Dr Mpango akiri uchumi wa nchi kuporomoka

Dr Mpango akiri uchumi wa nchi kuporomoka

Mpango nilimuheshimu sana alipojieleza issue ya Makonda kwenye kodi ya makontena.

Mpaka hapo nilikuwa namchukulia kuwa just another Magufuli stooge. Ila pale nilipomsikiliza nikaona kama kuna matumaini ya japo kidogo ya mtu mwenye professional standards na respect for intellectual honesty.

Dr. Mpango ana mengi ya kujibu, na pengine kakosea mengi.

Ila kuna sehemu moja kajionesha kwamba ni mtu wa integrity kuliko siasa za kujipendekeza.

Jinsi alivyo deal na Makonda.

Tatizo likaja kuonekana wazi kwamba hata washauri wa rais wanapofanya maamuzi sahihi, rais anazembea.

Pale Dr. Mpango alikuwa presidential kuliko Magufuli, alimu expose Magufuli kwamba ukali wote wa Magufuli ni kwa watu fulani tu.

Wwatu kama Dr. Mpango wakimpa cards Magufuli acheze sawa, Magufuli analeta siasa za kuwaogopa watu fulani.

Pale nilimkubali sana Dr. Mpango kusema ukweli.

Na nikaweka points kwamba kumbe inawezekana huyu mtu akasimamia ukweli.

Na hizi habari za kusema uchumi unafanya vibaya nimekuwa nikizisema kitambo hapa JF.

Dr. Mpango angeendelea kuimba uchumi unakua, ningemuona mnafiki.

Ila karudi ku i redeem serikali kwamba kuna watu wanaweza kusema ukweli mchungu, hata katika context ya serikali, ambayo, ukweli ni jinai.
Nakubaliana na wewe kuwa mh rais ni mkali na huchukua hatua kwa baadhi ya watu tu wengine kutokana na unasaba nao anaona haya kuwachukulia hatua, kwa tuhuma alizozitoa mh Dr Mpango kwa Makonda ingetosha kabisa kwa mh Rais wetu mpendwa kuwa ameshamfukuza kazi na hatua zaidi dhidi yake zimekwisha chukuliwa ikiwemo kufunguliwa kesi za kuhujumu uchumi, matumizi mabaya ya ofisi ya umma nk.
Eneo lingine ninalolitazama ni kwa wasaidizi wa mh Rais kutomueleza ukweli kwa sababu ama wanamhujumu Rais au wameshamgundua Rais wetu ni mtu asiyependa kukosolewa hivyo hawana namna zaidi ya kwenda nae vile anavyopenda yeye, nachelea kusema hivyo kwasababu Urais ni taasis, mh rais ana wasaidizi lukuki
 
Hii ni baada ya kuliambia bunge kwamba hali ni tete hasa baada ya mapato kwenye sekta ya madini kupungua kutokana na baadhi ya makampuni kusitisha uchimbaji na kukosekana kwa mapato kutoka kwa sekta isiyo rasmi ( machinga ) kunakotokana na kukosekana kwa kumbukumbu za mapato kulikosababishwa na machinga kutokutunza kumbukumbu na kutokuwa na sehemu maalum za kufanyia biashara.

Dr Mpango amedai kwamba kushindwa kuongezwa mishahara ya wafanyakazi , na hivyo kupunguza mzunguko wa pesa ni sababu nyingine ya kuanguka kwa uchumi wa nchi .

Mytake , itafika wakati wote tutaongea lugha moja .

Jingalao et al njooni mpongeze juhudi za "Rais wetu mpendwa Dr John Joseph Pombe Magufuli".
Nasubiri mawazo ya stroke na magonjwa mtambuka juu ya hili

Utasubiri mpaka nyasi ziote lakini hutawaona.
 
We subiri tuu utakapo fika wakati watumishi wa Serikali wanakaa miezi miwili hakuna mshahara kama Watumishi wa Sahara media ndio watakapo acha zile nyimbo zao za mbele kwa mbele!

Na si muda mrefu ujao
 
Hii ni baada ya kuliambia bunge kwamba hali ni tete hasa baada ya mapato kwenye sekta ya madini kupungua kutokana na baadhi ya makampuni kusitisha uchimbaji , Ukosefu wa Ajira mpya katika nchi na kukosekana kwa mapato kutoka kwa sekta isiyo rasmi ( machinga ) kunakotokana na kukosekana kwa kumbukumbu za mapato kulikosababishwa na machinga kutokutunza kumbukumbu na kutokuwa na sehemu maalum za kufanyia biashara.

Dr Mpango amedai kwamba kushindwa kuongezwa mishahara ya wafanyakazi , na hivyo kupunguza mzunguko wa pesa ni sababu nyingine ya kuanguka kwa uchumi wa nchi .

Mytake , itafika wakati wote tutaongea lugha moja .
Hii ndio habari ambayo watu wengi wanataka kusikia kushindwa kwetu Ila kwangu ni mwamzo wa Taifa jipya linalojitegemea na kifuata misingi Sawa ya Uchumi
 
Mpango nilimuheshimu sana alipojieleza issue ya Makonda kwenye kodi ya makontena.

Mpaka hapo nilikuwa namchukulia kuwa just another Magufuli stooge. Ila pale nilipomsikiliza nikaona kama kuna matumaini ya japo kidogo ya mtu mwenye professional standards na respect for intellectual honesty.

Dr. Mpango ana mengi ya kujibu, na pengine kakosea mengi.

Ila kuna sehemu moja kajionesha kwamba ni mtu wa integrity kuliko siasa za kujipendekeza.

Jinsi alivyo deal na Makonda.

Tatizo likaja kuonekana wazi kwamba hata washauri wa rais wanapofanya maamuzi sahihi, rais anazembea.

Pale Dr. Mpango alikuwa presidential kuliko Magufuli, alimu expose Magufuli kwamba ukali wote wa Magufuli ni kwa watu fulani tu.

Wwatu kama Dr. Mpango wakimpa cards Magufuli acheze sawa, Magufuli analeta siasa za kuwaogopa watu fulani.

Pale nilimkubali sana Dr. Mpango kusema ukweli.

Na nikaweka points kwamba kumbe inawezekana huyu mtu akasimamia ukweli.

Na hizi habari za kusema uchumi unafanya vibaya nimekuwa nikizisema kitambo hapa JF.

Dr. Mpango angeendelea kuimba uchumi unakua, ningemuona mnafiki.

Ila karudi ku i redeem serikali kwamba kuna watu wanaweza kusema ukweli mchungu, hata katika context ya serikali, ambayo, ukweli ni jinai.
Nakubaliana na wewe kuwa mh rais ni mkali na huchukua hatua kwa baadhi ya watu tu wengine kutokana na unasaba nao anaona haya kuwachukulia hatua, kwa tuhuma alizozitoa mh Dr Mpango kwa Makonda ingetosha kabisa kwa mh Rais wetu mpendwa kuwa ameshamfukuza kazi na hatua zaidi dhidi yake zimekwisha chukuliwa ikiwemo kufunguliwa kesi za kuhujumu uchumi, matumizi mabaya ya ofisi ya umma nk.
Eneo lingine ninalolitazama ni kwa wasaidizi wa mh Rais kutomueleza ukweli kwa sababu ama wanamhujumu Rais au wameshamgundua Rais wetu ni mtu asiyependa kukosolewa hivyo hawana namna zaidi ya kwenda nae vile anavyopenda yeye, nachelea kusema hivyo kwasababu Urais ni taasis, mh rais ana wasaidizi lukuki na wabobevu hasa kwenye maeneo kadha wa kadha, kuanzia kwa taasis yetu adhimu ya idara ya usalama wa taifa, mawaziri, makatibu wakuu, wasaidizi binafsi, chama chake nk hawa wote sitegemei kama wamekaa kimya kwa baadhi ya mambo yanayojitokeza nchini, kiukweli tunapiga hatua kumi mbele na kurudi hatua sabini nyuma halafu tunajipongeza, hii sio sawa.
Pamoja na yote mh Rais kwa maoni haya uongozi wake utakumbukwa kwa yafuatayo SGR ikikamilika, madaraja ya juu, mradi wa kufua umeme wa Stigler gorge, ATCL, ukuta wa mererani, kuhamia dodoma nk nk, pamoja na mazuri yote haya yanaweza kumezwa na upoteaji wa watanzania wenzetu pasipo kuwa na maelezo ya kina, watu wasiojulikana, ukandamizwaji wa demokrasia, ujasiriamali wa kisiasa, kesi nyingi zaidi za wapinzani wake kisiasa nk nk, bahati mbaya sana binadamu hukumbuka mabaya zaidi kuliko mema.

Ushauri wangu kwake ni anao muda wa kurekebisha hizo changamoto tajwa hapo juu, ni uamuzi na utashi wake binafsi vile atakavyo taka vizazi vijavyo vimkumbuke kwasababu historia yako mwenyewe unaiandika wewe mwenyewe wengine kazi yao ni kuinakili tu...
 
Sijajua watu hufatilia vipi habari yaani MTU anaongelea kisehemu kimoja tuu cha changamoto as if hotuba iliongelea hapo tuu?? Kaongelea viwanda kuongezeka,barabara,madaraja,meli,ndege zilizoongezeka,maboresho ya elimu,afya,maji,makusanyo ya kodi kuongezeka nk. Kwanini tunasite kaeneo ka changamoto tuu? Au ndoile Fanya mema elfu ntakumbuka lile baya moja??
 
Hata mimi nayashangaa haya Machadema, kwa mujibu wa waziri kodi ya PAYE imepanda na ajira za mikodini zimeongezeka kuliko wakati wowote ule katika historia ya Tanzania, hii imesababisha uchumi wa nchi kupaa kama ule wa Ujerumani.
Kwani ajira za migodini zinachangia asilimia ngapi ya P.A.Y.E?

Walimu, wanajeshi, polisi, na wafanyakazi wote wanaolipa P.A.Y.E uje kufananisha na wafanyakazi 500 wa Acacia, hebu tufanye 1,000 au hata 5,000.

Kwa taarifa yako tu (maana naona umelishikia bango hili suala la P.A.Y.E), kodi hii kulinganisha na mwaka jana, imeongezeka kwa asilimia 3 from 2.278TR to 2.343TR.

Mtu akisema changamoto, haimaanishi hajafanikiwa, amefanikiwa kupata kodi zaidi ila hakufika lengo alilolitaka kwa sababu ya changamoto alizozitaja. Hivi hili nalo nj gumu kuelewa? Mbona mimi darasa la saba na naelewa vizuri?

Unaweza kufananisha mapato ya serikali mwaka 2017/18 na mwaka 2018/19? Yameongezeka au yamepungua/ Labda nikuulize hilo.
 
Msema kweli ni mpenzi wa Mungu.
Dr Mpango hata akifukuzwa kazi leo, ametufumbua macho.
Vianzo vya kodi zinazoiendesha serikali vimetetereka.
Biashara nyingi zimefungwa.
Suala la mgogoro wa madini unaeleweka.
Kueleweka migodi kufunwa ni kitu kitu kimoja, na kodi kukata kitu kingine.
Sasa tumesikia vile vile juu ya kutolipa kodi kwa machinga.

Hapo nimetahayari kidogo.
Hivi kama tax base, machinga wana segment ganibkstika uchumi wa Taifa?
Si vibaya wakilipa kodi lakini kwa mawazo yangu sasa uchumi unatafuta unyasi wa pa kujishikilia.
 
Muzungu alikuwa anachukuwa kodi ya kichwa, yaani kila binadamu mwenye kichwa alilipa kodi, uwe na kazi au usiwe, watu wakikuwa wanakimbia vijiji vyao kutafuta kazi kulipa kodi, mbona hakufilisia na aliweza kuendesha koloni lake?

Kwanza Muzungu ndo aliojenga karibia kila kitu tunachotumia, kwa kutumia pamoja na kodi ya kichwa!
 
Changamoto ni kwamba hata hao Machinga, Jiwe anasema wafanye biashara barabarani bila kufuata utaratibu wala any kind of regulation kwa sababu walipigia kura.

Sasa sijui huyo Daktari wa Pesa, hiyo kodi ataipata wapi!
 
Muzungu alikuwa anachukuwa kodi ya kichwa, yaani kila binadamu mwenye kichwa alilipa kodi, uwe na kazi au usiwe, watu wakikuwa wanakimbia vijiji vyao kutafuta kazi kulipa kodi, mbona hakufilisia na aliweza kuendesha koloni lake?

Kwanza Muzungu ndo aliojenga karibia kila kitu tunachotumia, kwa kutumia pamoja na kodi ya kichwa!
Poor reasoning mkuu!
 
Sijajua watu hufatilia vipi habari yaani MTU anaongelea kisehemu kimoja tuu cha changamoto as if hotuba iliongelea hapo tuu?? Kaongelea viwanda kuongezeka,barabara,madaraja,meli,ndege zilizoongezeka,maboresho ya elimu,afya,maji,makusanyo ya kodi kuongezeka nk. Kwanini tunasite kaeneo ka changamoto tuu? Au ndoile Fanya mema elfu ntakumbuka lile baya moja??
anaweza akataja mafanikio mengi lakini akagusa changamoto chache ambazo zinachafua mafanikio yote
mfano anaposema mapato yanashuka hii ina maana tunafinance miradi kwa mikopo(ambayo ina riba kubwa)
wafanyakazi hawapandishwi mishahara-hapa anamaanisha mkuu hajui kuwa ukitoa hela unapata hela
mpango amelipiga jiwe kwa akili sana
anamwambia kubania hela hakuongezi hela kiuchumi
 
Mnatumia nguvu kubwa kwenye masuala ambayo hayna maana. Ni uongo mtupu, mkiambiwa muonyeshe mahali kwenye hotuba ile panapoonyesha hayo mabaya aliyoyasema mnakimbia.
Aisee....kazi mnayo!
 
Ndo hivyo, kulipa kodi siyo hiari, ni lazima kwa kila raia, hata Muzungu hufanya hivyo!
Sasa kwa nini kodi ya kichwa haianzishwi?
Vijiwe si unaviona, kama wakoloni waliweza, sisi tunashindwa nini?
 
Back
Top Bottom