Boda boda sio sifa ni uchafu na umasikini mkubwa

Boda boda sio sifa ni uchafu na umasikini mkubwa

Kamundu

Platinum Member
Joined
Nov 22, 2006
Posts
9,738
Reaction score
15,409
Boda boda sio sifa ni uchafu na umasikini mkubwa. Hatuwezi kama nchi kutegemea usafiri kwa madereva holela wa pikipiki ambao hawafuati sheria, pikipiki hazijatengenezwa kwa lengo la kubebea watu.

Vijana wanaendesha bila leseni. Boda bora zinatakiwa ziruhusiwe vijijini tu na kwa mijini ziruhusiwe tu kwa safari binafsi na kuwe na sehemu maalumu kwa maiskeli na pikipiki kama nchi nyingine. Hatuwezi kuendeleza vitu kisiasa tu vijana watafutiwe ajira na tuweke katiba bora ilete uwekezaji.
 
Boda boda sio sifa ni uchafu na umasikini mkubwa. Hatuwezi kama nchi kutegemea usafiri kwa madereva holela wa pikipiki ambao hawafuati sheria, pikipiki hazijatengenezwa kwa lengo la kubebea watu. vijana wanaendesha bila leseni. Boda bora zinatakiwa ziruhusiwe vijijini tu na kwa mijini ziruhusiwe tu kwa safari binafsi na kuwe na sehemu maalumu kwa maiskeli na pikipiki kama nchi nyingine. Hatuwezi kuendeleza vitu kisiasa tu vijana watafutiwe ajira na tuweke katiba bora ilete uwekezaji.
Sahihi mkuu
Boda na Bajaji ni ishara ya nchi kushindwa vibaya sana na taifa la hovyo
 
Boda boda sio sifa ni uchafu na umasikini mkubwa. Hatuwezi kama nchi kutegemea usafiri kwa madereva holela wa pikipiki ambao hawafuati sheria, pikipiki hazijatengenezwa kwa lengo la kubebea watu. vijana wanaendesha bila leseni. Boda bora zinatakiwa ziruhusiwe vijijini tu na kwa mijini ziruhusiwe tu kwa safari binafsi na kuwe na sehemu maalumu kwa maiskeli na pikipiki kama nchi nyingine. Hatuwezi kuendeleza vitu kisiasa tu vijana watafutiwe ajira na tuweke katiba bora ilete uwekezaji.
Upo sahihi kabisa, Ni Umasikini na Kero mijini
 
Hizi boda huko vijijini wanaheshimika todauti na watu mjini mnadharau
Ndio zinazopeleka wamama wajawazito na wagonjwa hospital

Boda sio umasikini. Sema akili za baadhi ya boda ni za kimaskini
 
Mtembea kwa miguu siku hizi kuvuka barabara ni kama unabet

Boda zinatokea popote usipotarajia

80s to 90s ulikuwa unaweza kuvaa walkman unavuka barabara

Thubutu siku hizi unazikwa kesho tu
Ni tatizo kubwa sana,
Barabara zote zinatakiwa ziwe na madaraja ya juu ya kuvuka sasa maana unaweza kuwa unavuka umeangalia kulia na kushoto ukagongwa na boda mgongoni kutokea nyuma, wao wanapita popote tu muda wote kulia, kushoto, mbele nyuma!
 
Mleta mada ulishawahi fika China? huko hadi baiskeli zinatumika kama usafiri. Ninakuunga mkono kwamba bodaboda wajitahidi kufuata sheria za barabarani.
 
Wewe ukiona tu nchi inajaza wahindi tu jua kwisha
20260622_230504.jpg
 
Mtembea kwa miguu siku hizi kuvuka barabara ni kama unabet

Boda zinatokea popote usipotarajia

80s to 90s ulikuwa unaweza kuvaa walkman unavuka barabara

Thubutu siku hizi unazikwa kesho tu
Umenikumbusha mbali sana kwenye hiyo kitu walkman, najua watoto wa 2000 umewaacha na hawataelewa ndo kitu gani hiyo!
 
Back
Top Bottom