Mkuu, acha kujiliza ili kutafuta huruma ya wale waioifahamu Mafia. Awali ya yote, mimi sio mwenyeji na wala sina nasaba yoyote na Mafia hivyo sina interest yoyote kwa haya ninayosema tofauti na wewe ambae una interest ktk masuala ya viwanja. Si kweli hata kidogo, na huo ni uzushi uliovuka mipaka ambao unapaswa kuuonea aibu kudai kwamba kuna ubaguzi dhidi yenu. Generally speaking, over 95 % ya Wamafia ni Waislamu na majority ya watumishi wa umma ni Christians. Lakini hata hivyo, si kweli hata kidogo kwamba kuna ubaguzi wowote ule. Makanisa yote pale mafia, hususani Kilindoni yamezungukwa na wakazi wa mafia ambao ni waislamu huku kanisa la Lutheran likiwa karibu kabisa na Madrasa na lile la Katoliki likiwa umbali mfupi tu toka Msikiti Mkuu wa Mafia. Je, kungekuwa na huo ubaguzi unaosema wewe hayo ; yangefanyika?! Ukweli bado unabaki pale pale, hata kama nanyi mna haki ya kupata ardhi Mafia na Wamafia wenyewe wana haki hiyo hiyo. Na kwavile Watumishi wapo powerfully economically as well as kiutawala/mamlaka; hawa wenyeji lazima wapewe special attention kwavile hawana ubavu wa ku-compete na nyinyi kwenye fair(unfortunately, hata hiyo hapo sio fair) play ground. Hata mzazi mwenye busara, ana aina yake ya kum-treat mtoto aliye na mapungufu kwa kulinganisha na wengine. Nyerere aliposema madini yaachwe hadi Watanzania watakapokuwa na uwezo wa kuyachimba haikuwa ubaguzi bali alifahamu ktk mazingira kama yale Wa TZ wasingenufahika(ingawaje hata sasa hatunufaiki). Hivyo, ingawaje hatuwezi kusema viwanja mafia visigawanywe hadi wenyeji watakapokuwa na the same competitive power as watumishi wa umma (plz, usipotoshe, sio wageni na wakristo); lakini bado kuna umuhimu wa namna gani wenyeji wanaweza na wao kunufaika na ardhi za babu zao.Huo Mkuu, sio ubaguzi! Achana na kilio cha propaganda cha kuhitaji huruma ya watu humu ndani. Hebu angalia hiyo list, labda kama unaikana. Wengi hapo ni Watumishi wa halmashauri. Hapo fairness itatoka wapi?! Nami nina uhakika, wengi wao hapo wanachukuwa viwanja wakati walishapata awamu ya kwanza walipogawa viwanja vya Dongo; sasa kama sio ulafi tuite nini?! Likewise, wengine hapo wanachukua viwanja ili baadae waviuze wakati wengine shida yao wavitumie kwa makazi; wakishindwa kujenga wao, basi angalau watoto wao.