Ephraim Kibonde asema kutotaja walioficha hela ni ujinga

Ephraim Kibonde asema kutotaja walioficha hela ni ujinga

Kwenye ishu ya Ponda na kuchoma makanisa hakuzungumza chochote wala kuwaita wapumbavu walioandamana baada ya kolani kukojolewa.
Huyu jamaa huwa nashangaaga sna, kwanini huwa hawapondei waislam kama kweli anajiona yeye ndo msemaji wa nchi?
 
Zitto ni mdogo lakini ana busara tofauti na slaa nimlopokaji
 
Kwanini ZZK asilisimamie hilo suala yeye mwenyewe? Nani alisema raia hawezi kwenda kufungua kesi Uswiss ili pesa zirudi. Prof. Mark Pieth ni raia wa Uswiss ambaye alifungua kesi kupinga uamuzi wa serikali ya Uswiss kutaka kurudisha pesa kwa familia ya Mobutu badala ya serikali ya DRC. Bahati mbaya kesi ilitupiliwa mbali kwakuwa yeye hakuwa ni raia wa DRC
 
ukitaka kuwachunguza wengi wa watangazaji wa clouds sidhani kama wana taaluma ya habari,hata wanapozungumzia mambo muhimu akina Kibonde huingiza kejeli na ukomedi.
unakumbuka comment zake hata wakati wa sakata la mgomo wa madaktari?Anyway so far hili limeishakuwa adopted na kuwa azimio la bunge si la Zitto tena.Na bunge limeishatoa maagizo kwa serikali kutekeleza na ilete majibu ya utekelezaji wake bunge lijalo,Kama ulifuatilia kwa makini spika alisema kama serikali ikishindwa bunge litaunda kamati teule ya kuchunguza ambako kote huko Zitto yuko tayari kutoa ushirikiano.
Kama mnataka majina kwa sababu ya mipasho hilo ni shauri lingine mmejua ya rada mmeimba mmechoka mnang'aa macho,sasa mnaungana na akina Kibonde mtajiwe na hao muanze tena mipasho.Nadhani muhimu ni nia ya serikali kushughulikia maana serikali zingine makini zimefanya hivyo.
Tusisahau kuwa pale mh Zitto yuko bungeni analindwa na sheria ya kinga,maadili na haki ya bunge,pili anafanya kazi yake ya uwakilishi wa wananchi kwa mujibu wa sheria.Je Kibonde ana haki ya kumuita mpumbavu na mtafuta sifa?
Anajua implication yake?hadi hapo nani anatafuta sifa?Mimi namuombea msamaha Kibonde wanabodi,baada ya akina Salva na Muhingo Rweyemamu,Edda Sanga,Ahmed Kipozi na wengineo kupata ulaji anahisi labda yawezekana na yeye..., au upstairs hakujabalance
 
Lakini hata dr slaa aliposema kuna wizi benki kuu umefanyika hakuwataja wahusika,ila serikali ilifanya uchunguzi..kuwataja majina inaweza kumletea chuki kutoka kwa wahusika..mi nampongeza zitto ametuonyesha njia
 
Kwenye ishu ya Ponda na kuchoma makanisa hakuzungumza chochote wala kuwaita wapumbavu walioandamana baada ya kolani kukojolewa.
Huyu jamaa huwa nashangaaga sna, kwanini huwa hawapondei waislam kama kweli anajiona yeye ndo msemaji wa nchi?

wee??hajipendi??labda dini yake ya mashahidi wa yehova ndiyo inavyomwelekeza kuropokaropoka,huyu bwana mara nyingi anakuwa hasi kwenye ishu zinazotolewa na Watu wa chadema
 
Iwe zero au karibu na zero, elimu ya kibonde ni ndogo sana, hii tu ya utangazaji wa kuropoka ropoka, nchi inakufa anashabikia siasa za kijinga, kuna kijana anaakili akafanya hivyo?? ni hao kinakibonde na nyingi wenzake

naona unataka kuanzisha mipasho hapa, nakushauri tu uache kuongelea ishu zisizo na uhakika.
 
Kwani kuna shida gani katika kutaja majina ya watu wenye pesa Uswisi. Nafikili ilikuwa jambo jema kuwafahamu wabaya wetu kama kweli anawafahamu kwanini anawaficha.Dr Slaa aliwataja mafisadi kumi na moja kwa majina yao tukawajua pale mwembeyanga. Nakubaliana na Kibonde zitto awataje kwa majina, ili tuwasute na wengine wafe kihoro.

Baada ya kuwataja pale Mwembeyanga tukawachangua kuingia serikalini! Sidhani Kama kutaja majina inasaidia uchunguzi. Hata hivyo ukiangalia hoja ya Mh Zitto inaeleza ni watu gani wa kuchunguzwa na wanaeleweka. Kuna Mawaziri wakuu wangapi, wakuu wa majeshi wangapi Mawaziri na makatibu wakuu wangapi katika kipindi tajwa...wanaotaka ataje majina wana Lao sio kusaidia uchunguzi.
 
Amesema kutowataja majina ni upumbavu!. Akasema "Mpumbavu wewe wataje kama huwataji kaa kimya!.

Akimaanisha anayejidai anawajua huku hawataji ni mpumbavu!.

Kusema ukweli japo Kibonde ni rafiki yangu ila kiukweli jamaa yangu huyu sii mzima kichwani!. Kuwa kichaa sio lazima mpaka mtu aokote makopo!.
Nakubaliana na wewe kwa staili ya wabunge wa ccm, naunga mkono mawazo yako asilimia 300.
Kibonde katumwa, ajifanye hamnazo ili kuipotosha jamii ya watanzania waamini ya kwamba hamna pesa yoyote iliyofichwa nje ya nchi, hususani uswizi.
Kutaja watuhumiwa kutapelekea wao kumdai aliye wataja athibitishe.
Tatizo tulilonalo hapa tanzania ni ukosefu wa mahakama zilizo huru wakati masuala ya serikari na viongozi wake wanapotuhumiwa.
Wote watakaotajwa watathibitishwa hakuna ushahidi dhidi yao.
Serikari inapaswa kuchukua hatua, si tu kwa suala hili la pesa zetu kutoroshewa nje bali kuhusu tume zote zilizowahi kuundwa na majaji watakrima.
Kibonde ni mtu wa kupenda sifa za juu na kujiona yeye ni mtu wa anga za tanzania. Yeye ni mtetezi wa serikari, na bila shaka analipwa kufanya hivyo.
 
Clods Fm kama media tena yenye mtazamo wa kizazi cha sasa nikimaanisha ni kati ya media inayopendwa na vijana wengi,sasa kitendo cha kutumia fursa ya vipindi kumuhukumu mtu direct pasipo kutambua athari ya upande wa pili ni sawa nakuilisha sumu jamii.namshauri kibonge abadilike,tabia ya kibonge ni sawa na mbung'o wa Serengeti aliyekoswa nyumbu.Mtangazaji unakiherehere kama bohora la denge bana!!!AJENGE HOJA AIWEKE MEZANI kisha WT wapioge simu watoe maoni yao na si kukurupuka kama fungo aliyeona kichaka.
 
kushindwa kuwataja walioficha Hela Uswisi ni Ujinga,asema Kibonde. Akizungumza katika kipindi cha Jahazi leo tarehe 22.11.2012, bila kutaja jina, Kibonde amedai kuwa yeye anashangaa hata waandishi walioshindwa kumuuliza ukweli kuhusu madai ya kuwepo kwa watanzania wenye fedha nje ya nchi. Yeye anaona yule anaedai kuwa ana ushahidi wa kufichwa mabilioni nje ya nchi bila kuwataja wahusika ili kurahisisha kazi ya uchunguzi hana akili na ana nia ya kujitafutia umaarufu tu. Watangazaji wenzake akina Kayanda na Wasiwasi Mwabulambo wameonekana kukubaliana na mawazo ya Kibonde! na kusema huyu ambae anaropoka tu kuwepo kwa walioficha hela Uswisi bila kuwataja ni "MPUMBAVU"

Kwa tafsri ya moja kwa moja na bila kupinda ukweli, kwa kuwa hoja ya kuwepo kwa watanzania wenye akaunti USWISI ilitolewa Bungeni na Mhe. Zitto Kabwe Mbunge wa Chadema, kauli hii ya Kibonde itakuwa inamhusu sana mtoa hoja huyo (Mhe. Zitto) na sio mwingine.
....
That was serious indeed...msameheni bure kibonde,inawezekana ana payslips 2 moja clouds ingine ccm. Ila sio kitu cha kusema kny media kuwa Zitto mpumbavu, over vitu ambavyo mwenyewe alishavitolea explanations. Alishasema, ana majina 13 ila walioficha ni kama 200+ kidogo, sasa akiwataja hao halafu story ikaishia hapo then what next??? Kukurupuka ni tatizo sana. Clouds kama wanakipenda kipindi hicho waweke watu wenye upeo wa kufikiria na ambao wataiwakilisha kampuni yao vyema. Tuko kny ushindani sasa, watu kama kibonde wanashusha hadhi ya clouds. Hata mimi sisikilizi vipindi vya clouds kwa ajili ya kibonde,na tuko wengi wa namna hiyo. Inasikitisha sana. Uhuru wa waandishi huo.
 
  • Thanks
Reactions: PhD
Kwenye ishu ya Ponda na kuchoma makanisa hakuzungumza chochote wala kuwaita wapumbavu walioandamana baada ya kolani kukojolewa.
Huyu jamaa huwa nashangaaga sna, kwanini huwa hawapondei waislam kama kweli anajiona yeye ndo msemaji wa nchi?

kuwa makini mkuu ukitaka kuhusisha kila issue na masuala ya dini unaweza ukahamisha mjadala.Pia dini ni sensitive labda uanzishe thread yake
 
Asipowataja mimi nitamuona hana courage of his convictions!

Poor, very poor , hamuelewi mantiki ya uchunguzi, niambie waliotajwa na dr. slaa wamepelekwa wapi? ushamuhukumu mtu nje au ndani ya bunge , kanuni na penal code zitamlinda kwa kile ulichokisema, zzk ameendesha suala hili kisheria haki itendeke, nyie mnataka giza mchana.
 
....
That was serious indeed...msameheni bure kibonde,inawezekana ana payslips 2 moja clouds ingine ccm. Ila sio kitu cha kusema kny media kuwa Zitto mpumbavu, over vitu ambavyo mwenyewe alishavitolea explanations. Alishasema, ana majina 13 ila walioficha ni kama 200+ kidogo, sasa akiwataja hao halafu story ikaishia hapo then what next??? Kukurupuka ni tatizo sana. Clouds kama wanakipenda kipindi hicho waweke watu wenye upeo wa kufikiria na ambao wataiwakilisha kampuni yao vyema. Tuko kny ushindani sasa, watu kama kibonde wanashusha hadhi ya clouds. Hata mimi sisikilizi vipindi vya clouds kwa ajili ya kibonde,na tuko wengi wa namna hiyo. Inasikitisha sana. Uhuru wa waandishi huo.

namsikiliza Gadna kupitia times fm, unamsikiliza kibonde form four na ujuaji mwingi ni ujinga mtupu
 
kushindwa kuwataja walioficha Hela Uswisi ni Ujinga,asema Kibonde. Akizungumza katika kipindi cha Jahazi leo tarehe 22.11.2012, bila kutaja jina, Kibonde amedai kuwa yeye anashangaa hata waandishi walioshindwa kumuuliza ukweli kuhusu madai ya kuwepo kwa watanzania wenye fedha nje ya nchi. Yeye anaona yule anaedai kuwa ana ushahidi wa kufichwa mabilioni nje ya nchi bila kuwataja wahusika ili kurahisisha kazi ya uchunguzi hana akili na ana nia ya kujitafutia umaarufu tu. Watangazaji wenzake akina Kayanda na Wasiwasi Mwabulambo wameonekana kukubaliana na mawazo ya Kibonde! na kusema huyu ambae anaropoka tu kuwepo kwa walioficha hela Uswisi bila kuwataja ni "MPUMBAVU"

Kwa tafsri ya moja kwa moja na bila kupinda ukweli, kwa kuwa hoja ya kuwepo kwa watanzania wenye akaunti USWISI ilitolewa Bungeni na Mhe. Zitto Kabwe Mbunge wa Chadema, kauli hii ya Kibonde itakuwa inamhusu sana mtoa hoja huyo (Mhe. Zitto) na sio mwingine.[/QUOT

Mara nyingi 'uchambuzi' wa Kibonde huwa uko biased kutetea maslahi ama ya CCM au serikali. Binafsi, sijawahi kumwona Kibonde kama mwandishi na mchambuzi anayezingatia weledi na talaama. Namuuona kama mshabiki wa sisiemu tu ambaye anafanya kwa makusudi yake na wanaomtuma kufanya hivyo. Kwa kifupi, hata kama ZZK ana mapungufu, ila kumlinganisha na Kibonde ni sawa na kulinganisha Mlima Kilimanjaro (ZZK) na kichuguu (Kibonde)
 
jamii yetu, haina tofauti na kijiwe cha kahawa, ukikaa kwenye kijiwe kuna story mbalimbali, hivyo nchi yetu kila mtu anajaribu kuleta story yake, tusikilize na tuijadili mwisho wa siku kimyaaaaaaa, mpaka sasa aliyetoa story ambayo bado haijapata mshindani ni babu wa loliondo,Kibonde ni MTANZANIA kama wewe na mimi tupo kwa pamoja kwenye kijiwe cha kahawa MH,ZITTO kaanzisha story ,halafu kaitwa na mkewe katuambia subirini nakuja kumalizia story, tumebaki tunamsubiri,tumeacha kuendelea na story zingine ,aliporudi tumejisogeza karibu yake aanzee story jamaa amekaa kimya ,tumejaribu kumkumbusha alipoishia amekaa kimya atuambii chochote ,kijiwe kimekereka kibonde kapasua jipu, anamlazimisha tuwajue je wewe hutaki kuwajua?
 
Back
Top Bottom