Watanganyika bado mnataka Muungano eh? Someni hapa chini?

Watanganyika bado mnataka Muungano eh? Someni hapa chini?

Bawabu wa pili

Senior Member
Joined
Nov 14, 2025
Posts
147
Reaction score
433
Kwahiyo Mzanzibari anaweza kuwa Rais zanzibari na Tanganyika pia? Ila Mtanganyika hawezi kuwa Rais wala Raia wa Zanzibari sio? Kwahiyo sasahivi taifa lenye watu million hata tatu hawafiki wamepata Rais kwao na kwenu Tanganyika alafu ninyi watu zaidi ya Milion 65 mmeshindwa hata kupata Rais kwenu?

Mmeona kinachoendelea sasa? Mnaongozwa na Rais mgeni ambae hapa sio kwao? Mnaona anachowafanya? You do too much singing. It is a time to stop singing and start swinging, badilisha namna ya kufikiri. Muungano ulikuwa na maana kipindi kile cha mawindo sio sasa hivi! Matokeo yake ndio haya mpo kwenu ila mnaishi kama wakimbizi!
 
Kwahiyo Mzanzibari anaweza kuwa Rais zanzibari na Tanganyika pia? Ila Mtanganyika hawezi kuwa Rais wala Raia wa Zanzibari sio? Kwahiyo sasahivi taifa lenye watu million hata tatu hawafiki wamepata Rais kwao na kwenu Tanganyika alafu ninyi watu zaidi ya Milion 65 mmeshindwa hata kupata Rais kwenu?

Mmeona kinachoendelea sasa? Mnaongozwa na Rais mgeni ambae hapa sio kwao? Mnaona anachowafanya? You do too much singing. It is a time to stop singing and start swinging, badilisha namna ya kufikiri. Muungano ulikuwa na maana kipindi kile cha mawindo sio sasa hivi! Matokeo yake ndio haya mpo kwenu ila mnaishi kama wakimbizi!
Ngoja chawa waje
 
kwaiyo wakati alivyo kuwa makamu wa rais haikuwa na tatizo? Je wakati mwinyi alivyo kuwa Rais hamkuona haya?
 
HOJA ZINAZOONYESHA MFUMO UNA HAKI

1. Makubaliano ya muungano
-Muungano uliundwa kwa makubaliano ya pande mbili
- Zanzibar ilikubali kujiunga kwa masharti ya kubaki na mamlaka ya ndani.

2. Kulinda utambulishi wa Zanzibar
  • Zanzibar ina historia, utamaduni na mazingira tofauti
  • Sharti la Rais kuwa mzanzibari inaonekana kama njia ya kulinda hilo.

3. Mfumo wa serikali mbili
  • Tanzania haina serikali ya Tanganyika
  • Zanzibar ina serikali yake hivyo inajilinda kisiasa

MFUMO UNAONEKANA KUWA HAKI KWA ZANZIBAR.

Hoja zinazoonyesha mfumo hauna haki
1. Haki zisizo sawa
-Mzanzibari anaweza kuwa Rais wa 🇹🇿
-Raia wa bara hawezi kuwa Rais wa Zanzibar

2. Raia hawako sawa kikatiba
- Kama wote ni wa 🇹🇿 kwanini haki za uongozi ziwe tofauti?

3. Muungano usio sawa
  • Zanzibar ina serikali yake + uwakilishi wa Muungano
  • Bara haina serikali yake wala rais wake wa ndani




Hitimisho la kati (lenye mizani)

⚖️ Kisheria: ni halali (iko kwenye katiba).
🧭 Kihaki: una mapungufu makubwa ya usawa.
🗣️ Kisiasa: unahitaji mjadala na marekebisho ya wazi.

NB UISLAM NI DINI YA HAKI
TUIONE HIO HAKI SASA
NYERERE ULITUINGIZA MATATIZONI
WATANGANYIKA
 
Mimi kama mzanzibari ninafurahi sana awamu ya mama yetu kipenzi chetu namna anavyowakamua hawa vichwa ngumu wa Tanganyika.Hadi kufika 2030 tutakuwa tumewanyoosha vya kutosha
 
Ila Zama zinabadilika.
Tangu mwanzo Zanzibar walikua wanataka muungano uvunjwe, tena walikua wanadai wazi wazi. Ila sada hivi hawataki hata kusikia kuhusu kuvunjwa kwa muungano.
KULIKONIIIIII???
Hawawezi kubali uvunjwe kwa sababu wanafaidika mnoo!! Kama umeenda Zenji recently aysee ni kunajengwa balaa! Mijengo mikali kama ulaya
 
Kwahiyo Mzanzibari anaweza kuwa Rais zanzibari na Tanganyika pia? Ila Mtanganyika hawezi kuwa Rais wala Raia wa Zanzibari sio? Kwahiyo sasahivi taifa lenye watu million hata tatu hawafiki wamepata Rais kwao na kwenu Tanganyika alafu ninyi watu zaidi ya Milion 65 mmeshindwa hata kupata Rais kwenu?

Mmeona kinachoendelea sasa? Mnaongozwa na Rais mgeni ambae hapa sio kwao? Mnaona anachowafanya? You do too much singing. It is a time to stop singing and start swinging, badilisha namna ya kufikiri. Muungano ulikuwa na maana kipindi kile cha mawindo sio sasa hivi! Matokeo yake ndio haya mpo kwenu ila mnaishi kama wakimbizi!
Tupe na HASARA za kuvunja muungano ili tulinganishe!
 
Kwahiyo Mzanzibari anaweza kuwa Rais zanzibari na Tanganyika pia? Ila Mtanganyika hawezi kuwa Rais wala Raia wa Zanzibari sio? Kwahiyo sasahivi taifa lenye watu million hata tatu hawafiki wamepata Rais kwao na kwenu Tanganyika alafu ninyi watu zaidi ya Milion 65 mmeshindwa hata kupata Rais kwenu?

Mmeona kinachoendelea sasa? Mnaongozwa na Rais mgeni ambae hapa sio kwao? Mnaona anachowafanya? You do too much singing. It is a time to stop singing and start swinging, badilisha namna ya kufikiri. Muungano ulikuwa na maana kipindi kile cha mawindo sio sasa hivi! Matokeo yake ndio haya mpo kwenu ila mnaishi kama wakimbizi!
Tanganyika Iko wapi?
 
Kwahiyo Mzanzibari anaweza kuwa Rais zanzibari na Tanganyika pia? Ila Mtanganyika hawezi kuwa Rais wala Raia wa Zanzibari sio? Kwahiyo sasahivi taifa lenye watu million hata tatu hawafiki wamepata Rais kwao na kwenu Tanganyika alafu ninyi watu zaidi ya Milion 65 mmeshindwa hata kupata Rais kwenu?

Mmeona kinachoendelea sasa? Mnaongozwa na Rais mgeni ambae hapa sio kwao? Mnaona anachowafanya? You do too much singing. It is a time to stop singing and start swinging, badilisha namna ya kufikiri. Muungano ulikuwa na maana kipindi kile cha mawindo sio sasa hivi! Matokeo yake ndio haya mpo kwenu ila mnaishi kama wakimbizi!
Kama kuna kitu namlaumu Mwl Nyerere ni kuung'ang'ania na kutuachia muungano mbovu kupita kiasi, unaotuumiza, unaotutesa, unaotufanya watumwa na wafungwa wakubwa duniani.
 
Kwahiyo Mzanzibari anaweza kuwa Rais zanzibari na Tanganyika pia? Ila Mtanganyika hawezi kuwa Rais wala Raia wa Zanzibari sio? Kwahiyo sasahivi taifa lenye watu million hata tatu hawafiki wamepata Rais kwao na kwenu Tanganyika alafu ninyi watu zaidi ya Milion 65 mmeshindwa hata kupata Rais kwenu?

Mmeona kinachoendelea sasa? Mnaongozwa na Rais mgeni ambae hapa sio kwao? Mnaona anachowafanya? You do too much singing. It is a time to stop singing and start swinging, badilisha namna ya kufikiri. Muungano ulikuwa na maana kipindi kile cha mawindo sio sasa hivi! Matokeo yake ndio haya mpo kwenu ila mnaishi kama wakimbizi!
Yaani Wazanzibari wamewatumbukiza machogo wa Kitanganyika gunzi la tundu la nyuma huku wengi wao wakichekelea na kukata viuno linavyozidi kuzama.
Definition ya Utanganyika according to the realities on what's happening ni uchoko, uzoba, ufala, kutokujitambua na upumbavu.
 
Ila Zama zinabadilika.
Tangu mwanzo Zanzibar walikua wanataka muungano uvunjwe, tena walikua wanadai wazi wazi. Ila sada hivi hawataki hata kusikia kuhusu kuvunjwa kwa muungano.
KULIKONIIIIII???
Ukirushiwa pande la nyama huwa ni ngumu kuongea...😅
 
Wacha woga kijana, kuna Mzee mmoja kutoka Kivule, Mkuranga ashawahi kuwa raia na Rais wa hiyo nchi.
 
Back
Top Bottom