Come back Kikwete: Uliwezaje kufanya yote haya?

Come back Kikwete: Uliwezaje kufanya yote haya?

Narudia tena, Kikwete alikuwa kiongozi bhana acheni utani
 
Mwanafunzi aliyekosa mkopo, hajafanya wajibu gani! Acha ukenge!
Pamoja na ukenge wangu! Watanzania huwa tunatazama vitu kwa ''mafupi yake ''na sio ''mapana yake''! Huyo aliyeanzisha thread anamsifia Kikwete lakini anashindwa kujua kuwa haya matatizo yanayotokea sasa mengi yalisababishwa na huyo anayemsifia. Kikwete alijenga ''uchumi bandia.'' Hakuwa anaangalia mbele zaidi ya mwaka. Kila kitu alikuwa anafanya bila kujali kesho kutatokea nini... Amekopa na kuacha madeni mengi. Na nasema sitaacha ukenge wangu kabla watu akama nyie hamjaelewa umuhimu wa kazi
 
nahisi Jk alikopa sana pia alijua kuongea na wafadhili wakaweka fedha kwenye program kadhaa. Huyu Jp hajui kutafuta marafiki kwaajili ya kudhamini program flaniflani na vilevile kakuta mideni ndii. Mwakajana tulisema kukopa kumezidi serikali ikadai hakunashida inamudu denilake,na kinamwigulu wakapigiwa makofi kwa majibu hayo,leo hii makamu analalamika madeni yanawatesa Sasa najiuliza hii serikali inajua kesho yake kweli?
Hivi tuna viongozi wenye vission kweli? Mbona nikama hawaoni mbele? Leo unapongeza jambo kesho unalalamika linakuumiza? Tizama sasaivi vyuo vya private vingi vitafungwa kwa kushindwa kujiendesha,serikali ilishawishi vyuo viwevingi na kupeleka wanafunzi wengi kwa kuwapa mikopo leo chali mikopo hamna,pesa za kulipa maprof. hamna labda tufuge kuku kwenyehayo majengo!!
Ni hatari kubwa kuongozwa na kiongozi asiyeona mbali( walau miaka mitano mbele).

Mzee Mwinyi alikuta Nchi inanuka Uvundo wa dhiki na Umaskini na Hazina kuu haikuwa hata na fedha za kulipia Mzigo wa Mafuta mpaka tulipopigwa Jeki na PM wa Zimba we ya Mugabe Mataifa makubwa yamekata Misaada lakin Ilimchukua Miaka miwili tu Mzee Yule kutokomeza Foleni zote za bidhaa adimu na ndio ukawa Mwanzo wa Nchi kufunguka na watu kuanza kujenga na hata hii Dsm unayoina leo ni Matokeo ya Mwinyi kuvunja Ukiritimba na urasimu wa kijamaa.

Hakuna Rais alieikuta hii Nchi iko hovyo Kama Mzee Mwinyi sema tofauti yake na Marais wengine ni kutojikweza kwake na kujishaua Kama Wenzie.
 
Nchi ilikuwa inasonga mbele kumbe, loh!! Watz wengi ni watu waongo, wanafiki, na waliojawa na wivu....

Deni la taifa lilifika trillion 50 kama umesahau.....
nyoko wewe, jk ameacha deni la taifa trilion 40, jamaa kishalifikisha trilion 51 ndani ya miezi 9 tu ya uongoz wake! kuwa mkweli
 
Eeh kumbe Kikwete alileta kweli maisha bora kwa kila Mtanzania?
Sio kila mtanzania lakini at least hali ilikuwa nzuri kulinganisha na sasa. Leo hii Bariadi gunia la Mahindi linauzwa elfu sabini (70,000-) unategemea kuna maisha hapo zaidi ya kurudi kule kwenye mlo Mmoja.

Idara zote za serikali hazijapatiwa hela ya kuendesha ofisi, kwa mwaka huu walipata mara moja tu mwezi July unashangaa ukiingia ofisi za serikali jamaa hawana hata kalamu za kuandikia wanaiba za watoto wao nyumbani. Photocopy ndio imesahaulika wengine wanaandika barua kwa mikono za kiofisi printa hazina wino. Ujima unarudi kwa kasi sana
 
Kuna uzi ulitupiwa humu jana kwamba serikali inalipa over 900bilions kama madeni, may be hiyo ndio sababu
 
Pamoja na ukenge wangu! Watanzania huwa tunatazama vitu kwa ''mafupi yake ''na sio ''mapana yake''! Huyo aliyeanzisha thread anamsifia Kikwete lakini anashindwa kujua kuwa haya matatizo yanayotokea sasa mengi yalisababishwa na huyo anayemsifia. Kikwete alijenga ''uchumi bandia.'' Hakuwa anaangalia mbele zaidi ya mwaka. Kila kitu alikuwa anafanya bila kujali kesho kutatokea nini... Amekopa na kuacha madeni mengi. Na nasema sitaacha ukenge wangu kabla watu akama nyie hamjaelewa umuhimu wa kazi

1) Ukiona Maigizo ya Utumishi ya kusaka vyeti bandia Jua hiyo system ya Utumishi imekuwa installed wakati wa JK
2) ukiona Watu wanalalamika ajira za Serikalini kusitishwa Jua ni huyo huyo Jk ndie aliezifungua baada ya kufungwa kwa Miaka 11
3) Ukiona Mwaka wa kwanza tu wa Magu anahenya na Mzigo wa Wanafunzi tambua kuwa Wanafunzi waliopata degree kwa Mkopo wakat wa Jk wanazidi wanatanzania wote waliokuwa na Shahada kuanzia kuumbwa Dunia mpaka 2005
4) Ukiona tunajifaragua Tanzania ya Viwanda Tambua Miradi mikubwa yote ya Umeme ya kuweza kuendesha hivyo viwanda ni Kazi ya Jk
5) Pamoja na Hila zenu na uongo wenu wa kudai Gesi inapelekwa Msoga lakin Jk ndie kaisafirisha kutoka Umakondeni mpaka inapohitajika
6) Ukiona tunataka Kuandamana Nchi nzima kwny Ukuta Jua tunataka Hali ya Demokrasia na uhuru tunataka irudi Kama wakat wa Jk
7) ...
 
Pamoja na ukenge wangu! Watanzania huwa tunatazama vitu kwa ''mafupi yake ''na sio ''mapana yake''! Huyo aliyeanzisha thread anamsifia Kikwete lakini anashindwa kujua kuwa haya matatizo yanayotokea sasa mengi yalisababishwa na huyo anayemsifia. Kikwete alijenga ''uchumi bandia.'' Hakuwa anaangalia mbele zaidi ya mwaka. Kila kitu alikuwa anafanya bila kujali kesho kutatokea nini... Amekopa na kuacha madeni mengi. Na nasema sitaacha ukenge wangu kabla watu akama nyie hamjaelewa umuhimu wa kazi
Matatizo yepi? Uchumi bandia ungelikuwa recorded IMF na WB? Uchumi bandia ungewezaje kujenga barabara? Uchumi bandia ungewezaje kubadilisha mtazamo wa kuona gari na nyumba za kisasa ni vitu vya kawaida? Uchumi wa bandia ungewezaje kujenga UDOM? Uchumi bandia ungewezaje kulipia watu mikopo ya elimu ya juu? Uchumi bandia ungewezaje kujenga madaraja makubwa mamubwa? Uchumi bandia ungewezaje kutengeneza ajira nyingi kote public na private? Dude, kubali huyu jamaa anavuruga zaidi uchumi kwa kutengebeza unnecessary panic.
 
KIKWETE aliwezaje kufanya yote haya?

1. *Kutoa mikopo kwa wanafunzi zaidi ya 80%*

2. *Kulipa mshahara wafanyakazi wote na wale HEWA*

3. *Kuwapa mkopo wanafunzi zaidi 71000 wale ****** wa Udom*

4. *Kuwapa mikopo wanafunzi hewa wa vyuo vikuu waliofutwa mwaka huu*

5. *Hakukusanya kodi ipasavyo*

6. *TRA ilikua shamba la bibi lakini still maisha yalikua normal tu na nchi iliendelea*

HAYA MASWALI NAJIULIZA MWENYEWE SIPATI JIBU? HELA ZIMEENDA WAPI?

WHY TUNATESEKA HIVI AS IF NI WAKIMBIZI
-MKOPO HAKUNA
-DAWA HOSPITALINI HAKUNA
-KODI IKO JUU
-AJIRA ZIMESITISHWA

[emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24]

God help us..come back Nyerere[emoji27][emoji120]
acha mkome kwanza mlimtukana sana Jk acha JPM awafundishe adabu wanafiki wakubwa
 
1) Ukiona Maigizo ya Utumishi ya kusaka vyeti bandia Jua hiyo system ya Utumishi imekuwa installed wakati wa JK
2) ukiona Watu wanalalamika ajira za Serikalini kusitishwa Jua ni huyo huyo Jk ndie aliezifungua baada ya kufungwa kwa Miaka 11
3) Ukiona Mwaka wa kwanza tu wa Magu anahenya na Mzigo wa Wanafunzi tambua kuwa Wanafunzi waliopata degree kwa Mkopo wakat wa Jk wanazidi wanatanzania wote waliokuwa na Shahada kuanzia kuumbwa Dunia mpaka 2005
4) Ukiona tunajifaragua Tanzania ya Viwanda Tambua Miradi mikubwa yote ya Umeme ya kuweza kuendesha hivyo viwanda ni Kazi ya Jk
5) Pamoja na Hila zenu na uongo wenu wa kudai Gesi inapelekwa Msoga lakin Jk ndie kaisafirisha kutoka Umakondeni mpaka inapohitajika
6) Ukiona tunataka Kuandamana Nchi nzima kwny Ukuta Jua tunataka Hali ya Demokrasia na uhuru tunataka irudi Kama wakat wa Jk
7) ...
Watu wamekuwa vipofu sana. Kwa hakika mi sio fan wa JK, lakini haki yake apewe. Kila kona kaweka kumbukumbu zake.
 
Sio kila mtanzania lakini at least hali ilikuwa nzuri kulinganisha na sasa. Leo hii Bariadi gunia la Mahindi linauzwa elfu sabini (70,000-) unategemea kuna maisha hapo zaidi ya kurudi kule kwenye mlo Mmoja.

Idara zote za serikali hazijapatiwa hela ya kuendesha ofisi, kwa mwaka huu walipata mara moja tu mwezi July unashangaa ukiingia ofisi za serikali jamaa hawana hata kalamu za kuandikia wanaiba za watoto wao nyumbani. Photocopy ndio imesahaulika wengine wanaandika barua kwa mikono za kiofisi printa hazina wino. Ujima unarudi kwa kasi sana
Ya kweli haya mkuu?
 
mzee kikwete alisema "MTANIKUMBUKA'' na kweli sasa hivi tunamkumbuka.
 
Chondechonde mama samiha,mh majaliwa na ndg kinana jaribuni kukaa meza moja na mtukufu awalegezee kamba hawa vijana wanaoteseka huku mtaani apate kuwaajiri.
 
Back
Top Bottom