Ziwa Nyasa halipo tena Tanzania

Ziwa Nyasa halipo tena Tanzania

kwanza nani kakwambia hatuna tena sehemu ya hilo ziwa Nyasa? umesoma habari hiyo kutoka chombo cha Malawi unategemea nini? halafu huo mgogoro sio mpya wewe ndio umechelewa kupata taarifa ulikuwa hujui kwa hiyo unaona kama taarifa ya jana. mgogoro upo, tena wa mda na hilo linajulikana kimataifa na ziwa tunalitumia kama kawaida, na hata mazoezi ya kijeshi tushafanya kwenye hilo ziwa. kwa hiyo usipotoshe kuwa eti tumepokonywa. Hizo ramani hata ukiingia google( achana na source ya Malawi) wanakuonesha kuwa mpaka una mgogoro
Jamaa umemuumbua vizuri kweli,maana hili sio geni,amechelewa kweli
Sio mbaya na yeye ameweka record kwamba ameanzisha uzi wake,maana hauna jipya.
Ila awe makini,taarifa nyingine kama sio sahihi na zikiwa zinahusu maslahi ya Nchi ni hatari sana kwake.
 
Ya LOWASSA ile ya kuzungusha vmikono part two naona itakuwa tamu sana. Nasikia sasa hivi itakua ni kuzungusha vichwa kama pangaboi za Mr Canada...😛
Tangu baadhi ya watanzania washindwe kusema JUMMA PUMMBA MAHHARAGE ni nani, basi mnakuja na mamisamiati ambayo ni sawa na kututungia mtihani ili tufeli... Eti Mr Canada...ahahahahaahahaa
 
Kibishi Force no. yako ngapi?? Kama huna nyamaza wanaokwenda kuuawa ni watoto wa wawengine. Hamjui vita ndo maana mnajitapa. We sikia Vifaru vinavyolia usiku kucha na watoto wa watu wanavyopita kimya saa nane za usiku kwenda front line. kesho yake unaona Red cross inapita na vitu nyuma. Temea mate pembeni. Mtu wa Kyaka, katoro, ibwera, kanazi, Muhutwe mwambie eti fyofyofyo hata wa huko Kitaya Mtwara hawawezi kukusikiliza.
Ninaongea kizalendo,baada ya Malawi kutuona tumeshindwa kulitumia ziwa Nyasa kuipatia nchi yetu utajiri,wameona bora na wao watupokonye,maana tumeshindwa kulitumia.
Hii inchi inakwenda wapi?
Ni nchi ya maombaomba,tumezidi kuombaomba.
Hata wasomi wetu tuliowasomesha wameshindwa kutumia ujuzi wao kuboresha rasilimali zetu,baadala yake wamekimbilia kwenye siasa.
 
Ni mda mrefu sana jeshi letu halijatumia zana zake za kazi zipo tu store naona huu ndio muda muafaka wa jeshi letu kwenda kutumia zana zake na kwenda kutest makombora yake ya masafa marefu hapo Malawi!
 
Subirini Jerusalem. ..adi mtakpo pewa nguvu na marifa ya. .kutatua mattzo yenu...[HASHTAG]#mungu[/HASHTAG] ailinde TZ NA WATU WAKE
 
Mgogoro wa mpaka wa Malawi na Tanzania bado unafukuta sana. Sasa hivi ziwa Nyasa linaitwa ziwa Malawi na limeisha anza kuingia kwenye Ramani mpya za Dunia. Hata ukiangalia kwenye google map mpaka unaonyeshwa unapita pembezoni mwa Songea maana yake hata maji tunayotumia watanzania toka ziwani ni ya Malawi.
Hii vita ya rasilimali lazima ije, sidhani kama JPM atakubali hawa jamaa watunyang'anye nchi yetu. Kadri rais wetu anavyojitahidi kuijenga nchi vizuri wapo wageni wanataka tuwe masikini ili wachukue rasilimali.

View attachment 411983 View attachment 411983
ACHA UJINGA IMEANDIKWA WAPI LAKE MALAWI???????????????????????????????????????????????????
 
toka nipo secondary mbeya atlasi za malawi hazijaandika ziwa nyasa ila ziwa malawi
 
MIPAKA YETU IPO SALAMA HAYA MENGINENI SIASA ZA MITANDAONI
 
Mpaka ulikuwepo siku tangu zamani kwenye ramani ya dunia. Kwa kawaida ukichorwa "dotted" maana yake una mgogoro (disputed). Huo ni UCHOCHEZI, acha kujaribu watu!!!
 
Tanzania kwa migogoro
Huku wakenya wanadai mt Kilimanjaro ya kwao
Huku wa Malawi wana sema ziwa lao sasa kilichopo

Uwezo wa kuwapiga tunao
Nia ya kuwapiga tunayo
Na sababu ya kuwapiga pia IPO

Sasa kilichobaki ni kuwa.........!
 
msiwe na wasiwasi wakuu!!hiyo ramani ukiisoma vizuri inaonyesha hiyo nchi nzima ya Malawi ni sehemu ya Tanzania!!!hivyo kwa mujibu wa hiyo ramani sio tu ziwa nyasa lipo kwetu bali nchi nzima ya Malawi ipo Tanzania kama kawilaya tu!!mipaka ya nchi huonyeshwa kwa mstari usio na mikato!!!
 
Tanzania kwa migogoro
Huku wakenya wanadai mt Kilimanjaro ya kwao
Huku wa Malawi wana sema ziwa lao sasa kilichopo

Uwezo wa kuwapiga tunao
Nia ya kuwapiga tunayo
Na sababu ya kuwapiga pia IPO

Sasa kilichobaki ni kuwa.........!
hiyo ya mlima story za vijiweni
 
msiwe na wasiwasi wakuu!!hiyo ramani ukiisoma vizuri inaonyesha hiyo nchi nzima ya Malawi ni sehemu ya Tanzania!!!hivyo kwa mujibu wa hiyo ramani sio tu ziwa nyasa lipo kwetu bali nchi nzima ya Malawi ipo Tanzania kama kawilaya tu!!mipaka ya nchi huonyeshwa kwa mstari usio na mikato!!!
hii inaitwa kugeuza kibao
 
Back
Top Bottom