Chuki ya Watanzania dhidi ya watu hawa ilianzia wapi?

Chuki ya Watanzania dhidi ya watu hawa ilianzia wapi?

Watu wa mikoani wakifika Pwani wanakuwa treated aje?
Mkuu watu wamikoani hutawaweza, hakuna sehemu rahisi kuishi na kufanikiwa kimaendeleo kama mikoa ya pwani kwa Tanzania hii, kuna mikoa ukifungua hata duka hawaji kununua kama wewe sio wa hapo mfano mmoja ni hii jamii ya wameru

Mifano Mingne ipo mingi sana
 
Unafahamu kuna walimu wamesusa kabisa kuwa adhibu wanafunzi kwa sababu tu ya chuki kati yao na jamii?

Unakuta mtoto anachapwa kidogo tu hata akichubuka kidogo jambo litakavyokuzwa mpaka mwalimu ana Hama shule🤔
Bro,huwezi kumpa adhabu mtoto mpaka kumjeruhi halafu mzazi wa kizazi hiki eti akae kimya,

Ile sio chuki
 
Mkuu watu wamikoani hutawaweza, hakuna sehemu rahisi kuishi na kufanikiwa kimaendeleo kama mikoa ya pwani kwa Tanzania hii, kuna mikoa ukifungua hata duka hawaji kununua kama wewe sio wa hapo mfano mmoja ni hii jamii ya wameru

Mifano Mingne ipo mingi sana
Kuna watu wanapenda tu kulaumu. Mimi wazazi wangu wote wanatokea Magharibi na Kusini Magharibi mwa Tanzania lakini tumeishi maeneo ya Pwani na nimekulia huko. Hizo chuki, sijui uvivu na kila kitu wanacholaumu watu wa Pwani sijawahi kukiona
 
Bro,huwezi kumpa adhabu mtoto mpaka kumjeruhi halafu mzazi wa kizazi hiki eti akae kimya,

Ile sio chuki
Huwa kwenye adhabu inatokea , ila una kuta ni jambo dogo tu la kumaliza kati ya mzazi na mwalimu lakini mzazi anavyochukulia unaona kabisa hapo kuna chuki
 
Kwahiyo nani ambaye unahisi achukiwi hii dunia kaka,nitajie jamii ya watu ambayo unahisi wanapendelewa nje na wanasiasa.

Maana wanasiasa ndio watu wanaongozwa kuchukiwa hii nchi kwa sasa.
Chuki dhidi ya watu wanaojiajiri sio kubwa ukifananisha na waajiriwa
Na waliojiajiri ndio wengi zaidi hapa nchini, lakini nadra kukuta zinaanzishwa threads 1000 za kuwaponda
 
Chuki dhidi ya watu wanaojiajiri sio kubwa ukifananisha na waajiriwa
Na waliojiajiri ndio wengi zaidi hapa nchini, lakini nadra kukuta zinaanzishwa threads 1000 za kuwaponda
Na cha kushangaza walioajiriwa ndio wateja wazuri na wa uhakika hawana kona kona hata kwenye maduka ya mangi wana aminika na kukopesheka😁
 
Kwa sababu watu wajinga wajinga kama Dotto Magari na Chief Godlove wamekuwa na ushawishi mkubwa katika jamii ya Kitanzania
 
Kwa sababu watu wajinga wajinga kama Dotto Magari wamekuwa na ushawishi mkubwa katika jamii ya Kitanzania
Hata mabwabwa wakishika hela nyingi na kuwa na ushawishi kwenye jamii wanaume marijali tutaonekana viazi tu
 
Tanzania ina wasomi wengi sana
Hao machawa hawafikii.hata 0.0001% ya wasomi
Haiitaji wasomi wengi, hao wachache inatosha kabisa kuwawakilisha wengine, jamii zenye watu wengi wasiofika chuo huwa zinafanya mambo kwa hisia na mihemko zaidi na sio logical reasoning.
 
Huwa kwenye adhabu inatokea , ila una kuta ni jambo dogo tu la kumaliza kati ya mzazi na mwalimu lakini mzazi anavyochukulia unaona kabisa hapo kuna chuki

Chuki dhidi ya watu wanaojiajiri sio kubwa ukifananisha na waajiriwa
Na waliojiajiri ndio wengi zaidi hapa nchini, lakini nadra kukuta zinaanzishwa threads 1000 za kuwaponda
Hapana wakuu tunatumia vibaya neno chuki.

Zile ni kebei

Watu wengi ambao hawajasoma huwa wanatarajia mtu baada ya kusoma basi waone zao la kile ulichokisoma,lakini inakuwa tofauti kwa mitaa ndio maana wasomi wetu wanakuwa wanawakebei watu wenye influence kama doto na kadharika
 
Hapana wakuu tunatumia vibaya neno chuki.

Zile ni kebei

Watu wengi ambao hawajasoma huwa wanatarajia mtu baada ya kusoma basi waone zao la kile ulichokisoma,lakini inakuwa tofauti kwa mitaa ndio maana wasomi wetu wanakuwa wanawakebei watu wenye influence kama doto na kadharika
Mazao yapo mengi tu , hizo kebehi zinatoka wapi kama sio chuki za kijinga jinga tu
 
Hapana wakuu tunatumia vibaya neno chuki.

Zile ni kebei

Watu wengi ambao hawajasoma huwa wanatarajia mtu baada ya kusoma basi waone zao la kile ulichokisoma,lakini inakuwa tofauti kwa mitaa ndio maana wasomi wetu wanakuwa wanawakebei watu wenye influence kama doto na kadharika
Chuki ni hisia kali ya kutompenda mtu, kitu, au hali fulani, mara nyingi ikiambatana na hasira, wivu, au nia mbaya.

Ndiyo definition ya chuki hiyo
 
Na cha kushangaza walioajiriwa ndio wateja wazuri na wa uhakika hawana kona kona hata kwenye maduka ya mangi wana aminika na kukopesheka😁
Ndio cha kushangaza. Hata sehemu ikifunguliwa ofisi watu wameajiriwa utaona wanachangamkia kwa kasi wanaenda kufungua migahawa, mabanda ya chips, uwakala, maduka ya rejareja na kila aina ya biashara
Halafu baadae utasikia waajiriwa ni watumwa, hawawezi kufikiria nje ya box blah blah blah, na ndio wateja wao wakubwa
 
Chuki ni hisia kali ya kutopenda au kumchukia mtu, kitu, au hali fulani, mara nyingi ikiambatana na hasira, wivu, au nia mbaya.

Ndiyo definition ya chuki hiyo
Na sasa kuna Wimbi walio soma wana kimbilia kwenye kuji ajiri na wanafanya mambo kwa ukisasa zaidi hao viazi kazi wanayo
 
Back
Top Bottom