Zitto Atuma Salaam Nzito. Kuna Mkakati Mzito Bungeni

Zitto Atuma Salaam Nzito. Kuna Mkakati Mzito Bungeni

Hivi unadhani Rais akilivunja Bunge sasa na kuitishwa uchaguzi mwingine unadhani nini kitatokea kuhusu matokeo ya uchaguzi huo???
Mkuu mie nadhani mamuzi hayo ya kuoiga kura za kutokuwa na imani itakuwa ni hasira za wabunge hasa wa ccm. Ni maamuzi yanayotokana na hasira, na kama ujuavyo watu wazima wakiamua jambo kwa hasira huwa hawaangalii nini kinaweza kutokea mbeleni.
Kinachoweza kujitokeza ni wazee wa chama (Kinana &co) kuingilia kati jambo hilo kuzuia lisitokee kwa kutumia diplomasia yao. Hapo ni pamoja na kuombana radhi kwa lugha zilizojitokeza
 
Ndoto za mchana ni dalili ya kuwa kichaa!

If you don’t know what you’re doing, any ideas shall take you there!

Hizi ndizo athari ya kukabidhi akili kwa wanasiasa kiasi kwamba wanaweza hata kukwambia na ukaamini kuwa wana uwezo wa kutembea kwa miguu kutoka Tanzania mpaka Ulaya!

Jaribu hata kutumia common sense pamoja na kwamba common sense is not so common katika kizazi cha watu waliokabidhi akili zao kwa wanasiasa wa sasa nchini.
Bora mtu akushikie pesa kuliko akili.
 
Katiba inampa nguvu sana JPM, kiasi anafikiri TZ ni mali yake. Kiongozi asiye heshimu watu au viongozi wengine ni mtu mbaya sana. JPM anafaa kuwa kufukuzwa kazi
Ulitaka awe kama JK? acha akili za kushikiwa, mwananchi gani ambaye aheshimiwi? nadhani ww unazungumzia wapiga kelele, kimsingi wao ni wachache na cc wananchi wakawaida ni wengi.
 
Hakuna mbunge Wa ccm wakumpinga JPM ...hilo ni jembe haya majamaa ya upande Wa pili yalizoea kuchekewa chekewa hivi sasa no!! Ukileta uzinguaji utakaa mahabusu kama Lema!! Najua ashashika adabu yake huyu ndo Rais maana kuna mabunge ya upinzani yalikuwa hayawezi kupanda jukwaani bila kusema polisi.,, sasa fyoko fyoko polisi watawashughurikia ipasavyo...## siyapendimapinzani @ hayana jipya!
kamwambie myafute
 
Ndoto za mchana ni dalili ya kuwa kichaa!

If you don’t know what you’re doing, any ideas shall take you there!

Hizi ndizo athari ya kukabidhi akili kwa wanasiasa kiasi kwamba wanaweza hata kukwambia na ukaamini kuwa wana uwezo wa kutembea kwa miguu kutoka Tanzania mpaka Ulaya!

Jaribu hata kutumia common sense pamoja na kwamba common sense is not so common katika kizazi cha watu waliokabidhi akili zao kwa wanasiasa wa sasa nchini.
if you do not know where you are going any road will take you there
 
Katiba inampa nguvu sana JPM, kiasi anafikiri TZ ni mali yake. Kiongozi asiye heshimu watu au viongozi wengine ni mtu mbaya sana. JPM anafaa kuwa kufukuzwa kazi
Kwa vile juzi katamka vile vifungu alivyokariri ndio unasema anaijua katiba?!
Kujua katiba na kufuata katiba ni vitu viwili tofauti.
 
Kuna mtu anadhani watu watahangaika na Waziri Mkuu. Why? Anajidanganya Sana.
PM ni mbunge mwenzetu. Hatuna shida naye.

Ukitaka kula chura kula aliyenona.
Sasa MABADILIKO waliyoyataka wananchi mungu anayaleta kwa njia zake alizochagua. Njia zinazokomaza Taasisi za nchi yetu.

Heshima kubwa kwa Wabunge wa Bunge la 4 kwa mabadiliko makubwa ya Katiba ya mwaka 1984.

Hii nchi sio Gangsters Republic. Hii nchi ya Nyerere hii ina misingi ya Haki na Utu. Hii ni United Republic of Tanzania.
Source: FB page ya Zitto.
My take:
Kuna kila dalili wabunge wamepania mzee ashtakiwe bungeni na wengi watapiga kura ya kutokuwa na imani. Kauli ya jana kuwa kama haliamini bunge alivunje na uitishwe uchaguzi ni kauli kuwa kuna kuchoka na kwamba kama mbwai na iwe mbwai. Hapo ukichanganya na lile azimio la bungeni la kumwita kijana wa mzee na katika kura hakuna sauti hata moja iliyosema SIYOO ni dalili mbaya kwani hakuna hata waziri nmoja au mbunge wa ccm aliyekataa asiitwe.
Jee mchezo huu mzee atauweza ikiwa hata watu wake (ccm) wanaonyesha wamechoka?
we unafikiri m bunge kupimwa mihadarati ni mchezoooooooooooooooooooo....................
 
Hakuna wa kuutikisa huo muhimili mwingine...!
 
Ni kweli kuchapa kazi. Lakini kwa vile nchi ni ya wengi na sio mmoja lazima kuheshimiana. Hakuna kiongozi Afrika nzima alikuwa anachapa kazi na kuwajali watu wake kama Gadaffi, lakini dharau zake ndio zilimuondoa tena bila heshima.
Mwalimu Nyerere alikuwa anatuambia kiongozi wapaswa kuwa mtu wa aina gani, uwe mkali lakini heshimu utu wa watu maana kila mtu kazaliwa na ubongo na utashi wa aina yake na hatuko sawa katika kufikiri. Muhimu kuheshimu katiba na sheria zote.
Unaamini kabisa kwamba Col. Muamar El Qadaff aliondolewa na watu wake?
 
Wamngoe JPM halafu wamuweke yupi na kwa misingi gani? Hawa wapuuzi walizoe unga wa ndele sasa yamewazidi na tumewatambua toka kitambo na undumila kuwili wao.

Katika hili hatuwezi kuwaacha fisi eti waendelee kulinda nyama yetu, ni wavivu wa kufikiri na walafi wakubwa. So far, wanatangaza vita na wananchi wa taifa hili, kama bado wanajiheshimu ni bora wakaufyata na wasitutibue nyongo
 
Kwani hiyo ccm mnadhani inaundwa huyo watajitafakari waangalie wapi wamekosea
CCM haiwezi kusemwa inakosea eti kwakuwa inafanya maamuzi machungu kwa upinzani wakati hicho ndicho kinachotakiwa

- Kuendesha chama cha upinzani bila pesa kwa sasa imekuwa ngumu kuliko kawaida. Mirija yote ya Zitto ya kupata pesa imekatwa ( NSSF ) na kabaki na madeni ya uchaguzi zaidi ya MILIONI 500, Anafikiri JPM akivunja bunge atapata wapi pesa za uchaguzi
 
Tungefanikiwa kuwapima akili wagombea tusingekuwa tunalalamika hivi.
Huu ni mpango wa shetani kabisa
 
Ni kweli kuchapa kazi. Lakini kwa vile nchi ni ya wengi na sio mmoja lazima kuheshimiana. Hakuna kiongozi Afrika nzima alikuwa anachapa kazi na kuwajali watu wake kama Gadaffi, lakini dharau zake ndio zilimuondoa tena bila heshima.
Mwalimu Nyerere alikuwa anatuambia kiongozi wapaswa kuwa mtu wa aina gani, uwe mkali lakini heshimu utu wa watu maana kila mtu kazaliwa na ubongo na utashi wa aina yake na hatuko sawa katika kufikiri. Muhimu kuheshimu katiba na sheria zote.
Na sasa hivi Libya wanakula heshima waliyokuwa wanaitaka
 
Hata kama huwa unaongea pumba lakini kwa hili la kusema hakuna mbunge wa ccm anaweza kumpinga mwenyekiti, hilo linaeleweka maana wabunge wanaeleweka ni marobot hivyo wamekuwa programmed kuunga mkono tu. Lakini kwa mazingira yalivyo program imecrash kwani walikuwa wanautumia ubunge kupiga deal zao, sasa hiv wamebaniwa utaona mmojammoja akirudisha akili maana hata akiunga mkono haimlipi.
Baba Magu aendelee kukaza hivyohivyo
 
Ndoto za mchana ni dalili ya kuwa kichaa!

If you don’t know what you’re doing, any ideas shall take you there!

Hizi ndizo athari ya kukabidhi akili kwa wanasiasa kiasi kwamba wanaweza hata kukwambia na ukaamini kuwa wana uwezo wa kutembea kwa miguu kutoka Tanzania mpaka Ulaya!

Jaribu hata kutumia common sense pamoja na kwamba common sense is not so common katika kizazi cha watu waliokabidhi akili zao kwa wanasiasa wa sasa nchini.
Ila Huo mfano Haufanani hata kidogo, na wewe waza upya, japo nimenunua kesi!
 
Nasubiri hicho kitu kitokee na iwe fundisho kwa historia ya watanzania wajinga na wanyinge......naisubiri kwa hamu sanaa
 
Zitto sasa anakaribia kuwa mteja wa Mirembe. Ana halucinate na kuamini kuwa:

1. Bunge ambalo linaundwa na asilimia 75% ya wabunge toka chama tawala linaweza kum impeach rais aliyetokana na chama tawala hicho na ambaye ndiye mwenyekiti wa hicho chama tawala wanakotoka hao wabunge? Tena kwa kosa la kumtuhumu mwenyekiti wa chama pinzani (cha Zitto) kwa kujihusisha na madawa ya kulevya?

2. Anaamini kuwa leo bunge likivunjwa na uchaguzi kurudiwa, yeye Zitto na wapinzani wake watashinda na Lowassa kuwa rais wa nchi? Hizi ni delusions & hallucinations of high grade zinazotakiwa kurekebishwa Mirembe kabla hali haijawa irreversible. Kila normal person anajua uchaguzi ukirudiwa leo au hata hiyo 2020 Zitto hataweza rudi mjengoni na chama hicho cha upinzani hakiwezi shinda, wala Lowasa hatashinda urais. Kinyume chake Magufuri atashinda kwa kishindo kikubwa zaidi ya ile ya 2015.

3. Anaamini kuwa chadema ingeshinda nafasi ya urais hapo 2015 huku ikiwa na wabunge asilimia 25% tu ya wabunge mjengoni, huyo rais wao angedumu? Jibu la kila normal person ni kuwa hangedumu hata mwenzi mmoja maana hao wabunge wa upinzani wangekuwa asilimia 75% na wangemu 'vote no confidence'.

5. Yaani Zitto hajui au amesahau kuwa nguvu ya serikali na chama tawala ni kiwango cha idadi ya wabunge wake walioko mjengoni? Yaani uwashawishi sababu za kitoto kama hizo eti waachie madaraka? Kweli Zitto anatakiwa akafanyiwe vile vipimo vya Makonda.

6. Halafu Zitto kila wakati kumnukuu Mwl Nyerere? Kwa kila normal person anajua kuwa Mwl Nyerere ndiye muasisi wa CCM (aka TANU) na kwamba sera za ccm zimeasisiwa na Mwl Nyerere na ndizo zinazotekelezwa kuanzia uhuru hadi sasa (50+ years). Zimekuwa zikirekebishwa mara kwa mara ili kwenda na wakati. Sasa Zitto kang"ang'ania za zamani hususani Azimio la Arusha alilolikopi na kupaste kama Azimio la Tabora.
Asante, nimependa mtazamo na hoja zako.
 
Katiba inasema kama watapiga kura ya kutokuwa na imani na rais basi bunge linavunjwa na uchaguzi unafanyika upya kwa wote wabunge na rais. Sidhani kama kuna mbunge mwenye ubavu wa kuweka kitumbua chake kwenye kamba nyembamba kiasi hicho.
Wenye ubavu ni wachache mno, why.......!!!??
>>Wametumia Gharama kubwa kuingia bungeni, (Kubenea alikumbushia hili), Kibaya zaidi Mkulu kabana sana na wengi hawajarudisha gharama na wachache wanajuta kuingia huko
>>Kwa kuwa Mkulu kabana mno huenda hawajazikusanya hivyo hawako tayari kuingia kwenye kinyanganyiro
>>Wachache tu ndio wanauhakika wa kurudi mjengoni huku wengi waliopita kwa tofauti ya kura kiduchu kuanzia zile za maoni mpaka uchaguzi mkuu mpaka sasa wanamatumbo joto. Hao usiwaambie habari ya uchahuzi kesho.
>>Wengi wao walikuwa bado wanasherehekea ushindi na hawajarudi majimbo kufanya kazi, yaani hao usiwaambie uchaguzi uitishwe Leo.
Katika mazingira haya sioni uwezekano wa vote of no confidence, maana na wao watarudi kuomba kura upya.
Huyo Zitto anajifurahisha
 
Back
Top Bottom