Zitto: Mkoa wa Kilimanjaro unapendelewa na Serikali

Zitto: Mkoa wa Kilimanjaro unapendelewa na Serikali

Mbona sisi hatukai kwenye mikoa yetu mbona hatujipi sifa za kijinga namna hii
hahaaa, wewe mkoa wako ni upi kwani, tuufanyie upembuzi yakinifu, kama mnastahili sifa kweli
 
Wakabila sisi wakanda sisi wadini sisi Leo tunapendelewa hebu sifu spirit ya watu ya kujali kujenga kwao baada ya kukimbia kwenda kutafuta nnje ya mkoa wao srrikali imepeleka umeme na barabara tu Kilimanjaro vingine asilimia 90 tumechangia hatukua wabishi kuchangia kwa kua tulieleweshwa umuhimu wa kuchangia kwa ajili ya vizazi vijavyo vya mkoa wenyewe
Halafu kama tunapendelewa Kilimanjaro ina viwanda vingapi zito aje anijibu hapa
 
Mtoa Mada uwe unakuwa makini unapo quote na pia uwe unakuwa makini kusikiliza mhusika anapokuwa anaongea ili unapoleta taarfa iwe kamili, ulichokiandika ni uongo na unataka Zitto aonekane aonekane mkabila? Zitto hakutamka hayo maneno tumia akili yako vizuri.nyie ndo mmepelekea kuanzishwa kwa sheria ya makosa ya mtandao.
jf imevamiwa na wavuta bangi na viroba
thibitisha kwa kusema alichosema sio unaishia tu kutukana
 
Kilimanjaro (hasa Uchagani)kweli ukienda kila barabara kubwa zinazoenda kwenye majimbo zina lami, pia kuna umeme kwa kitu kama 70% hivi, maji safi ni kama 80% hivi, zahanati na shule zipo karibia kila kijiji, japkua nyingi zimejengwa na wananchi wenyewe
lakini kitu cha ajabu kuliko vyote hawa ndio watu ambao hawaipendi CCM, eti haijfanya kitu miaka 50
Kwa taarifa yako kule hawasubiri serikali ilete huduma. Watu huchanga hela na kuvuta umeme. Hata kokoto barabarani wanachanga hela zinawekwa. Nyie mnaosubiri serikali mtabaki kulalamika tu kwani mpaka mkumbukwe kilimanjaro watakuwa wako mbali. Be proactive and quit complaining
 
..yaani serikali inapendelea majimbo ya Mbowe, Selasini, Mrema, Ndesamburo.

..halafu inayahujumu majimbo anayotoka Magufuli, Mwigulu, Malima, Ridhiwani.

..kwa maana nyingine serikali za ccm zinapeleka maendeleo kwenye majimbo ya wapinzani, na kunyima maendeleo majimbo ya wabunge ccm.
 
Mbona upendeleo upo wazi tu

Come out na taja upendeleo ulio wazi kwa mkoa wa Kilimanjaro in comparison na Dar! au Arusha.
Kama in infrastructures nyingi zimeridhiwa kwa wakoloni.... natural resources endowment inayoleta watalii ni moja tu mlima Kilimanjaro
Nje ya Hapo hakuna ardhi kubwa ya Kilimo wala ya kuvuga, sehemu kubwa ya Mkoa ni Kame- wind side of the mountain.

Watu wa Kilimanjaro ndiyo resource pekee inayobadili Mkoa huu.... watu wake wamejiendeleza Kielimu, kijasiriamali (entrepreneurship), Kiasiasa, na wanatumia vyema limited resources walizo nazo kama ardhi, tourist attraction

Badala ya kufikiri Mkoa huu unapendelewa ni vyema sisi wa Mikoa mingine kukakaa chini na kujifunza hawa watu wamewezaje?
 
Hata hapa Dari Salama penyewe Oysterbay inapendelewa sana kuliko Goba.
 
Duh?????????

Ama kweli kazi ipo... Ati wanapendelewa????

Moja, Kama ni kweli wanapendelewa, na nadhani si kisiasa tu kama mnavyotaka kutuaminisha wengi wenu humu ndani. La hasha tuanze kujiuliza maswali kwanza,
1. Mlima mrefu kupita wote afrika, wenye kutoa theluji uko wapi???
2. Na ni kwa nini mwenye mamlaka ya kuiumba Dunia aliamua kuupeleka Kilimanjaro na si Tandahimba, Mtwara ama Matombo, Morogoroau Kibandamaiti, Zanzibar???

Basi kama ni upendeleo haujaanza baada ya Siasa zetu tunazotaka kuzileta hapa, Hata upendeleo umeanza tangu kwa Muumba wa mbingu na Dunia.

Mbili, nina uhakika leo hii pale bungeni mkipiga takwimu ni wangapi wasiosoma Kilimanjaro ama wengi wetu tunaosoma hii post ambao miaka ya 1995 kurudi nyuma mlikuwa mko Olevel kama haukuwa unasoma Mbeya ama Iringa basi angukio kubwa zaidi lilikuwa ni Kilimanjaro. Mfano, Zitto nakumbuka alikuwa vidato viwili mbele yangu Kibohehe, Hai. Iliweza wasomesha wazawa na wasio wazawa wa mkoa husika pasipo shaka Leo hii mnasema wanapendelewa????

Taasisi nyingi sana zakidini zimejenga zaidi Kilimanjaro kuanzia Mashule, mahospitali n.k kuna Mashule kama Hiyo Kibohehe iko chini ya jumuiya ya Kiisilamu, Majengo Sec. Uru, Maua Seminary n.k zilizo chini ya ya wakatoliki, kuna Kolila iliyokuwa chini ya Walutheri ambayo hivi sasa iko mbioni kurejeshwa chini ya Serikali, Mahospitali kama KCMC........ Tangia miaka hiyo ya themanini leo hii mnasema wamependelewa na Serikali?????

Tatu, uchapakazi wa wahusika wa mkoa huo nao ni wamependelewa na Serikali??? Mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni.

Hawa majamaa walikuwa na shule karibia kila kata kabla hata Serikali haijaamua kutekeleza sera hiyo. walisimama kidogo katika sekta ya kuukuza mkoa wao kwa kuukimbia lakini hivi sasa nafasi pekee Moja ya UPENDELEO kutoka Serikalini ambayo ni kuvipandisha hadhi vyuo vingi vya Mkoani Kilimanjaro kuwa vyuo vikuu ndo vitairudisha tena kasi ya mkoa ule kama zamani.

Angalia karibia kila wilaya wana Chuo kikuu ama Chuo cha maendeleo kiliko chini ya Tengeru. Sasa kwa nini wasiendeleeee????? Moshi Mjini wana Ushirika na Veta , Moshi vijijini wana Stefano Moshi, Singa Chini na vya Maendeleo kibao, Hai wana vya taasisi vya dini pale Boma ya ngombe chenye Hadhi karibia na Veta,Marangu Teaching Collage huko Kwa Mbatia, Rombo........!

Kah.....! bado mnasema upendeleo umetokana na Serikali?????

Naamini kama upendeleo kwa Mkoa ule umeanzia toka Kwa Mwenyezi Mungu na si Serikali kama mnavyotaka kutuubiria hapa.


Kwa kumalizia kuna msemo wa kimatani zaidi wanasema kama ukienda popote Tanzania hii ukamkosa Mchagga kimbia hapo maana hilo eneo halifai kuishi. japo ni maneno ya kiutani Je, ni kwa nini hawakusema Kama hakuna Mndengereko??? Kwa hiyo hata watunzi wa matani wanawapendelea Wachagga???

Hongereni wachagga, Kazeni buti.
 
Kilimanjaro inazidi kupata maendeleo coz imechagua upinzani. Sasa ukitaka maendeleo chagua upinzani ili usiwe Kama mikoa ya Dodoma na tabora na kule rukwa na ruvuma
Unawajaza wenzio ujinga!
 
Unawajaza wenzio ujinga!


Sijazi mtu ujinga ndio uhalisia huo Kama unabisa angalia miji Kama iringa mjini Mbeya mjini arusha mjini halafu linganisha na mikoa Kama ya Dodoma yenye chama tawala toka enzi za miaka ya 61 mpaka leo. Tafakari ndugu chagua upinzani
 
Sijazi mtu ujinga ndio uhalisia huo Kama unabisa angalia miji Kama iringa mjini Mbeya mjini arusha mjini halafu linganisha na mikoa Kama ya Dodoma yenye chama tawala toka enzi za miaka ya 61 mpaka leo. Tafakari ndugu chagua upinzani
Si kweli mbeya wapinzani mmeanza juzi tuu hapo. Hiyo mikoa ya kaskazini ina historia zake,jisomee. Fuatilia historia 1995 kushuka wakati.
 
Kwa taarifa yako kule hawasubiri serikali ilete huduma. Watu huchanga hela na kuvuta umeme. Hata kokoto barabarani wanachanga hela zinawekwa. Nyie mnaosubiri serikali mtabaki kulalamika tu kwani mpaka mkumbukwe kilimanjaro watakuwa wako mbali. Be proactive and quit complaining
kiongozi mimi mbona silalamiki, hapo nimewafagilia
 
Nadhani angeanza kwa kuwalaumu wakoloni maana wao ndo walioifanya Kilimanjaro vile.
 
Kilimanjaro (hasa Uchagani)kweli ukienda kila barabara kubwa zinazoenda kwenye majimbo zina lami, pia kuna umeme kwa kitu kama 70% hivi, maji safi ni kama 80% hivi, zahanati na shule zipo karibia kila kijiji, japkua nyingi zimejengwa na wananchi wenyewe
lakini kitu cha ajabu kuliko vyote hawa ndio watu ambao hawaipendi CCM, eti haijfanya kitu miaka 50

kwa taarifa yako wewe chali. Wachaga wanao uwezo wa kuweka lami na kujega majumba watakayo. Nyie jengeni dar wao wanajenga kwao.
Kingine,ni haki ya watz wote kupata maendeleo bila kujali chama. Huwezi kukaa na kusifia ccm kwa lipi lillofanya? kuwagawa watz kwa manufaa yao binafsi? kusafirisha twiga? dhuluma?
sisi watu wa kaskazini hatubabaishwi na wajinga wa ccm wala mtu yoyote. Katika mikoa yenye watu werevu wanatoka kaskizini.
 
Halafu kingine Kilimanjaro iko vile sababu wana hulka ya kujenga makwao kuliko mijini mchaga lazima ajenge kwao halafu mjini ndiyo maana kule nyumba ya nyasi unaitafuta kwa tochi. Shule usiseme kule ndo mahali pake japo wakoloni waliacha baadhi ya shule na vyuo lakini pia wao wenyewe wamefanya juhudi kujenga nyingi walivyoweza. Sehemu kubwa ya barabara za lami za mkoa wa Kilimanjaro zilijengwa na wakoloni na si serikali .
 
Si kweli mbeya wapinzani mmeanza juzi tuu hapo. Hiyo mikoa ya kaskazini ina historia zake,jisomee. Fuatilia historia 1995 kushuka wakati.



Ni kweli Ina historia zake Kama kuwa na maendeleo kuliko mikoa mingine na pia ni kwasababu inaongozwa na wapinzani. CHAGUA UPINZANI KWA MAENDELEO YA MKOA WAKO
 
Back
Top Bottom