Chadema sasa ipo tayari kuongea na serikali...........


Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,716
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,716 280
Gazeti la the Citizen linatupasha ya kuwa uongozi wa Chadema upo tayari kuongea na serikali juu ya kumaliza mgogoro wa kisiasa uliotokana na mapungufu ya uchaguzi wa Uraisi...................gazeti hilo limeweka kichwa cha habari kisemacho....................."Chadema now ready to talk to government."

Pia katika ufumbuzi hizo ni pamoja na kuitunga upya katiba yetu..........tume huru ya uchaguzi.....serikali nayo ipo tayari kwa masharti ya Chadema kufuata taratibu zilizopo.......
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
MHHHHHH, kama kweli serikali iko tayari! ni ushindi mkubwaaaaaaa kwa wapenda mabadilikoooo
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,585
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,585 280
hakuna kuongea nao..kura zihakikiwe upya ndo mzungumzo yafanyike
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Gazeti la the Citizen linatupasha ya kuwa uongozi wa Chadema upo tayari kuongea na serikali juu ya kumaliza mgogoro wa kisiasa uliotokana na mapungufu ya uchaguzi wa Uraisi...................gazeti hilo limeweka kichwa cha habari kisemacho....................."Chadema now ready to talk to government."

Pia katika ufumbuzi hizo ni pamoja na kuitunga upya katiba yetu..........tume huru ya uchaguzi.....serikali nayo ipo tayari kwa masharti ya Chadema kufuata taratibu zilizopo.......
Serikali wao wapo tayari kwa CHADEMA kufuata taratibu za kiserikali na sio wao wanavyotaka. Na mbowe ameisha sema wao hawasemi uchaguzi urudiwe na wala Slaa atangazwe kuwa Rais. Hii ina maana kuwa wameisha kubali kuwa JK ndio Rais. Na hapa maneno ya JK yanaanza kutimia kuwa' WATAKWENDA WATARUDI KWAKE KWANI YEYE NDIO MWENYE MAMLAKA YA KUWATIMIZIA HAYO WAYATAKAYO'

 
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2008
Messages
1,260
Likes
5
Points
135
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2008
1,260 5 135
hakuna kuongea nao..kura zihakikiwe upya ndo mzungumzo yafanyike
kwenye madai ya CHADEMA hakuna dai la kura kuhesabiwa upya, CHADEMA wanachohitaji ni KATIBA, TUME HURU YA UCHAGUZI, NA TUME YA UCHUNGUZI KUHUSU UCHAGUZI MKUU
 
M

Mapinduzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2008
Messages
2,427
Likes
23
Points
0
M

Mapinduzi

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2008
2,427 23 0
Chadema kwa kukurupuka. Kwa hiyo na ile walk out mnai-call back.
 
M

mama kubwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
2,746
Likes
2,478
Points
280
M

mama kubwa

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
2,746 2,478 280
hakuna kuongea nao..kura zihakikiwe upya ndo mzungumzo yafanyike
itakuwa ngumu baadhi ya maeneo mfano jimbo la shinyanga mjini kura zilichomwa na usalama wa ccm baada ya kubwagwa vibaya.pia ushauri wa bure kwa wabunge wa ccm waliopewa ubunge kwa njia ya uchakachuzi achane kuwazomea wabunge wetu mnazidi kututia hasira
 
Konakali

Konakali

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
1,507
Likes
76
Points
145
Konakali

Konakali

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
1,507 76 145
Gazeti la the Citizen linatupasha ya kuwa uongozi wa Chadema upo tayari kuongea na serikali juu ya kumaliza mgogoro wa kisiasa uliotokana na mapungufu ya uchaguzi wa Uraisi...................gazeti hilo limeweka kichwa cha habari kisemacho....................."Chadema now ready to talk to government."

Pia katika ufumbuzi hizo ni pamoja na kuitunga upya katiba yetu..........tume huru ya uchaguzi.....serikali nayo ipo tayari kwa masharti ya Chadema kufuata taratibu zilizopo.......
Nahisi hata hii kauli imechakachuliwa...! Kwa maana hadi CHADEMA wafikie maamuzi yao ya kutomtambua Rais ni matokea ya serikali kususia mazungumzo haya....! Na badala yake mimi nahisi Serikali ndio imekuwa tayari kuzungumza na CHADEMA, hivyo ingekaa hivi; "The Government now ready to talk to CHADEMA". Lakini kwangu mimi mwenye uwezo wa kusoma message na kupata ujumbe hiyo siijali hata kidogo, maana wakisema watakavyosema bado meza ni ileile, na mantiki ni yaleyale...! Hivyo, hii ni kuwafumba mambumbumbu macho waone upende mwingine wa sarafu, japo lengo litabaki kama ilivyokusudia....!
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,716
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,716 280
hakuna kuongea nao..kura zihakikiwe upya ndo mzungumzo yafanyike
Chini ya sheria uchaguzi ni mahakama tu yenye mamlaka ya kuagiza kura kurudiwa kuhesabiwa na chadema hawataki kwenda mahakamani.....................
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,716
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,716 280
Nahisi hata hii kauli imechakachuliwa...! Kwa maana hadi CHADEMA wafikie maamuzi yao ya kutomtambua Rais ni matokea ya serikali kususia mazungumzo haya....! Na badala yake mimi nahisi Serikali ndio imekuwa tayari kuzungumza na CHADEMA, hivyo ingekaa hivi; "The Government now ready to talk to CHADEMA". Lakini kwangu mimi mwenye uwezo wa kusoma message na kupata ujumbe hiyo siijali hata kidogo, maana wakisema watakavyosema bado meza ni ileile, na mantiki ni yaleyale...! Hivyo, hii ni kuwafumba mambumbumbu macho waone upende mwingine wa sarafu, japo lengo litabaki kama ilivyokusudia....!
You could be right......hili ni gazeti linalomilikiwa na CCM..........................lakini la msingi hapa pande mbili zaona umuhimu kumaliza tofauti zao kwa njia ya mazungumzo.....na hiyo ndiyo demokrasia pia.......................
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,716
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,716 280
itakuwa ngumu baadhi ya maeneo mfano jimbo la shinyanga mjini kura zilichomwa na usalama wa ccm baada ya kubwagwa vibaya.pia ushauri wa bure kwa wabunge wa ccm waliopewa ubunge kwa njia ya uchakachuzi achane kuwazomea wabunge wetu mnazidi kututia hasira
Hakuna nguvu ya kisheria kuhakiki kura ila kwa kibali cha mahakama..................
 
M-mbabe

M-mbabe

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2009
Messages
6,931
Likes
7,549
Points
280
M-mbabe

M-mbabe

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2009
6,931 7,549 280
Mimi nimemsikia Mbowe asubuhi kwenye WAPO radio alipokuwa akihojiwa.
Kafafanua vizuri sana kuhusu position ya Chadema - hawawezi kisheria na kiutendaji kupingana na maamuzi ya katiba iliyopo, which means chama chake hakiwezi ku-reverse matokeo ya u-rais yaliyotangazwa.

Kwa hiyo hoja ya Chadema, alisikika akisema, ni kupinga ectoral process, NEC na katiba mbovu.
Aka-conclude kuwa the recent ("infamous") walk-out ilikuwa ni method ya kuonyesha protest yao ili the whole world itambue kuwepo kwa matatizo hayo ya msingi na kwamba Chadema imedhamiria kuhakikisha haya yanakuwa addressed.
For starters, akasema, Chadema inataka iundwe tume huru ya uchunguzi ili kufukunyua details za matokeo ya kura za u-rais. Kifuatacho ni kuanzishwa kwa mchakato wa katiba mpya.

Baada ya kuulizwa uwezekano wa kukutana na JK, Mbowe kasema JK (kama taasisi ya u-rais) ndiye anayewajibika kukutana na wananchi (wakiwemo Chadema) na kwamba wao (Chadema) watakuwa tayari kukutana naye kama wananchi wengine na watatumia opportunity hiyo kusisitiza hayo madai yao.

Source: WAPO radio leo asubuhi.
 
D

DoubleOSeven

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2008
Messages
661
Likes
11
Points
0
D

DoubleOSeven

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2008
661 11 0
Gazeti la the Citizen linatupasha ya kuwa uongozi wa Chadema upo tayari kuongea na serikali juu ya kumaliza mgogoro wa kisiasa uliotokana na mapungufu ya uchaguzi wa Uraisi...................gazeti hilo limeweka kichwa cha habari kisemacho....................."Chadema now ready to talk to government."

Pia katika ufumbuzi hizo ni pamoja na kuitunga upya katiba yetu..........tume huru ya uchaguzi.....serikali nayo ipo tayari kwa masharti ya Chadema kufuata taratibu zilizopo.......
.... na pia katika hayo, kwenye sheria inayohusu vyama vya siasa, suala la UMAMLUKI, au kwa kudhungu, deliberate, premediatated and all acts of sabotage perpetrated by a PARTY or PARTIES against another PARTY or PARTIES liangaliwe kwa kina kudhibiti UPUUZI unaofanywa wakati huu na kina CCM na baadae wapuuzi wa namna hiyo kuharibu democratic process na kukiuka HAKI za wengine ili kuendeleza HEGEMONY yao. It is really sickening!

I am lost for words to describe positions, views, mentallity, perceptions etc maintained and held by party stalwarts in the likes of Chiligatis, Makambas, the Tambwes, Simbas to name but a few among the current CCM lot. I percieve that lot as essentially LOATHSOME and that at the expense of PROGRESS, LIGHT in Tanzania, they remain at the core and epicenter of the darkness which has continously engulfed this nation. A luta continua!
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,665
Likes
5,640
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,665 5,640 280
Rutashubanyuma: You could be right......hili ni gazeti linalomilikiwa na CCM..........................lakini la msingi hapa pande mbili zaona umuhimu kumaliza tofauti zao kwa njia ya mazungumzo.....na hiyo ndiyo demokrasia pia.......................

The Citizen halimilikiwi na CCM..mmliki wake ni Nation Media Group ya Kenya, ambayo inamilikiwa na His Highness Aga Khan
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Mimi nimemsikia Mbowe asubuhi kwenye WAPO radio alipokuwa akihojiwa.
Kafafanua vizuri sana kuhusu position ya Chadema - hawawezi kisheria na kiutendaji kupingana na maamuzi ya katiba iliyopo, which means chama chake hakiwezi ku-reverse matokeo ya u-rais yaliyotangazwa.

Kwa hiyo hoja ya Chadema, alisikika akisema, ni kupinga ectoral process, NEC na katiba mbovu.
Aka-conclude kuwa the recent ("infamous") walk-out ilikuwa ni method ya kuonyesha protest yao ili the whole world itambue kuwepo kwa matatizo hayo ya msingi na kwamba Chadema imedhamiria kuhakikisha haya yanakuwa addressed.
For starters, akasema, Chadema inataka iundwe tume huru ya uchunguzi ili kufukunyua details za matokeo ya kura za u-rais. Kifuatacho ni kuanzishwa kwa mchakato wa katiba mpya.

Baada ya kuulizwa uwezekano wa kukutana na JK, Mbowe kasema JK (kama taasisi ya u-rais) ndiye anayewajibika kukutana na wananchi (wakiwemo Chadema) na kwamba wao (Chadema) watakuwa tayari kukutana naye kama wananchi wengine na watatumia opportunity hiyo kusisitiza hayo madai yao.

Source: WAPO radio leo asubuhi.
Hayo maelezo ya kamanda Mbowe ni crystal clear..
Sijui chiligati na cronies wenzake next watasemaje baada ya huu ufafanuzi, maana wanapanga mbinu chafu kutaka kuwafukuza CDM bungeni
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,513
Likes
205
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,513 205 160
Chadema inabidi iangalie kitengo chake cha PR, kuhusu utoaji wa taarifa sahihi na kwa wakati..hilo ni muhimu sana kama wanataka wananchi wawachukulie seriously.
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,716
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,716 280
Mimi nimemsikia Mbowe asubuhi kwenye WAPO radio alipokuwa akihojiwa.
Kafafanua vizuri sana kuhusu position ya Chadema - hawawezi kisheria na kiutendaji kupingana na maamuzi ya katiba iliyopo, which means chama chake hakiwezi ku-reverse matokeo ya u-rais yaliyotangazwa.
Tatizo la Chadema ni kutotafuta ushauri wa kisheria juu ya tafsir sahihi ya Ibara ya Na. 41(5) ambayo imeitaka NEC kuhakikisha inafuata taratibu zote zilizoainishwa kwenye sheria ya uchaguzi wakati wanamtangaza Raisi ili Mahakama au chombo kinginecho kiweze kuzuiwa kuwa kuhoji matamshi ya NEC ya kumtangaza Raisi..........................

Mimi ninaanza kuwa na wasiwasi wa kuwa huenda chadema hawana ushahidi wa kuhoji NEC kama kweli ilifuata au haikufuata sheria ya uchaguzi katika kumtangaza JK kuwa Raisi na ndiyo maana wanagwaya kwenda mahakamani kwa visingizio vya katiba Ibara ya 41(7) ndiyo kikwazo kwao.................kama kweli wana matokeo yote kutoka vituoni na ambayo yalitangazwa na Wasimamizi wa majimbo nchi nzima na NEC hawakuyafuata katika kumtangaza JK kuwa ni Raisi na hivyo kukiukwa Ibara ya 41 (5) ya katiba yetu........hivi ni nini kinawazuia kwenda mahakamani......wakati matokeo ambayo hayawezi kuchunguzwa na Mahakama ni yale tu ambayo yametangazwa kwa kuzingatia Ibara nzima ya 41 na hii Ibara ndogo ya 41(5) imo?

Hawa chadema are playing with us but the question has to be for how long?
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
hakuna kuongea nao..kura zihakikiwe upya ndo mzungumzo yafanyike
Acha msimamo mkali kama huu,kwa kuwa kufanya hivyo ni hatari kwa amani ya nchi yetu!!
 
Technician

Technician

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2010
Messages
843
Likes
2
Points
0
Technician

Technician

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2010
843 2 0
Nadhani CHADEMA wako kwenye move nzuri mpaka sasa,hawajakosea mahali popote.wasiojua sheria na katiba ndo wanaoropoka hovyo humu.
Ila kazi tunayo ya kuhakikisha tunawaelimisha watu wote ambao Katiba na Sheria ya Tanzania inawapiga chenga na ndio walio wengi sana Tanzania.
Shida kubwa imeanza kwenye kujua HAKI YA KILA RAIA.
Haki raia wa Tanzania imeporwa na wageni hili si jambo la kuficha tena mpaka sasa.Lazima tuwe wawazi bila hivyo wasomi wa Tanzania watakuwa wakulaumiwa mpaka mwisho.
 

Forum statistics

Threads 1,238,662
Members 476,083
Posts 29,325,912