PostGE2025 Bongo Zozo anamzidi akili Jaji Chande(?) Common sense must prevail

PostGE2025 Bongo Zozo anamzidi akili Jaji Chande(?) Common sense must prevail

Conversations and stories after Tanzania's 2025 General Elections
Kufikia levels za jaji alafu ukawa mdanganyifu kama Othman Chande ni bora uwe mfu!
Tena ni takataka.Viongozi wengi kama sio wote hawana uwezo.Kwenye kundi la vipofu hata mwenye chongo huonekana bora.Tz viongozi wote matapeli tu, waoga, hawana uzalendo.Ni vile wamejikuta wapo hapo tu.Hakuna kiongozi yoyote anayevutia pale juu....labda Nchimbi ndo kuna muda kama zinarudi then zinataka.Tuna bahati mbaya sana. Msikilize mtu kama Kabudi, njoo kwa Nyarandu mambo wanayoongea, wazee wa nchi hii ni matapeli watupu, bure kabisa
 
Polisi watuhumiwa.
Mtuhumiwa anajichunguza Kama akijikuta na kosa anaweza kujishitaki?
Mkuu unatumia mantiki (logic) gani kabla ya kujenga hoja?
Siyo mara ya kwanza polisi kujichunguza Abdalah Zombe alikuaga nani? Kalanje wa Mauaji ya Mfanyabiashara wa madini mbona kafungwa !
 
Siyo mara ya kwanza polisi kujichunguza Abdalah Zombe alikuaga nani? Kalanje wa Mauaji ya Mfanyabiashara wa madini mbona kafungwa !
Kwa hivyo Kamanda Bageni aliuwa peke yake na alijipa amri yeye mwenyewe?

Ile kesi kichekesho na aibu kwa wapelelezi (wachunguzi). Majaji waliotoa hukumu hawana kosa walifanya uamuzi(hukumu) kutokana na kilicho wasilishwa na wapelelezi.
Upelelezi wa hovyo, wa mchongo.
Wapelelezi ni polisi walio wachunguza polisi wenzao.

Sasa wale Askari waliotuhumiwa ni wa ngazi za kati na chini.
Askari polisi gani atamchunguza IGP au CDF?
Nani atamchunguza aliyempa IGP amri au kazi ya kutangaza Ile curfew ya October 29, 2025?

IGP ndiye aliyetoa tangazo la amri ya kuto toka nje baada ya saa 12 jioni.
Na baada ya amri hiyo ndipo mauaji yalianza kuongezeka kwa kasi.

Mambo mengine mnataka kutuletea matatizo tu tukihoji, mtuteke na kutupoteza.
Bora mnyamaze labda tutasahau.
 
Kwa hivyo Kwamanda Bageni aliuwa peke yake na alijipa amri yeye mwenyewe?

Ile kesi kichekesho na aibu kwa wapelelezi (wachunguzi). Majaji waliotoa hukumu hawana kosa walifanya uamuzi(hukumu) kutokana na kilicho wasilishwa na wapelelezi.
Upelelezi wa hovyo, wa mchongo.
Wapelelezi ni polisi walio wachunguza polisi wenzao.

Sasa wale Askari waliotuhumiwa ni wa ngazi za kati na chini.
Askari polisi gani atamchunguza IGP au CDF?
Nani atamchunguza aliyempa IGP amri au kazi ya kutangaza Ile curfew ya October 29, 2025?

IGP ndiye aliyetoa tangazo la amri ya kutoka nje baada ya saa 12 jioni.
Na baada ya amri hiyo ndipo mauaji yalianza kuongezeka kwa kasi.

Mambo mengine mnataka kutuletea matatizo tu tukihoji, mtuteke na kutupoteza.
Bora mnyamaze labda tutasahau.
AG, DPP na DCI wote wanaweza kuchunguza!
 
Chande alikuwa wazi kabisa.

Alishasema kuwa ripoti hii ni Fact finding ,

Kama kuna jinai kuna mamlaka ya kudeal nazo.
Mamlaka ipi untaka kuzungumzia? Kuna tofauti gani kati ya Polisi na Waalifu Tanzania?Nikiwa mdogo katika mazingira hayahaya ya utumishi wa kiserikali Kambarage alilifumua jeshi la Polisi na usalama wa taifa kwa kukosa imani ya wananchi.
 
Back
Top Bottom