Askofu Methodius Kilaini naye alimegewa 80m za mbia wa IPTL

Askofu Methodius Kilaini naye alimegewa 80m za mbia wa IPTL

Mkuu Mwikimbi, ili tuweze kumuhukumu huyu Askofu ni lazima tujiaminishe kwamba Yeye yuko kwenye nafasi za maamuzi ambazo hizo fedha ndiko zinakotoka ama yeye ndiye jicho la kuchunga hizo fedha.

Kwa mfano, Mama Ana Tibaijuka analalamikiwa kwamba alimegewa Sh. Billlion 1 na huyo Rugemalila hii inaweza kuingia alikini kidogo kwasababu Tibaijuka ni Waziri waSerikali, Hivyo hoja inaweza kujengwa kwamba alipewa fedha hizo ili kufifisha hoja ya Wizi huo endapo itaibuka kwenye Cabinet au Kwamba alihongwa pesa hizo ili atoe kiwanja au eneo fulani ambalo kwa namna moja ama nyingine walikubaliana na mtoaji wa pesa hizo. Hapa Tibaijuka atakuwa na kesi ya kujibu kwa namna yoyote ile.

Sasa tuje kwa Askofu Kilaini, unadhani alipewa fedha hizo ili kumziba mdomo au alipewa kwa matumizi gani.? Ili tuamini kwamba labda alihongwa, Je Kilaini yuko kwenye nafasi gani ya maamuzi ndani ya serikali kiasi tudhani mtoaji ametooa ili kumziba mdomo? Je unajuaje kwamba hizo fedha zimetolewa kama Shukrani tu kwa jambo lolote/Zaka/Fungu la kumi/Mchango wowote kwa Kanisa?

Tujitahidi kabla hatujarusha tuhuma tena kwa viongozi wa dini tuwe na angalau taarifa zisizokuwa na chembe ya shaka na maelezo ya kutoshereza.... Matola wala usipite jongea utoe la rohoni.

BACK TANGANYIKA
 
Last edited by a moderator:
Haijalishi nani kapewa na kwa malengo gani... wawajibishwe tu
 
sioni uhusiano wa moja kwamoja wa kumtia hatiani Kilaini kwamba nae ni sehemu ya mgao wa fedha ya IPTL. Labda mtoa mada ungetuambia ni kwa namna gani kilaini anainfluence kiutendaji ktk serikali ya Tz. vinginevyo, labda aliwahi kumkopesha au kuna biashara wanafanya usilete hoja ambazo hazijengi japo tunahitaji sana kuwajua wakwapuaji wa hii fedha ya umma.
 
@gollocho, siyo kweli . Sauli ni matakwa ya Wa Israel wenyewe kutaka kionglozi wa namna hiyo na Mungu hakusita kuwapa.Cha mAANA ni kwa Askofu Mwenyewe kutoa kauli kuona hizo fedha zilikuwa kwa kazi gani?. Kama ni za Kanisa je kazi ya kanisa imefanyika au katumia kwa manufaa yake.?. Askofu Mkuu wa Jimbo la Bukoba anataarifa ya fedha hizo kwenye miradi ya kanisa? au ni biashara binafsi kati ya Rugemalira na Kilaini mwenyewe?.Nionavyo hizi fedha za IPTL na Rugermalira zinaweza kuwa aibu na fedheha kwa ndgu zangu NshomileKuanzia kwa Majaji Wetu Prof. Ruangisa, Mujulizi, Prof Tibaijuka na wenzake .Lets wait and see what will happen later before 26/11/2014?

Kaka Kanga, hebu rudi kasome biblia vizuri, Waisrael hawakuwa wamechagua Sauli, wao walitaka mfalme ili wawe kama mataifa mengine. soma vizuri 1 samweli 9: 15-17. Usikanushe kwa kuikumbuka tu biblia bila kuielewa. Sasa tuje kwetu watanzania, si tulikuwa tunataka raisi kama waisrael walimtaka mfalme? Basi Kikwete ndio Mungu aliyetuchagulia sasa.
 
Ambacho nashindwa kuelewa hao waliochukua hela za huyo bwana wana kosa gani???

Wao wamepewa fedha kama zawadi tena fedha zilizokatwa na kodi TRA ulitaka wao wafanyeje? Njia iliyotumika mpaka kuzipata hizo fedha kama ni halali au lah anaijua mwenye fedha.

Hivi wewe rafiki yako akikupa fedha kama msaada utamuuliza kazitoa wapi?????

Mbona mnapenda kushikia watu mabango sana hata kwenye upuuzi? Mbona hamleti maelezo ya Mbowe naye kupewa zawadi?

mbowe alipewa pesa na nani?
 
sisi pesa ya rugemalila inatuhusu nini jamani kama wamepeana kirafiki utajuaje kwani kilaini yupo kwenye nafasi gani ya utendaji kwamba akihongwa anaweza kusaidia jambo fulani,hapo ndipo utaamini kuwa pesa za rugemalila ni zake alitoa kama wewe unavyoweza kumpa mdogo wako lakini kama mtu anaushahidi wa kutosha kuwa rafu imechezeka mahakama ndiyo mahara pakuondoa utata.

kama hyo muhaya anapesa agawe kwenye makundi ya kijamii kama afanyavyo bwana mengi?? mbona anasaidia watu wasio na mahitaji wala shida? shwein
hyo lazma aonje joto la jiwe
 
sioni uhusiano wa moja kwamoja wa kumtia hatiani Kilaini kwamba nae ni sehemu ya mgao wa fedha ya IPTL. Labda mtoa mada ungetuambia ni kwa namna gani kilaini anainfluence kiutendaji ktk serikali ya Tz. vinginevyo, labda aliwahi kumkopesha au kuna biashara wanafanya usilete hoja ambazo hazijengi japo tunahitaji sana kuwajua wakwapuaji wa hii fedha ya umma.

Integrity, integrity; nyerere aliwahi kutoa mfano kwamba kuna waziri mdogo wa uingereza alionekana akiwa na kina changudoa mtaani, baada ya taarifa kumfikia waziri mkuu, yule waziri aliandika barua ya kujiuzuru kuiepusha serikali na kashfa.Japo waziri mkuu hakujibu barua yake kwa kumuona mpuuzi.
IPTL saga ni kashfa kubwa iliyopelekea watanzania 45miln kukosa karibu TZS1.6trioni za maendeleo, yeyote aliyejihusisha nalo au kuguswa indirectly atakuwa amechafuka.
Leo dawa hospitalini hakuna, huduma za jamii zote zimesimama, sababu kubwa hi hili saga.
Watzania wenzangu hili saga ni kubwa yeyote anayetajwatajwa anaingia kwenye list of shame No.2 no doubt.
Baba askofu hana jinsi kama ni kweli kama ni kinyume basi mtoa uzi ana la kujibu
 
Duh basi inatosha sasa! Ila inawezekana ilikuwa pesa ya issue nyingine kumbe ndio Mtumishi anaingizwa kwenye mtego bila kujijua

kweli mkuu, lakini hivi hizi hela mbona omba omba hawakugawiwa kwani walikuwa wsnatumia vigexo gani kugawana huu mchuzi
 
Askofu kalambishwa halua. Tutawajua wote waliokula hii pesa subirini majina mengine yakitajwa hamtaamini hata yule...?
 
Baba Akofu siyo saizi yako, wafuate wachafu wala rushwa na walanguzi wa meno ya tembo

kwa hiyo ulitaka kwa kuwa ni askofu tusishike bango? Na wakat anapokea hizo pesa kanisa kuu la Bukoba walipewa taarifa? na je waumini au baraza la walei walishirikishwa?? Tatizo la Milungura kama hii inaharibu hadhi ya kanisa,hakuna aliye juu ya sheria,
 
Kikwete ni chaguo la Mungu----Askofu Kilaini

Kauli hii mm niliishtukia long time

Nilishtukia pia Cardinal Pengo alijua nyuma ya kauli hii ni nn hadi akamtoa Dar ili asiwe Dar sehemu yenye media nyingi!!
 
Kama Papa angeona amefanya kosa wangemtoa kabisa altareni kama walivyomfanya padri karugendo, lakini kuhamishwa haina maana amefanya kosa. Hebu tuonyeshe hiyo barua ya Papa inayoelezea makosa ya Kilaini mpaka akahamishwa kutoka Dar.

Hebu tafadhari sana hebu njoo unipe habari hii ya Padre Karugendo, huyu mzee nilikuwa nashangaa kujiita Padre lakini ukimchallange kwenye Habari za Kanisa alikuwa hataki kusikia am anaonekana yuko mabali sana.

Ni muumini mzuri sana wa Mwl Nyerere, kama unataka mkosane anadika au sema jambo baya kuhusu Nyerere. Kuna watu walikuwa wakimuhusisha na uraia wa Rwanda na kwamba amekuwa akidaiwa ni moja kati ya Mashushu wa Kagame nchini petu. Ni mpingaji mzuri sana wa hii serikali ya Mh Jakaya akiandikia gazeti la Raia Mwema na Mara Chache Mwananchi. Kitu ambacho nilikuwa sijui ni kwamba kumbe amewahi kuwa Padre wa Kanisa Catholic na ati alifukuzwa....!!!

Je ni nini kosa/Chanzo, kwanini hataki kujihusisha na masuala ya kanisa, je mpaka sasa ni muumini wa kanisa gani?.... Mkuu gollocko mara apatapo notification hii tafadhari kwa haraka jongea hapa utoe ufafanuzi au kwa mkuu yeyote anayemjua huyu Bwana P. Karugendo msaada tafadhari...

BACK TANGANYIKA
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Mwikimbi, ili tuweze kumuhukumu huyu Askofu ni lazima tujiaminishe kwamba Yeye yuko kwenye nafasi za maamuzi ambazo hizo fedha ndiko zinakotoka ama yeye ndiye jicho la kuchunga hizo fedha.

Kwa mfano, Mama Ana Tibaijuka analalamikiwa kwamba alimegewa Sh. Billlion 1 na huyo Rugemalila hii inaweza kuingia alikini kidogo kwasababu Tibaijuka ni Waziri waSerikali, Hivyo hoja inaweza kujengwa kwamba alipewa fedha hizo ili kufifisha hoja ya Wizi huo endapo itaibuka kwenye Cabinet au Kwamba alihongwa pesa hizo ili atoe kiwanja au eneo fulani ambalo kwa namna moja ama nyingine walikubaliana na mtoaji wa pesa hizo. Hapa Tibaijuka atakuwa na kesi ya kujibu kwa namna yoyote ile.

Sasa tuje kwa Askofu Kilaini, unadhani alipewa fedha hizo ili kumziba mdomo au alipewa kwa matumizi gani.? Ili tuamini kwamba labda alihongwa, Je Kilaini yuko kwenye nafasi gani ya maamuzi ndani ya serikali kiasi tudhani mtoaji ametooa ili kumziba mdomo? Je unajuaje kwamba hizo fedha zimetolewa kama Shukrani tu kwa jambo lolote/Zaka/Fungu la kumi/Mchango wowote kwa Kanisa?

Tujitahidi kabla hatujarusha tuhuma tena kwa viongozi wa dini tuwe na angalau taarifa zisizokuwa na chembe ya shaka na maelezo ya kutoshereza.... Matola wala usipite jongea utoe la rohoni.

BACK TANGANYIKA

Mkuu nadhani mtoa mada hajamtuhumu Askofu Kilaini kwa kula hela za rushwa.. Mtoa hoja ameshangazwa tu (kama nilivyoshangazwa mie) na kuona jina la Askofu likiwa ni miongoni mwa recipients wa mgao wa fedha toka kwa Rugemalila.. Na ameleta hapa hili Askofu atusaidie kuweka wazi hii issue.. Atuambie kama hiyo hela ilikuwa ni sadaka kwanini haikuingizwa kwenye akaunti ya kanisa..? Na kama ni yake binafsi atuambie sababu ya kupewa pesa hizo.. Sidhani kama hizi ni tuhuma so far.. Haya ni maswali tu ambayo katika kipindi hiki ambacho watanzania wengi wamechoshwa na ufisadi wa kutisha wangependa wapate majibu ili wajue kama atolewe kwenye kundi..
 
Imekuwa hoja kila mhaya ni mnyarwanda, huo upuuzi tusha

uchoka, itoshe kusema kuwa no mhaya na ilikuwa padri.

Insemekana aliondorewa kwa kusimamia kanisa liruhusu rasimi matumizi ya kondomu
 
kwa hiyo ulitaka kwa kuwa ni askofu tusishike bango? Na wakat anapokea hizo pesa kanisa kuu la Bukoba walipewa taarifa? na je waumini au baraza la walei walishirikishwa?? Tatizo la Milungura kama hii inaharibu hadhi ya kanisa,hakuna aliye juu ya sheria,


Wewe unapiga kelele kwa mwizi usiye mjua ndiyo tatizo lako

Angalia kilaini alicho changia afu endelea kupiga vimayowe vya 80m
 

Attachments

  • 1416213875633.jpg
    1416213875633.jpg
    57 KB · Views: 109
  • 1416213894788.jpg
    1416213894788.jpg
    99.2 KB · Views: 107
  • 1416213916223.jpg
    1416213916223.jpg
    42.1 KB · Views: 105
  • 1416213930257.jpg
    1416213930257.jpg
    45.2 KB · Views: 123
Jamaa alikuwa anatakatisha Pesa, na labda hizo Pesa alizogawa ni kwa minajili ya kuwekewa tu kwa makubaliano maalum,
 
Back
Top Bottom