Eti Wazungu -nyie dada zetu chonde!

Eti Wazungu -nyie dada zetu chonde!

Shkamoo Uncle. Unatabiri vita kati ya nani na nani?

MArhabaa Mwali! Nimefurahi kukuona mapema kabla hujapotea (maana hukawii na shule yako)

Vita kati ya hizi 2 schools of thought. Of course nimependa analysis yako, nimependa argumentation ya Mbu, Michelle (Huyu namsubiri aamke ataniambia), Lizzy, Ambitious, Neema na wengineo

Niwakumbushe kuna blogu ya Mange nahisi imebobea hasa kwa wanawake walioolewa na wazungu na faida zake wanazopata nahisi hata nhiyo picha ya benzi hapo (ML320 I guess) imetolewa kule...

Nakubaliana na wewe kuwa tabia ya mtu na usuli wake kijamii na kiuchumi unaathiri sana mahusiano yake ya baadaye.
Na hivi vitu kwenye jamii huumbwa, hukua,na kuwa inculcated kwenye minds za wanajamii wenyewe...mwishowe huwa kama 'sheria'. Hata mitizamo yetu kuhusu jambo fulani huwa inaathiriwa ''in part" na hizi 'social constructions'

Sijui hata nasemaje.....wareva.

Hebu niangalizie kikombe cha chai hapo Mwali leo nawahi shamba na shangazi yako (kenda bustanini)
 
MArhabaa Mwali! Nimefurahi kukuona mapema kabla hujapotea (maana hukawii na shule yako)
Vita kati ya hizi 2 schools of thought. Of course nimependa analysis yako, nimependa argumentation ya Mbu, Michelle (Huyu namsubiri aamke ataniambia), Lizzy, Ambitious, Neema na wengineo
Uncle ulisomea Diplomacy?

Niwakumbushe kuna blogu ya Mange nahisi imebobea hasa kwa wanawake walioolewa na wazungu na faida zake wanazopata nahisi hata nhiyo picha ya benzi hapo (ML320 I guess) imetolewa kule...
Nimesha ona blog kadhaa za hivo (hiyo unayo sema nadhani nimeiona pia). Nadhani hapa ni home of the GT na ndio maana kila mtu alidevelop arguments zake independant na hizo blogs.

Nakubaliana na wewe kuwa tabia ya mtu na usuli wake kijamii na kiuchumi unaathiri sana mahusiano yake ya baadaye.
Na hivi vitu kwenye jamii huumbwa, hukua,na kuwa inculcated kwenye minds za wanajamii wenyewe...mwishowe huwa kama 'sheria'. Hata mitizamo yetu kuhusu jambo fulani huwa inaathiriwa ''in part" na hizi 'social constructions'
Na nilicho sema mimi ni kwamba hizo social constructions sio racial constructions kama walivo pendekeza wachangiaji fulani. ni socio economic constructions ambazo mzungu kama mweuzi anaweza kuchukua kama sehemu ya caracter yake.


Sijui hata nasemaje.....wareva.
Uncle naomba nikuulize swali kabla hujapotea: kama tabia ya wanaume wanao cheat na wasio jua kuonesha mapenzi inatokana na social construction, kwa nini hiyo social construction hai shape mentality ya wanawake kama ilivo shape ya wanaume? logicaly kama inatokana na race basi weusi wote, wanawake kama wanaume tungeona A is better than B...

[/QUOTE]
 
Wadada wa siku hizi hawapendi kujishughulisha that's why wanaenda kwa wazungu for money not for love man
 



namba mbili,
---kuishi kisanii maana yake wwewe mweusi ni mweusi tu bana...
huna exception yeyote itayokufanya uonekane best mbele ya dumb blondes inlaws, neighbours etc
siku zote utaonekana ni opportunist sponger tu kwa kaka yao...
jamani rascism haijaisha nyie...ohoooo....labda uolewe kisha muishie huko huko Africa...



If you a banana you are a banana, you can never be a second rate apple!

A hydridof a banana and apple will be called a banana and never an apple.
 
Uncle ulisomea Diplomacy?

Hapana Mwali, unfortunately not. Nafanania?

Uncle naomba nikuulize swali kabla hujapotea: kama tabia ya wanaume wanao cheat na wasio jua kuonesha mapenzi inatokana na social construction, kwa nini hiyo social construction hai shape mentality ya wanawake kama ilivo shape ya wanaume? logicaly kama inatokana na race basi weusi wote, wanawake kama wanaume tungeona A is better than B...

one thing tunakubaliana hapo kuwa social construction inashape hata mentality, then hapo tutakuwa tunazunguzmia sasa jamii as a whole na sio RACE. Ndio maana 'wazungu' kama jamii ina 'values, beliefs na norms' zao significantly different na za siye 'weusi' katika maana hiyo hiyo.

Na 'kushape mentality' kuna maana pia ya kuaccept, through the same social construction, kwamba hiki kinakubalika kijamii fulani katika muktadha fulani. Mfano kiafrika siye tunaweza kukubali polygamy ambapo kizungu hiyo ni cheating. Yaani mzungu haelewi inakuwaje mtu awe na zaidi ya 'mke' mmoja, ila 'kibongobongo' hiyo poa tu. Sasa hapo ina maana mentality ya wanawake wengi wa kiafrika imekwua shaped with that construction, wakati wanawake wa kizungu kwao hiyo haipo kabisa.
 

...maskini Lizzy,... hebu vumilia kidogo bana...
ukitaka 'aliyetulia' labda uolewe na mbabu wa kizungu,
otherwise...aheri ya jini likujualo!

them wazungu men, most are serial monogamists.
 
Kuna mzungu nafanya nae kazi hapa ana ma G/F kama watatu..mwingine kazaa nae ,wengine anawapitia pitia tu mpaka wanagombana wenyewe kwa wenyewe ,wengine ndo wazungu vicheche Nikijaribu kujiuliza hiyo true love ya wazungu iko wapi hata siioni
 
Hahahah. . . hau-approve mama wa kwanza?

Kweli Lizzy time will tell .....
Tuna wazungu wengi hapa kwetu wengine ndo masharobaro, wengine ndo tabia haziwezekaniki wao wanashinda na ma CD yaani sijui sasa sijui ni wazungu wa aina gani hao ,na nikijaribu kucheki wametoka mataifa tofauti tofauti
 
Kweli Lizzy time will tell .....
Tuna wazungu wengi hapa kwetu wengine ndo masharobaro, wengine ndo tabia haziwezekaniki wao wanashinda na ma CD yaani sijui sasa sijui ni wazungu wa aina gani hao ,na nikijaribu kucheki wametoka mataifa tofauti tofauti

Mambo FL1? By the way hakuan wazungu wa kike? wanabehave vipi...kama vipi nije kumfanyia experimentation mmoja?:A S-coffee:
 
Kuna mzungu nafanya nae kazi hapa ana ma G/F kama watatu..mwingine kazaa nae ,wengine anawapitia pitia tu mpaka wanagombana wenyewe kwa wenyewe ,wengine ndo wazungu vicheche Nikijaribu kujiuliza hiyo true love ya wazungu iko wapi hata siioni

mwanaume ni mwaume tu, awe mzungu au mwafrika. Kikubwa ni kwamba tu wazungu hawaishi reality ila siku akishindwa kuificka hiyo reality, hakuna rangi utaaha ona maana atakupa za uso, yaa straight forward. Kajisemea Mbu ukiishi na mzungu jiandae maisha ya kuigiza, you can never be real.
 
@mbu and others... Hawa dada zetu inaonyesha hawaprove ubora wa mzungu over mwafrica or mswahili for that matter..
Afadhali si tunajua kabisa ni bora kukaa bila mke ukisubiria mswahili mwenzako, kuliko kuoa mzungu..
 
Hapana Mwali, unfortunately not. Nafanania?



one thing tunakubaliana hapo kuwa social construction inashape hata mentality, then hapo tutakuwa tunazunguzmia sasa jamii as a whole na sio RACE. Ndio maana 'wazungu' kama jamii ina 'values, beliefs na norms' zao significantly different na za siye 'weusi' katika maana hiyo hiyo.

Na 'kushape mentality' kuna maana pia ya kuaccept, through the same social construction, kwamba hiki kinakubalika kijamii fulani katika muktadha fulani. Mfano kiafrika siye tunaweza kukubali polygamy ambapo kizungu hiyo ni cheating. Yaani mzungu haelewi inakuwaje mtu awe na zaidi ya 'mke' mmoja, ila 'kibongobongo' hiyo poa tu. Sasa hapo ina maana mentality ya wanawake wengi wa kiafrika imekwua shaped with that construction, wakati wanawake wa kizungu kwao hiyo haipo kabisa.
Hapo bold, una uhakika kua wanawake wanaona poa tu? wangekua wanaona poa mbona wangeridhika na 'wabongo' wenzao?
Na kama ni wanawake 'wachache' wa kibongo ndio wanakataa polygamy (as an exception), mbona kwa upande wa wazungu hakuna exception in the same proportion (kwamba wanawake 'wachache' wa kizungu wanataka polygamy)?
Point yangu ni kwamba hizo 'values na cultures' sio culture ya kiafrica, wala ya watu 'weusi'. ni male dominance over wake zao na sababu ya socioeconomic constraint wanawake walikua wakizikubali bila kuzipenda. sasa hizo constraint zikitoka watu wanasema wazi kua hawapendi polygamy.
Mwanaume kama mwanamke aki raise above socio economic constraint anabadili mtazamo wa 'culture and values', awe mzungu au mweusi.
Ndio maana utaona mara nyingi wanawake wanao taka wazungu wanakubali alternative ya mtu 'mweusi' msomi, mwenye pesa, na mwenye kuhishi maisha fulani ya 'movies'.

But this is another debate nadhani.
 
Mwali,this is veeery true..amini nawaambia. Nimekulia mazingira ya namna hyo..watoto wakike wanne na wa kiume mmoja. Tangu nazaliwa mzee hakuwepo nchini na amerudi wkt tyr ninajitambua so nimelelewa na mama zaidi. To tell u the truth I really respect women aise

Ndio hivo. Kwanza kama ni kufanya generalities mimi badala ya focus kwenye rangi ya ngozi bora nifocus kwenye back ground ya familia. Mara nyingi watu (any race) walio lelewa na mama peke yake wanakua na heshima kwa wanawake kuliko walio lelewa na wazazi wote, hasa kama baba alikua abusive. Pia wanaume walio lelewa katika familia ya wanawake wengi (na yeye akawa mdogo wao) wanakua na uelewa mkubwa kuliko wale walio zaliwa katika familia za mchanganyiko zaidi. Hii ni kutokana na uchunguzi wangu mwenyewe kwa baadhi ya rafiki zangu wa kiume.
 
Mwali,this is veeery true..amini nawaambia. Nimekulia mazingira ya namna hyo..watoto wakike wanne na wa kiume mmoja. Tangu nazaliwa mzee hakuwepo nchini na amerudi wkt tyr ninajitambua so nimelelewa na mama zaidi. To tell u the truth I really respect women aise
Haya mambo sikujisemea tu, kuna informal reaserch zimenionesha hivo. Na utakuta wanawake wa familia kama hizo wanajituma sana na hawasubiri kuwezeshwa, wanaweza tu!
 
Back
Top Bottom