Ya Kweli Haya? Amua Mwenyewe

  • Thread starter Foti Mwarobaini
  • Start date

F

Foti Mwarobaini

Member
Joined
Jan 1, 2008
Messages
23
Likes
0
Points
0
F

Foti Mwarobaini

Member
Joined Jan 1, 2008
23 0 0
Sijui kama habari hizi ni kweli, lakini kama ni kweli Watanzania tuna hali mbaya.

Yasemekena kuwa kwenye kikao cha Mkutano Mkuu wa Chama cha Mapinduzi (CCM) kilichochagua uongozi mpya kilichomalizika Dodoma hivi karibuni Waziri Mkuu Edward Lowassa, na Katibu Mkuu wa CCM, Yusuf Makamba hawakupata zile kura ambazo zilitangazwa na vyombo vya habari baada ya uchaguzi.

Kwa mujibu wa taarifa rasmi kwa vyombo vya habari, katika kundi la wagombea 20 kura za Lowassa zilikuwa 1,681, akifuatiwa na Andrew Chenge (1,530), na Yusuph Makamba (1,510).

Kwa mujibu wa habari hizo hizo, wengine walioshinda kwenye kundi hilo ni Bernard Membe (1,281), Jaka Mwambi (1,239), Profesa Juma Kapuya (1,216), Abdulrahman Kinana (1,204), Christopher Gachuma (1,181), Aggrey Mwanri (1,068), Stephen Wassira (1,107), Makongoro Mahanga (1,067), Frederick Sumaye (1,065), John Komba (1,056), Kingunge Ngombale Miwiru (1,023), William Lukuvi (943), John Chiligati (910), Amos Makala (871), Profesa Samwel Wangwe (817), Profesa David Mwakyusa (754), na Jackson Msome (747).

Habari zisizo rasmi zinasema kuwa uwkeli ni kuwa Lowassa na Makamba hawakupata kura za kutosha kushinda nafasi zao na kulichotokea ni kuwa waliondolewa wagombea wawili waliyoshika nafasi ya 19 na 20 ili kutoa nafasi kwa washindwa hao. Aidha, ili kuwapa hadhi inayofanana na nyadhifa zao, walipachikwa ushindi wa namba moja (Lowassa), na namba tatu (Makamba).

Habari zisizo rasmi zinaendelea kusema kuwa aliyeshika nafasi ya kwanza kwenye kundi la 20 alikuwa Andrew Chenge, na ya pili ilichukuliwa na Christopher Gachuma.

Hali mbaya kwa Watanzania inakuja kwa namna mbili. Kwanza, kama haya ni ya kweli ina maana Waziri Mkuu Lowassa na Katibu Mkuu Makamba hawaungwi mkono na chama chao wenyewe kwa sababu ambazo ingekuwa vizuri kwa Watanzania kuzifahamu. Na kama Lowassa hakubaliki kwenye chama chake, Watanzania wengine tuna sababu gani ya kumkubali? Katibu Mkuu wa CCM ni wa wana CCM pekee, lakini Waziri Mkuu anaongoza Watanzania wote, wenye vyama na wasiyo na vyama, hivyo ni haki ya kila Mtanzania kufahamu kwa nini Lowassa hakupata kura za kutosha kushika nafasi muhimu katika uongozi wa juu wa chama chake?

Pili, kama Andrew Chenge ndiyo kweli aliongoza kundi la 20, na Christopher Gachuma alikuwa wa pili, na baadae taarifa rasmi zinatueleza kuwa Chenge kashika nafasi ya pili, na Gachuma kashika nafasi ya saba tuna uhakika gani na ukweli wa hayo majina mengine kwenye orodha hiyo na kura zao? Tunaweza kuuliza: tuna hakika gani na matokeo yote ya uchaguzi huo muhimu kwa CCM na kwa Tanzania?

NA MENGINE HAYA, SIJU NAYO KWELI?

Inasemekana kuwa Waziri Mkuu Lowassa ananuwia kugombea urais 2010. Ndiyo, 2010, siyo 2015 kama ambavyo imekuwa desturi ya CCM kumuacha rais aliye madarakani kuongoza kwa vipindi viwili vya miaka mitano. Sasa hizi zinaweza kuwa ni porojo tu za washindani wenzake wanaowania urais mwaka 2015. Lakini kuna muelekeo kuwa atawania urais mwaka 2015.

Matarajio ni kuwa atakapochukuwa fomu kuwania urais mwaka 2015 hawa CCM wenzake ambao wanasemekana walimbwaga chini Dodoma hivi karibuni hawatakuwepo kwenye Mkutano Mkuu utakaochagua mgomeba rais wa CCM, na kama wakiwepo basi Watanzania tutatarajia kuwa watambwaga tena chini au wakimpitisha watueleze imekuwaje mwaka 2007 alikuwa hafai, na mwaka 2015 mpaka 2025 anafaa?

Kama haya yote ni kweli, siku Edward Lowassa anaapishwa kuwa Rais wa Tanzania kwa kipindi cha 2015 mpaka 2025 Watanzania itabidi tucheke sana. Au sijui itabidi tulie?

Somo la leo: Tumewachagua sisi wenyewe, wewe na mimi

Foti Mwarobaini
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,032
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,032 280
Nimepata hiyo pia kwenye email.. sijui ina ukweli kiasi gani..
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,560
Likes
117,626
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,560 117,626 280
Viongozi wa CCM wamekuwa hawasemi ukweli hasa ukitilia maanani kashfa za hivi karibuni kuhusiana na kusaini mkataba wa Buzwagi ambapo walikataa kata kata kwamba mkataba huo umesainiwa UK mpaka pale ukweli ulipodhihiri, na pia kashfa ya BOT ambapo walikataa kata kata kuhusiana na kashfa mbali mbali ndani ya chombo hicho. Hivyo hili pia linaweza kuwa na ukweli. CCM hawaminiki tena.
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Lowassa akigombea 2015 ataangushwa tu kama ilivyokuwa kwa Msuya na baadaye Sumaye.

CCM watakuwa wamechoka mno na mambo ya akina JK na Lowassa na matokeo yake atatemwa tu.

Sijui na yeye baada ya hapo ataenda Havard kusoma?
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
234
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 234 160
Mtanzania,
Ndiyo maana ameamua kugombea 2010.
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Avumaye baharini Kibaki....
 
W

WembeMkali

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2007
Messages
282
Likes
0
Points
0
W

WembeMkali

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2007
282 0 0
Yaleyale ya kulindana.
Nchi imeshakuwa ya kifalme.

-Wembe
 
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2007
Messages
3,285
Likes
25
Points
135
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2007
3,285 25 135
Upupu at its best...
 
Mnhenwa Ndege

Mnhenwa Ndege

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2007
Messages
243
Likes
12
Points
35
Mnhenwa Ndege

Mnhenwa Ndege

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2007
243 12 35
Duuh!!!!! Hiii Kali Sana.
 
U

uncle

Senior Member
Joined
Dec 10, 2007
Messages
124
Likes
4
Points
35
Age
48
U

uncle

Senior Member
Joined Dec 10, 2007
124 4 35
sina uhakika kama ni kweli ,lakini kutokana na matendo yaliyotokea na yanayoendelea kuzunguzwa (Buzwagi,BOT nk)na vile vile historia ya CCM.najiuliza-
je kwa hali na mwendo huu ,tutafika kweli??
kila kitu tunababaisha yaani longo longo kibao.
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
Sasa kama wanaibiana wao kwa wao wataacha kuwaibia wapinzani? Mwizi akikosa wa kumuibia huhamisha fedha kutoka mfuko wa kulia kwenda wa kushoto.
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,278
Likes
30,647
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,278 30,647 280
Upupu at its best...
Masatu ! Mbona unajaa upepo haraka hivi? wakati huo ni utangulizi na habari kamili inafuata! Polepole mkuu.
 
P

Positive Thinker

Senior Member
Joined
Nov 3, 2007
Messages
110
Likes
4
Points
35
P

Positive Thinker

Senior Member
Joined Nov 3, 2007
110 4 35
inabidi tuwe makini sana kama mambo yanaenda hivi ya kenya yanakuja soon hapa kwetu ujinga huu hatuwezi kuvumilia.
 
Z

Zanaki

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2006
Messages
544
Likes
5
Points
35
Z

Zanaki

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2006
544 5 35
Hii ni kweli kabisa,na tuliisha ijadili baada tu ya uchaguzi.Kilichotokea ni kwamba,Lowassa kwanza ilisemekana alipata kura 600 na Makamba 300,lakini baadae ilibainika kuwa Lowassa alipata kura 300 na Makamba alipata 150.Hizi habari zilifikishwa kwa mwenyekiti wao(JK) na inasemekana aliagiza zitangazwe kama zilivyo.Ilibidi usalama wa Taifa upeleke habari hizi kwa Mwinyi na Mkapa ambao wakamshauri JK zisitangazwe kama zilivyo,maana haitaleta picha nzuri ndani ya serikali yake.Ndio hapo zikawa doctored.
Inasemekana Lowassa alitoa machozi alipopata hizo taarifa....
Tunae sana tu bado!
 
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2006
Messages
5,163
Likes
1,598
Points
280
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined May 6, 2006
5,163 1,598 280
Pamoja na uozo huo, come election, CCM watachaguliwa kwa kishindo. Wadanganyika bwana...tuna mambo!
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Pamoja na uozo huo, come election, CCM watachaguliwa kwa kishindo. Wadanganyika bwana...tuna mambo!
Si dhani kama watachaguliwa kwa kishindo sema watazikibaki kura kwa kishindo!
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,126
Likes
99
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,126 99 145
Hii ni kweli kabisa,na tuliisha ijadili baada tu ya uchaguzi.Kilichotokea ni kwamba,Lowassa kwanza ilisemekana alipata kura 600 na Makamba 300,lakini baadae ilibainika kuwa Lowassa alipata kura 300 na Makamba alipata 150.Hizi habari zilifikishwa kwa mwenyekiti wao(JK) na inasemekana aliagiza zitangazwe kama zilivyo.Ilibidi usalama wa Taifa upeleke habari hizi kwa Mwinyi na Mkapa ambao wakamshauri JK zisitangazwe kama zilivyo,maana haitaleta picha nzuri ndani ya serikali yake.Ndio hapo zikawa doctored.
Inasemekana Lowassa alitoa machozi alipopata hizo taarifa....
Tunae sana tu bado!
kwa hapa baba nnakupongeza kwa kudhani kuwa unazungumza na watoto wenzio


pole sana mwenzetu, ndivyo mnavyopeana tumbaku hivi?
 
C

Chuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2006
Messages
1,330
Likes
16
Points
0
C

Chuma

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2006
1,330 16 0
TZ yawezekana ila SOUTH AFRICA. Kama watu hawakutaki kwanini ugombee au ung'ang'anie MADARAKA?
 

Forum statistics

Threads 1,237,820
Members 475,675
Posts 29,302,194