Askofu Methodius Kilaini naye alimegewa 80m za mbia wa IPTL

Askofu Methodius Kilaini naye alimegewa 80m za mbia wa IPTL

>>>ohi! baba
askofu "na dhambi ijapokuwa nyekundu kama damu itasafishwa na kuwa
nyeupe kama theluji" basi na hivyo iwe kwa rugemalila na wenzake!
warejeshe hazina kwa moyo safi

mumebadili nyumba ya baba yangu kuwa pango la wanyang'anyi.
 
Huyu si ndiye alikurupuka mwaka 2005 eti JK. ni Chaguo la Mungu!! hakika Mungu amemvua nguo.
 
Watalaamu wa sheria na banking watusaidie hizi transactions zote zimefuata proper banking/legal processes kuhakikisha Mkombozi na Kanisa la RC watatoka clean?
 
Ambacho nashindwa kuelewa hao waliochukua hela za huyo bwana wana kosa gani???

Wao wamepewa fedha kama zawadi tena fedha zilizokatwa na kodi TRA ulitaka wao wafanyeje? Njia iliyotumika mpaka kuzipata hizo fedha kama ni halali au lah anaijua mwenye fedha.

Hivi wewe rafiki yako akikupa fedha kama msaada utamuuliza kazitoa wapi?????

Mbona mnapenda kushikia watu mabango sana hata kwenye upuuzi? Mbona hamleti maelezo ya Mbowe naye kupewa zawadi?

We mburula, hili sio suala la Mbowe vs Kikwete au CCM vs CHADEMA bali ni wizi wa pesa za umma. Wizi hauna chama wala itikadi wala dini. Tuweni wazalendo na tutokomeze wizi wa aina hii bila kujali chama, itikadi, wala dini.
 
Ambacho nashindwa kuelewa hao waliochukua hela za huyo bwana wana kosa gani???

Wao wamepewa fedha kama zawadi tena fedha zilizokatwa na kodi TRA ulitaka wao wafanyeje? Njia iliyotumika mpaka kuzipata hizo fedha kama ni halali au lah anaijua mwenye fedha.

Hivi wewe rafiki yako akikupa fedha kama msaada utamuuliza kazitoa wapi?????

Mbona mnapenda kushikia watu mabango sana hata kwenye upuuzi? Mbona hamleti maelezo ya Mbowe naye kupewa zawadi?

Watanzania ni watu wa ajabu sana, kuna wakati huwa najiuliza sana, hii nchi tumelogwa na nani?
 
Fedha Mwanaharamu, Kule Vatican kuna bonge la Scandal la money laundering... MAFIA huwa wanajificha kwenye Mgongo wa Kanisa kuficha na kusafisha fedha haramu... Rugemalila inaonekana alitumika kama mgawaji tu! same kwa akina Johnson waliokuwa wanafanyakazi za kununua dola Enzi za EPA !!! Inaonekana hawa jamaa wa BK fedha huwa zinawazuzua kiasi cha kuwafanya vichaa! Johnson et al walisafirisha Vogue kwa ndege !!! Rugemalila alisema Billion 200 eti ni fedha za kununulia ugoro tu!!!! Statements zao na matendo yao huwa zinaamsha hasira ....
 
Pesa alilipwa Rugemalila. Akaamua kuwagawia ndugu zake kutoka kuleeeee BKB, Tibaijuka, Kilaini, Jaji Ruhangisa, Jaji Mujulizi, hata kama nami angenipa kosa liko wapi? Mzee Rugemarila, kama bado zipo nami naomba. Ni zako, huwezi kupangiwa matumizi na mtu. Semeni mengine, waliopokea kosa lao nini?
 
Tatizo ni nyinyi waumini kujifanya mnajua sana kuliko wachungaji, mapadri na maaskofu, hivi wewe unajua maana ya chaguo la mungu, au unakurupuka tu kwa kuwa Kikwete ni kiongozi mmbaya? Hebu rudi kwenye biblia kasome kitabu cha 1 Samweli 8 na 9 utajua kuwa hata mfalme wa kwanza wa Israel,Saul, alikuwa chaguo la Mungu lakini hakuwa kiongozi mzuri kwani baadae alimuasi Mungu. Kwa hiyo kuboronga kwa Kikwete hakumfanyi yeye kutokuwa chaguo la Mungu.
@gollocho, siyo kweli . Sauli ni matakwa ya Wa Israel wenyewe kutaka kionglozi wa namna hiyo na Mungu hakusita kuwapa.Cha mAANA ni kwa Askofu Mwenyewe kutoa kauli kuona hizo fedha zilikuwa kwa kazi gani?. Kama ni za Kanisa je kazi ya kanisa imefanyika au katumia kwa manufaa yake.?. Askofu Mkuu wa Jimbo la Bukoba anataarifa ya fedha hizo kwenye miradi ya kanisa? au ni biashara binafsi kati ya Rugemalira na Kilaini mwenyewe?.Nionavyo hizi fedha za IPTL na Rugermalira zinaweza kuwa aibu na fedheha kwa ndgu zangu NshomileKuanzia kwa Majaji Wetu Prof. Ruangisa, Mujulizi, Prof Tibaijuka na wenzake .Lets wait and see what will happen later before 26/11/2014?
 
Kwa masikitiko makubwa ninayo huzuni kuandika hapa kuwa Mmojawapo wa waliomegewa pesa za mbia wa IPTL ni askofu msaidiza wa jimbo la bukoba mhashamu Askofu Kilaini. Yeye alimegewa pesa hizo kutoka akaunti ya Rugemalira iliyoko kwenye Benk ya Ukombozi.

Kwa mujibu wa statement ya mbia huyo wengine ni akina Anna tibaijuka kama ilivyokwisha kuandikwa awali.
Bila shaka mtaniuliza chanzo au source, source ni kuwa huu ni ukweli mtupu, siandiki kwa chuki za kidini kwa kuwa mimi pia ni mkatoliki, bali nimeandika hapa kwa kuwa Baba askofu ni mtu wa Mungu ajiokeze akanushe kama anaweza, au atueleze nia na madhumuni ya kupewa pesa hizo ili tumwelewe, kwa vyovyote vile simwelewi.
Ungetoa masikitiko yako kwa kanisa katoliki kwa kutakatisha pesa chafu ningekuelewa.
Benki ya mkombozi inamilikiwa na RC,migao yote imepitia katika benki hiyo
Ya kilaini anaweza kusema ni fungu la kumi,vipi kanisa linasemaje benki yake kutumiwa kupitisha fedha chafu?
 
Tatizo ni nyinyi waumini kujifanya mnajua sana kuliko wachungaji, mapadri na maaskofu, hivi wewe unajua maana ya chaguo la mungu, au unakurupuka tu kwa kuwa Kikwete ni kiongozi mmbaya? Hebu rudi kwenye biblia kasome kitabu cha 1 Samweli 8 na 9 utajua kuwa hata mfalme wa kwanza wa Israel,Saul, alikuwa chaguo la Mungu lakini hakuwa kiongozi mzuri kwani baadae alimuasi Mungu. Kwa hiyo kuboronga kwa Kikwete hakumfanyi yeye kutokuwa chaguo la Mungu.

Uko sawa mkuu hata Shetani alikuwa malaika tena malaika mkuu
 
nafikiri askofu atafafanua kwanin ruge alimpa huto tushilingi kama ni ZAKA kwa ajili ya SAKRaMENTI teh teh teh!
 
Msomi tena Askofu hawezi kuchukuwa pesa ni mtu wa mungu, angekuwa Muislam ningekubali.

Pole mkuu, naona umekuwa affected na relugious mania. Ugonjwa huo hauponi hadi utakopoamua kuchambua mambo kiuhalisi badala ya kidini.

Vv
 
Siwezi kukupinga juu ya hayo mengine uliyoandika kwa sababu sina uhakika.

Lakini kwenye ile kesi ya mwanzo kati ya TANESCO na IPTL, taarifa za BRELA ilionesha kuwa IPTL ilianza kwa mtaji wa TZS 50,000 tu (paid up share capital). Na baada ya hapo ikaweza kupata mkataba wa kuiuzia TANESCO umeme, mkataba wa mabilioni ya pesa. Huu ulikuwa ni mtaji wa kuanzishia kampuni lakini siyo uwekezaji katika mradi wa ufuaji umeme. Kulikuwa na dhana kuwa si jambo la kawaida kwa kampuni iliyokuwa na mataji mdogo kiasi hicho, kampuni ambayo ilikuwa hajawahi kufanya biashara yoyote hapa Duniani, kuaminiwa na kupewa tenda kubwa kiasi kile. Pia wakati wa uwekezaji katika mradi wa ufuaji umeme ilithibitika kuwa uwekezaji ulikuwa ni mdogo sana tofauti na Rugemarila alivyokuwa akidai.

Mafanikio ya biashara hayaangalii faida pekee yake bali na uhalali wa biashara yenyewe. Inawezekana Rugemarila amefanikiwa kupata faida kubwa lakini faida yenyewe inapatikana kwa mbinu chafu ambazo haziangukii kwenye misingi bora ya biashara, ni kama huu wizi alioufanya kwenye ESCROW, na kujipatia U$75 million. Ni dhahiri kampuni yake itaonekana kuwa na hela nyingi lakini je, tuite haya ni mafanikio katika biashara au mafanikio katika wizi kwa kupitia mwavuli wa biashara?

Mkuu tuko pamoja hapa. Nakubaliana na maelezo yako lakini point yangu hapa ilikuwa ni kwamba badala ya kumtupia lawama Rugemalira ambaye ni mtafutaji kama mimi na wewe basi lawama hizi zielekezwe kwa serikali inayoruhusu uwekezaji wa kijanja kijanja kama huu na kuruhusu watu kufanya biashara katika mazingira ya ujanja pia. Kumbuka Rugemalira hakumshikia bunduki Maswi na Werema wamshinikize Gavana wa BOT kulipa hizo hela, bali walikuwa na msukumo tofauti kutoka kwa mabosi wao.

Nitarudia kuandika tena, lawama ziende kwa serikali ya Kikwete kuruhusu watu hawa walipwe pesa hizi ambazo katika mazingira ya kawaida na kutokana na reporti ya CAG pesa hizi zilipashwa kulipwa kwa TANESCO na wala sio kwa akina Rugemalira.

Tiba
 
Ili kusmsmia haki hata watumishi wa mungu wafikishwe mahakamani wakidhibitika kuchukua lushwa.maana wizi si kaz yamungu.
 
Mimi nashangaa madhehebu kuruhusiwa kufungua benki za biashara hapa nchini. Hivi hapo serikali inafaidi nini? Kwa sababu hizi tasisi za dini hazilipi kodi sasa kwa nini ziruhusiwe kufanya biashara? Kazi ya wamisionari na mashehe ni kueneza nelo la Mungu na si kufanya biashara wenye ulimwengu wao watakapokuja sijui itakuweje! Ni bakora kwa kwenda mbele.

Benki yoyote ya Biashara ni kampuni, inawajibika kwa sheria zote za nchi ikiwamo kulipa kodi.

Benki ya Mkombozi ni legal person kama zilivyo benki nyingine, Kanisa Katoliki ni shareholder kama walivyo wengine.

Nadhani suala hapa sio Kanisa kuruhusiwa kuwa na Benki BALI je, Kanisa au Makanisa hayaoni kuwa kujiingiza kwenye biashara, kimaadili ni kosa?

Mimi naona ni makosa makubwa sana Taasisi za Kidini kujiingiza kwenye biashara kama hizi. Wito mkuu wa Kanisa ni kuwafikia watu wote na kuwahubiria ili waiamini Injili, kujiingiza kwenye biashara kama hizo za kumiliki Mabenki, ni kuchepuka na kuweka pembeni AGIZO KUU.

Vv
 
Kwa masikitiko makubwa ninayo huzuni kuandika hapa kuwa Mmojawapo wa waliomegewa pesa za mbia wa IPTL ni askofu msaidiza wa jimbo la bukoba mhashamu Askofu Kilaini. Yeye alimegewa pesa hizo kutoka akaunti ya Rugemalira iliyoko kwenye Benk ya Ukombozi.

Kwa mujibu wa statement ya mbia huyo wengine ni akina Anna tibaijuka kama ilivyokwisha kuandikwa awali.
Bila shaka mtaniuliza chanzo au source, source ni kuwa huu ni ukweli mtupu, siandiki kwa chuki za kidini kwa kuwa mimi pia ni mkatoliki, bali nimeandika hapa kwa kuwa Baba askofu ni mtu wa Mungu ajiokeze akanushe kama anaweza, au atueleze nia na madhumuni ya kupewa pesa hizo ili tumwelewe, kwa vyovyote vile simwelewi.

Mkuu kwa mtazamo wangu, kama unasema ukweli kosa lako nini? Kuna wakati Padre Pio alikuwa anahitaji pesa kwaajiri ya kujenga hospitali kule San Giovan Rotondo, Itali. Fransican Monk akampeleka Roberto Calvi as a financier for the project. Padre Pio akamuuliza Roberto Calvi, wewe ukifinance hii project utarudishaje hela zako?? Jamaa hakuwa na jibu na story ikaishia pale maana alizikataa pesa zake. Miaka kama ishirini baadae, Roberto Calvi aliuwawa London akihusishwa na kashfa ya pesa ndani ya Vatican Bank. Simuhukumu yoyote...ila Askpfu hela zote hizo za nini?Naye anaanzisha shule???

I count them...sio wengi ni mifano ya kuigwa...wametupilia mbali ile dhana ya kuwa nuru na chumvi ya ulimwengu. Wameingia kwenye malimwengu kama tulivyo sisi walimwengu.
 
Back
Top Bottom