Agizo lingine la Serikali ya Magufuli lapuuzwa

Agizo lingine la Serikali ya Magufuli lapuuzwa

Watu mmeweza kulipa hayo mamilioni leo hii mnalia lia nini
Kwani mlilazimishwa kupeleka watoto wenu hapo?

Ulisikia kabla ya tangazo la serikali kuna mzazi alikuja kulalamika?

Kwenye kiwebsite chao wameficha mengi wameishia kuweka tuition fee tu na admission fee ya form one
 

Attachments

  • Screenshot_2015-12-20-15-39-09.png
    Screenshot_2015-12-20-15-39-09.png
    17.6 KB · Views: 710
Elimu ya sekondari mnalipa 7million. Maana uwezo mnao, hata ikiongezwa moja bado uwezo mnao, kuna tofauti gani hapo?
Unless mseme serikali imewashika masaburi, sasa hamuwezi tena. 8million karo ya mtoto wa sekondari??? Damn it!!! Chuo kikuu mtalipa ngapi?
 
Mwaka jana walipandisha kutoka 6 to 7m, uliona tulikuja kulalamika? Wenye kuhamisha walihamisha.
Tumeilalamikia serikali kwasababu ilijitanabaisha kuwa ina uwezo wa kuratibu ada za private schools. So we are holding to their words. Nikiwa mdogo nilifundishwa kutoahidi kitu kama siwezi timiza.

Sio kwamba jibu lake hili hapa chini?


Mkuu, mwaka huu tunapata shida kwa sababu mianya yote imezibwa. Tulitegemea pesa ya sherehe ya UHURU tuzipige kiasi mgao tupate ada, mwishowe sherehe ikayeyuka, Safari za nje twende tupate per diem nazo zikayeyuka, Pale bandarini tupige uingizaji mizigo nayo ikayeyuka, Tuokote za wakwepa kodi ili waishi free nayo ikayeyuka, zile tulizificha katika ndoo chini ya uvungu wa kitanda nazo jamaa wakachukua, tulitegemea kodi ya nyumba zetu zile 73 daaaa jamaa akatushitukia!!!!!

DAAAAAAAA!!!!!!!!!!! hivi unafikiri mwaka huu watoto wataenda kweli kwa ADA YA mil.8.

Yaani tunatamani kuwarudisha shule za kata ingawa tunajisikia AIBU mtaani!!!!!!!

LAKINI TUNAANGALIA HUENDA NI UPEPO HUU UTAPITa, TUTARUDI KATIKA MISHEMISHE ZETU KAMA KAWA!!!!!!
 
Bado utakuta huyu aliyepita shule kama hii akifika chuo anapata mkopo na yule mwingine anayetoka zile shule zetu anabaki akisaga sole ya viatu kwenda board ya mikopo kuhangaikia hatima ya mkopo wake na mwisho ataishia kupokea mabomu ya machozi, maji ya washawasha na virungu kuondolewa katika ofisi za board.

Nimekubali, ndiyo maana wapo watu wakisikia mtu anapingana na CCM wanakuja juu sana. Hivi hii ndiyo nchi aliyoiacha Mwl. Nyerere kweli???, nchi ambayo kuna mtoto analipiwa 8 milioni na mwingine ada ya shule ya Kata kuipata atalazimika kuuza majogoo kadhaa!!!.

umenivunja mbavu mkuu..ila ndio maisha hayo..
 
Kwanza wazazi/walezi tuliambiwa tusubiri tusilipe ada za shule za private mpaka tarehe 16 Dec 2015 serikali itakapotoa muongozo.

Baadaye serikali ikatoa agizo kwa shule za private zisipandishe ada kabla ya kujadiliana na wazazi na wizara kuhusu mabadiliko hayo.

FEZA SCHOOLS wamekiuka agizo hilo kwa kupandisha ada za sekondari bila kukaa na wazazi kutoka 7,250,000 hadi 8,300,000.

Na mbaya zaidi 1st instalment wanataka 4,050,000 (ada huwa inalipwa kwa instalment 3).
Sasa kama binti/kijana yuko form four utamuhamishaje? Shule nyingi hawapokei wanafunzi wa form four.

Muheshimiwa Rais, hii sio FEZA international.; ni shule inayofuata silabasi ya Taifa. Je hawa waturuki wako juu ya sheria?
(1)Shule ya Tusime ada ni Tshs 2,500,000 Kwa mtoto wa Chekechea
(2)Fedha Tsha8,000,000

Ushauli wangu :
Mhamishe haraka mtoto wako aende shule ya ada nafuu kwa kuwa akibaki hapo hata mkopo Chuo Kikuu atakosa
Ada hizo ni matusi kwa Watanzania najua vita kali ya kupinga inakuja ila wamiliki wa shule hizo wengi ni CCM
 
Ulisikia kabla ya tangazo la serikali kuna mzazi alikuja kulalamika?

Kwenye kiwebsite chao wameficha mengi wameishia kuweka tuition fee tu na admission fee ya form one

Mkuu hebu tuwekee form inayoonyesha malipo ya hiyo mil 8 halafu tujiulize kwanini wamedanganya kutuwekea ada hiyo kwenye website
 
Ulisikia kabla ya tangazo la serikali kuna mzazi alikuja kulalamika?

Kwenye kiwebsite chao wameficha mengi wameishia kuweka tuition fee tu na admission fee ya form one
Kumbe lengo lako si kutaka kusaidiwa bali kuonesha kuwa serikali imeshindwa! Hivi ulisikia tamko la mwisho la serikali kuhusu swala hili?
Nitalipa lakini serikali ilikuwa inatafuta cheap popularity kwa kutangaza vitu ambavyo hawawezi simamia.
Hiyo ada kila mwaka inapanda, so kwa kuanzia ili amount to 5, ikaja 6, then 7, now 8.
Anayeanza form one analipa 9.05m
 
Nitalipa lakini serikali ilikuwa inatafuta cheap popularity kwa kutangaza vitu ambavyo hawawezi simamia.
Hiyo ada kila mwaka inapanda, so kwa kuanzia ili amount to 5, ikaja 6, then 7, now 8.
Anayeanza form one analipa 9.05m


Form One wangeanza na 12m kabisa ili kupata Elimu iliyo bora zaidi mnayoitafuta huko.

Kalipe tu mkuu wala huna sababu ya kulalamikia serikali. Hata hivyo ni bora serikali haijatoa hizo ada elekezi maana hao wenye hiyo shule wangevunjika moyo na ada elekizi za serikali kiasi kwamba muathirika mkuu angekuwa mwanao.

"Kabla hujaruka agana na nyonga".
 
(1)Shule ya Tusime ada ni Tshs 2,500,000 Kwa mtoto wa Chekechea
(2)Fedha Tsha8,000,000

Ushauli wangu :
Mhamishe haraka mtoto wako aende shule ya ada nafuu kwa kuwa akibaki hapo hata mkopo Chuo Kikuu atakosa
Ada hizo ni matusi kwa Watanzania najua vita kali ya kupinga inakuja ila wamiliki wa shule hizo wengi ni CCM

At least wewe umeongea bila kunishambulia thanks.
Yuko form four, hivyo kumuhamisha ni kumdisturb. Nilijaribu mwaka jana kumpeleka Marian sikupata nafasi.
Hataki kusoma A'level so ataenda college moja kwa moja so bado college kwa certificate ntalipa mwenyewe. Otherwise A level ningefight akapata Marian au KEMEBOS or any other top 5 schools
 
Kwanza wazazi/walezi tuliambiwa tusubiri tusilipe ada za shule za private mpaka tarehe 16 Dec 2015 serikali itakapotoa muongozo.

Baadaye serikali ikatoa agizo kwa shule za private zisipandishe ada kabla ya kujadiliana na wazazi na wizara kuhusu mabadiliko hayo.

FEZA SCHOOLS wamekiuka agizo hilo kwa kupandisha ada za sekondari bila kukaa na wazazi kutoka 7,250,000 hadi 8,300,000.

Na mbaya zaidi 1st instalment wanataka 4,050,000 (ada huwa inalipwa kwa instalment 3).
Sasa kama binti/kijana yuko form four utamuhamishaje? Shule nyingi hawapokei wanafunzi wa form four.

Muheshimiwa Rais, hii sio FEZA international.; ni shule inayofuata silabasi ya Taifa. Je hawa waturuki wako juu ya sheria?

Wanatakiwa kutumbuliwa tu.....
kwani muongozo unataka kwanza kuwe na mashauriano kabla ya kupandisha ada.

Alisema shule zitakazoteuliwa kuanza kutumika kwa ada hizo zitatangazwa pia na wizara hiyo baada ya kukutana na wamiliki wa shule hizo na kufanya nao mazungumzo.
 
Kumbe lengo lako si kutaka kusaidiwa bali kuonesha kuwa serikali imeshindwa! Hivi ulisikia tamko la mwisho la serikali kuhusu swala hili?

Unajua kauli ya living with one's choices?
I choose to take my child there, ningeweza mtoa. Ningekuwa chizi kama ningelalamika bila kuwa na basis.

Sijasikia kauli mpya ya serikali, ila nimesikia kauli ya shule kuwa ada itakuwa 8.3 Jan 2016 na 1st instalment ni 4.05 ndio nikajiuliza wametoa wapi guts za kupandisha ada mwaka huu ilhali serikali imesema wasipandishe.
 
Inabidi mlipe tu kwani mlichagua kuishi ghali sasa ngoja wapandishe kabisa tena ifike mil. 10 kabisa, sisi wanyonge tumejinyamazia tunasubiri mkuu yoyote adai hela sijui ya remedial au mock tumpeleke theatre akatumbuliwe jipu... kichaa kapewa rungu....
 
Ada elekezi ni laki tatu na nusu.tumbukiza hizo benk wapelekee benk slip.over and out
 
Mwaka jana walipandisha kutoka 6 to 7m, uliona tulikuja kulalamika? Wenye kuhamisha walihamisha.
Tumeilalamikia serikali kwasababu ilijitanabaisha kuwa ina uwezo wa kuratibu ada za private schools. So we are holding to their words. Nikiwa mdogo nilifundishwa kutoahidi kitu kama siwezi timiza.

mmezidi ngoja muisome namba.sisi tumeungaunga na kurisit lakin tumetusua
 
Ada elekezi ni laki tatu na nusu.tumbukiza hizo benk wapelekee benk slip.over and out

Haya ni zaidi ya maamuzi magumu, wakitokea wazazi wote wakaungana wakajivua akili na kulipia ada iliyoelekezwa tukiwa tunasubiria msimamo mpya, sema tatizo ni nani amfunge paka kengele? Unaweza fanya hivyo kumbe kina MAFISH wapo kibao wanalipia tu tena hizo instalments hawazijui wao wanalipa yote.
 
Kwani umelazimishwa kumpeleka mwanao hapo? Shule ziko nyingi sanaa tena ada nafuu.
 
Wazungu wanasema the devil is in the details.

Inaitwa ada elekezi. Sio sheria inayoweza kumfikisha mmiliki wa shule mahakamani akikiuka.

Ni elekezi hadi kiwango gani? Hakuna anaejua. Kuna njia moja tu ya kushusha ada za shule binafsi. Ni kuboresha shule za serikali kwa maana ya vifaa vya shule na mishahara yenye ushindani kwa waalimu wenye sifa. Hakuna mwendawazimu atampeleka mwanae private kama shule za Serikali zina kiwango bora.

Zamani shule za private zilikuwa kwa wanafunzi waliokosa shule za serikali kwa ufaulu hafifu.

Hili kanyaboya la ada elekezi ni masalia ya sera za awamu ya Mkwere. Magufuli aje na sera yake.
 
Hili jambo ni nyeti sana ingawa wachangiaji wamelichukulia personal na kwa sura ya kiwivu wivu ya Watanzania.

Kama serikali haiwezi kuratibu karo za shule binafsi basi wafute tangazo lao ili tuendelee na mipango ya kulipa ada.

Pole Kaunga ila naamini serikali itatoa kauli
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom