Zitto: Nashambuliwa, tunashambuliwa! PAC tunasema "Hatutetereki"

Zitto: Nashambuliwa, tunashambuliwa! PAC tunasema "Hatutetereki"

NGURUV3,MCHAMBUZI na Pro-Chadema wanazi nyie ndo hamna hoja zaidi ya kutuletea ushabiki mandazi. Tatizo mna mahaba mazito na chama badala ya nchi na inawezekana hata hayo mahaba yapo ki maigizo zaidi ajenda kuu ikawa ni kusaka tonge tu.

Popote pale jina la Zitto linapokua likijitokeza mmekua mstari wa mbele kumshambulia na viroja uchwara vyenu. Hakuna mahali mliwahi kumuunga mkono siku zote mmekua ni watu wa kumkosoa na kumponda wakati wapuuzi kama akina Lema,Mnyika na sugu mmekua mstari wa mbele kupalilia hoja zao hata kama ni za kipuuzi.

Bshaka mmeamua watu waibe bilioni 200 kuliko kuipa hoja nguvu kwani mmehisi kuna watu itawang'alisha!!! Dah siasa za Bongo ni majanga.
Jamani, kwani Zitto alipoweka hoja hapa tulipaswa kukaa kimya? Je, si haki ya kila mmoja kufikiria kwa namna anayoona?

Nimeweka hoja, ingekuweka vema basi zingejibiwa ili ujinga na viroja uchwara wangu uonekane.

Ingekuwa vema ukaonyesha wapi wengine tumepalalia hoja za kina Manyika.
Hivi Mnyika ameandika chochote au kutajwa katika sakata hili?

Laiti zitto asingeweka habari hii, 'tungemshambuliaje''

Naikuombe, kwa niaba ya Zitto hebu tufahamishe maswali na hoja zetu tulizosema.
Tunajifunza kutoka kwa kila mmoja, badala ya kusema ni msaliti au mzalendo ni muhimu tukatafuta ukweli.

Kwa mfano, Zitto amesema kampuni ya Gombe ni ya ushauri. Tumeuliza hii kampuni na ile ya Laketugite zinafanya kazi moja zikiwa na wamiliki wale wale?

Pili, Zitto ametuhumiwa kutumia kampuni ya Gombe na Ongangi.
Tunauliza, je ni kweli Ongangi ni mshiriki wa kampuni ya Gombe? Kumbuka aliyeleta hoja hizi ni Zitto, sasa tusaidieni tuelewe kwa uchache tu kama Ongangi ana ushiriki au la! Mbona ni mambo rahisi.
 
Hiyo (red) hata mimi naiunga mkono maana kila ninaposoma upuuzi wa watu fulani humu natamani tungepata nafasi ya kutambuana japo kidogo tuone kama wangeendelea kuandika kama wanavyoandika hawa watu. Mi nadhani huu utaratibu wa anonymity unachochea sana kupost pumba na bangi kwenye jamii forum.

KWELI MKUU UNAKUTA MTU 1 ANA IDs KAMA KUMI ANABAKI KUTUANGAISHA WAKATI TULIITAJI JUKWAA ILI LIWE LA KUELIMISHANA NA KUPASHANA HABARI
 
Bora 200Bil ziibiwe lakini si Zitto kuwa shujaa kwenye hili SAGA, teh teh teh

Grant! kutwa kucha hawahawa ndio wanapiga kelele CCM mafisadi, mafisadi, matusi kibao wengine wanaandika atricle ndefu kama biblia klaumu CCM!

wanapotokea watu wachache kusimamia vilio vyetu, walewale wanaoonekana vinara wa mabadiliko wanaCHAGUA nani angesema hili walasio zitto! ila angekuwa Lissu au Mnyika ungeshangaa mioyo yao inavyofurahi

wengine wanataka zitto akiisha anzisha hili, awakamate hao mafisadi na awaweke ndani kabisa, kana kamba zitto ni mtu pekee nchi hii anayeawa kuwajibika na mafisadi! akisema jambo akashindwa katikati kwa kukosa support, wale wale wataamka na kusema mnafii huyu...anataka political gain au popularity!!!!

huwa siwaelewagi watanzania....unaweza ukafikiri ni swala la elimu..no, tatizo letu liko damuni kabisa, liko ndani kabisa ya genes na bongo zetu; hatujielewi hatujijui

kwa bora 200bn ziende ila zitto akae kimya!!! this is a shame of this generation
 
Back to the topic, kwa bunge letu lilivyo nahisi justice haitapatikana mle, tazama tulikuwa na nafasi ya kuweka maadili na miiko katika katiba mpya lakini angalia katiba pendekezwa inasema nini! Hao ambao unawatarajia wakakomae bungeni ndio hao hao waliondoa vipengele muhimu katika katiba pendekezwa. Watapiga kelele kwa sababu wamekosa mgawo wao na sio kwa sababu ni wazalendo

Lazima tufike sehemu tuangalie namna ya kukomesha huu ujinga, na nafasi iliyokuwepo ni katiba, ambayo imechezewa it is toothless kama ikipitishwa ilivyo
ISOME KATIBA PENDEKEZWA
SURA YA NNE
MAADILI NA MIIKO YA UONGOZI NA UTUMISHI WA UMMA
SEHEMU YA KWANZA
MAADILI YA UONGOZI NA UTUMISHI WA UMMA
Dhamana ya
uongozi wa
umma
27.-(1) Madaraka anayopewa kiongozi wa umma:
(a) ni dhamana na atatumia madaraka hayo na kutekeleza wajibu
wake kwa:
(i) kuzingatia masharti ya Katiba hii;
(ii) kuheshimu wananchi;
(iii) kukuza hadhi ya Taifa na kulinda heshima ya ofisi
anayoitumikia; na
(iv) kukuza heshima ya ofisi kwa wananchi;
(b) yanatoa wajibu kwa kiongozi kuwatumikia wananchi.
(2) Dhamana ya uongozi wa umma itazingatia mambo yafuatayo:
(a) anapokuwa anafanya uamuzi wa uteuzi atahakikisha kwamba
anafanya uteuzi bila ubaguzi ila kwa kuzingatia uwezo, sifa na
mwenendo unaofaa;
(b) anakapokuwa anafanya uamuzi wowote katika jambo lolote la
umma atahakikisha uamuzi wake hautokani na udugu, ukabila,
udini, rushwa au ubaguzi wa aina yoyote;
(c) utoaji wa huduma pasipo upendeleo na kwa kufuata maslahi ya
umma kwa kuonyesha:
(i) uwazi, ukweli na uaminifu katika utekelezaji wa kazi za
umma;
(ii) wajibu wa kutangaza maslahi binafsi ili kuepuka mgongano
wa maslahi;
(d) uwajibikaji kwa umma katika kufanya uamuzi na katika utendaji;
na
(e) uadilifu, nidhamu na kujituma katika kutoa huduma kwa umma.
Kanuni za uongozi
wa umma
28.-(1) Kiongozi wa umma, akiwa katika kazi za ofisi au kazi binafsi
au wakati amejumuika na watu wengine, atahakikisha kwamba
10
mwenendo wake:
(a) hauruhusu kutokea mgongano wa maslahi kati ya maslahi binafsi
na maslahi ya utumishi wa umma;
(b) haushushi hadhi ya ofisi anayofanyia kazi; au
(c) hauruhusu matumizi ya ofisi ya umma kwa maslahi binafsi.
(2) Kwa madhumuni ya Katiba hii, Bunge litatunga sheria
itakayoweka, pamoja na mambo mengine-
(a) tafsiri ya neno zawadi, aina, thamani, kiwango na uhifadhi wa
zawadi za Jamhuri ya Muungano;
(b) masharti ya kufungua akaunti za nje kwa kiongozi wa umma;
(c) masharti ya kumtaka kiongozi wa umma kutoa tamko la mali na
thamani yake, madeni yake pamoja na ya mwenza wake wa ndoa;
(d) masharti ya kuzuia kiongozi wa umma kutoshiriki kufanya
uamuzi wa jambo au shughuli yoyote ambayo ana maslahi nayo
yeye binafsi, mwenza wake wa ndoa, mtoto wake, jamaa au rafiki
yake au mtu yeyote wa karibu;
(e) masharti ya matumizi ya mali ya umma;
(f) utaratibu wa utwaaji wa mali za kiongozi wa umma
zinazopatikana kwa kukiuka sheria;
(g) utaratibu wa kumwajibisha kiongozi wa umma aliyekiuka maadili
na miiko ya uongozi wa umma;
(h) uanzishaji wa mitaala inayohusu Katiba, maadili na uraia, shuleni
na vyuoni; na
(i) mambo yasiyotakiwa kwa watumishi wa umma.
(3) Wadhifa wa “kiongozi wa umma” kama ulivyotumika katika
Sehemu hii utajumuisha kiongozi wa kuchaguliwa au kuteuliwa kama
itakavyoainishwa kwenye sheria za nchi.
SEHEMU YA PILI
MIIKO YA UONGOZI WA UMMA
Utii wa miiko ya
uongozi wa umma
29.-(1) Bila kuathiri masharti ya Katiba hii, kiongozi wa umma
ataheshimu na kutii maadili ya uongozi wa umma na miiko ya uongozi.
(2) Bunge litatunga sheria itakayoainisha:
(a) miiko inayopaswa kuzingatiwa na viongozi wa umma;
(b) utaratibu wa kumuondoa kazini kiongozi wa umma kutokana na
kuvunja miiko na kukiuka maadili ya uongozi wa umma;
(c) vitendo ambavyo Kiongozi wa umma hapaswi kuvitenda; na
(d) ngazi au orodha ya viongozi wa umma wanaofungwa na Ibara hii.
Marufuku
baadhi ya
vitendo
30.-(1) Mtumishi wa umma aliye katika ajira ya kudumu
hataruhusiwa kuingia katika ajira nyingine yoyote ya kudumu yenye malipo
ya mshahara.
(2) Mtumishi wa umma haruhusiwi kugombea au kuteuliwa kushika
nafasi ya madaraka katika chama cha siasa au nafasi ya madaraka ya kisiasa ya
aina yoyote chini ya Katiba hii.
11
(3) Endapo mtumishi wa umma ataamua kugombea au kuteuliwa
kushika:
(a) nafasi ya madaraka ya kisiasa ya aina yoyote chini ya Katiba hii; au
(b) uongozi wa ngazi yoyote katika chama cha siasa,
mtumishi huyo atachukuliwa kuwa utumishi wake umekoma tangu siku ya
kuteuliwa kuwa mgombea au kuteuliwa kushika nafasi ya madaraka ya kisiasa
au uongozi katika chama cha siasa
 
Hao ni walevi na watumwa tu wa wanasiasa wala wasikusumbue ndg.

Kumbe kwenu mlevi siyo binadamu?

Mlevi anatambutiwa kwa kupitia kwa njia zipi?

Jengeni hoja siyo vihoja.

Paragraph ya mwisho ya Zitto tumeijua.
 
swali zuri sana mkuu!
kwanza ni wazi unaonyesha unatambua na kukubali juhudi na jitihada zinazofanywa na mzalendo zzk.

kuhusu swali lako ni kukumbushe tu kitu kimoja watanzania tutakua tunafanya dhambi kubwa na takatifu sana kama majukumu mazito kama hayo tutayaacha kwa mtu mmoja tu! mtu ambae cheo na dhamana ya cheo chake havina nguvu ya kutosha kufanya kila kitu, habari ya ufisadi si ya kumwachia mtu mmoja mkuu

lingine mkuu lazima ujue kwamba zzk anafanya lile lililo ndani ya uwezo wake mengine anawaachia wengine wenye mamlaka nayo!

Thanks mkuu

yule aliyesema kuw Zitto atachukua hatua gani, ni msomi, baba wa familia na anajiita GT, na ndio watanzania wengi sana wana upeo kama wake ...................kesho watasema zitto ulifikia wapi na lile swala?? kana kwamba zitto ni pekee mwenye uchungu out of 45milion in our country! kana kwamba zitto ana Jeshi, na polisi
 
Bora 200Bil ziibiwe lakini si Zitto kuwa shujaa kwenye hili SAGA, teh teh teh
Agree with you 100%

Ila tayari kapiga dili maana bunge limetoa ratiba apato yeye ndio atatoa hoja tarehe 27 Nov.

Fisadi ZK kazini
 
NGURUV3,MCHAMBUZI na Pro-Chadema wanazi nyie ndo hamna hoja zaidi ya kutuletea ushabiki mandazi. Tatizo mna mahaba mazito na chama badala ya nchi na inawezekana hata hayo mahaba yapo ki maigizo zaidi ajenda kuu ikawa ni kusaka tonge tu.

Popote pale jina la Zitto linapokua likijitokeza mmekua mstari wa mbele kumshambulia na viroja uchwara vyenu. Hakuna mahali mliwahi kumuunga mkono siku zote mmekua ni watu wa kumkosoa na kumponda wakati wapuuzi kama akina Lema,Mnyika na sugu mmekua mstari wa mbele kupalilia hoja zao hata kama ni za kipuuzi.

Bshaka mmeamua watu waibe bilioni 200 kuliko kuipa hoja nguvu kwani mmehisi kuna watu itawang'alisha!!! Dah siasa za Bongo ni majanga.

Hawa watu mkuu wananishangaza sana. Wao wanaona hii ishu kama itampaisha Zitto kwa hiyo wako tayari kuungana na majizi kumshambulia. Very poor. Nimependa mchango wa Beni Saanane humu yeye uhasama dhidi ya Zitto kauweka pembeni kwenye hii ishu kupigania mabilioni yetu yarudi wao bize na kumnanga Zitto tu. Shame on them
 
Jamani, kwani Zitto alipoweka hoja hapa tulipaswa kukaa kimya? Je, si haki ya kila mmoja kufikiria kwa namna anayoona?

Nimeweka hoja, ingekuweka vema basi zingejibiwa ili ujinga na viroja uchwara wangu uonekane.

Ingekuwa vema ukaonyesha wapi wengine tumepalalia hoja za kina Manyika.
Hivi Mnyika ameandika chochote au kutajwa katika sakata hili?

Laiti zitto asingeweka habari hii, 'tungemshambuliaje''

Naikuombe, kwa niaba ya Zitto hebu tufahamishe maswali na hoja zetu tulizosema.
Tunajifunza kutoka kwa kila mmoja, badala ya kusema ni msaliti au mzalendo ni muhimu tukatafuta ukweli.

Kwa mfano, Zitto amesema kampuni ya Gombe ni ya ushauri. Tumeuliza hii kampuni na ile ya Laketugite zinafanya kazi moja zikiwa na wamiliki wale wale?

Pili, Zitto ametuhumiwa kutumia kampuni ya Gombe na Ongangi.
Tunauliza, je ni kweli Ongangi ni mshiriki wa kampuni ya Gombe? Kumbuka aliyeleta hoja hizi ni Zitto, sasa tusaidieni tuelewe kwa uchache tu kama Ongangi ana ushiriki au la! Mbona ni mambo rahisi.
Jamaa anataka watu wote wachangie kwa kumsifia Zitto, Wachangie kwa namna moja yaani pambio liwe lilelile kwa style tofauti lakini lengo liwe moja, watu wakihoji wanaambiwa wana chuki...
 
Grant! kutwa kucha hawahawa ndio wanapiga kelele CCM mafisadi, mafisadi, matusi kibao wengine wanaandika atricle ndefu kama biblia klaumu CCM!

wanapotokea watu wachache kusimamia vilio vyetu, walewale wanaoonekana vinara wa mabadiliko wanaCHAGUA nani angesema hili walasio zitto! ila angekuwa Lissu au Mnyika ungeshangaa mioyo yao inavyofurahi

wengine wanataka zitto akiisha anzisha hili, awakamate hao mafisadi na awaweke ndani kabisa, kana kamba zitto ni mtu pekee nchi hii anayeawa kuwajibika na mafisadi! akisema jambo akashindwa katikati kwa kukosa support, wale wale wataamka na kusema mnafii huyu...anataka political gain au popularity!!!!

huwa siwaelewagi watanzania....unaweza ukafikiri ni swala la elimu..no, tatizo letu liko damuni kabisa, liko ndani kabisa ya genes na bongo zetu; hatujielewi hatujijui

kwa bora 200bn ziende ila zitto akae kimya!!! this is a shame of this generation
Waberoya , CCM ni mafisadi hilo halina mjadala, lakini je kuna makosa watu wakitaka usahihi wa maelezo aliyetoa Zitto?

Kwamba, tulitakiwa tushangilie tu bila kutumia chembe ya fikra.
Kuna maswali yanayotokana na hoja za Zitto, si hoja za watu na hapo ndipo watu wajikite.

Endapo wewe umeamini kuwa anachosema ni sahihi hilo si kosa.

Ni mtazamo wako, na wala wale wanaohoji hawana maana ya kupingana na anayosema.
Wanachotaka ni kujiridhisha kuwa kinachosemwa ni sahihi na kutoka vyanzo clean.

Hapa ni mfano tu wa kukumbusha nini wengine tunahoji

Tuhuma dhidi ya Zitto na Ongangi zinahusu kuanzishwa kwa kampuni ya Gombe.
Anasema hivi
Tuhuma #1 : Zitto anaye rafiki yake Mkenya aitwae Rapahel Ongangi ambao kwa pamoja wameanzisha Gombe Advisors Co. Ltd (registered on 24 November 2011, Certificate No 87387) kwa ajili ya kufanya biashara na Makampuni ya Gesi na Mafuta yanayofanya kazi nchini hapa.

Majibu:Gombe Advisors ni kampuni binafsi isiyofanya faida yaani ‘Company Limited by Guarantee'. Haina kazi na kampuni yoyote ya Gesi na Mafuta na wala yenyewe haijuhusishi na biashara hiyo. Gombe advisors haijafanya kazi yoyote ile na kampuni nyingine zaidi ya kusaidia wasanii wa kundi la Kigoma All stars. Upotoshaji hapa unalenga kupindisha mjadala.

Swali ni kuwa, pamoja na Gombe kutojihusisha na biashara ya mafuta na gesi,na kuwa ni kampuni ya ushauri, je, kuna ukweli au uongo gani kuhusiana na Ongangi kuwa mshiriki wa kampuni?

Hilo tu. Anatakiwa aeleze kama Ongangi ni mshiriki au la, je, kuna tatizo gani kuhoji hilo?

Hebu tuanzie hapo halafu tutaendelea kuangalia maelezo yake moja baada ya jingine.
 
wakuu kuweni na huruma na nchi yenu, hata kama mna chuki na zitto, haiwasaidii

MKUU umenena,hata kama Zitto ni mchafu hawezi kufanana na Dr Slaa au Mbowe,hawana hata chembe ya uzalendo kwa watanzania,sijawaona hata kina Lema wakipiga kelele juu fedha za escrow,
 
As long ataokoa pesa za walipa kodi basi hatuna cha kumlipa zaidi ya kumuombea kwa mungu

...Nafikiri ifike mahali watanzania na vijana wenzangu tujifunze kusamehe na kusema(Let it go)..Jamani dunia unatucheka...Hata kama kuna mahala Mh:Zitto amewakwaza tusamehe twende mbele kwa masilahi mapana ya nchi yetu Tanzania...Hatuwezi kuwaacha hawa mafisadi/wezi wa rasimali zetu watambee na kutembea vifua mbele...Kuna watu humu Jf mungu kawapa(God gifted) upeo wa kipekee sana kujadili na kujenga hoja kwa hamasa,mashiko na weledi wa hali ya juu kwa mfano:MCHAMBUZI na wengine ila leo hii wamweshindwa kabisa kutuunganisha kwa pamoja kwa hoja zao makini dhidi ya wizi huu wa Tegeta Escrow wamebaki kumjadili Mh:zitto tu na kuacha hoja ya msingi, Kila binadamu ana mapungufu na hakuna binadamu aliyekamilika...Yatosha sasa ya Mh:Zitto yamepita tusonge mbele tuna mengi ya msingi sana ya kujadili...tunavyoongea sasa hakuna dawa mahospitalini Msd(Bohari ya dawa) wanaidai serikali zaidi ya billion 90 na wahisani wamegoma kabisa kuchangia budget yetu mpaka uchunguzi wa sakata hili la Tegeta Escrow utakapokamilika...Mwisho kama Taifa tusipojenga utamaduni wa kusameheana na kuamaniana siku zote adui yetu atakuwa anatumia udhaifu huo....Mungu ibariki Tanzania na watu wake.
 
Jiulize Ritz hawa jamaa umeshawahi kusikia wanalalama kuhusu IPTL ESCROW akaunti? wametulia kama hawapo.

MBOWE ameanzisha yake fedha za gesi,wakati Zitto alisema tokea mwaka jana,hawataki kabisa ESCROW
 
...Nafikiri ifike mahali watanzania na vijana wenzangu tujifunze kusamehe na kusema(Let it go)..Jamani dunia unatucheka...Hata kama kuna mahala Mh:Zitto amewakwaza tusamehe twende mbele kwa masilahi mapana ya nchi yetu Tanzania...Hatuwezi kuwaacha hawa mafisadi/wezi wa rasimali zetu watambee na kutembea vifua mbele...Kuna watu humu Jf mungu kawapa(God gifted) upeo wa kipekee sana kujadili na kujenga hoja kwa hamasa,mashiko na weledi wa hali ya juu kwa mfano:MCHAMBUZI na wengine ila leo hii wamweshindwa kabisa kutuunganisha kwa pamoja kwa hoja zao makini dhidi ya wizi huu wa Tegeta Escrow wamebaki kumjadili Mh:zitto tu na kuacha hoja ya msingi, Kila binadamu ana mapungufu na hakuna binadamu aliyekamilika...Yatosha sasa ya Mh:Zitto yamepita tusonge mbele tuna mengi ya msingi sana ya kujadili...tunavyoongea sasa hakuna dawa mahospitalini Msd(Bohari ya dawa) wanaidai serikali zaidi ya billion 90 na wahisani wamegoma kabisa kuchangia budget yetu mpaka uchunguzi wa sakata hili la Tegeta Escrow utakapokamilika...Mwisho kama Taifa tusipojenga utamaduni wa kusameheana na kuamaniana siku zote adui yetu atakuwa anatumia udhaifu huo....Mungu ibariki Tanzania na watu wake.
Huyu mwizi na tapeli siyo mtu wa kusamehewa hata chembe anahongwa na waingereza kuvuruga nchi yake halafu useme tumsamehe kwa kipi,msaliti na mnafiki kamwe hasamehewi kamwe akafie mbali kabisa.
 
Jamaa anataka watu wote wachangie kwa kumsifia Zitto, Wachangie kwa namna moja yaani pambio liwe lilelile kwa style tofauti lakini lengo liwe moja, watu wakihoji wanaambiwa wana chuki...
Tena basi watu tunahoji kwa kutumia maneno ya Zitto, hakuna neno la pembeni.
Sasa tunaambiwa tuna chuki, yaani ili mtu awe safi lazima amsifie zitto.

Hapana, lazima tuwe na fikra, tukiridhishwa na majibu hatuna tatizo na tutamuunga mkono.
Hii habari tumnaambiwa Gombe imeanzishwa na si ya biashara, wakati huo huo akikataa kusema kama Ongangi ni mshiriki inafikirisha.

Halafu, wanasema mtu anajitoa kupambana na ufisadi wa CCM, hilo tunasema ni jema.
Lakini anayepewa sifa hizo anatahadhirisha CCM kuwa Harbinder Singh ataungusha serikali yao.
Hizi conflicting information ndizo tunahoji.

Sidhani kama Zitto anapambana na watu, nadhani anapambana na mfumo, sasa kwanini aone huruma mfumo huo ukielekea kule walikopunzika KANU?

Huu utata hautakiwi kuhojiwa, tunatakiwa tubebe manyanga, na matawi ya majani tushangilie!

Hell ! no! lazima tutumie akili kabla ya kufikia conclusion na kabla hatujahimiza wake na ma girl friend wetu waanze kupiga vigelegele, nderemo na vifijo kwa Zitto. Kesho ikijulikana vinginevyo na tunavyokungumizwa kuamini tutarudi vipi kwa akina mama kuwaomba radhi
 
Waberoya , CCM ni mafisadi hilo halina mjadala, lakini je kuna makosa watu wakitaka usahihi wa maelezo aliyetoa Zitto?

Kwamba, tulitakiwa tushangilie tu bila kutumia chembe ya fikra.
Kuna maswali yanayotokana na hoja za Zitto, si hoja za watu na hapo ndipo watu wajikite.

Endapo wewe umeamini kuwa anachosema ni sahihi hilo si kosa.

Ni mtazamo wako, na wala wale wanaohoji hawana maana ya kupingana na anayosema.
Wanachotaka ni kujiridhisha kuwa kinachosemwa ni sahihi na kutoka vyanzo clean.

Hapa ni mfano tu wa kukumbusha nini wengine tunahoji

Tuhuma dhidi ya Zitto na Ongangi zinahusu kuanzishwa kwa kampuni ya Gombe.
Anasema hivi


Swali ni kuwa, pamoja na Gombe kutojihusisha na biashara ya mafuta na gesi,na kuwa ni kampuni ya ushauri, je, kuna ukweli au uongo gani kuhusiana na Ongangi kuwa mshiriki wa kampuni?

Hilo tu. Anatakiwa aeleze kama Ongangi ni mshiriki au la, je, kuna tatizo gani kuhoji hilo?

Hebu tuanzie hapo halafu tutaendelea kuangalia maelezo yake moja baada ya jingine.

Mbona unaniangusha mkuu...hoja hapo ilikuwa ni Gombe kufanya biashara na makampuni ya mafuta na gesi akishirikiana na huyo Mkenya na ndicho alichokijibu hapo Zitto kuwa kampuni hiyo iliyotuhumiwa haifanyi biashara yoyote ya mafuta wala gesi na kuwa haina ufungamano na kampuni nyingine yoyote zaidi ya wasanii wa Kigoma All Stars.

Sasa kama unapenda zaidi kujua hayo ya urafiki wake na huyo Mkenya nje ya uhusika wa biashara za mafuta na gesi basi hiyo ni nje kabisa ya mada hii.

Naamini ukitaka ufafanuzi huo sasa wa urafiki wa Zitto na Ongangi nje ya biashara ya mafuta na gesi basi fungua thread nyingine, na huko nadhani ataweza kueleza walikutana wapi, kama wanakunywa pombe au soda, na kama wanapenda muziki wa aina gani, mademu zao akina nani na mambo mengine binafsi itakuwa ni mahala sahihi kuuliza huko.

Ila hapa unachofanya ni kubadili muktadha ya hoja iliyopo, ambayo ni nishati na mafuta, kuelekea wizi wa IPTL.Tujielekeze kwenye hoja hiyo.
 
Back
Top Bottom