Dr Mpango akiri uchumi wa nchi kuporomoka

Dr Mpango akiri uchumi wa nchi kuporomoka

Mytake , itafika wakati wote tutaongea lugha moja .

Hakuzungumzia viwanda 100 kila mkoa ifikapo 2020? Je, watalii na ndege zetu kuwaleta wasiokuwa mashoga?

Hayo yote aliyoyasema hapo Dr. Mpango hayakuwa na lazima ya kuwa yalivyo kama njia zao za kuleta mabadiliko zingekuwa ni za kutumia akili kuliko mabavu.

Tena wananchi wengi wangeelewa vizuri sana maana ya mipango yao hiyo. Sote tulisikia masifa mengi ya watu wa nje yalivyokuwa yanamiminika, hata wengine wakitamani Magufuli akawe rais wao! Tukawaulize kama mpango huo bado wanao.

Nadhani masifa haya ndiyo yaliyotuletea matatizo yalipoingia vichwani mwao na kusahau maana ya utawala bora.

Huu ni mwanzo. Nchi yetu itatikisika sana miaka hii michache ijayo.
 
Hii kitu ndiyo mbunge yule anaita "sadist..."
kuna kundi la imani fulani hapa nchini linaamini kuwatia watu dhiki ndiyo uongozi mzuri..nchi inanuka dhiki,kula shida
 
Unatembea kifua wazi, unapigwa na baridi, unapata naimonia, UNAKUFA........muda ndio msema kweli........naona maongo yao sasa wameamua kuwa wakweli.
Imebidi aseme ukweli kwasababu yeye huenda alitoa ushauri ukafekelewa chini na wakubwa kina Doto maana watu wa mataifa wanasema Doto ana sauti kuliko mwenye wizara yake.
 
Hii ni baada ya kuliambia bunge kwamba hali ni tete hasa baada ya mapato kwenye sekta ya madini kupungua kutokana na baadhi ya makampuni kusitisha uchimbaji , Ukosefu wa Ajira mpya katika nchi na kukosekana kwa mapato kutoka kwa sekta isiyo rasmi ( machinga ) kunakotokana na kukosekana kwa kumbukumbu za mapato kulikosababishwa na machinga kutokutunza kumbukumbu na kutokuwa na sehemu maalum za kufanyia biashara.

Dr Mpango amedai kwamba kushindwa kuongezwa mishahara ya wafanyakazi , na hivyo kupunguza mzunguko wa pesa ni sababu nyingine ya kuanguka kwa uchumi wa nchi .

Mytake , itafika wakati wote tutaongea lugha moja .

Numbers never LIES!!!
Hakika kuna siku wote wote kabisa(CCM na WAPINZANI TUTAONGEA LUGHA MOJA......ni swala la muda...!!
Ni uchizi kujifanya kuwa Uchumi unakua ilhali unakwenda arijojo siku baada ya siku...Time gona Tell!

Hivi ukimwuliza Waziri Mpango na Rais Magufuli wanapowadanganya Watz mbumbumbu kuwa makusanyo ni 1.3 T kwa mwezi tangu wameingia MADARAKANI uchumi unaporomoka vipi? Wanasema wanajenga SGR,Stieglers Gorge,Flyover na Viwanda uchumi unaporomoka vipi tena???

Nafikri huu ni wakati wa kuanza kuitambua hii Serikali iliyoko Madarakani inafanya nini hasa tangu iingie madaraka....zaidi ya kubaki kujisifu na ubabe wa kijinga......Ni wakati wa Watanzania sasa kuamka na kuanza kuihukumu hii Serikali ya watu laghai na wababaishaji..!!
 
Hakuzungumzia viwanda 100 kila mkoa ifikapo 2020? Je, watalii na ndege zetu kuwaleta wasiokuwa mashoga?

Hayo yote aliyoyasema hapo Dr. Mpango hayakuwa na lazima ya kuwa yalivyo kama njia zao za kuleta mabadiliko zingekuwa ni za kutumia akili kuliko mabavu.

Tena wananchi wengi wangeelewa vizuri sana maana ya mipango yao hiyo. Sote tulisikia masifa mengi ya watu wa nje yalivyokuwa yanamiminika, hata wengine wakitamani Magufuli akawe rais wao! Tukawaulize kama mpango huo bado wanao.

Nadhani masifa haya ndiyo yaliyotuletea matatizo yalipoingia vichwani mwao na kusahau maana ya utawala bora.

Huu ni mwanzo. Nchi yetu itatikisika sana miaka hii michache ijayo.
Natafuta clip ya Mh Msigwa akimweleza Dr Mpango kuhusu ku colapse kwa uchumi wa Tanzania ambapo nimekumbuka kipande hiki " WE TOLD YOU DR MPANGO BUT YOU DONT LISTENED " kama kuna mtu anayo clip hii nitashukuru akiweka hapa , ule ulikuwa unabii wa kiroho
 
Hii ni baada ya kuliambia bunge kwamba hali ni tete hasa baada ya mapato kwenye sekta ya madini kupungua kutokana na baadhi ya makampuni kusitisha uchimbaji , Ukosefu wa Ajira mpya katika nchi na kukosekana kwa mapato kutoka kwa sekta isiyo rasmi ( machinga ) kunakotokana na kukosekana kwa kumbukumbu za mapato kulikosababishwa na machinga kutokutunza kumbukumbu na kutokuwa na sehemu maalum za kufanyia biashara.

Dr Mpango amedai kwamba kushindwa kuongezwa mishahara ya wafanyakazi , na hivyo kupunguza mzunguko wa pesa ni sababu nyingine ya kuanguka kwa uchumi wa nchi na wakumbatie teknolojia kwenye Utendaji wa serikali kama vile kwenye kaomba na kutoa vibali la sivyo tutapata tabu.

Mytake , itafika wakati wote tutaongea lugha moja .
Wapunguze kodi, taasisi na bodi za udhibiti bidhaa, Ningependa kuwaambia tena watu wanaofurahia pale uchumi unaposhuka kisa CCM inaumbuka kwamba umaskini ukizidi Tanzania hauchagui mwanachama wa CCM pekee.
 
Hahahahaha!!
Nimecheka sana mkuu
Huu ni ukweli mtupu juzi nimemkuta Mzee mmoja kabeba makaratasi kibao mara akafika mahali akawa amekaa akaanza kutik kwenye zile karatasi jamaa pembeni wakanishtua wakaniambia Mzee baba kabet
Ukipita mitaa ya dar ea salaam kila mtu utamkuta ana kalamu..unaweza kujiuliza "watu siku hizi wanapenda sana elimu nini?"..kumbe kalamu wanazitumia kutikia mikeka yao iliyokubali
 
mkuu tumemuomba sana moderator atuwekee juu ile clip lakini bila mafanikio , maswali kama haya yangepungua sana
Niambie tarehe ya hotuba mimi nitaipaisha humu, halafu uniambie kuanzia dakika ngapi.
 
Hii ni baada ya kuliambia bunge kwamba hali ni tete hasa baada ya mapato kwenye sekta ya madini kupungua kutokana na baadhi ya makampuni kusitisha uchimbaji , Ukosefu wa Ajira mpya katika nchi na kukosekana kwa mapato kutoka kwa sekta isiyo rasmi ( machinga ) kunakotokana na kukosekana kwa kumbukumbu za mapato kulikosababishwa na machinga kutokutunza kumbukumbu na kutokuwa na sehemu maalum za kufanyia biashara.

Dr Mpango amedai kwamba kushindwa kuongezwa mishahara ya wafanyakazi , na hivyo kupunguza mzunguko wa pesa ni sababu nyingine ya kuanguka kwa uchumi wa nchi .

Mytake , itafika wakati wote tutaongea lugha moja .
 
Mikoa na halmashauri zilishajipanga kudhibiti hawa machinga jina kufanya biasha kila sehemu.. Akaja mwamba akasema wapange hata getini ikulu ili mradi kuna wateja.. Kinachofanyika sasa hivi watu wamefunga biashara za maduka na kuajiri wamachinga..
 
Waziri Mpango mm long ago niliona kabisa hafai wizara ya fedha.. I knew hawezi wizara hii..!! Nategemea ataweza tolewa aiseee..!!
 
Back
Top Bottom