Ananunua ndege wakati hiki na kile hatuna...

Ananunua ndege wakati hiki na kile hatuna...

Mimi naunga mkono hoja ya kuwa Na ndege zetu ila Jana mkulu sijapenda kauli yake aliposema eti zile ndege za watu 200plus wameambiwa hadi 2021 mkuu akasema hatutaki hivyo Sisi tunataka mapema tunataka wale wenye hela chache walioweka order tuwapige chini tununue sisi tuna hela nyingi. Kweli sisi tuna hela nyingi kiasi hicho? Sasa kwa nini matatizo sugu kwenye jamii yasitatuliwe haraka maana tuna pesa mingi!
 
Ningefuhi kama ningeona siku napanda treni nafika Shy kwa siku moja au nikenda clinic muuguzi asinipe kadi original nikatoe copy.


Ni rahisi kuona kama serikali haina vipaumbele..haijali sekta nyingine nk nk ...ni rahisi sana hasa pale ambapo sekta ambayo wewe inakugusa (elimu? afya? barabara? nk) haijapatiwa bajeti kama hiyo halafu zikanunuliwa ndege...Siwezi kumuita Mtanzania aliyekasirishwa nahili kuwa ni mjinga au hajasoma au ki.laza.

Hata mimi mwanzoni niliwaza hivyo hivyo tena mimi nilijifanya nimewaza 'kisomi' kuwa: serikali iliyoongozwa na chama hicho hicho miaka 50 haina continuity. Yaani hakuna mradi unaoendelea kila anapoingia kiongozi mpya. Kila mpya anakuja na sera 'zake'.

Lakini baadaye siku moja usiku wakati hili suala la ndege likendelea nikapata wazo...ambalo naamini ni sahihi...may be it's investing! Yaani hiyo bilioni 61 ingeweza kweli kuwa invested kwenye sekta ya afya halafu basi..ndo imeisha hapo.

lakini leo hii bilioni 61 imenunua ndege ambapo shirikia likisimamiwa vizuri tutakuwa tumeua ndege kadhaa kwa jiwe moja;

- ajira kwa watumishi wa kampuni, ofisi, viwanja ambavyo sasa vitaanza kuwa busy nk nk

- ajira kwenye sekta ya utalii hapa utaanza kwa wauzi vinyago to wenye makampuni na hoteli

- faida itakayotokana na kuendeshwa vyema kwa kampuni hii itarudi kwenye jamii kuboresha sekta za afya, elimu, nk nk.

Nawaza tu...[HASHTAG]#thinkPositive[/HASHTAG]
 
Mkuu nimekumisi sana tunaomba urudi hata angalau kwenye jukwaa la soka ,huku kwenye siasa kumechafuka sana
Pamoja sn mkuu Belo

Tuko pamoja..... Ata huko ktk sports niko mkuu.
 
Huyu jamaa si dhani kama yupo serous na nchi yake. Leo kuna baadhi ya vijiji bado wamekuwa watu wa mlo moja, huduma ya afya wanaifaya si chini kilomita 20, idadi ya watu wasio na ajira inazidi kuongezeka, sasa sijui anawaza nini?
Bora basi hata imgenunuliwa moja kwanza.

Hivi suluhisho la matatizo yote ya nchi hii ni fedha????
 
Kutokuridhika kwa binadamu ni jambo la kiasili.

Kunung'unika nako ni ada ya mja.

Bila ya kupoteza sana muda ngoja nizame moja kwa moja kwenye hoja.

.
zimeunuliwa kwa kuwa iki na kile hatuna ndege
 
Hivi katika mwili wa binadamu kipi muhimu katika hivi: ubongo, tumbo, moyo na mishipa ya damu?
 
*Hospitali hakuna dawa na vifaa tiba
*Madawati wanajaza lkn hakuna madarasa ya kutosha..kuna shule huko vijijini ni mbavu za mbwa..mabanda ya kuku c kuku hayaeleweki
*barabara ndio usiseme daresalama tu kuko hoi ..huko..walimu hakuna huko vijinini mpanda,nanjilinji,msangangonngelo sijui kuna hali gani...
*Maji safi hakuna huko vijijini
*Umeme cjuii
Hizo ndege wanapanda matajiri tu..eeh matajiri maana km una uwezo wa kulipa laki 2 ni tajiri..mwingine hata hela ya ugali dagaa shida .mlo mmoja tu...sio kijijin ht daresalama
Ok labda wafanye kazi...kazi gani[emoji3][emoji3]
Watuletee japo na sisi maskin vitakavyo tufurahisha ht nikienda hospital ht km dawa nanunua niikute basi
 
Niko pamoja na wewe japo......... Watakuja tu
[emoji85]
 
Kwa hiyo hatuwezi kununua ndege zetu wenyewe kwa sababu hospitali hazina vifaa vya kutosha?
Ili kutatua baadhi ya matatizo ni bora tungeweka ulahisi kwa watu binafsi au makampuni ya usafiri wa anga kufanya kazi husika, alafu hivi vipesa vyetu vichache tuka Fanya mambo mengine ambayo ni muhimu zaidi ya hili.
 
Mimi naunga mkono hoja ya kuwa Na ndege zetu ila Jana mkulu sijapenda kauli yake aliposema eti zile ndege za watu 200plus wameambiwa hadi 2021 mkuu akasema hatutaki hivyo Sisi tunataka mapema tunataka wale wenye hela chache walioweka order tuwapige chini tununue sisi tuna hela nyingi. Kweli sisi tuna hela nyingi kiasi hicho? Sasa kwa nini matatizo sugu kwenye jamii yasitatuliwe haraka maana tuna pesa mingi!
mtukufu amelenga kununua ndege nyingi kubwa ili ziruke dar to USA, UK ,Russia ,German na nchi nyingine kubwa kusudi watalii wasipitie nchi nyingine za ovyo ovyo kwa kauli yake mtukufu.

Na ametamba ana pesa nyingi sana kwa ufahamu wangu je manunuzi ya serikali yanaendeshwa ivyo kwenye sheria ya manunuzi?

Je utafiti umefanyika wa kibiashara kwamba zinaitajika ndege kwa haraka ivyo na zitalipa

Wale waliouwa shirika la ndege ndio hao wanakabidhiwa izi tena je matatizo ya mwanzo yamerekebishwa

je kuwa na izo ndege kunauhakika wa kujikwamua ki ajira

kama nchi ina pesa nyingi kiasi cha kupandisha dau na kulipa cash ndege kubwa kwa nini izo pesa zikajengwa viwanda ambavyo vitatoa ajira nyingi na kuingiza kodi kubwa serikalini na bado faida ya viwanda ikarudi serikalini?

kununua ndege ni jambo zuri sana lakini kwa sasa watanzania tunaziitaji ndege nyingi kwa haraka ivi Bunge limeshirikishwa maana maoni ya wananchi yapo kwa wabunge wetu.
 
Natamani sana vitu vingi virekebishwe jamani ila sasa nitafanyaje............
 
mtukufu amelenga kununua ndege nyingi kubwa ili ziruke dar to USA, UK ,Russia ,German na nchi nyingine kubwa kusudi watalii wasipitie nchi nyingine za ovyo ovyo kwa kauli yake mtukufu.

Na ametamba ana pesa nyingi sana kwa ufahamu wangu je manunuzi ya serikali yanaendeshwa ivyo kwenye sheria ya manunuzi?

Je utafiti umefanyika wa kibiashara kwamba zinaitajika ndege kwa haraka ivyo na zitalipa

Wale waliouwa shirika la ndege ndio hao wanakabidhiwa izi tena je matatizo ya mwanzo yamerekebishwa

je kuwa na izo ndege kunauhakika wa kujikwamua ki ajira

kama nchi ina pesa nyingi kiasi cha kupandisha dau na kulipa cash ndege kubwa kwa nini izo pesa zikajengwa viwanda ambavyo vitatoa ajira nyingi na kuingiza kodi kubwa serikalini na bado faida ya viwanda ikarudi serikalini?

kununua ndege ni jambo zuri sana lakini kwa sasa watanzania tunaziitaji ndege nyingi kwa haraka ivi Bunge limeshirikishwa maana maoni ya wananchi yapo kwa wabunge wetu.
Hii kauli ni hatari sana,hakuna nchi ndogo kijeshi,hata zamani vijiji vilikuwa na machief wao kama viongozi wa sehemu hiyo.Burundi ni nchi ndogo sana ila nenda waambie nyinyi ni nchi hovyo ujue mziki wake.
 
Nyani ngabu nimekupenda bure aisee, safi sana. ndio maana na mie natamani kuishi huko USA maana mnaoishi huko mna akili sana. Hongera sana. Uzi umekaa njema aiseee
 
Lakini baadaye siku moja usiku wakati hili suala la ndege likendelea nikapata wazo...ambalo naamini ni sahihi...may be it's investing! Yaani hiyo bilioni 61 ingeweza kweli kuwa invested kwenye sekta ya afya halafu basi..ndo imeisha hapo.

lakini leo hii bilioni 61 imenunua ndege ambapo shirikia likisimamiwa vizuri tutakuwa tumeua ndege kadhaa kwa jiwe moja;

- ajira kwa watumishi wa kampuni, ofisi, viwanja ambavyo sasa vitaanza kuwa busy nk nk

- ajira kwenye sekta ya utalii hapa utaanza kwa wauzi vinyago to wenye makampuni na hoteli

- faida itakayotokana na kuendeshwa vyema kwa kampuni hii itarudi kwenye jamii kuboresha sekta za afya, elimu, nk nk.

Nawaza tu...[HASHTAG]#thinkPositive[/HASHTAG]

Mkuu Mentor umesahau tu jambo moja chini ya ccm hakuna mwenye dhamira ya dhati ya kusimamia mradi huu mkubwa uje uwe na faida na hatimaye fedha zitokanazo na uwekezaji huo uwanufaishe Watanzania
 
Mkuu Mentor umesahau tu jambo moja chini ya ccm hakuna mwenye dhamira ya dhati ya kusimamia mradi huu mkubwa uje uwe na faida na hatimaye fedha zitokanazo na uwekezaji huo uwanufaishe Watanzania
Kwani lazima wasimamizi watoke CCM? Hiyo ni Professional work. I hope kwenye kusuka upya shirika hakutakuwa na ukada. Tukiingiza siasa tutafeli hands down
 
Back
Top Bottom