Askofu Methodius Kilaini naye alimegewa 80m za mbia wa IPTL

Askofu Methodius Kilaini naye alimegewa 80m za mbia wa IPTL

Rugemarila ni tapeli mkubwa wa kimataifa pamoja na prof. Malyamkono. Hawa ndiyo pia wanamiliki ile kampuni ya REPOA ambayo hutumika kutapeli taasisi za kimataifa kwa miradi hewa mbalimbali.

Huyu Rugemarila angekuwa China tungekuwa tulishamsahau siku nyingi. Alianzisha IPTL kwa mtaji wa TZS50,000 (elfu hamsini) halafu akapewa tenda ya mabilioni. Huyu ndiye Rugemarila ambaye utapeli wake mimi nauona ni zaidi ya Singasinga huyu wa PAP. Sitashangaa nikiambiwa hata huo uuzwaji na ununuaji wa IPTL, mpango mzima ulifanywa na Rugemarila.

Ndugu yangu, kama Rugemalira kweli aliwekeza tshs. 50, 000 IPTL na sasa amekuwa tajiri wa kutupwa, inabidi aingizwe kwenye rekodi za dunia za wajasiriamali waliofanikiwa. Ninavyofahamu mimi Rugemalira ni mfanyabiashara wa siku nyingi nani kati ya Watanzania wachache wenye hela lakini wasiotaka makuu. Huyu Bwana ndiye kampuni yake ya VIP Engineering ilileta ule mchele wa kitumbo, huyu bwana ndiye alikuwa anamiliki kampuni ya kwanza ya simu za mkononi na pia alikuwa anamiliki kampuni ya usambazaji wa oil iitwayo ELF Lubricants. Nimeandika hayo yote kuonyesha kwamba huyu bwana alikuwa na pesa hata kabla ya kuanzishwa kwa hiyo IPTL na ninashindwa kukubaliana na wewe kwamba share asilimia 30 alizokuwa anamiliki IPTL alizinunua kwa Tshd. 50, 000.00.

Naomba bandiko langu hili lisichukuliwe kama ninaunga mkono ufisadi lakini kwa kusema ukweli sioni ni kwa nini Rugemalira anatupiwa lawama wakati yeye ni mfanyabiashara aliyelipwa chake kwa maelekezo ya mahakama na serikali? Tuilaumu serikali ambayo iliagiza hawa watu walipwe hizo pesa.

Tiba
 
Mimi nashangaa madhehebu kuruhusiwa kufungua benki za biashara hapa nchini. Hivi hapo serikali inafaidi nini? Kwa sababu hizi tasisi za dini hazilipi kodi sasa kwa nini ziruhusiwe kufanya biashara? Kazi ya wamisionari na mashehe ni kueneza nelo la Mungu na si kufanya biashara wenye ulimwengu wao watakapokuja sijui itakuweje! Ni bakora kwa kwenda mbele.
 
mleta mada kwanza jibu maswali yangu alafu tuendelee. 1. Twambie hiyo pesa alipewa kwa sababu gani, ilikuwa ni sadaka, ilijuwa ni zawadi, ilikuwa ni pesa kwa ajili ya kazi ya kanisa hila ilipitia kwa kilaini? Je, rugemalira alimwambia kuwa hiyo pesa ni sehemu ya pesa za iptl, je rugemalira hakuwa na pesa nyingine ya kumpa tofauti na hiyo ya iptl? Je, ukiwa na rafiki mwenye uwezo wa kifedha akakwambi atakupa kiasi fulani cha pesa na tnajua kabisa kwamba pesa hiyo anayo utaikataa? Hapa wa kulaumiwa siyo kilaini bali ni rugemalira aliyetoa pesa hiyo. Halafu ndg mleta uzi unatudhibitishia vipi kuwa haya uliyaandika yana ukwali? Kama unao ushahidi (documents) tuwekee tuusome, vinginevyo utakuwa umeleta porojo za kutunga na kuwachafua watu. Halafu hakuna bank inayoitwa ukombozi kwa hapa tanzania.

fahamu kuwa askofu kaonekana kuingiziwa pesa hii toka kwenye akaunti ya rugemalira katika toka salio la tegeta escrow, mwenye majibu sahihi ni yeye mwenyewe ndo maana kabandikwa hapa ili atoe majibu sahihi kama alivyofanya anna tibaijuka, akifanya hivo bandiko hili litakuwa limemsaidia sana
 
Wewe ni mwongo thibitisha alivyopokea pesa hizo..weka na source basi usianze kujitetea tetea ili watu wakuamini..halfu wewe sio mkatoliki thibitisha kama kweli wewe ni mkatoliki..umetumwa na Lowasa kama TWAWEZA?
 
Mleta mada hana facts, me nadhan kama kama kaamua kuleta hii kashfa alitakiwa kuleta na mazingira ya tukio la kupeana kwao... Nionavyo mm huyu bwana anatafuta habari au anapima upepo wadau watareact vp juu ya hili... Ni mtazamo tu lakini...
 
>>>ohi! baba askofu "na dhambi ijapokuwa nyekundu kama damu itasafishwa na kuwa nyeupe kama theluji" basi na hivyo iwe kwa rugemalila na wenzake! warejeshe hazina kwa moyo safi
 
Kwa masikitiko makubwa ninayo huzuni kuandika hapa kuwa Mmojawapo wa waliomegewa pesa za mbia wa IPTL ni askofu msaidiza wa jimbo la bukoba mhashamu Askofu Kilaini. Yeye alimegewa pesa hizo kutoka akaunti ya Rugemalira iliyoko kwenye Benk ya Ukombozi.

Kwa mujibu wa statement ya mbia huyo wengine ni akina Anna tibaijuka kama ilivyokwisha kuandikwa awali.
Bila shaka mtaniuliza chanzo au source, source ni kuwa huu ni ukweli mtupu, siandiki kwa chuki za kidini kwa kuwa mimi pia ni mkatoliki, bali nimeandika hapa kwa kuwa Baba askofu ni mtu wa Mungu ajiokeze akanushe kama anaweza, au atueleze nia na madhumuni ya kupewa pesa hizo ili tumwelewe, kwa vyovyote vile simwelewi.

Mimi ninamtumia PM kumsihi atolee tamko tuhuma hizi nzito!astagafurulahi!
 
sisi pesa ya rugemalila inatuhusu nini jamani kama wamepeana kirafiki utajuaje kwani kilaini yupo kwenye nafasi gani ya utendaji kwamba akihongwa anaweza kusaidia jambo fulani,hapo ndipo utaamini kuwa pesa za rugemalila ni zake alitoa kama wewe unavyoweza kumpa mdogo wako lakini kama mtu anaushahidi wa kutosha kuwa rafu imechezeka mahakama ndiyo mahara pakuondoa utata.

CAG amebainisha pasipo shaka kuwa fedha ni za umma, baba askofu kagawiwa fedha za umma kimakosa.Wote wezi tusipepese macho na midomo
 
Ndugu yangu, kama Rugemalira kweli aliwekeza tshs. 50, 000 IPTL na sasa amekuwa tajiri wa kutupwa, inabidi aingizwe kwenye rekodi za dunia za wajasiriamali waliofanikiwa. Ninavyofahamu mimi Rugemalira ni mfanyabiashara wa siku nyingi nani kati ya Watanzania wachache wenye hela lakini wasiotaka makuu. Huyu Bwana ndiye kampuni yake ya VIP Engineering ilileta ule mchele wa kitumbo, huyu bwana ndiye alikuwa anamiliki kampuni ya kwanza ya simu za mkononi na pia alikuwa anamiliki kampuni ya usambazaji wa oil iitwayo ELF Lubricants. Nimeandika hayo yote kuonyesha kwamba huyu bwana alikuwa na pesa hata kabla ya kuanzishwa kwa hiyo IPTL na ninashindwa kukubaliana na wewe kwamba share asilimia 30 alizokuwa anamiliki IPTL alizinunua kwa Tshd. 50, 000.00.

Naomba bandiko langu hili lisichukuliwe kama ninaunga mkono ufisadi lakini kwa kusema ukweli sioni ni kwa nini Rugemalira anatupiwa lawama wakati yeye ni mfanyabiashara aliyelipwa chake kwa maelekezo ya mahakama na serikali? Tuilaumu serikali ambayo iliagiza hawa watu walipwe hizo pesa.

Tiba

Asante sana kwa maelezo mazuri, lakini mada iliyopo mbele yetu ni kwa wameiba pesa ya UMMMMMMAAAAAAA.CAG kathibitisha hilo.Kila mtu atavuna alichopanda-by Deo Fili
 
Ndugu yako akikukaribisha katika chakula asipokwambia nia ya chakula hiyo wewe kula. Kama akikwambia ni kwa ajili ya tambiko au ibada ya kimiungu basi usile. Lakini usipojua dhamila ya chakula hiyo kula bila wasiwasi.

ume nikumbusha mada ya nani mwenye hki ya kuchinja kati ya waislamu na wakristo.
 
Rugemarila ni tapeli mkubwa wa kimataifa pamoja na prof. Malyamkono. Hawa ndiyo pia wanamiliki ile kampuni ya REPOA ambayo hutumika kutapeli taasisi za kimataifa kwa miradi hewa mbalimbali.

Huyu Rugemarila angekuwa China tungekuwa tulishamsahau siku nyingi. Alianzisha IPTL kwa mtaji wa TZS50,000 (elfu hamsini) halafu akapewa tenda ya mabilioni. Huyu ndiye Rugemarila ambaye utapeli wake mimi nauona ni zaidi ya Singasinga huyu wa PAP. Sitashangaa nikiambiwa hata huo uuzwaji na ununuaji wa IPTL, mpango mzima ulifanywa na Rugemarila.

Unaona kwamba tapeli wa kwanza niwewe? utapeli ni kama uongo fulani hivi! Huyo Profesa hamiliki REPOA, Taasisi yake inajulikana ESAURP kaka, naomba tusijadilikwa hisia!
 
kilaini is a thug...pro ccm from way back..why am i not surprised?
 
Na huyo Kilaini alipata fedha hizo kwa maelekezo ya Lowasa ili amsaidie kwenye kampeni zake
 
Mimi ni mkatoliki kabla hata sijazaliwa na bila shaka nitakufa nikiwa hivyo, ila Askofu Kilaini huwa naona ni mropokaji na mpotoshaji mkubwa, hasa alipotumia Altare ya Bwana (2005) kumpigia kampeni JK akisema ni chaguo la Mungu. Leo hii hawezi tena kukaa na kuthibitisha yale aliyokuwa anayaropoka.

Tatizo ni nyinyi waumini kujifanya mnajua sana kuliko wachungaji, mapadri na maaskofu, hivi wewe unajua maana ya chaguo la mungu, au unakurupuka tu kwa kuwa Kikwete ni kiongozi mmbaya? Hebu rudi kwenye biblia kasome kitabu cha 1 Samweli 8 na 9 utajua kuwa hata mfalme wa kwanza wa Israel,Saul, alikuwa chaguo la Mungu lakini hakuwa kiongozi mzuri kwani baadae alimuasi Mungu. Kwa hiyo kuboronga kwa Kikwete hakumfanyi yeye kutokuwa chaguo la Mungu.
 
Kwa masikitiko makubwa ninayo huzuni kuandika hapa kuwa Mmojawapo wa waliomegewa pesa za mbia wa IPTL ni askofu msaidiza wa jimbo la bukoba mhashamu Askofu Kilaini. Yeye alimegewa pesa hizo kutoka akaunti ya Rugemalira iliyoko kwenye Benk ya Ukombozi.

Kwa mujibu wa statement ya mbia huyo wengine ni akina Anna tibaijuka kama ilivyokwisha kuandikwa awali.
Bila shaka mtaniuliza chanzo au source, source ni kuwa huu ni ukweli mtupu, siandiki kwa chuki za kidini kwa kuwa mimi pia ni mkatoliki, bali nimeandika hapa kwa kuwa Baba askofu ni mtu wa Mungu ajiokeze akanushe kama anaweza, au atueleze nia na madhumuni ya kupewa pesa hizo ili tumwelewe, kwa vyovyote vile simwelewi.

Duh dunia imeenda kombo na watu wanatamani mali kuliko neno la mungu. Nikitafakari kwa makini naanza kuona ya kwamba habari hii yaweza kuwa kweli. Fikiria na unganisha nukta, Bank ya Mkombozi ilianzishwa wakati Askofu Kilaini akiwa Askofu Msaidizi Jimbo Kuu la Dar es Salaam, mkombozi Bank ndiyo hiyo hiyo iliyotumika kugawa pesa ki ibhinyobhwa!

Hii ni funga kazi manake hata watu watu mungu wanahusishwa na hela ya ugolo.
 
Ambacho nashindwa kuelewa hao waliochukua hela za huyo bwana wana kosa gani???

Wao wamepewa fedha kama zawadi tena fedha zilizokatwa na kodi TRA ulitaka wao wafanyeje? Njia iliyotumika mpaka kuzipata hizo fedha kama ni halali au lah anaijua mwenye fedha.

Hivi wewe rafiki yako akikupa fedha kama msaada utamuuliza kazitoa wapi?????

Mbona mnapenda kushikia watu mabango sana hata kwenye upuuzi? Mbona hamleti maelezo ya Mbowe naye kupewa zawadi?

ni kweli unachoongea! lkn zawadi za mamilio/mabilioni? mmh hata wewe leo ukipewa bil. moja na rafiki yako lazima uhoji....!
 
sisi pesa ya rugemalila inatuhusu nini jamani kama wamepeana kirafiki utajuaje kwani kilaini yupo kwenye nafasi gani ya utendaji kwamba akihongwa anaweza kusaidia jambo fulani,hapo ndipo utaamini kuwa pesa za rugemalila ni zake alitoa kama wewe unavyoweza kumpa mdogo wako lakini kama mtu anaushahidi wa kutosha kuwa rafu imechezeka mahakama ndiyo mahara pakuondoa utata.

Viongozi wa dini husaidia selikali kurainisha waumini kibaya zaid kanisa katoliki ndio kanisa mama la selkali ya Jamuhuri ya muungano.
Ukiangalia Askof kilaini hupenda kueleza ukweli sasa inabidi apewe mafunzo maalum ya kusema uongo hvyo hiyo ilikuwa ni posho. hiyo posho ni sawa wanyopokea wansiasa ambao niwabia wa CCM. mfano ......... anajiita kijana

Tibaijuka na kilaini na wengine mujue huyo rugemelila ni mgawa rushwa wa CCM
 
Back
Top Bottom