Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Nina dogo ana siku tatu toka asafiri tokea Mumbai by ATCL.

Povu jiiingi
 
Mkuu nilishawahi kuwaambia hawa wakenya Tsh elfu kumi ina uwezo wa kununua matunda mengi mno ya kujaza fridge wakanibishia πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚
 


πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚ nyie watu sijui ata niwambie nini πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚.. y’all soo dumb.. sasa mnathani sisi kutokua na major big company kenya ndo hatuwezi na hatuna maeendeleo au πŸ€¦πŸΎβ€β™‚οΈπŸ€¦πŸΎβ€β™‚οΈ.nyie mme tangulia tu kuja huku. kwanza hizo ni private sectors it benefits them more than the countries it self. Watu wamekuja kutengeneza faida wewe..πŸ˜‚πŸ˜‚ unathani kwa bibi apo. Narudia tena β€œtuna jiamini na tunaweza!”na matunda yana onekana. Na nilisema hvyo kujibu swali na mjinga mmoja wa kenya ambaye alikua anaongelea maswala ya kushidana na soko la dunia. Kwaio mlitaka ni seme watanzania hatujiamini auπŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚. Na sikuizi we use our own products manufactured in Tz. Azam kwenye sector ya vyakula na vinywaji he got it covered.. mo deuji pia ana vitu vyake. We promote our own.. Vice versa for the Kenyans who uses outside products mkidai soko huria πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚ sasa kama huo sio ujinga one on one ni nini sasa .. eti maswala ya big companies ni Sawa na kuwa bash chinies kutokuwa na major big company in USA.. tf
 
Kweli mbaazi ikikosa matunda husingizia jua. Airlines from all over the world are going to South Africa lakini cha ajabu ni kwamba kwa ATCL Na Watanzania kwa jumla, hakuna usalama huko! After all the pomp and colour you treated us to mnafanya safari mbili tu kisha mnafunga virago! Aibu sana.
 
Stop living in utopia and come back to reality. Eti "siku hizi we use our products"! What products wakati you still import more than you export! Nchi ambayo Bado ina import hadi chumvi na viberiti! Tanzania, just like kenya, is still miles away from being a self-reliant country so wake up from this dream and face the hard realities
 
Mkuu nilishawahi kuwaambia hawa wakenya Tsh elfu kumi ina uwezo wa kununua matunda mengi mno ya kujaza fridge wakanibishia πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚
Ndugu yangu, pesa yenu ya madafu haina thamani huku hata siku moja so wacha kujibamba na maneno hayana maana
 

Yoo we ndo upo kwenye utopia yako..πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚.. viberiti mo Deuji got us covered tho sikuizi watu wengi wanatumia majiko ya gesi.. chumvi ndo usionge kabisa toka nipo mtoto chumvi tuna tumia za kwetu... sukari tuna mshukuru kilombero πŸ˜‚πŸ˜‚.. we una sema nini wewe. Njoo uone sio una ongea tu apo... we jama weee ni muoongoooπŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚nisha kuambia acha hunielewagi.. na tuta elewana tu
 
Usiwe unaangaika kuwajibu hizo mtu zenye uwezo mdogo wa kufikiri πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚ siku hizi nawa ignore wabaki kuamini ujinga wao.
 
Ndugu yangu, pesa yenu ya madafu haina thamani huku hata siku moja so wacha kujibamba na maneno hayana maana

Ina thamani kwetu boya wewe πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚.. we currency ya china imepitwa kwa thamani na nchi nyingi tu lakini it’s the second if not the first powerful and leading country in the world... we jama weweπŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚.,. you so dumb broo na kingine uwache uwongo ndo ninacho sisitizia sana πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚
 

Kiongozi nashukuru πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ™ŒπŸ½πŸ™ŒπŸ½πŸ™ŒπŸ½.. sijui ni nini wasicho elewa lakini ndo hvyo tena. Tusiwalaumu pengine sio makosa yao
 
We bwege tuna chumvi zetu na viberiti vyetu, ata hvyo skuiz watz wanatumia gesi
 

Wasikieni wenzenu hao.. afu mnakuja huku mnajimwaga na gdp πŸ˜‚.. hali Nguma kenya huko.. na atakama mnataka kuji employee mta anzia wapi.. mali za nchi zimeshikiliwa na watu wachahe.. shauri ya capitalism..angalau government ingekuwa ya ujama kama Tz kungekuwa na room of adjustment lakini inchi yote imeshililwa na mabepari... that’s why it’s soo expensive out there. You got to have a job to keep up with the situation.. na jobs ndo hvyo zina kata kila kukicha...πŸ€¦πŸΎβ€β™‚οΈ ki ukweli una anzia wapi πŸ˜•.. unajua nyie ni majirani zetu saa nyingine niki kaa nikifikira it’s soo sad.. and I’m serious. I hope things turn out okay for you guys and I’m being genuine about it. Msithani tuna wasema wala nini ni ushindani tu πŸ˜‚
 
Did you do literature in high school? I used those items (chumvi na viberiti) as symbolism to mean that you still import even the most basic of things. Sadly, you've taken it so literally. Tanzania still imports most of the things used in everyday life so stop this arrogance you are displaying here.
 
Look at the way you are eating your own words! If you knew it's not about currency strength then why did you say you can buy more with TSH 20,000 than an average Kenyan would? It's about the price of goods and services, not currency strength. One item could be cheaper in Kenya but expensive in Tanzania and vice-versa
 

As I said you dumb brooπŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚.. I’m talking about dollar we una niletea maswala ya Tanzanian shillings and Kenyan.. β€œOne item could be cheaper in Kenya but expensive in Tanzania and vice-versa” this applies kama tuna uziana products baina ya Tanzanian na kenya. Kwaio unacho kisema ni Irrelevant jomba. Sisi tuna ongelea dollar.. sisi watanzania 1 dollar is enough to feed us for a day but upande wa pili Kwa wakenya wenzetu a dollar hupati ata mlo mmoja... sasa we tafakari πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…