Dr Mpango akiri uchumi wa nchi kuporomoka

Dr Mpango akiri uchumi wa nchi kuporomoka

Sasa kwa nini kodi ya kichwa haianzishwi?
Vijiwe si unaviona, kama wakoloni waliweza, sisi tunashindwa nini?


Hata mimi sijui ni kwa nini hawarudishi kodi ya kichwa, labda wanaogopa vilio kutoka kwa watu, Waafrika sisi ni wavivu hatutaki kufanya kazi, na hii kodi ilikuwa siyo maarufu enzi za Muzungu ilichukiwa lkn Muzungu hakujali, ilikuwa ni lazima ulipe kama hauna hela tafuta kazi ili upate kodi yao, sasa baada ya Uhuru kama yalivyo mambo mengine tukaona na ujinga na unyanyasaji tukaifuta.

Lkn ndo iliyotumika kukarabati barabara za vijijini na mambo mengine, leo vijana wako vijiweni wakimshangilia Mondi na kujadili analala na Mwanamke gani.
 
Muzungu alikuwa anachukuwa kodi ya kichwa, yaani kila binadamu mwenye kichwa alilipa kodi, uwe na kazi au usiwe, watu wakikuwa wanakimbia vijiji vyao kutafuta kazi kulipa kodi, mbona hakufilisia na aliweza kuendesha koloni lake?

Kwanza Muzungu ndo aliojenga karibia kila kitu tunachotumia, kwa kutumia pamoja na kodi ya kichwa!
Empty set kabisa , kwahiyo kodi ya kichwa ya mababu zako wa ccm ndio ilijenga reli ya kati na ofis nyingi za umma.


Hii nchi kuendelea ni kazi kweli kweli Kama mtu mzima anashindwa kujionea aibu kwa kuandika ujinga wa namna hii
 
Ndo hivyo, kulipa kodi siyo hiari, ni lazima kwa kila raia, hata Muzungu hufanya hivyo!
Naomba kujifunza kitu ili unitoe tongo tongo, unaweza kuniambia sheria gani na gani za kodi zinazotumika Tanzania na za mwaka upi, wala haina haja ya kunukuu vifungu vya sheria hizo
 
Empty set kabisa , kwahiyo kodi ya kichwa ya mababu zako wa ccm ndio ilijenga reli ya kati na ofis nyingi za umma.


Hii nchi kuendelea ni kazi kweli kweli Kama mtu mzima anashindwa kujionea aibu kwa kuandika ujinga wa namna hii


Sijasema hivyo, ila kodi ya kichwa ilitumika pia kwenye mambo ya maendeleo, wakati Muzungu barabara zote za vijijini zilikuwa zinapigwa greda, na kila baada ya kilometa kadhaa kuna vijana walipiga kambi kazi yao kukagua barabara wakiona shimo wanafukia, na walilipwa, leo hii hadi Raisi aje ndo greda linapita.
 
Hata mimi sijui ni kwa nini hawarudishi kodi ya kichwa, labda wanaogopa vilio kutoka kwa watu, Waafrika sisi ni wavivu hatutaki kufanya kazi, na hii kodi ilikuwa siyo maarufu enzi za Muzungu ilichukiwa lkn Muzungu hakujali, ilikuwa ni lazima ulipe kama hauna hela tafuta kazi ili upate kodi yao, sasa baada ya Uhuru kama yalivyo mambo mengine tukaona na ujinga na unyanyasaji tukaifuta.

Lkn ndo iliyotumika kukarabati barabara za vijijini na mambo mengine, leo vijana wako vijiweni wakimshangilia Mondi na kujadili analala na Mwanamke gani.
hivi hii kodi si ndo moja ya sababu ya kupata ukinzani na kuondolewa pia.

We wataka irudishwe ili watu wapinge na kuiondoa serikali yenu

kama ambavyo serikali inatafuta unyasi wa kujificha ndivyo na ww unatafuta shimo la kuingiza kichwa. hoja yako nyepesi sana
 
Headind isome tanzanite sio tanzania
Huyo ni great thinker. Ukiwa na uwezo wa kusoma between the lines, hungeona kama kuna kosa kwa yeye kuandika Tanzania badala ya hiyo uliyoandika Tanzanite. Watu tumemuelewa ndiyo maana comments zinaeleweka.
 
Hata mimi sijui ni kwa nini hawarudishi kodi ya kichwa, labda wanaogopa vilio kutoka kwa watu, Waafrika sisi ni wavivu hatutaki kufanya kazi, na hii kodi ilikuwa siyo maarufu enzi za Muzungu ilichukiwa lkn Muzungu hakujali, ilikuwa ni lazima ulipe kama hauna hela tafuta kazi ili upate kodi yao, sasa baada ya Uhuru kama yalivyo mambo mengine tukaona na ujinga na unyanyasaji tukaifuta.

Lkn ndo iliyotumika kukarabati barabara za vijijini na mambo mengine, leo vijana wako vijiweni wakimshangilia Mondi na kujadili analala na Mwanamke gani.
Akiri ndogo inafikiria vitu vidogo kama hivi.
Mazingira mazuri ya kibishara yanawezesha mtu mmoja kuajiri wamia kama sio maelfu ya watu na kulipa mamillion ya pesa.
Hiyo kodi ya kichwa kila mtu atalipa shingapi?
Mda mwingine uwe unafikiria beyond your thinking capacity.
Mpuuzi sana wewe
 
Muzungu alikuwa anachukuwa kodi ya kichwa, yaani kila binadamu mwenye kichwa alilipa kodi, uwe na kazi au usiwe, watu wakikuwa wanakimbia vijiji vyao kutafuta kazi kulipa kodi, mbona hakufilisia na aliweza kuendesha koloni lake?

Kwanza Muzungu ndo aliojenga karibia kila kitu tunachotumia, kwa kutumia pamoja na kodi ya kichwa!
So? Tulipe na sisi kodi ya kichwa? Mwambieni mzee akubali tu gari linamshida hili
 
hivi hii kodi si ndo moja ya sababu ya kupata ukinzani na kuondolewa pia.

We wataka irudishwe ili watu wapinge na kuiondoa serikali yenu

kama ambavyo serikali inatafuta unyasi wa kujificha ndivyo na ww unatafuta shimo la kuingiza kichwa. hoja yako nyepesi sana


Ndo hivyo lkn wakati Muzungu tuliichukia na kuipinga lkn tulilipa kulikuwa hakuna namna.
 
mimi huwa najiuliza kila siku huo uchumi unaokua unakulia wapi wakt maisha ni magumu kiasi hiki[emoji33][emoji33]
 
So? Tulipe na sisi kodi ya kichwa? Mwambieni mzee akubali tu gari linamshida hili


Kila mtu ni lazima alipe kodi, Dunia yote iliyostaarabika ni hivyo, sasa wewe ni mvivu na mchwa unapenda kuishi kwa gharama ya wengine na ndo maana huoni umuhimu wa kulipa kodi!
 
Dk mpango again " safi sana " siku zote ukweli hupanda ngazi na uongo hupanda lift " na ijapokuwa uongo hutangulia kufika " lakini ukweli ufikapo huweka kila kitu wazi
 
Ni bora iwe hivyo..na kuna mpango wa kuwahamasisha watu wapunguze kutumia hela kwenye matumizi yasiyo ya lazima..jiwe lazima ataisoma namba yeye..Viwanda vya bia na soft drinks vitafungwa..makampuni ya simu yatajuta kuwekeza..pesa kwenye kibubu bank zinakufa....mabasi ya mikoani yatasafiri matupu.wenye magari binafsi wataweka mafuta kidogo kwa ajili ya safari muhimu tu..nguo hakuna kununua mara kwa mara nk...Jiwe atahutubia Taifa kazi imemshinda..wote semeni AMEN
Hiyo siku ikifika utakuwa unatafuta nchi ya kukimbilia badala ya kusubiri Jiwe kutoka madarakani. Refer to Venezuela na Zim. Na Wabongo wengi mlivyokuwa na elimu ya kuungaunga hata sijui mtakimbilia nchi gani.
 
Shusha nondo hata kdogo mkuu!
Maana napenda haya mambo ya entrepreneurship hatari!
Nimekuelewa kuna topics nyingi moja wapo ni hii ''Entrepreneur and His Environment'' Hapa tuna jadili mambo yanayo mzunguka huyu majasiliamali ambayo yanaweza kuathiri biashara yake kuanzia kwenye familia hadi kimataifa ila nita ku 'pm'
 
Nimekuelewa kuna topics nyingi moja wapo ni hii ''Entrepreneur and His environment'' Hapa tuna jadili mambo yanayo mzunguka huyu majasiliamali ambayo yanaweza kuathiri biashara yake kuanzia kwenye familia hadi kimataifa ila nita ku 'pm'
Nitashukuru Sana mkuu
 
Back
Top Bottom