Agizo lingine la Serikali ya Magufuli lapuuzwa

Agizo lingine la Serikali ya Magufuli lapuuzwa

Unajua kauli ya living with one's choices?
I choose to take my child there, ningeweza mtoa. Ningekuwa chizi kama ningelalamika bila kuwa na basis.

Sijasikia kauli mpya ya serikali, ila nimesikia kauli ya shule kuwa ada itakuwa 8.3 Jan 2016 na 1st instalment ni 4.05 ndio nikajiuliza wametoa wapi guts za kupandisha ada mwaka huu ilhali serikali imesema wasipandishe.

Hiyo sio while ya serikali! Huwezi kulipa mtoe. Watanzania tunapenda vitu vizuri hila bra bra nyingi.....! Mpeleke govt school ni bure!
 
Mhamishie Shamsiye nayo ni ya waturuki nzuri sana wako digital kwa kila kitu na sule ina labs za kumwaga na kila kitu imesheneni, walimu wazuri sana wa ndani na nje... shida yao pale kama mwanafuzi hapati wastani wa B+ na kuendelea hawakuchukui... kuna interview mbili test mbili .....baya kuliko yote ukiwa muislam lazima mwanao asali sala 5 na qoran aje anaijua walau kidogo
 
Hao wanaolalama kuhusu hiyo ada wapige kimya si wamependa wenyewe kulipa hizo mil kwa sifa za kijinga.shule zipo kibao na tena nzuri.halafu utashangaa kipindi cha kwenda chuo kikuu wanataka watoto wao wapate mkopo.
 
Mwaka jana walipandisha kutoka 6 to 7m, uliona tulikuja kulalamika? Wenye kuhamisha walihamisha.
Tumeilalamikia serikali kwasababu ilijitanabaisha kuwa ina uwezo wa kuratibu ada za private schools. So we are holding to their words. Nikiwa mdogo nilifundishwa kutoahidi kitu kama siwezi timiza.

Wewe pia ni jipu.
 
Acha kulipa ada tu tumia yote msimu huu wa sikukuu uone kilichomtoa kanga manyoya
 
Nasikia kuna shule kadhaa hazihusiki na utaratibu huo...! yawezekana feza himo.
 
Karibuni COMANDO ANORD PRIMARY SCHOOL ukiwa unaenda shule hakikisha hz siraha hazikosekani KUNI MBILI UFAGIO JEMBE FYEKEO DAFTARI MAJI kwenye gallon karibun sana wote mnakaribishwa
 
At least wewe umeongea bila kunishambulia thanks.
Yuko form four, hivyo kumuhamisha ni kumdisturb. Nilijaribu mwaka jana kumpeleka Marian sikupata nafasi.
Hataki kusoma A'level so ataenda college moja kwa moja so bado college kwa certificate ntalipa mwenyewe. Otherwise A level ningefight akapata Marian au KEMEBOS or any other top 5 schools

Ulijaribu kuuliza kwanini wamepandisha ada bila kushauriana na wazazi?

Kama atafaulu vyema anaweza kuunga moja kwa moja Diploma..!
 
Kuhusu hili la FEZA Schools niliwahi kukutana na Proff mmoja Mturuki akawa anasifia jinsi falsafa ya FEZA (Founder) ambae alitamalaki Dunia ya Watoto wa watu wasio na uwezo wakipata Elimu sawa na watu wenye uwezo. Nilipokuja Bongo nikakuta kumbe hao FEZA walipofika hapa wakabadili kila kitu kutoka kwenye usaidizi kwenda kwenye kupiga Hela. Ukiongea na Academicians kutoka Uturuki wengi wana amini FEZA ni Cheapest more or less like any Public School.

Mdada komaa na hao FEZA ningekuwa na mwanangu siwezi kukubali KEBEHI, na ushauri wa dharau au majungu ya kuhisi kila mwenye pesa ni FISADI. Mzukie Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu, mpe kibano hadi atoe jibu kama zawadi ya Xmass kwa Watanzania.

Ndugu zangu ifike mahali tuwe tunajadili mambo au jambo kwa mantiki ya kutafuta suluhu, hizi tabia za kuendekeza mzaha mzaha hata kwenye mambo ya Msingi ni Kero kubwa.
 
wapo watendaji wanokurupuka ambao hawajui wanalolifanya.

usidhan fedha boys nayoijua leo kwa kulipa ada hiyo itaendelea kuwa hiyo iwapo ada itakuwa laki tatu na kitu.

hivyo unataka kulipa kidogo na elimu unayopata ikashuka au kulipa zaidi ukapata ubora uleule. zipo shule za laki tatu kwa nini usijaribu huko kwanza?

maana yangu tusiwasikilize watendaji woliokuwa wamelala hawafanyi kazi zao kukurupushwa wanatoa matamko tu, tunaweza kupoteza kizuri tulichonacho.

Kwanza wazazi/walezi tuliambiwa tusubiri tusilipe ada za shule za private mpaka tarehe 16 Dec 2015 serikali itakapotoa muongozo.

Baadaye serikali ikatoa agizo kwa shule za private zisipandishe ada kabla ya kujadiliana na wazazi na wizara kuhusu mabadiliko hayo.

FEZA SCHOOLS wamekiuka agizo hilo kwa kupandisha ada za sekondari bila kukaa na wazazi kutoka 7,250,000 hadi 8,300,000.

Na mbaya zaidi 1st instalment wanataka 4,050,000 (ada huwa inalipwa kwa instalment 3).
Sasa kama binti/kijana yuko form four utamuhamishaje? Shule nyingi hawapokei wanafunzi wa form four.

Muheshimiwa Rais, hii sio FEZA international.; ni shule inayofuata silabasi ya Taifa. Je hawa waturuki wako juu ya sheria?
 
Mhamishie Shamsiye nayo ni ya waturuki nzuri sana wako digital kwa kila kitu na sule ina labs za kumwaga na kila kitu imesheneni, walimu wazuri sana wa ndani na nje... shida yao pale kama mwanafuzi hapati wastani wa B+ na kuendelea hawakuchukui... kuna interview mbili test mbili .....baya kuliko yote ukiwa muislam lazima mwanao asali sala 5 na qoran aje anaijua walau kidogo

Mkuu vipi ada yao ili nijikusanye nimpeleke first born wangu hapo au ni walewale?
 
Kuhusu hili la FEZA Schools niliwahi kukutana na Proff mmoja Mturuki akawa anasifia jinsi falsafa ya FEZA (Founder) ambae alitamalaki Dunia ya Watoto wa watu wasio na uwezo wakipata Elimu sawa na watu wenye uwezo. Nilipokuja Bongo nikakuta kumbe hao FEZA walipofika hapa wakabadili kila kitu kutoka kwenye usaidizi kwenda kwenye kupiga Hela. Ukiongea na Academicians kutoka Uturuki wengi wana amini FEZA ni Cheapest more or less like any Public School.

Mdada komaa na hao FEZA ningekuwa na mwanangu siwezi kukubali KEBEHI, na ushauri wa dharau au majungu ya kuhisi kila mwenye pesa ni FISADI. Mzukie Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu, mpe kibano hadi atoe jibu kama zawadi ya Xmass kwa Watanzania.

Ndugu zangu ifike mahali tuwe tunajadili mambo au jambo kwa mantiki ya kutafuta suluhu, hizi tabia za kuendekeza mzaha mzaha hata kwenye mambo ya Msingi ni Kero kubwa.

Feza ni shule zilizo chini ya hizmet movement na founder ni Fethulah Gulen, hata huko uturuki ada zao ni kubwa pia japo walipoingia walikuja na gia ya elimu bora na nafuu sasa baadae watanzania waliponogewa na kupenda sifa kuonekana wanaweza kulipa jamaa wakaanza kupandisha ada ,kwasasababu watanzania wamewashobokea wenyewe sasa ngoja waisome namba.
 
Matabaka yamesharuhusiwa nchi na shuke ya kulipa hadi milioni saba sio shule ya walala hoi. Kama ada ya elfu 20 unataka upunguziwe wala usiwazw shule kama Feza.
 
Unajua kauli ya living with one's choices?
I choose to take my child there, ningeweza mtoa. Ningekuwa chizi kama ningelalamika bila kuwa na basis.

Sijasikia kauli mpya ya serikali, ila nimesikia kauli ya shule kuwa ada itakuwa 8.3 Jan 2016 na 1st instalment ni 4.05 ndio nikajiuliza wametoa wapi guts za kupandisha ada mwaka huu ilhali serikali imesema wasipandishe.
Nimeona nimuandikie email kamishina wa Elimu kuhusu jambo hili na bila shaka atalishughulikia soon! Kimsingi fedha wamekiuka agizo..!

Nasubiri kuona majibu yake bwana Bhalalusesa au hatua atakayo ichukua.
Kuhusu hili la FEZA Schools niliwahi kukutana na Proff mmoja Mturuki akawa anasifia jinsi falsafa ya FEZA (Founder) ambae alitamalaki Dunia ya Watoto wa watu wasio na uwezo wakipata Elimu sawa na watu wenye uwezo. Nilipokuja Bongo nikakuta kumbe hao FEZA walipofika hapa wakabadili kila kitu kutoka kwenye usaidizi kwenda kwenye kupiga Hela. Ukiongea na Academicians kutoka Uturuki wengi wana amini FEZA ni Cheapest more or less like any Public School.

Mdada komaa na hao FEZA ningekuwa na mwanangu siwezi kukubali KEBEHI, na ushauri wa dharau au majungu ya kuhisi kila mwenye pesa ni FISADI. Mzukie Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu, mpe kibano hadi atoe jibu kama zawadi ya Xmass kwa Watanzania.

Ndugu zangu ifike mahali tuwe tunajadili mambo au jambo kwa mantiki ya kutafuta suluhu, hizi tabia za kuendekeza mzaha mzaha hata kwenye mambo ya Msingi ni Kero kubwa.
 
Mi nilishalipa ada za watoto wawili tangu tarehe 7 December 2015 (siyo FEZA SEc)baada ya kugundua serikali haina guideline ya kueleweka kutoa ada elekezi ya sekondari za binafsi. Pia nikagundua serikali haitoi ruzuku kwa sekondari binafsi hivyo ni ngumu kuwapangia watoze ada kiasi gani kwani wanajitegemea kwa asilimia 100.

Ushauri: Serikali ingezibana tu shule za binafsi kabla hazijajiita shule ziwe zimetimiza masharti yafuatayo:

1. Kuwa na Library yenye vitabu vyote
2. Kuwa na vitabu vya kiada na vingine vyote viavyohitajika kwa ajili ya wanafunzi na siyo wazazi kuambiwa kununua vitabu
3. Kuwa na vitanda na magodoro au vitanda angalau
4. Kuwa na walinzi, umeme wa uhakika na solar kama standby
5. Kuwa na makabati, lockers kwa ajili ya wanafunzi kuhifadhia madaftari na vitabu vyao
6. Mabweni kuwa na makabati ya uhakika yanayotosheleza wanafunzi woote

Kutoruhusu shule za binafsi kuchangisha hela za ujenzi wa shule au maendeleo ya shule kutoka kwa wazazi kama sehemu ya ada.
Kama kuna shughuli za ujenzi ifanyike fund raising wazazi waitwe wachangie regularly na si kuichanganya kisani na ada
 
AISE INASIKITISHA KUNA WATU WANALIPA ADA MIL8 WENGNE ADA YA LAKI MOJA SHDA.majipu yapo meng magufuli fanyakazi tuko nyuma yako
 
Mi nilishalipa ada za watoto wawili tangu tarehe 7 December 2015 (siyo FEZA SEc)baada ya kugundua serikali haina guideline ya kueleweka kutoa ada elekezi ya sekondari za binafsi. Pia nikagundua serikali haitoi ruzuku kwa sekondari binafsi hivyo ni ngumu kuwapangia watoze ada kiasi gani kwani wanajitegemea kwa asilimia 100.

Ushauri: Serikali ingezibana tu shule za binafsi kabla hazijajiita shule ziwe zimetimiza masharti yafuatayo:

1. Kuwa na Library yenye vitabu vyote
2. Kuwa na vitabu vya kiada na vingine vyote viavyohitajika kwa ajili ya wanafunzi na siyo wazazi kuambiwa kununua vitabu
3. Kuwa na vitanda na magodoro au vitanda angalau
4. Kuwa na walinzi, umeme wa uhakika na solar kama standby
5. Kuwa na makabati, lockers kwa ajili ya wanafunzi kuhifadhia madaftari na vitabu vyao
6. Mabweni kuwa na makabati ya uhakika yanayotosheleza wanafunzi woote

Kutoruhusu shule za binafsi kuchangisha hela za ujenzi wa shule au maendeleo ya shule kutoka kwa wazazi kama sehemu ya ada.
Kama kuna shughuli za ujenzi ifanyike fund raising wazazi waitwe wachangie regularly na si kuichanganya kisani na ada

Mkuu hivyo vyote ulivyoorodhesha vipo FEZA, mtoto anakuta godoro, shuka, uniform, track na tshirt za kuchezea, madaftar na vitabu vyote anakuta huko, story za mgao wa umeme wanasikia mtaani tu, chakula wamewekewa mpaka ma bin ya kutupia kwani ni full msosi, maji barid kila kona kuna mafredge, ulinzi ni uhakika cctv camera zipo, teacher akizingua anayaaga mashindano bila mjadala.....sasa ngoja walipishwe hiyo hela kwani wazazi nao wanapenda makuu waonekane wanazo pesa.
 
Hiyo sio while ya serikali! Huwezi kulipa mtoe. Watanzania tunapenda vitu vizuri hila bra bra nyingi.....! Mpeleke govt school ni bure!
Inaonekana kimekuuma sana mimi kusemea ada ya Feza.....pole....
 
Back
Top Bottom