EU yatangaza vikwazo vipya dhidi ya Moscow

EU yatangaza vikwazo vipya dhidi ya Moscow

anaepoteza soko hupoteza pakubwa kuliko anaepoteza muuzaj , maana mnunuaji atanunua popote kikubwa awe na ela ila muuzaji lzm ayumbe mali ikikosa mnunuaji
Huko kwakununua kupo!!?
Na kama kupo gharama zitakua kama zaawali !!?
Haya majambo sio marahisi kama muyadhaniavyo QATAR washalieka wazi hili suala
US anahaha mpaka kumtambua MADURO sababu mambo hayaendi kama yalivyptarajiwa
 
EU kwa sasa itakabiliwa zaidi na mfumuko wa bei za bidhaa hasa kutokana na kuongezeka kwa gharama za nishati. Kumbuka kuwa tunazungumzia athari za vikwazo, na si athari za vita.

Urusi itaathirika zaidi katika sekta karibu zote muhimu za kiuchumi ambazo zimelegwa moja kwa moja na vikwazo.

1. Sekta ya viwanda. Upatikanaji wa malighafi utaathiriwa kwa kiasi kikubwa. Maintenance bila kusahau upatikanaji wa spare parts za miundombinu mbalimbali ambapo miongoni mwa suppliers wakubwa ni nchi zilizoiwekea vikwazo.

2. Sekta ya afya. Baadhi ya kampuni zimesitisha shughuli zake nchini Urusi kutokana na vikwazo. Suppliers wa vifaa muhimu vya kitabibu kama Siemens wamesitisha mikataba yao.

3. Usafirishaji. Athari kubwa hasa ni katika uendeshaji wa mashirika ya usafirishaji kama ndege n.k. Fahamu kwamba, Airbus na Boeing ndio suppliers wao wakubwa.

4. Fedha. Vikwazo kupitia mifumo ya kifedha ya kimataifa kama SWIFT kunapelekea ugumu kwa mataifa mbalimbali duniani kufanya biashara (international trade) na Urusi.

5. Sekta zingine kama utalii, itaathirika kwa sasa hasa kutokana na mazingira yaliyopo. Upotevu wa ajira kutokana na kampuni na mashirika mbalimbali ya uwekezaji kusitisha shughuli zake nchini Urusi.

6. Mfumuko wa bei unaendelea hivi sasa sababu ya athari katika upatikanaji wa bidhaa kutokana na imports na uzalishaji kuathiriwa na vikwazo vinavyoendelea kutangazwa.

Na kadhalika!

Swali kuhusu dollar umelijibu bila facts. Umetumia zaidi hisia!

Mikataba mikubwa ya nishati ambayo ni kati ya Urusi na Ulaya ina utaratibu wa malipo kwa sarafu ya euro. Dollar inahusikaje? Na inadhurikaje endapo Urusi itakataa kulipwa kwa euro?

Mataifa yaliyo mengi duniani yanaweka akiba ya USD kama reserve currency kutokana na stability ya dollar kama factor mojawapo ukilinganisha na sarafu zingine, ndio maana inatumika zaidi katika biashara za kimataifa ama kama reserve currency ya nchi nyingi duniani, ikifuatiwa na euro.

Hakuna mfanyabiashara (internationally) anayetamani sana kufanya biashara kwa kutumia sarafu ambayo ni volatile yenye kubadilika thamani ghafla na ovyo!

Mpaka sasa hakuna sarafu yenye vigezo vya kuwa mbadala wa dollar kama major reserve currency duniani. Sarafu ya namna hiyo inahitaji sana kuwa economically stable. Pia inahitaji kuwa na kiwango kidogo cha inflation. Kwa kiswahili naweza kusema, mfumuko. Kutokuwa na sifa hizi kunaifanya hiyo ruble "isitoboe".

Hizo ni sifa chache rahisi. Vigezo muhimu ni nguvu ya kiuchumi na kisera ya nchi ambayo fedha yake ni reserve currency ya dunia. Mifumo ya kifedha na kibenki ya nchi husika inapaswa kuaminika (trusted) kimataifa.

Uaminifu (trust) unajengwa kupitia taasisi imara ndani ya nchi husika katika msingi wa utawala wa sheria. Nguvu ya uchumi wa Russia, taasisi na sera zake za ndani katika masuala ya kifedha hazitoshi kuiwezesha ruble kuwa major reserve currency ya dunia.
we jamaa muongoooo
 
Hata EU inaumia zaidi nandio maana unaona hawajawa na msimamo mmoja kila mtu anaegemea upande wake
Nadhani gharama zamaisha huko EU zinaelezea nnachokisema
Shida nikwamba RUSSIA anasemwa san a na media za west ila huko kwengine habari zinafichwa fichwa ila uchungu wanauona
Kuna kajamaa kangu kanaendesha UBER huko BERLIN huyu soon ananambia anataka arejee MOMBASA maana hali yamaisha imekua tete
Hali tete huko bora ya bongo bahati mbaya
 
Huko kwakununua kupo!!?
Na kama kupo gharama zitakua kama zaawali !!?
Haya majambo sio marahisi kama muyadhaniavyo QATAR washalieka wazi hili suala
US anahaha mpaka kumtambua MADURO sababu mambo hayaendi kama yalivyptarajiwa
Naaaam Naaaam na huko Ukraine ndio kuna angamia maana Russia ndio washa kwanza wame pandisha mzuka
 
Kwanza ukumbuke Ulaya Ina nchi 45 ila Jumuiya ya ulaya Ina nchi 27. Iliyoweka vikwazo ni EU sio Europe. Na hata ao EU sio wote waliounga mkono sanctions.
Nakumbuka!

EU imeweka vikwazo baada ya muafaka wa nchi zote 27. Maana yake, nchi zote 27 zimeunga mkono kama jumuiya ambapo kila nchi ndani yake ina hadhi sawa ya kimaamuzi na zingine.

Vikwazo vinavyoidhinishwa na jumuiya ni tofauti na vikwazo vinavyowekwa na nchi binafsi.

Tukija katika nchi binafsi, kuna nchi kama UK, Switzerland, Norway, Albania, Monaco n.k. ambazo haziko katika Umoja wa Ulaya (EU) lakini zimejiunga kuweka vikwazo. Tofauti ni sera pamoja na aina ya vikwazo vinavyoidhinishwa.
 
Hata EU inaumia zaidi nandio maana unaona hawajawa na msimamo mmoja kila mtu anaegemea upande wake
Nadhani gharama zamaisha huko EU zinaelezea nnachokisema
Shida nikwamba RUSSIA anasemwa san a na media za west ila huko kwengine habari zinafichwa fichwa ila uchungu wanauona
Kuna kajamaa kangu kanaendesha UBER huko BERLIN huyu soon ananambia anataka arejee MOMBASA maana hali yamaisha imekua tete
Matumizi ya neno "zaidi" yanaashiria ulinganisho kati ya pande mbili.

EU inaumia lakini si zaidi ya Russia. Sekta nyingi na muhimu za kiuchumi za Russia zinakabiliwa na vikwazo vya kiuchumi tofauti na EU. Wala si suala la western media!
 
Hali tete huko bora ya bongo bahati mbaya
Jamaa huko wanahaha nna swahib wangu dereva wa UBER huko GERMAN
jamaa alinambia ngoma imekua ngumu maana matumizi kabla ya huu mgogoro jamaa walikua wanalipwa vyema ila hela inakua kidogo
Baada ya huu mgogoro unakama week mbili jamaa akanambia anaweza akageuka kwanza arejelee home aje aangalie mambo yanaendaje maana hali tete
Nasikitika jamaa yangu toka week mbili baada ya huu mgogoro hatukuwasilina tena ila nikimpata nitamuuliza hali yaendaje kuna mmoja yupo CANADA huyu sijampata hata day moja nimuulize hali ipoje
Ila kiufupi hali EUROPE nitete watamuita PUT IN wataongea nae jamaa hawawezi maisha bila PUT in nisuala la muda tuu ila NISHATI wajiandae lazima watanunua kwa RUBO
 
Matumizi ya neno "zaidi" yanaashiria ulinganisho kati ya pande mbili.

EU inaumia lakini si zaidi ya Russia. Sekta nyingi na muhimu za kiuchumi za Russia zinakabiliwa na vikwazo vya kiuchumi tofauti na EU. Wala si suala la western media!
Hilo lipo wazi ila ijulikanike kwamba EU EUROPE ama wanaomipiga VITA kwenye uanda huo wapo wengi hvyo wao ndio wanaoumia zaidi
Maana mambo kwao pia yamekua tirigivyogo
 
Halmashauri Kuu ya Ulaya imependekeza leo vikwazo vipya dhidi ya Urusi, ikiwemo marufuku ya ununuzi wa makaa ya mawe.

Katika vikwazo vinavyopendekezwa, ambavyo mataifa ya Umoja wa Ulaya lazima yaidhinishe, vitazuia uagizaji wa bidhaa za Urusi zenye thamani ya euro bilioni 9 na uuzaji nchini Urusi wa bidhaa za thamani ya euro bilioni 10, zikiwemo kompyuta na kuzizuia meli za Urusi kuingia katika bandari za Umoja wa Ulaya.

Rais wa Halmashauri ya Ulaya Ursula von der Leyen amesema wanapanga kupiga marufuku uagizaji wa mafuta pia. Hayo ni kutokana na ushahidi wa kuuawa raia katika mji wa Ukraine uliokuwa umekamatwa na Warusi.

Tangazo hilo limekuja saa chache baada ya meya wa mji mkuu wa Ukraine Kyiv Vitali Klitschko kutoa wito wa kusitishwa mahusuano yote ya kibiashara na Urusi kwa kile alichokiita kuwa kusitisha usambaaji wa fedha za umwagaji damu."
Wamezuia import from Russia yenye value ya Euro bil 9,, at the same time wamezuia export from EU to Russia yenye value ya Euro bil 10... Ilihali wasingefanya maamuzi hayo wangepata faida ya Euro bil 1.
Akili mavi hizi
 
Wamezuia import from Russia yenye value ya Euro bil 9,, at the same time wamezuia export from EU to Russia yenye value ya Euro bil 10... Ilihali wasingefanya maamuzi hayo wangepata faida ya Euro bil 1.
Akili mavi hizi
WAPUUZI halafu wanatuaminisha yakwamba RUSSIA ndio anaeumia
Ila acha inyeshe tutaona panapovuja punde tuuu
 
"Masoko ndo partiner wakubwa wa EU........"

Umekielewa ulicho kiandika.
au umesahau umeandika nin kuhusu masoko ya gesi ya urus kuwa ni china na india , sasa ndo nimekuambia hayo hayo masoko ya urusi ndo patners wakubwa wa EU kweny biashara so anytime things can change , usiwaamin wachina hao wanamalengo sio wazee wa bwai bwai za kijinga
 
Mkuu ni muda wa Russia kupaa kiuchumi , vikwazo vya kwenye Tv hivyo havina lolote
hahaaa hupajui urusi ila mihemko inakufanya uonekane km shemej yake Putin vile
 
Peleka kichaa huko,aache kujisikia aibu babu yenu anaye-advocate watu kutumia matundu yao ya kupitishia mbolea kupigana miti nije nione aibu Mimi.

Watu mnaojiita civilised lkn hata wanyama wasiokua na utambuzi wanawazidi akili.Wanajua matundu halali ni yapi [emoji16][emoji16]View attachment 2178445
inaezekans unatumika nyum au unataman ila kupambania uhuru wako ndo unaona aibu
 
Ushashiba magimbi sasa unakuja kutudanganya uku wapi Germany alisema ataachana na gesi ya urusi wap walisema waacha mafuta Ila siyo gesii
Sibishani na wangese....SI nimeongipa njoo na data kuziilisha uongo wangu kitobo[emoji108]wahed
 
Back
Top Bottom