Wasifu wa Masha: Maswali na Majibu

Wasifu wa Masha: Maswali na Majibu

Hivi watu walioenda JKT huwa wanaweka hiyo kwenye resume zao?
 
Halafu kwa nini hii administration ya Kikwete ina watu ambao academic qualifications zao ziko questionable? Sikuwahi hata siku moja kusikia watu waki question qualifications za Dr. Pius Ng'wandu au Prof. Kigoma Malima na wengine ktk administration zilizopita. Why this one?

Wengi wao vihiyo ama wamenunua degrees/PhD's! You know them....
 
Mtanzania said:
JokaKuu,

Hapo juu hauko sahihi. Fuatilia data za watu ambao walikuwa wanajisomesha au wanasomeshwa na mashirika yasiyo ya kiserikali, nao ilikuwa lazima waonyeshe vyeti vya JKT.

Kuna watu walisoma international schools toka utoto wao na bado walienda JKT.

Mtanzania,

..requirement ilikuwa ni kwa udhamini wa serikali kwa ajili ya higher learning. hiyo ilikuwa inahesabiwa kuanzia high school.

..ukimaliza form 4 halafu uka-attend high school ya serikali basi ulipaswa kujiunga na JKT. pia kama huku-attend high school ya serikali lakini unahitaji udhamini wa serikali chuo kikuu basi ulilazimika kutumikia JKT.

..huo ndiyo uelewa wangu wa sheria ile. vinginevyo mwenye copy ya sheria ya kuanzishwa kwa JKT ailete hapa na kama nimekosea nitaomba radhi.
 
Mtanzania,

..requirement ilikuwa ni kwa udhamini wa serikali kwa ajili ya higher learning. hiyo ilikuwa inahesabiwa kuanzia high school.

..ukimaliza form 4 halafu uka-attend high school ya serikali basi ulipaswa kujiunga na JKT. pia kama huku-attend high school ya serikali lakini unahitaji udhamini wa serikali chuo kikuu basi ulilazimika kutumikia JKT.

..huo ndiyo uelewa wangu wa sheria ile. vinginevyo mwenye copy ya sheria ya kuanzishwa kwa JKT ailete hapa na kama nimekosea nitaomba radhi.

Jokakuu,

Kama umepitia JKT hukuwahi kukutana na watu ambao wamesoma internationsl schools muda wote na hawakuwa na mpango wa kwenda vyuo vikuu vya serikali na bado walikuwa JKT?

Hukuwahi kuwa na watu ambao walisoma nje muda wote mpaka university na bado wakabebwa makazini na kupelekwa JKT?

Sheria ilikuwa clear, kwa raia wa TZ kama una elimu zaidi ya form four ilikuwa ni lazima kupitia JKT. Hata kuajiri mtu kama huyo bila kuwa na cheti cha JKT ilikuwa ni kinyume cha sheria.

Kwa wakati ule Masha alitakiwa apitie JKT kama alikuwa bado ni Mtanzania wakati ule anajiunga JKT.

Wacha waandishi wa habari wamwulize na huenda ana jibu lake.

Ila niliposoma ile makala yake ubalozi wa USA, nikajua kabisa jamaa hakuwa mkweli. Aliyoyasema pale hayakuwa sahihi sana.

Kila mtu anafanya makosa hapa duniani lakini ni vizuri kuwa wakweli kwa kusema ukweli au kukaa kimya. Ukianza kupindisha historia inakuwa mbaya.
 
Mwafrika wa Kike,

..kuna wahindi walikuwa wamesoma kivyao-vyao na wanajidhamini UDSM hawakudaiwa vyeti vya JKT.

..kwa uelewa wangu JKT ilikuwa ni kwa wale waliosomeshwa na serikali baada ya form 4, au waliotaka udhamini wa serikali chuo kikuu na vyuo vingine vya elimu ya juu.


You have missed a lot mkuu, uelewa wako kwenye JKT ni vizuri ungeliacha kuachangia, Kwa kifupi ilikuwa ni lazima kupitia JKT kabla ya kuingia chuo kikuu. Hakuna Justification ya Masha kutoenda huko kwa mujibu wa sheria. Kuna wahindi walikuwa na michongo ya kusoma nje, lakini still walipitia JKT ingawa walikuwa maselule ile mbaya, tulikuwa nao JKT Ruvu, ama unataka kusema Masha alipitia JKT ya voda fasta? Mfumo wetu mbovu kama aliweza penya UD bila gamba la JKT, nakumbuka kwenye form za university kulikwa na kipengere kuonyesha umetumikia JKT

Ushi wa Ushi wa Rombo
 
Ushirombo said:
You have missed a lot mkuu, uelewa wako kwenye JKT ni vizuri ungeliacha kuachangia, Kwa kifupi ilikuwa ni lazima kupitia JKT kabla ya kuingia chuo kikuu. Hakuna Justification ya Masha kutoenda huko kwa mujibu wa sheria. Kuna wahindi walikuwa na michongo ya kusoma nje, lakini still walipitia JKT ingawa walikuwa maselule ile mbaya, tulikuwa nao JKT Ruvu, ama unataka kusema Masha alipitia JKT ya voda fasta? Mfumo wetu mbovu kama aliweza penya UD bila gamba la JKT, nakumbuka kwenye form za university kulikwa na kipengere kuonyesha umetumikia JKT

Ushi wa Ushi wa Rombo

Ushirombo,

..huu mtizamo kuhusu sheria ya JKT siyo wangu peke yangu. kuna jamaa nimemuuliza na amenihakikishia kwamba ni suala la UDHAMINI wa serikali.

..hao Wahindi uliokutana nao Ruvu JKT ni kwasababu walikuwa na intentions za kutumia udhamini wa serikali chuo kikuu.

..nadhani ni bora tuletewe sheria hapa ukumbini. kama sheria ikiletwa na ikathibitika nimekosea basi nitaomba radhi.

NB:

..sijasema popote kwamba Masha alipitia JKT. nilichosema ni kwamba kama Masha alikuwa privately sponsored sheria ilikuwa haimbani kutumikia JKT.
 
Ushirombo,

..huu mtizamo kuhusu sheria ya JKT siyo wangu peke yangu. kuna jamaa nimemuuliza na amenihakikishia kwamba ni suala la UDHAMINI wa serikali.

..hao Wahindi uliokutana nao Ruvu JKT ni kwasababu walikuwa na intentions za kutumia udhamini wa serikali chuo kikuu.

..nadhani ni bora tuletewe sheria hapa ukumbini. kama sheria ikiletwa na ikathibitika nimekosea basi nitaomba radhi.

NB:

..sijasema popote kwamba Masha alipitia JKT. nilichosema ni kwamba kama Masha alikuwa privately sponsored sheria ilikuwa haimbani kutumikia JKT.

JK

Nimepitia JKT na kusoma chuo kikuu nalijua hili bila ubishi. Pia Mkuu tuangalie sheria ya kuanzishwa kwa JKT...Kuna wenzetu kwa bahati mbaya walijikuta wamepata zero kidato cha sita maana hapo walipoteza sifa za kuingia Uni, lakini JKT hawakuacha mkuu...JKT na udhamini wa serikali hakuna uhusiano mkuu, na waliosoma na Masha hakuwa private sponsored....ni mfumo wetu mbovu kwisha si kosa la Masha mkuu wangu....


Ushi
 
BabaDesi said:
Mkuu hapo juu, kwa mujibu wa sheria za nchi wakati ule ilikuwa ni lazima kijana yoyote akimaliza kidato cha sita ama chuo apite kwanza JKT kwa mwaka mmoja kabla hajaingia UD ama kuajiriwa. Ilikuwa haina mjadala.

BabaDesi,

..sasa Laurian Masha hakumaliza kidato cha sita, au chuo, kama ulivyoelezea hapo juu. amesoma majuu tangu utoto wake mpaka alipojiunga UDSM.

..kulikuwa hakuna mjadala wa wale waliotumia UDHAMINI wa serikali. tena kuna wengine walikuwa wanafuatiliwa mpaka makazini.
 
Ushirombo said:
JK

Nimepitia JKT na kusoma chuo kikuu nalijua hili bila ubishi. Pia Mkuu tuangalie sheria ya kuanzishwa kwa JKT...Kuna wenzetu kwa bahati mbaya walijikuta wamepata zero kidato cha sita maana hapo walipoteza sifa za kuingia Uni, lakini JKT hawakuacha mkuu...JKT na udhamini wa serikali hakuna uhusiano mkuu, na waliosoma na Masha hakuwa private sponsored....ni mfumo wetu mbovu kwisha si kosa la Masha mkuu wangu....


Ushi

Ushirombo,

..unaweza kupitia JKT na UDSM lakini bado ukashindwa kutafsiri sheria.

..kama ni kweli Laurian Masha alisomeshwa kwa udhamini wa serikali pale UDSM basi alipaswa kuhudhuria JKT baada ya kumaliza. kinyume cha hapo hakuvunja sheria yoyote.
 
BabaDesi,

..sasa Laurian Masha hakumaliza kidato cha sita, au chuo, kama ulivyoelezea hapo juu. amesoma majuu tangu utoto wake mpaka alipojiunga UDSM.

..kulikuwa hakuna mjadala wa wale waliotumia UDHAMINI wa serikali. tena kuna wengine walikuwa wanafuatiliwa mpaka makazini.


...Mkuu, kulikuwa hakuna 'unafuu' unaotokana na mtu kuwa amesoma nje. Kama ulitaka kujiunga na chuo kikuu na wewe ni MTANZANIA hata kama umekulia na kusoma nje ulitakiwa uwe umepita JKT, kwa mujibu wa sheria.
 
Mimi nadhani kuna haja ya (kama ni lazima) kujua kulikuwa na exceptions gani ambazo ziliwa ruhusu wengine kuingia UD bila ya kwenda JKT. Nasema hivi kwa sababu nina mfano halisi wa mtu ambaye aliingia UD miaka ya 70 akiwa ni raia mtakatifu wa Jamhuri ya Muungano na JKT hakuiona.
 
Mimi nadhani kuna haja ya (kama ni lazima) kujua kulikuwa na exceptions gani ambazo ziliwa ruhusu wengine kuingia UD bila ya kwenda JKT. Nasema hivi kwa sababu nina mfano halisi wa mtu ambaye aliingia UD miaka ya 70 akiwa ni raia mtakatifu wa Jamhuri ya Muungano na JKT hakuiona.

Ukweli wa mambo Kisura ni kwamba huyo jamaa yako alipinda utaratibu..Katika miaka hiyo unayoitaja haikuwa rahisi sana kuingia UDSM bila kupitia JKT,Mimi nina mfano wa jamaa zangu watatu ambao Baba zao walikuwa watumishi serikalini kwenye Embassies,lakini vijana wao walipitia JKT walipotaka kujiunga UD..Katika miaka hiyo unayoitaja kwa kweli ilikuwa ni lazima na hakukuwa na ujanja kama wa miaka hii ya 80/90 ambapo watoto wengi wa Vigogo walikuwa wanakwepa Jeshi na mnakutana nao kwenye Makorido ya UD.

Kwa kifupi Tu,Jeshi lilikuwa lazima kabla ya kuingia kwenye Chuo cha Elimu ya Juu Chochote au kupata Ajira serikalini...Hii situation ya Masha kutokwenda jeshini ina walakini.
 
Mwawado said:
Ukweli wa mambo Kisura ni kwamba huyo jamaa yako alipinda utaratibu..Katika miaka hiyo unayoitaja haikuwa rahisi sana kuingia UDSM bila kupitia JKT,Mimi nina mfano wa jamaa zangu watatu ambao Baba zao walikuwa watumishi serikalini kwenye Embassies,lakini vijana wao walipitia JKT walipotaka kujiunga UD..Katika miaka hiyo unayoitaja kwa kweli ilikuwa ni lazima na hakukuwa na ujanja kama wa miaka hii ya 80/90 ambapo watoto wengi wa Vigogo walikuwa wanakwepa Jeshi na mnakutana nao kwenye Makorido ya UD.

Kwa kifupi Tu,Jeshi lilikuwa lazima kabla ya kuingia kwenye Chuo cha Elimu ya Juu Chochote au kupata Ajira serikalini...Hii situation ya Masha kutokwenda jeshini ina walakini.

Mwawado,

..miaka hiyo unayoizungumzia serikali ilikuwa inawalipia watoto wa maafisa ubalozi shule mpaka hata chuo kikuu.

..inawezekana kabisa wazee wa hao vijana waliokuwa ubalozini hawakuwa tayari kutoa fedha yao mfukoni kuwalipia vijana wao UDSM.

..binafsi namfahamu mtoto wa Balozi mmoja ambaye alikuwa PS wa MOFA ambaye alisoma UDSM na hakupitia JKT.

..suala la kuzingatiwa hapa ni UDHAMINI WA SERIKALI.

NB:

..kama Masha alisomeshwa na serikali UDSM basi alivunja sheria kwa kutopitia JKT.

..kuna madudu nimesoma aliyafanya alipokuwa TOL. mbona hayo ni serious zaidi kuliko hili la kutotumikia JKT?
 
Ukweli wa mambo Kisura ni kwamba huyo jamaa yako alipinda utaratibu..Katika miaka hiyo unayoitaja haikuwa rahisi sana kuingia UDSM bila kupitia JKT,Mimi nina mfano wa jamaa zangu watatu ambao Baba zao walikuwa watumishi serikalini kwenye Embassies,lakini vijana wao walipitia JKT walipotaka kujiunga UD..Katika miaka hiyo unayoitaja kwa kweli ilikuwa ni lazima na hakukuwa na ujanja kama wa miaka hii ya 80/90 ambapo watoto wengi wa Vigogo walikuwa wanakwepa Jeshi na mnakutana nao kwenye Makorido ya UD.

Kwa kifupi Tu,Jeshi lilikuwa lazima kabla ya kuingia kwenye Chuo cha Elimu ya Juu Chochote au kupata Ajira serikalini...Hii situation ya Masha kutokwenda jeshini ina walakini.

Asante Mwawado. Unajua, najua for a fact huyu hakwenda na Serikali ni mwajiri wake wa kwanza na wa mwisho. Ndio maana nikauliza, ina wezekana kulikuwa na sababu, exceptions labda kama una kilema, magonjwa ? Sijui. Sijawahi kumuuliza kwa sababu, sikuwahi (to this day) kufikiria walakini katika hili suala la kwenda au kutokwenda JKT. Lakini ninamuuliza sasa hivi nipate jibu makini.
 
His academic qualifications are not questionable... inamaana georgetown wamempendelea lol.. au UDSM.. kama alipendelewa admission,

- Unajua simjui mtu yoyote mwenye Bar ya ku-practice Criminal Law in New York kama Masha, ambaye ni kilaza. Na ninakumbuka sana jinsi mtoto wa JFK (RIP), alivyohangika na hiyo kitu ilikuwa aibu sana, mpaka baada ya mara tatu ndio akakipata, hawa kina Masha ilikuwa mara moja tu nitoleee!
 
Ushirombo,

..huu mtizamo kuhusu sheria ya JKT siyo wangu peke yangu. kuna jamaa nimemuuliza na amenihakikishia kwamba ni suala la UDHAMINI wa serikali.

..hao Wahindi uliokutana nao Ruvu JKT ni kwasababu walikuwa na intentions za kutumia udhamini wa serikali chuo kikuu.

..nadhani ni bora tuletewe sheria hapa ukumbini. kama sheria ikiletwa na ikathibitika nimekosea basi nitaomba radhi.

NB:

..sijasema popote kwamba Masha alipitia JKT. nilichosema ni kwamba kama Masha alikuwa privately sponsored sheria ilikuwa haimbani kutumikia JKT.

JokaKuu,

Inaelekea huijui hiyo iliyokuwa sheria ya JKT. Masha kama Mtanzania alitakiwa kupitia JKT kabla ya kuingia mlimani.

Kama angesoma huko nje muda wote mpaka university na kisha kuamua kurudi TZ kufanya kazi, bado angetakiwa kwenda JKT kwanza.
 
FMES na Viongozi;

Inaelekea uko karibu na Mh. Masha kiasi cha kumpeleka katika Mtihani na Kuchukua Majibu. Napenda utusaidie kupata facts zifuatazo ambazo ziliulizwa hapa ikiwezekana tunaomba utuulizie:

  1. Je, Masha alipitia JKT?

  2. Kama hakupitia ni kwa nini na aliwezaje kuingia Chuo Kikuu katika zama zile bila kuwa na cheti cha JKT ambacho kilikuwa ni moja kati ya Nyaraka zinazotakiwa kujiunga na Chuo?

  3. Je Masha alibadili uraia na kupata wa Marekani au ni Raia wa Tanzania? Nimesoma mahali kwamba alisoma shule huko Marekani ambazo raia wa kule ndo wanayo nafasi ya kulipiwa. Kuhani, nisaidie hapa juu ya Education System V/s Uraia.

  4. Inawezekana Masha alipata mafanikio ya kibiashara mapema katika Law Firm yake na partners. Unavyomfahamu wewe, je ni Mzalendo? Ana uChungu na Nchi yake? Ni mkereketwa wa Maendeleo?

  5. Mwisho napenda kujua kabla ya kuwa Mwanasiasa kama ana record yoyote ya kusaidia vyama vya kijamii au hata wenye shida.


Majibu ya maswali haya yatatusaidia kutoa mwelekeo pia ni viongozi wa namna gani wanafaa kuwa mawaziri badala ya kuchaguliwa tu na rais bila vigezo maalumu.
 
1
. FMES na Viongozi;

Inaelekea uko karibu na Mh. Masha kiasi cha kumpeleka katika Mtihani na Kuchukua Majibu. Napenda utusaidie kupata facts zifuatazo ambazo ziliulizwa hapa ikiwezekana tunaomba utuulizie:

- Mkuu heshima mbele, naomba kuliweka hili wazi kwanza kwamba originally urafiki wangu unaanzia na his dad ambaye only last week alikuwa at my home fo four days, na ni mbunge wa EAC ni mmoja wa wazee ninaowaheshimu sana kwa busara za maisha na na hasa za siasa, in the process ndio familia yake imegeuka kuwa kama yangu, na yes ninamjua Lau toka akiwa mdogo sana na familia kwa ujumla, nimefanya naye mambo mengi sana katika maisha to leo Lau ni Lau, ingawa sasa ni waziri, na ni mimi ndiye niliyemfundisha kufanya kazi kwa bidii,

- Sasa ninaijua sana siasa pia, na ni kawaida hapa kwamba nikimtetea kiongozi au mtu then anageuka kuwa a target ya never anding attacks sio jipya hilo, sina tatizo na wanaomshambulia kila kukicha lakini ninachoomba tu ni kiomja kwamba kuwe na ukweli na hasa wa kisheria, lakini ninaheshimu sana mawazo ya wananchi maana ni haki yao kumshambulia mwanasiasa yoyote!

2.
Je, Masha alipitia JKT?

- Lau amekulia kwenye mazingara tofauti sana na yako wewe na mimi, baba yake alikuwa na matatizo mengi ya kisiasa na watawala wa wakati huo kwa hiyo naomba nisiende ndani zaidi maana ni katika matatzio hayo ndio utakuta sababu zinazohusu yeye na JKT.

3.
Je Masha alibadili uraia na kupata wa Marekani au ni Raia wa Tanzania? Nimesoma mahali kwamba alisoma shule huko Marekani ambazo raia wa kule ndo wanayo nafasi ya kulipiwa. Kuhani, nisaidie hapa juu ya Education System V/s Uraia.

- Lau amesoma shule za USA kwa kulipiwa asilimia kubwa na UN kutokana na nafasi ya kikazi aliyokua nayo baba yake kule, yaani Mkurugenzi wa Information kwa karibu miaka 30. Ninajua for a fact kwamba aliwahi kuapta green card, lakini ya uraia sio kweli!

4.
Inawezekana Masha alipata mafanikio ya kibiashara mapema katika Law Firm yake na partners. Unavyomfahamu wewe, je ni Mzalendo? Ana uChungu na Nchi yake? Ni mkereketwa wa Maendeleo?

- Asingkeuwa nao kama ninavyomfahamu asingeacha kazi World Bank na kurudi Bongo kufanya kazi kwenye lawfirm ya Mahalu na Warioba, TOL na baadaye kwua mwanasheria wa binafsi, na pia ndiye aliyehusika sana na kuandika maoni ya marekebisho ya Muungano wetu na visiwani, lakini pia huenda kuna mengine pia nikawa siyajui yanayomhusu!

5.
Mwisho napenda kujua kabla ya kuwa Mwanasiasa kama ana record yoyote ya kusaidia vyama vya kijamii au hata wenye shida.
Majibu ya maswali haya yatatusaidia kutoa mwelekeo pia ni viongozi wa namna gani wanafaa kuwa mawaziri badala ya kuchaguliwa tu na rais bila vigezo maalumu.

- Najua kuwa yeye ni m-Tanzania mwenye uchungu sana na taifa lake ndio maana akaamua kuacha mahela mengi sana kwenye lawfirm yake na kugombea ubunge ili alisaidie taifa lake, sasa may be ana matatizo mengine ambayo mimi siyafahamu, lakini so far sielewi kama haya maswali yana anything to do na hili tatizo la kisheria lililojitokeza kati yake kama waziri na mwananchi Mengi.

I hope nimekusiadia mkuu!
 
Back
Top Bottom