Ziwa Nyasa halipo tena Tanzania

Ziwa Nyasa halipo tena Tanzania

Mgogoro wa mpaka wa Malawi na Tanzania bado unafukuta sana. Sasa hivi ziwa Nyasa linaitwa ziwa Malawi na limeisha anza kuingia kwenye Ramani mpya za Dunia. Hata ukiangalia kwenye google map mpaka unaonyeshwa unapita pembezoni mwa Songea maana yake hata maji tunayotumia watanzania toka ziwani ni ya Malawi.
Hii vita ya rasilimali lazima ije, sidhani kama JPM atakubali hawa jamaa watunyang'anye nchi yetu. Kadri rais wetu anavyojitahidi kuijenga nchi vizuri wapo wageni wanataka tuwe masikini ili wachukue rasilimali.

View attachment 411983 View attachment 411983


Upande wa msumbiji ligawanywe kati. Tanzania ligawanyiwa ukingoni, inakuingia akilini??. Wacha uoga Hanna atakaye kubali upatoshaji huo.
 
Mgogoro wa mpaka wa Malawi na Tanzania bado unafukuta sana. Sasa hivi ziwa Nyasa linaitwa ziwa Malawi na limeisha anza kuingia kwenye Ramani mpya za Dunia. Hata ukiangalia kwenye google map mpaka unaonyeshwa unapita pembezoni mwa Songea maana yake hata maji tunayotumia watanzania toka ziwani ni ya Malawi.
Hii vita ya rasilimali lazima ije, sidhani kama JPM atakubali hawa jamaa watunyang'anye nchi yetu. Kadri rais wetu anavyojitahidi kuijenga nchi vizuri wapo wageni wanataka tuwe masikini ili wachukue rasilimali.

View attachment 411983 View attachment 411983
Unatakiwa unaweka uzi unafanya uchumguzi WA ndani , naona kma huelewi kwa umdani tofauti ya malawi na Nyasa. Kwa uelewa wangu Malawi Na Nyasa ni sawa tu. Kabla ya kupata uhuru nchi ya Malawi iliitwa Nyasaland au nchi ya Nyasa
 
Unatakiwa unaweka uzi unafanya uchumguzi WA ndani , naona kma huelewi kwa umdani tofauti ya malawi na Nyasa. Kwa uelewa wangu Malawi Na Nyasa ni sawa tu. Kabla ya kupata uhuru nchi ya Malawi iliitwa Nyasaland au nchi ya Nyasa
Kwa hiyo hamna kilichobadilika hapo
 
Hii ramani umeitoa wapi ili tuweze kujiridhisha na hoja yako.
 
Shoka moja mbuyu chini, Tanzania itangaze vita tu na Malawi, vijana tuingie msituni maana hatujapigana toka vita na IDD amin mwaka 1977
 
Mgogoro wa mpaka wa Malawi na Tanzania bado unafukuta sana. Sasa hivi ziwa Nyasa linaitwa ziwa Malawi na limeisha anza kuingia kwenye Ramani mpya za Dunia. Hata ukiangalia kwenye google map mpaka unaonyeshwa unapita pembezoni mwa Songea maana yake hata maji tunayotumia watanzania toka ziwani ni ya Malawi.
Hii vita ya rasilimali lazima ije, sidhani kama JPM atakubali hawa jamaa watunyang'anye nchi yetu. Kadri rais wetu anavyojitahidi kuijenga nchi vizuri wapo wageni wanataka tuwe masikini ili wachukue rasilimali.

View attachment 411983 View attachment 411983
Mbona huo mpaka wetu una vidot dot? Hii siyo ishara kwamba hata google wenyewe hawaamini kama mpaka uko salama huo? Hivi Rais wao ameshapatikana? Namwomba Mh. Rais atume boti haraka huko zikafanye mazoezi ziwani na kwenda kugeuzia Mzuzu!!
 
1475580323453.png
 
Argument ya kupata sehemu yetu pale ziwani ni ndogo tuu....mbona mpaka wa Malawi na Msumbiji upo katikati ya ziwa, na ndivyo ilivyo kati yetu na Malawi? Anayekuja na hoja tofauti ni mgomvi.
 
Mgogoro wa mpaka wa Malawi na Tanzania bado unafukuta sana. Sasa hivi ziwa Nyasa linaitwa ziwa Malawi na limeisha anza kuingia kwenye Ramani mpya za Dunia. Hata ukiangalia kwenye google map mpaka unaonyeshwa unapita pembezoni mwa Songea maana yake hata maji tunayotumia watanzania toka ziwani ni ya Malawi.
Hii vita ya rasilimali lazima ije, sidhani kama JPM atakubali hawa jamaa watunyang'anye nchi yetu. Kadri rais wetu anavyojitahidi kuijenga nchi vizuri wapo wageni wanataka tuwe masikini ili wachukue rasilimali.

View attachment 411983 View attachment 411983
Hawa Wamalawi wasituzingue,
Wao mbona Msumbiji wamempa nusu halafu sisi hawataki kutumegea nusu yetu??
Mbona hawawaambii Msumbiji kua maji yote ni ya kwao kama wanavyotuambia sisi??
 
Kushinda tutashinda kwa sababu tangu zamani dunia nzima na hats Afrika inajua kabisa kuwa ziwa Nyasa ni la kwetu.
Malawi ilivyoona tuna utajiri wa rasilimali ya ziwa Nyasa na kulitumia tujtajurishe hatuwezi,wakaona bora watumie hila wajaribu bahati yao ya kujitajirisha na wao.
Kibishi Force no. yako ngapi?? Kama huna nyamaza wanaokwenda kuuawa ni watoto wa wawengine. Hamjui vita ndo maana mnajitapa. We sikia Vifaru vinavyolia usiku kucha na watoto wa watu wanavyopita kimya saa nane za usiku kwenda front line. kesho yake unaona Red cross inapita na vitu nyuma. Temea mate pembeni. Mtu wa Kyaka, katoro, ibwera, kanazi, Muhutwe mwambie eti fyofyofyo hata wa huko Kitaya Mtwara hawawezi kukusikiliza.
 
Source sio Malawi...nilikuwa nafuatilia Ramani ya visiwa vya Malawi vilivyopo Msumbiji nikaona mpaka ulivyopita. Mbona ramani za zamani hazionyeshi mpaka upo hadi Songea?
Yani hata huoni tofauti ya mistari inayoonesha mipaka ya nchi na nchi?!...Angalia mpaka wa ziwani kati ya Malawi na Mozambique ulinganishe na mstari (dash dash) kati ya Malawi na sisi ziwani. Bado hujaona tofauti?

Ukiisha ona kuwa kuna tofauti hiyo, rudi hapa tena tuulize swali hili ili tukujibu.
"Je kwa nini mpaka wetu na Malawi katika ziwa Nyasa umeoneshwa kwa mstari tofauti na mstari unaoonesha mpaka kati ya Ya Malawi na Mozambique katika ziwa tunalo share wote?"
 
Huo mpaka wa ziwa Nyasa ni tofauti na ziwa Tanganyika, wa ziwa Nyasa una incomplete line na wakati wa ziwa Tanganyika ni bold line, hii inaonesha kwamba mpaka wa Tz na Malawi bado haujatatuliwa, swali ni kwamba kwanini hawajaweka hizo dot line ktk ya ziwa Nyasa kama inavyoonesha kwenye ramani? huu ni uchochezi, but am sure mipaka yetu upande wa kusini iko salama regardless google wanaonesha nini
 
Mgogoro wa mpaka wa Malawi na Tanzania bado unafukuta sana. Sasa hivi ziwa Nyasa linaitwa ziwa Malawi na limeisha anza kuingia kwenye Ramani mpya za Dunia. Hata ukiangalia kwenye google map mpaka unaonyeshwa unapita pembezoni mwa Songea maana yake hata maji tunayotumia watanzania toka ziwani ni ya Malawi.
Hii vita ya rasilimali lazima ije, sidhani kama JPM atakubali hawa jamaa watunyang'anye nchi yetu. Kadri rais wetu anavyojitahidi kuijenga nchi vizuri wapo wageni wanataka tuwe masikini ili wachukue rasilimali.

View attachment 411983 View attachment 411983
Haiwezi kuwa pembeni mwa Songea... ziwa nyasa linaishia wilaya ya Nyasa....
By the way, kuna mikoa kadhaa Tanzania, majina ya mikoa hiyo hayomo kwenye wilaya zake... kwamfano mkoa wa Ruvuma, hakuna wilaya inaitwa Ruvuma. Vivyo hivyo Kagera, Kilimanjaro, Rukwa, Dar es salaam etc. Hivyo huwafanya watu kuchanganya sana wilaya wakaiita mkoa..
 
Hebu kumbuka vita ya Uganda, mgambo walienda vitani wanajeshi hawakutosha, vijana walijitolea kwenda vitani, hivyo ikitojea vita jiandae. Idd Amini alitumiwa kuharibu uchumi wetu mzuri, hivyo naamini spidi ya Magufuli wazungu hawaipendi, wamepata chanzo cha kutuharibia kwa kutumia mgogoro wa mpaka.

Mkuu kwani umesikia madai mapya kutoka Serikali ya Malawi? Si kuna wasuluishi waliopewa majukumu ya kujaribu kutafuta njia ya kufikia muhafaka baina ya nchi hizi mbili.

Sasa wewe kuangalia ramani ya Google ndiyo itufanye Watanzania tuanze kuwa na wasi wasi?

Sijawahi kusikia Serikali ya Malawi kuwakataza Watanzania wasitumie ziwa Nyasa kwa uvuvi au usafiri, Tanzania inahunda Meli pale Itungi ya kusafirisha abiria kwenye Ziwa Nyasa - sasa tatizo liko wapi?
 
Argument ya kupata sehemu yetu pale ziwani ni ndogo tuu....mbona mpaka wa Malawi na Msumbiji upo katikati ya ziwa, na ndivyo ilivyo kati yetu na Malawi? Anayekuja na hoja tofauti ni mgomvi.

Na hapo ndipo pa kuwabania, vile vile wangalie mipaka ya Lake Tanganyika, Lake Victoria,Lake Albert, Bangwela nk.

Madai yao hayana mshiko hata kidogo, shinikizo hili wanapewa na Waingereza na Israel baada ya kugundua kuna uwezekano mkubwa wa kupatikana utajili wa Mafuta na gesi ndani ya Ziwa.
 
Back
Top Bottom