Dr.Slaa ajiandikisha rasmi kuwa member JF.

Dr.Slaa ajiandikisha rasmi kuwa member JF.

Status
Not open for further replies.
Kuhani, inabidi ujifunze kidogo juu ya elimu ya mapadre wakatoliki. Kabla hawajapata Udaktari huwa wamepitia miaka karibu saba ya digrii za kwanza. Falsafa inachukua miaka 2, na Theolojia inachukua miaka 4 (wanapomaliza kutegemea na upadre wao wa jimbo au utawa) wanapata elimu ambayo ni sawa na shahada, baadhi ya Seminari siku hizi wanakupa shahada kabisa. Padre wakikatoliki anapotoka Seminari huwa na angalau shahada moja.

Nikuoneshe kitu kwenye CV ya Dr. Slaa:

Kipalapala Seminary Certificate in Theology 1974 1977 CERTIFICATE (ni certificate gani inachukua miaka mitatu)
Kibosho Seminary School Certificate in Philosophy 1972 1973 CERTIFICATE

Utaona kaingia seminari baada ya kidato cha sita na kutumia kuanzia 1972-1977 (miaka mitano) kusomea certificate. Wakati ule (na sitoshangaa hata sasa) mapadre wengi wa jimbo wakihitimu hawapewi shahada bali vyeti tu. Siku hizi hasa US na nchi nyingine wamebadili kwamba ukimalizia mwaka wa Falsafa unapata BA in Philosophy na ukienda Theolojia unaweza ukamaliza na MA.

Ni kwa sababu hiyo basi alipomaliza Seminari ya Juu aliweza kuapply kwenye Chuo cha Kipapa cha St. Urban mojawapo ya vyuo vikuu vya zamani zaidi duniani (est 1627). Ingawa hili ni off topic ni kuwa mojawapo ya matatizo ya mapadre au vijana walioacha seminari baadaya theolojia tu walijikuta hawana vyeti vya kuonesha kuwa wana digrii isipokuwa stashahada tu na wakati mwingine inakuwa ngumu sana kwa wao kupata kazi "uraiani". Ndio maana wale ambao walipata nafasi ya kujiendeleza kwenye Vyuo Vikuu kama Dr. Slaa hupata heshima ya pekee kwani kama ni elimu wameisotea sana.

Hivyo utaona kuwa kuanzia 1972-1981 Dr. Slaa alikuwa anakula kitabu cha nguvu.. so ile miaka ya mwisho ya udaktari make sense...
Natumaini nitakuwa nimesaidia kidogo hapo.

Ahsante.

Kwa hiyo chuo cha Kipapa hakusomea sheria.

Maana CV inasema ana PhD ya Law.

Bachelors na Masters ya Sheria alizipatia wapi? Sidhani kama ni kwenye seminary za mikoani, kabla ya kwenda chuo cha "Kipapa."

(I wish you knew what that word means ukiwa viwanja ninavyo penda kutembelea Buguruni Sisiemu. Ushafika Buguruni CCM wewe? Kuna gambling spot moja kama Las Vegas. Mambo yose mumo!)
 
Sawa kuhani inatakiwa at least 8 yrs to accomplish altogether.
4=BACHELORS
2=MASTERS
2=PHD
 
Ahsante.

Kwa hiyo chuo cha Kipapa hakusomea sheria.

Maana CV inasema ana PhD ya Law.

Amesomea inayoitwa Canon Law (sheria ya Kanisa). Anapopata shahada yake ina level sawa na shahada ya udaktari wa sheria za Civil law.

Bachelors na Masters ya Sheria alizipatia wapi? Sidhani kama ni kwenye seminary za mikoani, kabla ya kwenda chuo cha "Kipapa."

Nimejaribu kukuelezea kuwa elimu aliyoipata miaka mitano baada ya form six (yaani falsafa na theolojia) ni equivalent ya shahada ya kwanza na ya pili. Na ndiyo alizipata elimu hizo kwenye seminari hizi hizi "za mikoani" kwani Seminari zote kuu (kipalapala, Segerea, Peramiho.. etc) zinatoa elimu ya shahada na walimu wake karibu wote ni wasomi waliokubuhu katika fani zao.

(I wish you knew what that word means ukiwa viwanja ninavyo penda kutembelea Buguruni Sisiemu. Ushafika Buguruni CCM wewe? Kuna gambling spot moja kama Las Vegas. Mambo yose mumo!)

Nakupata vizuri ndio maana najaribu kukuonesha kuwa kuna mfumo tofauti kabisa wa elimu ndani ya Kanisa Katoliki, mfumo uliotangulia mfumo tulionao sasa wa elimu. Mfumo huo bado unakubalika na kutambulika. Ndio maana padre wa Kitanzania akitoka seminari yoyote ya Bongo akiomba kufanya Masters hata hapo UDSM atapata nafasi, na akitaka kwenda kufanya Udaktari anaweza kufanya hivyo mahali popote why?

Kwa sababu elimu ya seminari ya juu ni equivalent ya elimu ya shahada ya kwanza na ya pili (sehemu nyingine) kwenye vyuo vya kawaida.
 
Amesomea inayoitwa Canon Law (sheria ya Kanisa). Anapopata shahada yake ina level sawa na shahada ya udaktari wa sheria za Civil law.

Nimejaribu kukuelezea kuwa elimu aliyoipata miaka mitano baada ya form six (yaani falsafa na theolojia) ni equivalent ya shahada ya kwanza na ya pili. Na ndiyo alizipata elimu hizo kwenye seminari hizi hizi "za mikoani" kwani Seminari zote kuu (kipalapala, Segerea, Peramiho.. etc) zinatoa elimu ya shahada na walimu wake karibu wote ni wasomi waliokubuhu katika fani zao.

Nakupata vizuri ndio maana najaribu kukuonesha kuwa kuna mfumo tofauti kabisa wa elimu ndani ya Kanisa Katoliki, mfumo uliotangulia mfumo tulionao sasa wa elimu. Mfumo huo bado unakubalika na kutambulika. Ndio maana padre wa Kitanzania akitoka seminari yoyote ya Bongo akiomba kufanya Masters hata hapo UDSM atapata nafasi, na akitaka kwenda kufanya Udaktari anaweza kufanya hivyo mahali popote why?

Kwa sababu elimu ya seminari ya juu ni equivalent ya elimu ya shahada ya kwanza na ya pili (sehemu nyingine) kwenye vyuo vya kawaida.

Basi tatizo ni CV ilivyo andikwa.

Ukisema PhD Law mtu ataelewa nini hapo?
 
Mkuu Kuhani lakini pia kumbuka kuwa kama alikwenda University baada ya masomo yake ya theology na philosophy...Then wanaweza kuwa walimpa credits depending na performance na evaluations zao.
Kutokana na hilo basi...Inawezekana kuna masomo mengine ya kwenye kozi yake ya law ambayo hakuitaji kuyachukuwa kwani alishayapitia kwenye courses zake za theology na philosophy.
I mean in terms of TRANSFERED CREDITS!
Make sense?
 
Basi tatizo ni CV ilivyo andikwa.

Ukisema PhD Law mtu ataelewa nini hapo?

mzee sidhani kama hilo ni kosa lake, ukifuata hizo CVs kwenye Bunge zina namba za ajabu kweli! jaribu kuangalia ya Rostam uone.. au ya Kingunge! lakini binafsi ningeelewa kuwa anashahada ya udaktari katika Sheria which he does.
 
Halafu pia kwasababu bado hajatangaza RASMI azma yake ya kugombea URAIS...Basi ni bora tukaanza na matatizo haya ya UFISADI.
Halafu akishatangaza kugombea URAIS...Then tuendelee na haya.
Ni maoni tu.
 
Mkuu Kuhani lakini pia kumbuka kuwa kama alikwenda University baada ya masomo yake ya theology na philosophy...Then wanaweza kuwa walimpa credits depending na performance na evaluations zao.
Kutokana na hilo basi...Inawezekana kuna masomo mengine ya kwenye kozi yake ya law ambayo hakuitaji kuyachukuwa kwani alishayapitia kwenye courses zake za theology na philosophy.
I mean in terms of TRANSFERED CREDITS!
Make sense?

Sawa.

Tatizo CV inasema PhD Law. Kabla ya hapo shule za seminari.

Unaweza ku transfer credit za seminari kwenye Law School?

Ni mpaka uambiwe kwamba hawamaanishi PhD za sheria.
 
Kuna member aliyesajiri hapa kwa jina la Dr Slaa July 1, 2007 ambaye siku zote nimekuwa nikiamini kuwa ndiye mbunge wa Karatu. Huyu wa leo nina shaka kama ndiye shujaa wetu, vinginevyo mtu kama Zitto anithibitishie tofauti.

Ametoa namba zake za simu mbili. Nina hakika ukipiga namba zote kama hayuko Bungeni au kwenye shughuli nyingine muhimu basi utapokelewa na sauti ya shujaa wetu ikiunguruma kwenye moja ya namba hizo.
 
Sawa.

Tatizo CV inasema PhD Law. Kabla ya hapo shule za seminari.

Unaweza ku transfer credit za seminari kwenye Law School?

Ni mpaka uambiwe kwamba hawamaanishi PhD za sheria.

Kuhani.. anamaanisha PhD ya sheria. Dr. Slaa ni Mwanasheria na shahada yake inatambulika hata katika Civil Law. Halafu kujibu unaweza swali la kutransfer jibu langu ni ndiyo, once ukishaelewa hili kuwa Seminari za Juu Kikatoliki ni Colleges yaani zina hadhi ya Vyuo Vikuu. Ukishalielewa hilo hutapata shida uliyonayo sasa.
 
Kuhani.. anamaanisha PhD ya sheria. Dr. Slaa ni Mwanasheria na shahada yake inatambulika hata katika Civil Law. Halafu kujibu unaweza swali la kutransfer jibu langu ni ndiyo, once ukishaelewa hili kuwa Seminari za Juu Kikatoliki ni Colleges yaani zina hadhi ya Vyuo Vikuu. Ukishalielewa hilo hutapata shida uliyonayo sasa.

ON TOP OF THAT...NONDO za seminari zinakubalika kwa sana tu!
Kuhani..Mfumo wetu wa sheria umejengwa na THEOLOGY pamoja na mambo ya FILOSOFIA!
Hivyo basi...Kama alienda kwenye LAW SCHOOL BAADA YA THEOLOGY NA PHILOSPHY...Then kama kuna madarasa ya sheria aliyachukuwa ni machache mno!
Na ndio maana inawezekana kuwa hata haikumchukuwa muda kupata hiyo phd ya law.
Ni mtizamo wangu tu.
 
Bora hata Dr. Slaa na PhD yake ya Canon Law ni Mzalendo anayeipenda nchi yake na kuitetea kuliko hao Majambazi wa CCM waliopata Degrees kutoka Harvard, Yale, John Hopkins, Columbia na shule nyingine kibao lakini bado ni vichwa pumba goigoi bin maji matupu. Dr. Slaa wewe ni Hero wetu.
 
Bora hata Dr. Slaa na PhD yake ya Canon Law ni Mzalendo anayeipenda nchi yake na kuitetea kuliko hao Majambazi wa CCM waliopata Degrees kutoka Harvard, Yale, John Hopkins, Columbia na shule nyingine kibao lakini bado ni vichwa pumba goigoi bin maji matupu. Dr. Slaa wewe ni Hero wetu.

Maneno mazito hayo mkuu!
 
Mwanakijiji,
Huyo Kuhani akitaja jina lake halisi unaweza kukurupuka mbio.Bora huishie hapo tuu,manake kama aelewi hadi hapo basi.Mimi nahisi huyu ni Chiligati.
 
Mh Dr Wilbroad Thlaa, Saitaa??? Karibu sana hapa jamvini na nina hakika tutafaidika sana na mawaidha yako moja kwa moja.
 
ON TOP OF THAT...NONDO za seminari zinakubalika kwa sana tu!
Kuhani..Mfumo wetu wa sheria umejengwa na THEOLOGY pamoja na mambo ya FILOSOFIA!
Hivyo basi...Kama alienda kwenye LAW SCHOOL BAADA YA THEOLOGY NA PHILOSPHY...Then kama kuna madarasa ya sheria aliyachukuwa ni machache mno!
Na ndio maana inawezekana kuwa hata haikumchukuwa muda kupata hiyo phd ya law.
Ni mtizamo wangu tu.

Mtizamo wako ni wrong!

Yani hapa sina mbavu.

Tanzania inafuata Common Law ya Mwingereza. Haiko based on theology au Civil Law ya Muitalia. Mkuu alisomea Religios law. CV ilivyo andikwa PhD Law ndio iko ambigious, that's it.
 
Mtizamo wako ni wrong!

Yani hapa sina mbavu.

Tanzania inafuata Common Law ya Mwingereza. Haiko based on theology au Civil Law ya Muitalia. Mkuu alisomea Religios law. CV ilivyo andikwa PhD Law ndio iko ambigious, that's it.

wrong.. even the british law is based on Canon Law. Canon Law is the foundation and basis of modern civil law. Unafikiri hicho kilatini cha kwenye sheria kinatoka wapi?
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom