Zitto: Mkoa wa Kilimanjaro unapendelewa na Serikali

Zitto: Mkoa wa Kilimanjaro unapendelewa na Serikali

Kama anamaanisha kweli aanze na kuilaumu Serikali ya Kikoloni!


Maendeleo ya Kilimanjaro hayajatokana na wakoloni Bali watu wake ....kumbuka hawa walikuwa na Native Gorverment " chagga council " ambayo ilikuwa na mandate kamili ha kuwaletea watu Maendeleo ...serikali ya mkoloni ilikuwa ikitoa allocations Kama serikali inavyofanya Sasa lakini tofauti "serikali " ya Kikimanjaro ilikuwa inaenda mbali zaidi kutoza Kodi kwenye mazao ....na kuweza kwa kutumia fedha zake yenyewe ..kujenga
Barabara za lami
Mifereji ya asili
Kuhudumia shule ( wanafunzi walipata chakula,madaftari,uniforms, bure kwa kutumia Kodi za kahawa ")
Kujenga Kasri Palace
Kujenga Legislative Assembly ( bunge ) la kisasa
Kuweka Mfumo Rasmi wa "mahakama"
Kuwa na walinzi wake
Kusomesha wanafunzi nje ya Nchi
Kujenga hotel Kati Ya kisasa kuliko zote wakati huo Afrika mashariki "kncu" ...pia ndio lift ya kwanza
Kujenga Chuo cha ushirika
Kujenga Kituo cha utafiti wa kahawa ..
Kujenga shule ya secondary ya Kisasa kuliko zote "lyamungo" ambayo ilikuwa kila chumba anakaa mwanafunzi mmoja au wawili ....na ilikuwa na facilities za kimataifa ikiwamo Bwawa la Kuogelea .
Kuwa na Akiba ya fedha za kigeni nje .....
Etc

Hayo yote yalifanywa na wananchi wenyewe kupitia Native Gorverment Kabla ya uhuru .....iweje Leo kuanza kuwaonea watu hawa kusema wanapendelewa?????????
Kilimanjaro ,Mji wake wa Moshi ilikuwa the same line as Nairobi Kabla ya Uhuru ........watu walikuwa wanatoka Nairobi Kuja kula raha moshi ....Native Gorverment ya Kilimanjaaro ilikuwa ni ya pili yenye nguvu Afrika mashariki baada ya Buganda ....iweje ionekane walipendelewa........zaidi wazee wengi wanaona MAENDELEO YA KILIMANJARO YAMESIMAMA AU KWENDA TARATIBU...KAMA YANGEENDA KWA KASI ILE BASI LEO HII SIJUI WATU WANGESEMAJE....
TAZAMA HATA MKOA WA TANGA HUU ULIKUWA MANISPAA KABLA HATA YA DAR ES SALAAM LAKINI NAO WAKASIMAMA .....NI LAZIMA TUWE WAKWELI
 
Kama mlivyomshangilia juzi, na leo pia mumshangilie Zitto Kabwe kwa hilo alilotamka
 
Mie co mchaga ila nimezaliwa na kukulia moshi,kiukweli wachaga wana spirit flan ya kufanya kazi kwa bidii sana,nimeona vijana kadhaa wa rika langu ambao elimu yao ni form 4 lakini wako mbali sana kimaendeleo,afu pia kule klm hakuna mambo ya kishirikina sana kama yale ya pwani kwamba mtu akiwa na kanyumba kake ka block basi majiran wanamuonea wivu wanamroga,mchaga akiona jiran kajenga nyumba ya block bas yeye anajitahdi ajenge kali zaidi ya jiran na co kumroga.
 
ccm ni cha kaskazini ila wanatumia propaganda kusema chadema ndo cha kaskazini ili kuwapumbaza wananchi wasijue ukweli ila ukweli ndo huo
 
Hii habari huenda ikawa kweli! Tumeona bomba la gesi likitoka Mtwara ambako wangeweza kujenga mitambo ya umeme madimba phase1 na phase2 (kama Kinyerezi) na kuingiza kwenye grid,lakini badala yake linaelekezwa huko huko kwenye maendeleo!
 
Yapi ambayo Kilimanjaro wamependelewa? Huyu ana lake Jambo!

Labda A. Msando wa ACT anayajua kwa sababu yeye ametokea huko.

Hivi bandari mpya, EPZ, Majengo mapya Muhs yana jengwa wapi?
 
Kilimanjaro (hasa Uchagani)kweli ukienda kila barabara kubwa zinazoenda kwenye majimbo zina lami, pia kuna umeme kwa kitu kama 70% hivi, maji safi ni kama 80% hivi, zahanati na shule zipo karibia kila kijiji, japkua nyingi zimejengwa na wananchi wenyewe
lakini kitu cha ajabu kuliko vyote hawa ndio watu ambao hawaipendi CCM, eti haijfanya kitu miaka 50
ni sawa na mtoto ukimdekeza pamoja na kumpa kila kitu bado hataridhika na kutaka zaidi na kuona wenzake hawastahili kupata
 
Kabla ya watu kusema sehemu fulani imependelewa basi wahangaishe ubongo wao kwa kufanya tafiti kidogo tu kuwa ni wapi wananchi wake wamesambaa zaidi,elimu na juhudi ya kazi.Pia Kilimanjaro inachangia pakubwa katika pato la taifa hivyo kupata return kutoka serikali kama sehemu ya pato lao si kuwa inaprndelewa,na wasisahau ule mkoa una eneo dogo sana.

Then kama wanaona mkoa ule unapendelewa basi ianzishwe serikali za majimbo ili kuona uhalisia wenyewe.

Serikali ya majimbo inapigwa vita lakini kwa maneno kama haya haitaepukika kabisa hata kama wanaikataa kwa sasa.
 
Kilimanjaro (hasa Uchagani)kweli ukienda kila barabara kubwa zinazoenda kwenye majimbo zina lami, pia kuna umeme kwa kitu kama 70% hivi, maji safi ni kama 80% hivi, zahanati na shule zipo karibia kila kijiji, japkua nyingi zimejengwa na wananchi wenyewe
lakini kitu cha ajabu kuliko vyote hawa ndio watu ambao hawaipendi CCM, eti haijfanya kitu miaka 50
Tangu enzi za Nyerere huu mkoa unaonewa kwa kunyimwa maendeleo na watu wake wanarudishwa nyuma eti kusubiri wengine
 
hawa ndio nawashangaa na mimi pia, wachaga ukizingua kidogo wanakupiga chini, hata kama uliwafanyia nini, Selasini pale Rombo wangemtema ila hawawezi kuchagua CCM ndio maana bado yupo,
Test ya mwisho tumempa madiwani wote ili tukija kumuhukumu asilalamike
Maana alisema hatukumpa uwezo wa kuunda halmashauri sasa timempa ole wake achemke chadema rombo ituandalie MTU mwingine sio Yeye tena ila na ccm akija MTU anaejali ya kwetu tutampa tu
 
Kabla ya watu kusema sehemu fulani imependelewa basi wahangaishe ubongo wao kwa kufanya tafiti kidogo tu kuwa ni wapi wananchi wake wamesambaa zaidi,elimu na juhudi ya kazi.Pia Kilimanjaro inachangia pakubwa katika pato la taifa hivyo kupata return kutoka serikali kama sehemu ya pato lao si kuwa inaprndelewa,na wasisahau ule mkoa una eneo dogo sana.

Then kama wanaona mkoa ule unapendelewa basi ianzishwe serikali za majimbo ili kuona uhalisia wenyewe.

Serikali ya majimbo inapigwa vita lakini kwa maneno kama haya haitaepukika kabisa hata kama wanaikataa kwa sasa.


Hiyo ya return ni uongo kabisa. Sijaona Domestic Revenue Collection ikiwa kubwa kuliko Mbeya au Mwanza kwa mfano. Nakubaliana kuhusu watu wa Kilimanjaro kielimu wako vizuri tofauti na maeneo mengine(siyo yote), lakini pia kujituma kusaka noti kwa njia yoyote(halali na yoyote), lakini hizo ni pesa individual, lami na miuondombinu mingine mikubwa siyo pesa za mfukoni kwa mtu, bali ni kutoka fuko kuu la hazina ya Taifa
 
Hii habari huenda ikawa kweli! Tumeona bomba la gesi likitoka Mtwara ambako wangeweza kujenga mitambo ya umeme madimba phase1 na phase2 (kama Kinyerezi) na kuingiza kwenye grid,lakini badala yake linaelekezwa huko huko kwenye maendeleo!
hahahah! kilimanjaro au??!
 
Mkoa wa Pwani ndio unaopendelewa pita huko vijijini uone lami inakwenda maporini na kila aina ya viwanda vinajengwa kila mahali. Na walishasema rais hatoki Kilimanjaro tangu enzi za mwalimu halafu wanapendelewa hao au kinyume chake?
 
Nyerere alizuia wanafunzi kutoka Kilimanjaro kutofaulu hadi majuzi tu ndo wameanza kufaulu kisa kusubiri wengine nao wakae sawa
 
Back
Top Bottom