Zitto: Mkoa wa Kilimanjaro unapendelewa na Serikali

Zitto: Mkoa wa Kilimanjaro unapendelewa na Serikali

Ndio ishatafuna kwenu nchi hampewi ng'o mtawakilishwa tu bungeni😉😉😉😉


Ndo maana tunazidi kuwa na maendeleo sasa wewe mgogo endelea kufa njaa hapo Dodoma kwwnu kwa kuishabikia ccm
 
Wanajitambua,lindi,

Ni kawaida ya mtu aliyeerevuka kutaka mabadiliko kila mara!Lindi,dodoma,katavi,rukwa,ruvuma,singida,tabora pamoja na kuwa na umasikini wa kutupwa wanaikumbatia ccm.
kweli, mimi hawa jamaa nawakubali kuwa wana uthubutu, always wanataka kujua upande wa pili una nini? mfano wamezaliwa Kilimanjaro lakini wakajiuliza kwani nje ya Kilimanjaro kuna nini? tukiachana na Kilimanjaro kwani tutakutana na nini huko? ndio maana wakasepa wakaenda kujaribu kwingine na wameenea kila mahali,,...
kwenye siasa tena wakajiuliza kwani nje ya ccm kuna nini? tusipoichagua ccm tukachagua kwingine kwani itakuaje?
wakaamua kujaribu upinzani
 
Nimeanza kuhusianisha CCM na laana!!!

KLM pamoja na mwalimu kujitahidi kuifinya lkn imesonga mbele sana!!!

Ukiacha huko mikoa yenye miji pinzani na CCM imekua sana

Kuna uhusiano gani kati ya unazi wa ccm na umasikini?
 
Mtoa Mada uwe unakuwa makini unapo quote na pia uwe unakuwa makini kusikiliza mhusika anapokuwa anaongea ili unapoleta taarfa iwe kamili, ulichokiandika ni uongo na unataka Zitto aonekane aonekane mkabila? Zitto hakutamka hayo maneno tumia akili yako vizuri.nyie ndo mmepelekea kuanzishwa kwa sheria ya makosa ya mtandao.
jf imevamiwa na wavuta bangi na viroba
 
Mf wilaya ya rombo mpaka 1990 nilikuwa na shule ya secondary 1 tu ya sserikali dhidi ya 10 binafsi,hupo wapi huo upendeleo
 
..kitu kingine ni MOBILITY ya wananchi wa maeneo mbalimbali ya Tz.

..Wachaga wanaongoza kwa kuhama Kilimanjaro kwenda kutafuta fursa maeneo mengine ya Tz.

..sasa watu wanalalamika kuwa Wachaga wanapendelewa, wakati Wachaga wenyewe wanakimbia Kilimanjaro.

..kuna haja ya kubadili mentality ya wa-Tz. Kama eneo unaloishi halina fursa au serikali imesahau kupelekea maendeleo basi ni vizuri mtu akahama kwenda kuishi kule kwenye huduma nzuri.

..Chukulia mfano Marekani. Obama amezaliwa Hawaii, amesoma New York, amekwenda kufanya kazi Chicago/Illinois. Alipokuwa anagombea Uraisi alikuwa anajulikana kama the junior senator frm Illinois.
Born on August 4, 1961, in Honolulu, Hawaii.
 
Ukabila ni kitu kibaya lakini kama kilio huki kina machozi ya uonevu ni vyema kutazama bila kusita.
 
Ndio ishatafuna kwenu nchi hampewi ng'o mtawakilishwa tu bungeni😉😉😉😉
Imetafunaje mkuu wakati mimi kijijini kwangu kuoga asubuhi nawasha heater then naoga kwa shower angali wewe kijijini kwenu unatembea kilomita 5 kusaka maji na bado ukiyapata unayachemsha kwa kuni...
 
Kilimanjaro (hasa Uchagani)kweli ukienda kila barabara kubwa zinazoenda kwenye majimbo zina lami, pia kuna umeme kwa kitu kama 70% hivi, maji safi ni kama 80% hivi, zahanati na shule zipo karibia kila kijiji, japkua nyingi zimejengwa na wananchi wenyewe
lakini kitu cha ajabu kuliko vyote hawa ndio watu ambao hawaipendi CCM, eti haijfanya kitu miaka 50
Sasa waligoma kwenda kwao ni maramoja baada ya miaka 10
 
Nimeanza kuhusianisha CCM na laana!!!

KLM pamoja na mwalimu kujitahidi kuifinya lkn imesonga mbele sana!!!

Ukiacha huko mikoa yenye miji pinzani na CCM imekua sana

Kuna uhusiano gani kati ya unazi wa ccm na umasikini?
Unazi wa ccm na umasikini ni kama kiapo cha mke na mume, " wewe ni wangu wa maisha hadi kifo kitutenganishe"
Ona Dodoma mpaka wanakula viwavi lakini wenyewe wanaona sawa tuu na viongozi wao mpaka wabunge wanatinga suti na vicheko juu. Sasa ujue na mikoa mingine kama Tabora, Lindi , Katavi nk hali ni hiyo hiyo.
 
Kilimanjaro (hasa Uchagani)kweli ukienda kila barabara kubwa zinazoenda kwenye majimbo zina lami, pia kuna umeme kwa kitu kama 70% hivi, maji safi ni kama 80% hivi, zahanati na shule zipo karibia kila kijiji, japkua nyingi zimejengwa na wananchi wenyewe
lakini kitu cha ajabu kuliko vyote hawa ndio watu ambao hawaipendi CCM, eti haijfanya kitu miaka 50
Labda wanajua hivyo vyote wamevipataje! Sio kila kitu kimeletwa na sisiem.
 
Leo wakichangia mpango wa maendeleo wa miaka 5 baadhi ya wabunge akiwemo zitto kabwe,Amesema serekali imekuwa ikipendelea mkoa wa kilimanjaro kwa miaka mingi na kuisahau baadhi ya mikoa mingine.
Zitto ameyasema hayo baada ya mbunge wa Rombo Joseph selesini kuomba mwongozo kwa Chenge na kusema,Serekali inatoa tamko gani kwa hii tabia ya wabunge kuona mkoa wa Kilimanjaro unapendelewa?Mwenyekiti wa bunge ameiagiza serekali itoe tamko juu ya swala hilo,Maana linaweza kuligawa taifa na kuleta mtafaruku.
Hivi mi najiulizaga,maendeleo ya Kilimanjaro ni ya asili au ni ya upendeleo?
Mimi ni Mtanga original ila nauliza haya mambo yalisha semwa sana kwa muda sasa ila mbona simuoni mkubwa flani wa Kilimanjaro pale juu toka Mzee Msuya ukiondoa Prof.Maghembe kwa sasa labda Kilimanjaro ina ngekewa basi,ila tukumbuke kwa muda mrefu sana K'njaro ili ongoza na ina ongoza mpaka leo kwa kuwa na mashule mengi ya Sekondari katika nchi hii kwanini tusidhani ina weza kuwa ndio chachu ya maendeleo kwa mkoa ule kwa kuwa na wasomi wengi awali zile mpaka sasa ? pia mawaziri wa elimu makini sana wawili kupata kutokea walitoka K'njaro S. Eliufoo na C.Mgonja,sina hakika Kigoma ilikuwa na shule ngapi ukiondoa hizi za hivi karibuni za mshikemshike.
 
Hivi wabunge wanajua kazi yao? Mfano serikali inapeleka bajeti bungen, halafu wewe mbunge unaona kabisa haijaligusa jimbo lako badala kusimama na kuhoji na kuishinikiza serikali wewe kwasababu ni CCM unaunga mkono kuwakomoa wapinzani. Matokeo yake ndio haya. Kingine kama serikali imesema itajenga barabara ya lami katika jimbo lako na baada ya mwaka haijafanya hivyo then unaacha kuhoji unawazomea wapinzani wakati wanahoji. Mtu kama msukuma hivi wananchi wako wamekutuma kuomba serikali ihalalishe bangi? Halafu mnashangaa kwanini KLM imeendelea na kwanini hawaitaki CCM. Bunge simamieni serikali acheni ushabiki
 
kweli, mimi hawa jamaa nawakubali kuwa wana uthubutu, always wanataka kujua upande wa pili una nini? mfano wamezaliwa Kilimanjaro lakini wakajiuliza kwani nje ya Kilimanjaro kuna nini? tukiachana na Kilimanjaro kwani tutakutana na nini huko? ndio maana wakasepa wakaenda kujaribu kwingine na wameenea kila mahali,,...
kwenye siasa tena wakajiuliza kwani nje ya ccm kuna nini? tusipoichagua ccm tukachagua kwingine kwani itakuaje?
wakaamua kujaribu upinzani
Mbona sisi hatukai kwenye mikoa yetu mbona hatujipi sifa za kijinga namna hii
 
Hivi wabunge wanajua kazi yao? Mfano serikali inapeleka bajeti bungen, halafu wewe mbunge unaona kabisa haijaligusa jimbo lako badala kusimama na kuhoji na kuishinikiza serikali wewe kwasababu ni CCM unaunga mkono kuwakomoa wapinzani. Matokeo yake ndio haya. Kingine kama serikali imesema itajenga barabara ya lami katika jimbo lako na baada ya mwaka haijafanya hivyo then unaacha kuhoji unawazomea wapinzani wakati wanahoji. Mtu kama msukuma hivi wananchi wako wamekutuma kuomba serikali ihalalishe bangi? Halafu mnashangaa kwanini KLM imeendelea na kwanini hawaitaki CCM. Bunge simamieni serikali acheni ushabiki
Rudi kwenye hoja ya msingi kwamba mkoa Wa Kilimanjaro unapendelewa sio una maendeleo.hoja hapa ni kupendelewa sio maendeleo
 
Wakati ule mikoa Kama kigoma ukijenga unalogwa Klm ilikuwa usipojenga nyumbani unakalishwa kikao.
Wakati ule mikoa Kama tabora ukipeleka mtoto shule analogwa, Klm usiposomesha unadharaulika mno.
Wakati dodoma unahitaji mabilioni kuchimba maji,Klm maji yanatiririka miferejini.
wakati Simanjiro wanaezeka kwa nyasi (hawawezi wekewa umeme) Klm kitu kigae na wanataka umeme watoto wasome.
. Wakati Pwani wanacheza ngoma,Klm wanachimba barabara na kujenga shule/hospitali.
Aliyekuwahi kakuwahi sasa badala ya kulalama wajifunze nao wafike hko...
Karibuni mbege mtoe stress,kiruuu
 
Rudi kwenye hoja ya msingi kwamba mkoa Wa Kilimanjaro unapendelewa sio una maendeleo.hoja hapa ni kupendelewa sio maendeleo
KLM iko mbele hata kabda ya uhuru, ndio maana nyerere alikwama na sera ya vijiji vya ujamaa. Hakuna kupendelewa wala nini, watu wameelimika, watu wanajituma, na wanasiasa wanajituma sio washabiki kama wengine. Desemba wakati wanarudi kwao mnawacheka mnasema wanaenda kuhesabiwa. Jibu ni kuwa wanapenda kwao wanapaendeleza kwao.
 
Upo dunia ya ngapi wewe ????
Prof. Maghembe si waziri wa maji !
Acha blaa blaa
Bila shaka hujaangalia tarehe ilipotoka habari hii. Yaani kuwepo kwako Tanzania basi umejiona upo dunia ya kwanza; usiongee hadharani, utachekwa!
 
Back
Top Bottom