama.
Umeshaambiwa "Mbowe tano tena"
 
Wanashindwa kuelewa kuwa Baba Yake Mbowe alimfadhili Nyerere kwenda kwa malkia kudai uhuru.
TATIZO KUBWA MBOWE HAFIKI BEI NA SII MNAFIKI.
Anayetumia pesa za umma kujenga chato hasemwi
Hewalaaa,ukweli wanaujua ila hawataki kuukubali,Mbowe hafiki bei,wanataka M/kiti ambae wataweza kumcontrol
 
Ni mtu mjinga tu anaweza kukataa mchango madhubuti wa Mbowe ndani ya cdm, ila sitaki kuamini eti cdm haiwezi kupata kiongozi zaidi yake. Haya ni mawazo ya kijinga kupita kiasi. Vinginevyo tukubaliane cdm sio taasisi, bali ni kikundi cha watu ambao hawana uwezo wowote bali uwezo wao ni akili ya Mbowe. Hapa ni kuhalalisha madai ya ccm kuwa cdm ni Saccos, na sio chama cha siasa kwa maana ya taasisi.
Mbowe kwa mara nyingine tena
 
Sawa kamanda,

Ila Kama ni Yasser Arafat yule aliyekuwa kiongozi wa mamlaka ya palestina basi nitakuwa sahihi kumfananisha Mbowe na kiongozi wa magaidi na kukifananisha chadema kama kikundi cha magaidi maana Yasser Arafat pia anafahamika kama Baba wa Ugaidi mamboleo ( The Father of modern terrorism)


Kuweni makini na majina mnayopena makamanda.
Wewe ni wa kuhurumiwa tu.Hujui hata PLO ni nini..
 
Kwa hiyo Mkuu kwenye chama chenu asiyekybaliana na mwenyekiti anatumiwa? Vipi wale Wa ccm wasiokubaliana na viongozi wao nao watumiwa?
Ya CCM bakini nayo huko huko kwani kulinganisha mambo yenu na CDM ni sawa na mbingu na ardhi
 
kesho na kesho kutwa mnakuja kutuambia Magufuli ni Dictator !!

Give us a break!!.
 
kesho na kesho kutwa mnakuja kutuambia Magufuli ni Dictator !!

Give us a break!!.
Ni vigumu kusema hivyo kwa sababu maswala ya ndani ya CCM yanaamuliwa na wanaccm wenyewe
 
Ni mtu mjinga tu anaweza kukataa mchango madhubuti wa Mbowe ndani ya cdm, ila sitaki kuamini eti cdm haiwezi kupata kiongozi zaidi yake. Haya ni mawazo ya kijinga kupita kiasi. Vinginevyo tukubaliane cdm sio taasisi, bali ni kikundi cha watu ambao hawana uwezo wowote bali uwezo wao ni akili ya Mbowe. Hapa ni kuhalalisha madai ya ccm kuwa cdm ni Saccos, na sio chama cha siasa kwa maana ya taasisi.
Mambo ya CDM yataamuliwa na wanachadema wenyewe wewe haikuhusu
 
Haahaa hongereni, maana hata wanaccm wanadai hivohivo kwamba yeyote anayempinga magu Ni msaliti au katumwa na wapinzani.
Tofautisha kiongozi wa chama kinachojijenga kushika madaraka ya nchi na kiongozi wa Taifa (serikali) ambalo tayari limesimama.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom