Watanganyika bado mnataka Muungano eh? Someni hapa chini?

Watanganyika bado mnataka Muungano eh? Someni hapa chini?

Kwahiyo Mzanzibari anaweza kuwa Rais zanzibari na Tanganyika pia? Ila Mtanganyika hawezi kuwa Rais wala Raia wa Zanzibari sio? Kwahiyo sasahivi taifa lenye watu million hata tatu hawafiki wamepata Rais kwao na kwenu Tanganyika alafu ninyi watu zaidi ya Milion 65 mmeshindwa hata kupata Rais kwenu?

Mmeona kinachoendelea sasa? Mnaongozwa na Rais mgeni ambae hapa sio kwao? Mnaona anachowafanya? You do too much singing. It is a time to stop singing and start swinging, badilisha namna ya kufikiri. Muungano ulikuwa na maana kipindi kile cha mawindo sio sasa hivi! Matokeo yake ndio haya mpo kwenu ila mnaishi kama wakimbizi!
Unaelekea huujui hata huu muungano kiasi kwamba unazungumza lugha za ajabu, na iwapo unaujua huu muungano basi unazungumza lugha za chuki.

Hivi ni sawa kwa Mtanganyika kuitawala Zanibar - akina Mwinyi mkubwa na Mwinyi mdogo na Jumbe? Ila si sawa kwa Mtanzani aliyetoka Zanzibar kutawala Tanzania?

Hivi ni sawa kwa Mtanzania aliyeyoka Tanganyika kuitawala Tanzania ila si sawa kwa yule aliyetoka Zanzibar? Hivi mtu akisema ama wewe ni mbaguzi au mwenye kujenga chuki, usiyejua unalolifanya anakosea?

Sasa basi, ni wakati wa nyinyi kufanya maamuzi ya huu muungano kwani sisi tulipojaribu tuliadhibiwa vikali, tena na Watanganyika kwa kutishwa na vivuli vyao. Binafsi huu muungano siutaki. Naomba saidieni katika hili tutulie; vinginevyo tuna haki ya kuwa viongozi katika JMT na hakuna wa kuiondoa haki hiyo katika muundo wa sasa hadi pale mutakapojitambua na kufanya maamuzi ya busara. Idumu JMT; idumu SMZ.

Mkuu sisi tupo na tutaendelea kuwepo. Wewe endelea kulilia kwenye keyboard.
 
Hata mimi naweza kudai kuwa Zanzibar haikuwahi kuwepo ilikuwa ni wilaya ya Tanganyika naidai irudi kuwa wilaya yetu.
Mdomo ni nyumba ya maneno. Kaulize kule kwenu jee Zanzibar haikuwepo? Jee Zanzibar haikuwa inatawala hadi ukanda wa pwani wa Afrika Mashariki? Jawabu utalolipata lifanyie kazi kwa faida yako na vizazi bijavyo.
 
HOJA ZINAZOONYESHA MFUMO UNA HAKI

1. Makubaliano ya muungano
-Muungano uliundwa kwa makubaliano ya pande mbili
- Zanzibar ilikubali kujiunga kwa masharti ya kubaki na mamlaka ya ndani.

2. Kulinda utambulishi wa Zanzibar
  • Zanzibar ina historia, utamaduni na mazingira tofauti
  • Sharti la Rais kuwa mzanzibari inaonekana kama njia ya kulinda hilo.

3. Mfumo wa serikali mbili
  • Tanzania haina serikali ya Tanganyika
  • Zanzibar ina serikali yake hivyo inajilinda kisiasa

MFUMO UNAONEKANA KUWA HAKI KWA ZANZIBAR.

Hoja zinazoonyesha mfumo hauna haki
1. Haki zisizo sawa
-Mzanzibari anaweza kuwa Rais wa 🇹🇿
-Raia wa bara hawezi kuwa Rais wa Zanzibar

2. Raia hawako sawa kikatiba
- Kama wote ni wa 🇹🇿 kwanini haki za uongozi ziwe tofauti?

3. Muungano usio sawa
  • Zanzibar ina serikali yake + uwakilishi wa Muungano
  • Bara haina serikali yake wala rais wake wa ndani




Hitimisho la kati (lenye mizani)

⚖️ Kisheria: ni halali (iko kwenye katiba).
🧭 Kihaki: una mapungufu makubwa ya usawa.
🗣️ Kisiasa: unahitaji mjadala na marekebisho ya wazi.

NB UISLAM NI DINI YA HAKI
TUIONE HIO HAKI SASA
NYERERE ULITUINGIZA MATATIZONI
WATANGANYIKA
Kumbe kuna wakati watu wanaweza kuzungumza kistaarabu kujenga hoja.

Naunga mkono hoja ya mazungumzo na majadiliano. Tatizo linakuja pale ambapo tunaelekea kukubaliana anakuja mtu, kwa maslahi yake binafsi, anachafua yote tunarudi kule tulikotoka. Ushahidi wa haya ni makubaliano ya Katiba mpya (rasimu ya Watioba). Wacha tuanze tena.
 
Hawawezi kubali uvunjwe kwa sababu wanafaidika mnoo!! Kama umeenda Zenji recently aysee ni kunajengwa balaa! Mijengo mikali kama ulaya
Kuna mtu alienda znz 2022, juz kat kaenda kaniambia alidhani boat ilipotea njia ikawapeleka nchi nyingne, hakuamini alichokutana nacho.
 
Hawawezi kubali uvunjwe kwa sababu wanafaidika mnoo!! Kama umeenda Zenji recently aysee ni kunajengwa balaa! Mijengo mikali kama ulaya
Usiongee tu. Wao sio wanaosema kila siku kuhusu huu muungano usio wa haki? Ulikuwa wapi wakati akina Seif Sharif wakiondolewa CCM kwa kusema kuhusu Muungano? Hukuwepo wakati mashekhe wa UAMSHO wakiteswa gerezani huko Tanganyika kwa kusema kuhusu muungano? Hivi hukumbuki yaliyomkuta Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar kwa kusema na kutenda kuhusu muungano?

Kuhusu Zanzibar kujengwa hakuna tatizo kwani zinatumika rasimali za Zanzibar kuijenga Zanzibar. Ulitarajia Zanzibar isijengwe? Hayo ndiyo yaliyompelekea Nyerere kusema kwamba kama angekuwa na uwezo angeichukua Zanzibar akaitupilia mbali na aliposhindwa akaamua kuiunganisha na Bara kwa lengo lilelile la chuki dhidi ya Zanzibar. Zanzibar tutaijenga wenyewe Wazanzibari.
 
Usiongee tu. Wao sio wanaosema kila siku kuhusu huu muungano usio wa haki? Ulikuwa wapi wakati akina Seif Sharif wakiondolewa CCM kwa kusema kuhusu Muungano? Hukuwepo wakati mashekhe wa UAMSHO wakiteswa gerezani huko Tanganyika kwa kusema kuhusu muungano? Hivi hukumbuki yaliyomkuta Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar kwa kusema na kutenda kuhusu muungano?

Kuhusu Zanzibar kujengwa hakuna tatizo kwani zinatumika rasimali za Zanzibar kuijenga Zanzibar. Ulitarajia Zanzibar isijengwe? Hayo ndiyo yaliyompelekea Nyerere kusema kwamba kama angekuwa na uwezo angeichukua Zanzibar akaitupilia mbali na aliposhindwa akaamua kuiunganisha na Bara kwa lengo lilelile la chuki dhidi ya Zanzibar. Zanzibar tutaijenga wenyewe Wazanzibari.
Kwa nini haikujengwa kabla ?

Nani aliwakataza. Hizo rasilimali zilikuwa wapi miaka yote.

Zanzibar inajengwa na madini ya Tanganyika na mikataba ya Bandari kwa waarabu, usibishe mkuu.

Tanganyika sio kwamba inanyonywa bali inaporwa kwa nguvu na wazanzibar.

Wabunge 50 toka Zanzibar wako Tanganyika wanalipwa mabilioni kwa mwezi.
Niambie hata mjumbe mmoja toka Tanganyika anayelipwa na smz hata sh moja.
 
Kwa nini haikujengwa kabla ?
Swali kama hili ndo la kuuliza mkuu? Mimi nikikuuliza kwanini SGR, Tanzanite Bridge na mengine kule upande kwanini hayakujengwa kabla?

Huoni kwamba swali lako hili halina maana?

Sasa nakujibu: Haikujengwa kabla kwani tulikuwa tunajenga kwa kuangalia ni nini kianze na kipi kisubiri. Tumejenga makaazi ya Michenzani, Kiwajuni, Bambi, Makunduchi, Mkoani, Bwawani na majengo mengine na sasa tunaendelea. Unasemaje?
Zanzibar inajengwa na madini ya Tanganyika na mikataba ya Bandari kwa waarabu, usibishe mkuu.
Nabisha sana kwasababu ni habari za uongo na uzushi.
Tanganyika sio kwamba inanyonywa bali inaporwa kwa nguvu na wazanzibar.
Huu ni uzushi na uchonganishi kwasababu ya chuki binafsi.
Wabunge 50 toka Zanzibar wako Tanganyika wanalipwa mabilioni kwa mwezi.
Wabunge 50+ wanaotoka Zanzibar ni Wabunge wa bunge la JMT ambalo ofisi zake ziko Dodoma - Makao Makuu. Fedha wanayolipwa inatoka JMT kwa vyanzo vya mapato vya JMT. Hakuna fedha ya Tanganyika inayolipa wabunge si wa Tanganyika wala wa Zanzibar.
Niambie hata mjumbe mmoja toka Tanganyika anayelipwa na smz hata sh moja.
Hakuna kwa sababu Zanzibar, kama ilivyo Tanganyika, haihusiki kulipa wabunge.
 
Swali kama hili ndo la kuuliza mkuu? Mimi nikikuuliza kwanini SGR, Tanzanite Bridge na mengine kule upande kwanini hayakujengwa kabla?

Huoni kwamba swali lako hili halina maana?

Sasa nakujibu: Haikujengwa kabla kwani tulikuwa tunajenga kwa kuangalia ni nini kianze na kipi kisubiri. Tumejenga makaazi ya Michenzani, Kiwajuni, Bambi, Makunduchi, Mkoani, Bwawani na majengo mengine na sasa tunaendelea. Unasemaje?

Nabisha sana kwasababu ni habari za uongo na uzushi.

Huu ni uzushi na uchonganishi kwasababu ya chuki binafsi.

Wabunge 50+ wanaotoka Zanzibar ni Wabunge wa bunge la JMT ambalo ofisi zake ziko Dodoma - Makao Makuu. Fedha wanayolipwa inatoka JMT kwa vyanzo vya mapato vya JMT. Hakuna fedha ya Tanganyika inayolipa wabunge si wa Tanganyika wala wa Zanzibar.

Hakuna kwa sababu Zanzibar, kama ilivyo Tanganyika, haihusiki kulipa wabunge.
Kama Tanganyika haiwalipi wazanzibar 50 pale Dodoma, nani anawalipa hebu tuelimishe mkuu.
 
Kwahiyo Mzanzibari anaweza kuwa Rais zanzibari na Tanganyika pia? Ila Mtanganyika hawezi kuwa Rais wala Raia wa Zanzibari sio? Kwahiyo sasahivi taifa lenye watu million hata tatu hawafiki wamepata Rais kwao na kwenu Tanganyika alafu ninyi watu zaidi ya Milion 65 mmeshindwa hata kupata Rais kwenu?

Mmeona kinachoendelea sasa? Mnaongozwa na Rais mgeni ambae hapa sio kwao? Mnaona anachowafanya? You do too much singing. It is a time to stop singing and start swinging, badilisha namna ya kufikiri. Muungano ulikuwa na maana kipindi kile cha mawindo sio sasa hivi! Matokeo yake ndio haya mpo kwenu ila mnaishi kama wakimbizi!
Chadema bana mnatapatapa baada ya kufeli NRNE sasa mnakuja kwa mbinu za kugawa watu kikanda hahahaha
 
Ila Zama zinabadilika.
Tangu mwanzo Zanzibar walikua wanataka muungano uvunjwe, tena walikua wanadai wazi wazi. Ila sada hivi hawataki hata kusikia kuhusu kuvunjwa kwa muungano.
KULIKONIIIIII???
Wakati wanapga kelele watanganyika mlikuwa wapi? Au mlikuwa mnawaita magaidi
 
Usiongee tu. Wao sio wanaosema kila siku kuhusu huu muungano usio wa haki? Ulikuwa wapi wakati akina Seif Sharif wakiondolewa CCM kwa kusema kuhusu Muungano? Hukuwepo wakati mashekhe wa UAMSHO wakiteswa gerezani huko Tanganyika kwa kusema kuhusu muungano? Hivi hukumbuki yaliyomkuta Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar kwa kusema na kutenda kuhusu muungano?

Kuhusu Zanzibar kujengwa hakuna tatizo kwani zinatumika rasimali za Zanzibar kuijenga Zanzibar. Ulitarajia Zanzibar isijengwe? Hayo ndiyo yaliyompelekea Nyerere kusema kwamba kama angekuwa na uwezo angeichukua Zanzibar akaitupilia mbali na aliposhindwa akaamua kuiunganisha na Bara kwa lengo lilelile la chuki dhidi ya Zanzibar. Zanzibar tutaijenga wenyewe Wazanzibari.
Acha konakona wewe mpemba! Mali zinaporwa huku ndio zinaenda kujenga Zanzibar! Mna rasilimali gani nyie za kuijenga Zanzibar kwa kasi hii mnayokwenda nayo? Wizi tu! Na huyu maza wenu ndio anafanya yote haya
 
Hawawezi kubali uvunjwe kwa sababu wanafaidika mnoo!! Kama umeenda Zenji recently aysee ni kunajengwa balaa! Mijengo mikali kama ulaya
Kweli,
Yote hayo kwa pesa za Tanganyika. Hata mikopo mingi iliyokopwa na Sa100 awamu hii imetumika kujenga Zanzibar, ila italipwa na Tanganyika pekee maana ndiye mkopaji. Huu ni utapeli wa kiwango cha SGR
 
Kiuhalisia sioni faida ya muungano huu
Wewe ni kama mimi. Huu muungano unainufaisha ccm tu na wahuni wake. Kama tunautaka sana basi uwe ni muungano wa serikali 3, au 1! Na kama haiwezekani basi kila nchi ingejitegemea kivyake.

Ila siyo kuendelea kuukumbatia huu muungano wa changu changu, chako changu! Huu ni muungano wa kijinga kabisa kuwahi kutokea duniani.
 
Ila Zama zinabadilika.
Tangu mwanzo Zanzibar walikua wanataka muungano uvunjwe, tena walikua wanadai wazi wazi. Ila sada hivi hawataki hata kusikia kuhusu kuvunjwa kwa muungano.
KULIKONIIIIII???
Ukisikika unadai kuvunja muungano, adhabu yako ni kifo sasa hivi..

Lakini, tukiliweka hili pembeni na kuzungumzia swala la muungano lenyewe, sina shaka yoyote kabisa akilini mwangu kwamba hata waasisi wa muungano huo wangerudi leo hii na kushuhudia muungano waliouasisi ulipo tufiikisha sasa hivi. watashangaa sana.

Isingewezekana kabisa wakafikiria kwamba eneo moja la muungano lingeweza kuyumbisha nchi nzima kiasi hiki.

Kamwe wasingetegemea kuona viongozi wananunuliwa tu kama bidhaa kama inavyofanyika sasa hivi ili kulinda maslahi ya kundi la watu wachache wenye ajenda maalum.
 
Kwahiyo Mzanzibari anaweza kuwa Rais zanzibari na Tanganyika pia? Ila Mtanganyika hawezi kuwa Rais wala Raia wa Zanzibari sio? Kwahiyo sasahivi taifa lenye watu million hata tatu hawafiki wamepata Rais kwao na kwenu Tanganyika alafu ninyi watu zaidi ya Milion 65 mmeshindwa hata kupata Rais kwenu?

Mmeona kinachoendelea sasa? Mnaongozwa na Rais mgeni ambae hapa sio kwao? Mnaona anachowafanya? You do too much singing. It is a time to stop singing and start swinging, badilisha namna ya kufikiri. Muungano ulikuwa na maana kipindi kile cha mawindo sio sasa hivi! Matokeo yake ndio haya mpo kwenu ila mnaishi kama wakimbizi!
Mchimba kisima huingia mwenyewe, Lengo la Muungano ilikua ni kuimeza Zanzibar ndio maana Nyerere akaja na sera ya serekali mbili kuelekea moja, lakini miaka 60 sasa hilo limeshindikana, don't hunt what u can't kill
 
Haturuhusiwi hata kununua nyumba Zanzibar lakini wao wana haki ya kumiliki mashamba kwetu, huu ujinga gani?
 
Back
Top Bottom