EU yatangaza vikwazo vipya dhidi ya Moscow

EU yatangaza vikwazo vipya dhidi ya Moscow

EU wataumia kwa Kwa kiasi Fulani kwa kipimo kipi ulichotumia?

Dollar inatumika kwa ajili ya ubabe wa US na hata hili sakata la Ruble anaye lipinga ni US kuliko EU, sababu anajua Ruble ikitoboa nchi zinaachana na dollar na ndio maana US kaikumbatia sana Saudia ww unazani kwa nini? Saudi kamua Kashoggi why mpaka sasa, US hajawawekea vikwazo Saudi?
EU kwa sasa itakabiliwa zaidi na mfumuko wa bei za bidhaa hasa kutokana na kuongezeka kwa gharama za nishati. Kumbuka kuwa tunazungumzia athari za vikwazo, na si athari za vita.

Urusi itaathirika zaidi katika sekta karibu zote muhimu za kiuchumi ambazo zimelegwa moja kwa moja na vikwazo.

1. Sekta ya viwanda. Upatikanaji wa malighafi utaathiriwa kwa kiasi kikubwa. Maintenance bila kusahau upatikanaji wa spare parts za miundombinu mbalimbali ambapo miongoni mwa suppliers wakubwa ni nchi zilizoiwekea vikwazo.

2. Sekta ya afya. Baadhi ya kampuni zimesitisha shughuli zake nchini Urusi kutokana na vikwazo. Suppliers wa vifaa muhimu vya kitabibu kama Siemens wamesitisha mikataba yao.

3. Usafirishaji. Athari kubwa hasa ni katika uendeshaji wa mashirika ya usafirishaji kama ndege n.k. Fahamu kwamba, Airbus na Boeing ndio suppliers wao wakubwa.

4. Fedha. Vikwazo kupitia mifumo ya kifedha ya kimataifa kama SWIFT kunapelekea ugumu kwa mataifa mbalimbali duniani kufanya biashara (international trade) na Urusi.

5. Sekta zingine kama utalii, itaathirika kwa sasa hasa kutokana na mazingira yaliyopo. Upotevu wa ajira kutokana na kampuni na mashirika mbalimbali ya uwekezaji kusitisha shughuli zake nchini Urusi.

6. Mfumuko wa bei unaendelea hivi sasa sababu ya athari katika upatikanaji wa bidhaa kutokana na imports na uzalishaji kuathiriwa na vikwazo vinavyoendelea kutangazwa.

Na kadhalika!

Swali kuhusu dollar umelijibu bila facts. Umetumia zaidi hisia!

Mikataba mikubwa ya nishati ambayo ni kati ya Urusi na Ulaya ina utaratibu wa malipo kwa sarafu ya euro. Dollar inahusikaje? Na inadhurikaje endapo Urusi itakataa kulipwa kwa euro?

Mataifa yaliyo mengi duniani yanaweka akiba ya USD kama reserve currency kutokana na stability ya dollar kama factor mojawapo ukilinganisha na sarafu zingine, ndio maana inatumika zaidi katika biashara za kimataifa ama kama reserve currency ya nchi nyingi duniani, ikifuatiwa na euro.

Hakuna mfanyabiashara (internationally) anayetamani sana kufanya biashara kwa kutumia sarafu ambayo ni volatile yenye kubadilika thamani ghafla na ovyo!

Mpaka sasa hakuna sarafu yenye vigezo vya kuwa mbadala wa dollar kama major reserve currency duniani. Sarafu ya namna hiyo inahitaji sana kuwa economically stable. Pia inahitaji kuwa na kiwango kidogo cha inflation. Kwa kiswahili naweza kusema, mfumuko. Kutokuwa na sifa hizi kunaifanya hiyo ruble "isitoboe".

Hizo ni sifa chache rahisi. Vigezo muhimu ni nguvu ya kiuchumi na kisera ya nchi ambayo fedha yake ni reserve currency ya dunia. Mifumo ya kifedha na kibenki ya nchi husika inapaswa kuaminika (trusted) kimataifa.

Uaminifu (trust) unajengwa kupitia taasisi imara ndani ya nchi husika katika msingi wa utawala wa sheria. Nguvu ya uchumi wa Russia, taasisi na sera zake za ndani katika masuala ya kifedha hazitoshi kuiwezesha ruble kuwa major reserve currency ya dunia.
 
Mnataka kuifanya hii Yanga na Simba. Kwamba kukiwa na Yanga basi pawe na Simba pia. mmekosa kazi za kufanya. Mnapenda sana kupiga soga n ubishi wa kijinga. Get something to do. Vita ya Ukraine na Urusi inakuhusu nini? Wewe mwenyewe una vita unatakiwa upigane hapa Tanzania. Unazikumbuka kura za kwenye vikapu uchaguzi wa 2020?
Wewe employer unafanya Nini kwny huu uzi wa majobless.
 
Ungesema ni uzi wetu kwenye heading, nisingekuja. Sumu uliyonayo inakuumiza wewe mwenyewe. Mie hata sikuwazi kabisa. Nijaze kichwa changu na wewe, ya nini? Nina mambo muhimu yakuweka kwenye ubongo wangu. Wala sitaki kukujua.
Wewe employer unafanya Nini kwny huu uzi wa majobless.
 
Halmashauri Kuu ya Ulaya imependekeza leo vikwazo vipya dhidi ya Urusi, ikiwemo marufuku ya ununuzi wa makaa ya mawe.

Katika vikwazo vinavyopendekezwa, ambavyo mataifa ya Umoja wa Ulaya lazima yaidhinishe, vitazuia uagizaji wa bidhaa za Urusi zenye thamani ya euro bilioni 9 na uuzaji nchini Urusi wa bidhaa za thamani ya euro bilioni 10, zikiwemo kompyuta na kuzizuia meli za Urusi kuingia katika bandari za Umoja wa Ulaya.

Rais wa Halmashauri ya Ulaya Ursula von der Leyen amesema wanapanga kupiga marufuku uagizaji wa mafuta pia. Hayo ni kutokana na ushahidi wa kuuawa raia katika mji wa Ukraine uliokuwa umekamatwa na Warusi.

Tangazo hilo limekuja saa chache baada ya meya wa mji mkuu wa Ukraine Kyiv Vitali Klitschko kutoa wito wa kusitishwa mahusuano yote ya kibiashara na Urusi kwa kile alichokiita kuwa kusitisha usambaaji wa fedha za umwagaji damu."
Wanaweka vikwazo halafu wananunua .... Ujinga kiwango Cha lami kabisa.
 
Ungesema ni uzi wetu kwenye heading, nisingekuja. Sumu uliyonayo inakuumiza wewe mwenyewe. Mie hata sikuwazi kabisa. Nijaze kichwa changu na wewe, ya nini? Nina mambo muhimu yakuweka kwenye ubongo wangu. Wala sitaki kukujua.
[emoji16][emoji16][emoji16] mzee Kwa jinsi ulivyo na maneno mengi Kuna uwezekano hua unakunyer vile vimavi Kama vya mbuzi
 
[emoji16][emoji16][emoji16] mzee Kwa jinsi ulivyo na maneno mengi Kuna uwezekano hua unakunyer vile vimavi Kama vya mbuzi
ukizidiwa tu na hoja unakimbilia silaha yako ya mwisho ya vijineno vya kejeli,huwa hujisikii vibaya kutamka maneno ya hovyo hovyo kila wakati hata kama uko nyuma ya key board[emoji15]
 
ukizidiwa tu na hoja unakimbilia silaha yako ya mwisho ya vijineno vya kejeli,huwa hujisikii vibaya kutamka maneno ya hovyo hovyo kila wakati hata kama uko nyuma ya key board[emoji15]
Peleka kichaa huko,aache kujisikia aibu babu yenu anaye-advocate watu kutumia matundu yao ya kupitishia mbolea kupigana miti nije nione aibu Mimi.

Watu mnaojiita civilised lkn hata wanyama wasiokua na utambuzi wanawazidi akili.Wanajua matundu halali ni yapi [emoji16][emoji16]
Screenshot_20220406-223428.jpg
 
Nchi ambazo hazijaiwekea Russia vikwazo ni miongoni mwa nchi nyingi ambazo hazina uthibiti katika mifumo ya kiuchumi ya dunia. Kwa lugha nyingine, hazina ushawishi kiuchumi. Wakati, nyingi zilizoiwekea vikwazo ni zile zenye ushawishi mkubwa katika masuala ya kiuchumi duniani.

Maana yake ni kuwa, kipimo cha vikwazo kinakosa usawa baina ya nchi mbalimbali duniani. Kumbuka, awali niliuliza swali kuhusu kipimo ambacho kinaweza kutumika kuonesha pande za nchi za kimataifa katika mgogoro huu! In fact, kipimo chenye usawa kwa wote. Huu mjadala nimeujadili sana humu!

Biashara ni mtaa wenye njia mbili! Kwa kiingereza tunasema: "two way street". Kila upande unahitaji kitu kutoka upande mwingine. Russia haigawi gesi na mafuta bure, haitoi msaada, bali inauza ili ipate mapato kwaajili ya maendeleo ya nchi kwa ujumla. Hata kuendesha serikali tu kunahitaji fedha!

Russia ikigoma kuuza bidhaa zake kwa wateja wake muhimu kama EU automatically itakosa mapato. Maana yake, itaathirika kiuchumi. Russia inahitaji fedha kwaajili ya maendeleo ya nchi kama ambavyo wengine wanavyohitaji nishati.
Kwanza ukumbuke Ulaya Ina nchi 45 ila Jumuiya ya ulaya Ina nchi 27. Iliyoweka vikwazo ni EU sio Europe. Na hata ao EU sio wote waliounga mkono sanctions.
 
Mnataka kuifanya hii Yanga na Simba. Kwamba kukiwa na Yanga basi pawe na Simba pia. mmekosa kazi za kufanya. Mnapenda sana kupiga soga n ubishi wa kijinga. Get something to do. Vita ya Ukraine na Urusi inakuhusu nini? Wewe mwenyewe una vita unatakiwa upigane hapa Tanzania. Unazikumbuka kura za kwenye vikapu uchaguzi wa 2020?
Hata na wewe umekosa kazi za kufanya kuingia hapa .... Na upande ushajichagulia utakuwa ni mwehu kama Kwa comment zako haujajua upo upande(uwe na kumbukumbu yaa unayoandika) MyUkraine wa Korogwe. E
 
Mbuzi kabisa hii,watu wanalia gharama za maisha,ikiwemo chakula kua juu wewe unazungumzia instagram kuondoka urusi? Kwaio apo ulipo unakula instagram.?
Tikiti maji kabisa,nazungumzia bihashara
 
Angewekewa US ingekuwa balaa lingine maana karibia mifumo ya fedha na makampuni mengi ya tech tunzotegemea ni ya kwao.
US angefunga Master card, visacard, Facebook, Tweeter, Instagram, Googled, YouTube,Apple, Android watu mtalia within 3days
 
US angefunga Master card, visacard, Facebook, Tweeter, Instagram, Googled, YouTube,Apple, Android watu mtalia within 3days
Ingekuwa balaa ambao wangetoboa na wa unionpay ila nao kama wanatumia.mfumo wa swift basi nao chalii
 
Nimesema tangu awali, vikwazo vitaiathiri EU kwa kiasi fulani, ila Russia itaathirika zaidi long-term kuliko nchi zinazonunua nishati kwake.

Kuna nchi tayari zimekwisha anza kuwekeza katika nishati mbadala ili kupunguza uingizwaji wa gesi kutoka Russia. Maana yake ni kuwa, mahitaji ya nishati ya Russia kwa nchi hizo yanakwenda kupungua kuanzia kipindi hiki. Mchumi yeyote makini ataiona hiyo trend.

Russia haiwezi kupeleka nishati zaidi ya mahitaji, supply inapaswa kuendana na demand ya bidhaa. Italazimika kutafuta wateja wengine wa kuziba hiyo nafasi. Wapo, ila mazingira ya kimiundombinu ni hafifu kwa sasa. Facilitation ya miundombinu inahitaji fedha na muda.
Hata EU inaumia zaidi nandio maana unaona hawajawa na msimamo mmoja kila mtu anaegemea upande wake
Nadhani gharama zamaisha huko EU zinaelezea nnachokisema
Shida nikwamba RUSSIA anasemwa san a na media za west ila huko kwengine habari zinafichwa fichwa ila uchungu wanauona
Kuna kajamaa kangu kanaendesha UBER huko BERLIN huyu soon ananambia anataka arejee MOMBASA maana hali yamaisha imekua tete
 
Back
Top Bottom