Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
Kuhusu jina langu ..inashangaza kidogo umeishiwa na hoja kiasi cha kutaka kuyaingiza hata majina ya mtoa hoja ktk mada. Ok, nasikitika kuwa hapa si mahala pake kuanza kuongelea majina.

Ama kuhusu kanisa kujenga au kutokujenga ufalme wa dunia hiyo ni tafsiri yako potofu kuhusiana na maandiko uliyoitengeneza wewe mwenyewe kichwani mwako. Nitapenda kuliongelea hili siku nyingine na mahali muafaka hapa sio mahala pake.

Pili naona unaongea tu kwa hisia bila ya kuwa na vitu tangibles. Unadai neno la lina nguvu, sasa sijui ulitaka watu waache kufanya kazi wakae chini wafanye maombi tu bila kujishughulisha na kila kitu kitatelemka kutoka mbinguni kama mana? Kuna usemi unaosema sala na kazi. Kukaa tu madhabahuni na kuhubiri huku hujali kinachoendelea mitaani ni kutokuwa mchungaji mwema. Uchungaji wa kweli wa kondoo walikabidhiwa wawatunze ni lazima uangalie maendeleo ya mwili na roho kwa pamoja. Huo ndo uchungaji wa kweli na hata Yesu aliwaponya watu shida zao za mwili na kuwaponya na roho zao pia, hakufanya kimoja tu na kuwaacha watu njia panda.

Hayo mengine niliyoya-bold ni yako na sijui yanakoanzia wala yanakoishia na yanakusudia nini na yanalenga kufanya nini.



Unaongelea kuwa suspicious..Kuwa suspicious ni one thing na kukishutumu kitu au kukipinga baada ya kujua undani wake ni suala jingine. Unaruhusiwa kuwa suspicious provided unaonesha some kind of efforts kuutafuta undani wa unachokitilia mashaka. Kukitilia tu kitu mashaka na kutoendelea kutafuta undfani wa jambo lenyewe ndio hasa wengi wenu mnachokifanya hapa.

Unauliza kama ningesikia watu wa imani nyingine wanafanya utaratibu wa kuelimisha watu wao, jibu langu ni kuwa chochote kilicho chema kwao ni chema kwangu provided hakina lengo baya.

Mwishoni naona una-recycle hoja zilezile. Inaonekana hauna taarifa ya ukweli wa mambo ulivyo. Wengi wetu tunayo mazoea ya kutupia tu shutuma na lawama bila ya kuchukua muda kuona tunachokilaumu ni nini na iwapo tuna sababu za msingi kulaumu. Kwa taarifa tu, kwa nyakati tofauti kanisa limekuwa likishirikiana na serikali kwenye mambo ya afya, elimu na kampeni mbalimbali, na wakati mwingine wataalamu wa serikali huja mpaka madhabahuni kuhamasisha kampeni mbalimbali za kijamii. Hili hulijui au hutaki kuliona, inashangaza.

Nakushauri uangalie thread nyingine kama mbili hivi, nadhani kuna moja ipo attachment kuhusiana na hii plan. Unaweza kusoma na mawazo ya wenzio kuona wanachoongea na kukipima badala tu ya kushikilia cha kwako.

I concur!
BUT
Ijue kweli nayo itakuweka huru. Adui yangu namba moja ni devil na wapili ukiondoa d kwenye neno devil huyo hata aje Kwakupitia sura yangu ndani yangu lazima nita m-cast out in the name of Jesus. Kwahuyo sina msamaha wala ushirika and am powered to do so. It does not matter which object it will use either dini, chama, elimu, wanyama, binadam, mimea or any other object it will try to hide in sura yake ni moja tu "uwongo" with the aim of Kiling, destroying and stealing. Lakini my best friend and I always fellowship with is "Ukweli" huyo hata aje kwa the above mentioned objects nitampokea na kuunga ushirika nae kwani huja kuleta uhai tena ulio tele katika jambo lolote kama maendeleo, mahusiano, afya kwani sura yake huwa na mwanga na haijifichi iwazi na rahisi kueleweka na mtu yeyote. Sasa rafiki inawezekana tunatofautiana katika kutafsiri ipi ni kweli na upi ni uwongo lakini najua kabisa hata wewe unapenda ukweli na unachukia uwongo. Taarifa tu hivi vitu viwili hupatikana ndani ya objects na object hiyo hiyo moja inaweza kutumiwa na wote wawili kwa ridhaa ya hiyo object although at different times lakini kuna saa nyingine huyo moja anaweza kujidai kuwa ni mkweli kumbe ndani it is the opposite na hii ni tabia ya uwongo na hao objects wanitwa hypochrites. Sasa hapo sina mjadala tena maana hatuwezi kufanana ndo maana mimi ni mimi na wewe ni wewe ila ukinijia kwa sura ambayo siipendi nitaku cast out kwasababu hiyo capacity ninayo na wewe vilevile nikikujia kwasura ambayo huipendi kama uwezo unao ni cast out!
 
I concur!
BUT
Ijue kweli nayo itakuweka huru. Adui yangu namba moja ni devil na wapili ukiondoa d kwenye neno devil huyo hata aje Kwakupitia sura yangu ndani yangu lazima nita m-cast out in the name of Jesus. Kwahuyo sina msamaha wala ushirika and am powered to do so. It does not matter which object it will use either dini, chama, elimu, wanyama, binadam, mimea or any other object it will try to hide in sura yake ni moja tu "uwongo" with the aim of Kiling, destroying and stealing. Lakini my best friend and I always fellowship with is "Ukweli" huyo hata aje kwa the above mentioned objects nitampokea na kuunga ushirika nae kwani huja kuleta uhai tena ulio tele katika jambo lolote kama maendeleo, mahusiano, afya kwani sura yake huwa na mwanga na haijifichi iwazi na rahisi kueleweka na mtu yeyote. Sasa rafiki inawezekana tunatofautiana katika kutafsiri ipi ni kweli na upi ni uwongo lakini najua kabisa hata wewe unapenda ukweli na unachukia uwongo. Taarifa tu hivi vitu viwili hupatikana ndani ya objects na object hiyo hiyo moja inaweza kutumiwa na wote wawili kwa ridhaa ya hiyo object although at different times lakini kuna saa nyingine huyo moja anaweza kujidai kuwa ni mkweli kumbe ndani it is the opposite na hii ni tabia ya uwongo na hao objects wanitwa hypochrites. Sasa hapo sina mjadala tena maana hatuwezi kufanana ndo maana mimi ni mimi na wewe ni wewe ila ukinijia kwa sura ambayo siipendi nitaku cast out kwasababu hiyo capacity ninayo na wewe vilevile nikikujia kwasura ambayo huipendi kama uwezo unao ni cast out!

Nasikitika kuwa sikuelewi unaongelea kuhusu nini in particular, maana there is a lot of general information hapo juu na hisia nyiiingi kiasi nashindwa kuchangia.

All in all, tujaribu kukosoana kwa hoja sahihi ili jamii yetu ijikosoe na kubadilika badala ya kuwa negative bila sababu, na kuleta tuhuma ambazo hatuwezi kuzithibitisha. Watu makini hufanya maamuzi based on facts and figures na sio kwa kujenga dhana za woga. Hata Ukristu ndo huohuo. Kupendana kidugu na kushirikiana ktk mema badala ya kuparuana makucha bila sababu za msingi based on nothing.

Shukran.
 
Nasikitika kuwa sikuelewi unaongelea kuhusu nini in particular, maana there is a lot of general information hapo juu na hisia nyiiingi kiasi nashindwa kuchangia.

All in all, tujaribu kukosoana kwa hoja sahihi ili jamii yetu ijikosoe na kubadilika badala ya kuwa negative bila sababu, na kuleta tuhuma ambazo hatuwezi kuzithibitisha. Watu makini hufanya maamuzi based on facts and figures na sio kwa kujenga dhana za woga. Hata Ukristu ndo huohuo. Kupendana kidugu na kushirikiana ktk mema badala ya kuparuana makucha bila sababu za msingi based on nothing.

Shukran.

Pole sana Ndugu Abdulhalim, Umeelezea vya kutosha ndugu sasa yatosha, mwenye kutaka kuelewa ameelewa myenye kubisha amebisha, yote maisha ndugu.

Kwa sababu ni kilio chetu kuhusu elimu ya Uraia basi yeyote atakayetokea kutoa Elimu hiyo sina kinyongo naye.

Naunga mkono juhudi za kanisa
 
UKISAAJABU YA MUSSA,UTAONA YA FIRAUNI
Kuna huyu Mwenyekiti wa Jumuia ya Wanawake Kubaguana (UWT) na waziri wa serikali ya JK katoa MPYA YA KARNE! Katamka hadharani eti hao RICHMOND hawakulipwa hat Shilingi!
Hivi akina mama zetu huyu mliyempa dhamana ya kuongoza hiyo jumuia zenu mlikosa mtu mwenye busara au?
Naona sasa ni wakati wa BAWATA kushika hatamu za kuwaunganisha wanawake Tanzania! Hili dudu linaloitwa UWT limekulia kwenye familia ya UFIDADI ndio maana RUSHWA kwao yaitwa TAKRIMA, KAGODA hajulikani ni nani, Sheria inatungwa kwa maelekezo ya FISADI ili kumbana mtu fulani,(eti mtu mmoja asimiliki zaidi ya chombo kimoja cha habari)
Hivi huyu ambaye ana kampuni lukuki ambazo zina majina yenye kupindapinda kama kwamba ni watu tofauti wakati ni mtu mmoja, mbona hiyo haitugniwi sheria?

JAMANI VINGOZI WETU NJAA ZENU ZINARUDISHA MAENDELEO YETU NYUMA

Tanzania haikustahili kuwa duni kama ilivyo!
Tumejaliwa ardhi yenye rutuba, madini ya kumwaga , mito, bahari, wanyama pori, just to mention a few, TATIZO LIKO WAPI?
 
Makanisa nchini sasa yamtosa Rais Kikwete


*Mchungaji amfananisha na Farao


*Waraka maalumu kuwaelekeza wapiga kura waandaliwa


NA MWANDISHI WETU


KUNA kila dalili sasa kuwa viongozi wa makanisa nchini hawaridhishwi na mwenendo wa Serikali ya Rais Jakaya Kikwete, kuelekea uchaguzi mkuu wa mwaka 2010 kutokana na kauli za karibuni zinazotolewa na viongozi wa makanisa hayo.


Katika siku za karibuni, viongozi wa makanisa mbalimbali wametumia matukio mbalimbali, zikiwamo ibada, kuelezea kutoridishwa kwao na utendaji wa Serikali ya Kikwete ikiwa ni pamoja na jinsi Serikali inavyowachukulia hatua watuhumiwa wa ufisadi.


Jamapili wiki hii kulitokea matukio mawili ya makanisa kuikemea Serikali, ikiwa ni pamoja na mahubiri ya Kanisa Katoliki na katika kipindi cha dini cha ‘Kutoka Makanisani’ kilichorushwa kwenye Televisheni ya Taifa (TBC1).


Katika kipindi cha dini cha TBC1, Mchungaji Lawi Mwankuge wa Kanisa la Moravian la Ruaha Kidatu, Morogoro, alitoa mahubiri makali ambayo yaliielekea Serikali ya Kikwete moja kwa moja, akirejea mfano wa Mfalme Farao wa Misri aliyemtumia mfungwa Yusufu kumshauri baada ya washauri wake wote kushindwa.


Mchungaji Mwankuge alitumia mfano huo kuhoji; “yuko wapi Yusufu wetu wa kuwasaidia viongozi wetu”; huku akitaja wazi kwamba uchaguzi ujao wa Serikali za mitaa wa mwaka huu na uchaguzi mkuu wa mwaka 2010 utumike kuwapata viongozi wenye kujali maslahi ya wananchi wao.


Akiendelea kurejea maandiko ya Biblia, Mchungaji Mwankuge alisema nchi imechukuliwa na wageni na kwamba, “yuko wapi Yusufu” wa kuikomboa nchi na kuongeza:“Mungu awaangamize wasirudi madarakani wasiowatetea wananchi”.


Katika mahubiri hayo yaliyorushwa TBC1, Mchungaji huyo akiitikiwa na vigelegele vya waumini wake, alisema ni wakati wa kumuomba Mungu pekee “awarudishe madarakani na kuwapa ulinzi viongozi wanaotetea wanyonge na kuwaangamiza wanaowaandama.”


Siku hiyo hiyo katika maadhimisho ya Ibada ya Misa Takatifu ya Kutoa Komuniyo ya Kwanza kwa vijana wa Parokia ya Manzese, Jimbo Kuu la Dar es Salaam, Padri Baptiste Mapunda wa Shirika la Wamisionari wa Africa, naye alisema wakati umefika chama tawala CCM kukubali kubadilika.


Padri Mapunda ambaye kwa muda mrefu alikuwa nje ya nchi, alisema kwa sasa Watanzania wameelimika na hawako tayari kuendelea kuburutwa; huku akisema kwamba Kanisa Katoliki nchini limeanzisha programu maalumu yenye lengo la kuwafundisha waumini wake namna ya kupata viongozi bora katika uchaguzi mkuu ujao mwakani.


Akinukuliwa na baadhi ya vyombo vya habari, Padri Mapunda amesema kanisa hilo limeonya baadhi ya wanasiasa ambao wamekuwa wakipinga viongozi wa dini kuingilia masuala ya siasa na kueleza kuwa kamwe vitu hivyo haviwezi kutenganishwa.


Wiki iliyopita mjini Dodoma, Maaskofu wa madhehebu mbalimbali ya Kikristo nchini walimbana Waziri Mkuu, Mizengo Pinda walipomtaka aeleze sababu za kukithiri kwa rushwa nchini na tofauti kubwa za mishahara kati ya wabunge na watumishi wa umma.


Hayo yalitokea Alhamisi wakati Waziri Mkuu alipokwenda kufungua mkutano mkuu wa 28 wa Jumuiya za Kikristo Tanzania (CCT) uliofanyika mjini Dodoma.


Askofu wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri (KKKT), Dayosisi ya Dodoma, Dk Peter Mwamasika alimtaka Waziri Pinda kutoa ufafanuzi wa sababu za kuwepo kwa tofauti kubwa kati ya mishahara ya wafanyakazi wa kada mbalimbali nchini.


Kwa upande wake Mwenyekiti wa CCT, Askofu Donald Mtetemela aliitaka serikali kuwabana viongozi wake waweze kuwa karibu na wananchi wao katika kutatua kero zao, akizitaja changamoto kadhaa ambazo serikali inatakiwa kuziangalia kwa karibu ikiwa ni pamoja na tatizo la rushwa na ufisadi ambalo alisema kumekuwa na ucheleweshwaji wauchukuaji hatua.


Wakati hayo yakiendelea, imefahamika kwamba makanisa, likiwamo Kanisa Katoliki na KKKT, yamekuwa na mikakati maalumu ya kusambaza waraka maalumu wenye mwongozo wa jinsi waumini na viongozi wake watakavyoshiriki uchaguzi wa mwaka 2010.


Mbali ya makanisa hivi karibuni Kaimu Mufti Mkuu wa Tanzania, Sheikh Suleiman Gorogosi, wamewahi kunukuliwa akikemea vitendo vya rushwa na ufisadi, hatua ambayo ni aghalabu sana kutokea kwa viongozi wa Baraza Kuu la Waisalamu Tanzania (Bakwata).


Hali hiyo ya viongozi wa dini kutoridhishwa na utendaji wa serikali ya Kikwete, imekuja mwaka mmoja kabla ya kumalizika kwa kipindi chake cha kwanza, baada ya kuchaguliwa kwa kishindo Desemba 2005, huku baadhi ya viongozi wa dini wakimuita kuwa ni “chaguo la Mungu.”


SOURCE: Raia Mwema Jumatano Juni 10, 2009
 
Tangu lini dini nchi hii ikachanganywa na siasa? hawa jamaa miaka hii ya karibuni wamekuja juu sana, utafikiri ufisadi umeanza kipiti hiki cha JK, Wageni mafisadi walianza tokea wakati wa Nyerere alivyokua na siasa zake za kuwabana wazalendo na kuwaachia wahindi na waarabu wakipeta kila kona, Hawa wakatoliki walikua wapi?

Dini ibaki Kanisani na Misikitini, tatueni matatizo yenu ya kijamii na ufisadi, sas hivi hakuna tafauti kati ya mtu wa Mungu na Shetani. Shoga mtu wa Mungu na Mtu wa Mungu ni Shoga, Blaaaatupu. Acheni kuvamia Siasa.
 
Naona hoja zimeisha vimebaki vioja. Wakati unaendelea kushangaa shangaa nakusema mimi si mtanzania blah blah anza kabisa kumeza hoja nilizozileta so far..usilete maelezo ya jumlajumla na ad hominem.



Mazee, naweza kuwa Mkenya au utaifa wowote unaotaka kunipa, lakini hilo halitabadilisha ukweli wa hoja ninazozimwaga hapa jamvini. Ningependa wakati unashangaa maandishi yangu uwe pia unajaribu kufanya tafakari ya ninachokiandika..

Next time jaribu kuleta vitu vyenye sense, badala ya kuishia kufikiri ndani ya contena lako.

itakua taabu kutafakari maandishi yako kwa sababu kama una kuja na vipengele vyako ambavyo avi make sense kama vyangu vya ajabu vyako vinasikitisha kwa sababu most of us look at what the post says and comment along those lines na sio kulazimisha watu wachague kanisa maana unaenda mpaka kwenye biblia kutuletea mifano. ajabu yenyewe atu discuss the catholic church and if we where trust my argument would have been of different because that is one of the reason that made question the existence of god in the first place.
na unnambishia karibu kila mtu anaekuja na ujumbe wa amani na vipengele vyako vinavyochosha avijibu lolote bali kuleta pumba.

you told me to see sense and bring it in the table, advise taken. i seen no point kueleweshana na mtu ambaye kaja kwa nia ya kubishana ni kazi bure kwangu isitoshe not on a issue that might spiral out control. lete post ya dini nikibushie kwa nini amna mungu na ni kwambie kwanini uko mjinga kiasi hivyo na kwanini una mawazo ya mimi amini hii ndio fani yangu kichwa na mawazo ya mtu is my expertise ndio maana napinga mawazo ya hatari.
 
itakua taabu kutafakari maandishi yako kwa sababu kama una kuja na vipengele vyako ambavyo avi make sense kama vyangu vya ajabu vyako vinasikitisha kwa sababu most of us look at what the post says and comment along those lines na sio kulazimisha watu wachague kanisa maana unaenda mpaka kwenye biblia kutuletea mifano. ajabu yenyewe atu discuss the catholic church and if we where trust my argument would have been of different because that is one of the reason that made question the existence of god in the first place.
na unnambishia karibu kila mtu anaekuja na ujumbe wa amani na vipengele vyako vinavyochosha avijibu lolote bali kuleta pumba.

Kama unaona itakuwa tabu kuyatafkari maandishi yangu, waachie wale wanaoona wana uwezo wa kuyaelewa. Hujalazimishwa kuingia humu na kusoma nilichoandika. Kama ninavyoandika havi-make sense kwako ni probably kwa sababu ya uelewa wako peanut na sio kwa sababu sieleweki, ningekuwa sieleweki nisingekuwa na communicate na memba wengine humu jamvini bila tatizo lolote. Unazidi kuonesha upeo wako finyu kwa kusema niwalazimisha watu wachague kanisa. Sina hakika kama unasoma vitu na kuvielewa au ndio poor reasoning iliyozidi mipaka. Hapa hakuna ishu ya kuwaingiza watu ktk kanisa, ishu ya msingi hapa ni umuhimu wa elimu ya uraia kwa watz na mchango wa kanisa katoliki ktk hili jambo. Kwa uelewa wako peanut unadai nimeenda kwenye Biblia kutoa mifano, sasa kama una matatizo na mifano hilo ni tatizo lako, na hata hivo kumbukumbu zangu hazioneshi kuwa nimezama kwenye Bible na kutoa mfano hata mmoja. Inashangaza kuona unatengeneza matukio na maandishi yangu kichwani mwako..lol

Kontena said:
you told me to see sense and bring it in the table, advise taken. i seen no point kueleweshana na mtu ambaye kaja kwa nia ya kubishana ni kazi bure kwangu isitoshe not on a issue that might spiral out control. lete post ya dini nikibushie kwa nini amna mungu na ni kwambie kwanini uko mjinga kiasi hivyo na kwanini una mawazo ya mimi amini hii ndio fani yangu kichwa na mawazo ya mtu is my expertise ndio maana napinga mawazo ya hatari.

Nadhani unahitaji msaada wa kujikomboa wewe mwenyewe kwanza kabla ya kujitilia ndimu na kujifanya kungwi wa wengine..just look at your poor arguments and reasoning, na hivo unavyojinadi kuwa eti kichwa cha binadamu ni ajira yako inanitatiza kidogo .

Nadhani utakuwa umebobea kwenye ulozi au mambo ya elimu za mizimu. Binadamu aliyeelimika na kufuta ujinga hawezi kuandika kama ulivyoandika hapo juu , ukichanganya nyanya , nguruwe, vitunguu na samadi kwa pamoja. Kabla hujaenda mbele zaidi na kuleta pumba zaidi, jaribu kuelewa subject matter ya hii thread na mtiririko wa responses. I'm simply reserve further comments kwa ajili ya watu sober wanaoweza kusoma kitu na kuelewa.
 
Hujui unachoongea..nachelea kuwa ntapoteza muda wangu kujibizana na Paster ambaye hawezi ku-process anachokisoma au kukikopi.

BTW, unaweza ukajenga utaratibu wa kuchek spellings zako kabla hujaleta hivi vituko vyako hapa jamvini.
Hivi nilikuwa najibishana na wewe vile!? au kimbelembele chako, cha kutaka kumjibu kila mtu humu JF!?
 
Kama unaona itakuwa tabu kuyatafkari maandishi yangu, waachie wale wanaoona wana uwezo wa kuyaelewa. Hujalazimishwa kuingia humu na kusoma nilichoandika. Kama ninavyoandika havi-make sense kwako ni probably kwa sababu ya uelewa wako peanut na sio kwa sababu sieleweki, ningekuwa sieleweki nisingekuwa na communicate na memba wengine humu jamvini bila tatizo lolote. Unazidi kuonesha upeo wako finyu kwa kusema niwalazimisha watu wachague kanisa. Sina hakika kama unasoma vitu na kuvielewa au ndio poor reasoning iliyozidi mipaka. Hapa hakuna ishu ya kuwaingiza watu ktk kanisa, ishu ya msingi hapa ni umuhimu wa elimu ya uraia kwa watz na mchango wa kanisa katoliki ktk hili jambo. Kwa uelewa wako peanut unadai nimeenda kwenye Biblia kutoa mifano, sasa kama una matatizo na mifano hilo ni tatizo lako, na hata hivo kumbukumbu zangu hazioneshi kuwa nimezama kwenye Bible na kutoa mfano hata mmoja. Inashangaza kuona unatengeneza matukio na maandishi yangu kichwani mwako..lol



Nadhani unahitaji msaada wa kujikomboa wewe mwenyewe kwanza kabla ya kujitilia ndimu na kujifanya kungwi wa wengine..just look at your poor arguments and reasoning, na hivo unavyojinadi kuwa eti kichwa cha binadamu ni ajira yako inanitatiza kidogo .

Nadhani utakuwa umebobea kwenye ulozi au mambo ya elimu za mizimu. Binadamu aliyeelimika na kufuta ujinga hawezi kuandika kama ulivyoandika hapo juu , ukichanganya nyanya , nguruwe, vitunguu na samadi kwa pamoja. Kabla hujaenda mbele zaidi na kuleta pumba zaidi, jaribu kuelewa subject matter ya hii thread na mtiririko wa responses. I'm simply reserve further comments kwa ajili ya watu sober wanaoweza kusoma kitu na kuelewa.

you told me to see sense and bring it in the table, advise taken. i seen no point kueleweshana na mtu ambaye kaja kwa nia ya kubishana ni kazi bure kwangu isitoshe not on a issue that might spiral out control. lete post ya dini nikibushie kwa nini amna mungu na ni kwambie kwanini uko mjinga kiasi hivyo na kwanini una mawazo ya mimi amini hii ndio fani yangu kichwa na mawazo ya mtu is my expertise ndio maana napinga mawazo ya hatari.
progress.gif
 
What happenned to that counsel of their great teacher, about "give to Caesar what is Caesar's"?

Whither the noble principles of separation of church and state? Is the Catholic Church turning to a political party now?

What are they going to do, put some political science and economy in the catechism? I hope not Karl Marx for god's sake!
 
Hivi nilikuwa najibishana na wewe vile!? au kimbelembele chako, cha kutaka kumjibu kila mtu humu JF!?

X-PASTER said:
Utajuwaje na wewe kilaza!

Nasikitika kuwa nilishaacha kujibu vioja kitambo kidogo. Comedy ni nzuri ikiletwa mahala pake, lakini si kila mahali.
 
What happenned to that counsel of their great teacher, about "give to Caesar what is Caesar's"?

Hili suala la Mpe Kaizari yaliyo ya Kaizari na Mpe Mungu yaliyo yake Mungu, ni msemo mzuri sana. Na kwa kweli nafurahi umeuleta hapa. Tatizo ni moja tu, kuwa huu mfano unamake -sense zaidi kwa walioamini, sisi wengine tusioamini tutaishia tu kuwa na tafsiri potofu na kujidhania walimu wa vipofu.

Whither the noble principles of separation of church and state? Is the Catholic Church turning to a political party now?

Maswali mazuri haya. Ila sioni sababu ya kuuliza eti iwapo kanisa linataka kuwa chama cha siasa. It is simply uncorrelated. Kama kila mtu anayetekeleza mradi au jambo lolote la kijamii atachukuliwa kuwa anataka kuanzisha chama cha siasa basi inabidi tumulike watu na taasisi zote na si kanisa peke yake. Tusi-single out kanisa kwa sababu ni easy jalala la kupokelea shutuma za watu wenye chuki.

What are they going to do, put some political science and economy in the catechism? I hope not Karl Marx for god's sake!
Unaweza ukajijibu haya maswali kwa kutafuta nini hasa kinachoendelea badala ya kuspeculate tu na kuishia kugombana na keyboard.
 
you told me to see sense and bring it in the table, advise taken. i seen no point kueleweshana na mtu ambaye kaja kwa nia ya kubishana ni kazi bure kwangu isitoshe not on a issue that might spiral out control. lete post ya dini nikibushie kwa nini amna mungu na ni kwambie kwanini uko mjinga kiasi hivyo na kwanini una mawazo ya mimi amini hii ndio fani yangu kichwa na mawazo ya mtu is my expertise ndio maana napinga mawazo ya hatari.

progress.gif

Mawazo ya hatari yanafananaje? Yaani kusapoti kuwaelimisha wananchi mambo ya uraia kwa ajili ya maendeleo yao wenyewe ndio imekuwa mawazo hatari?

Unataka nikuletee habari za dini na Mungu ili unibishie, halafu hapo sekunde chache zilizotangulia unasema huwezi kueleweshana na mimi, this is oxymoron. Hizi subject unaweza ukazipeleka kwenye majukwaa husika ukijibiwa, hapa kwenye hii thread naona hoja zimeisha vimebaki vioja.

Hiyo expertise yako kuhusu kichwa cha binadamu ungeanza kwanza kuitumia ikusaidie wewe mwenyewe kwanza. Jinsi unavyoandika na ku-reason nina mashaka makubwa kama unaouwezo wa kumsaidia yeyote.
 
Ongera kwa kuacha kimbele mbele.

Kabla hujafikiria kutoa hongera ingekuwa ni vyema uka-check the right spelling of the word.

Pia kama kuacha kimbelembele ni kuacha kujibu utumbo wa watu waliofikia rank X ktk fani ya kucopy na ku-paste, nadhani hii ni hatua mpya, maana kumbe kiswahili kinakua ati..lol
 
Kabla hujafikiria kutoa hongera ingekuwa ni vyema uka-check the right spelling of the word.

Pia kama kuacha kimbelembele ni kuacha kujibu utumbo wa watu waliofikia rank X ktk fani ya kucopy na ku-paste, nadhani hii ni hatua mpya, maana kumbe kiswahili kinakua ati..lol
Ooh! Kumbe... spelling of the word.
 
Hii ndio tumesubiri kwa muda mrefu sana kutoka kwa kanisa. Hii ni kazi ambayo ilitakiwa ifanywe na taasisi za kiraia, vyama vya siasa na hata taasisi za elimu. Lakini hawa wote wameshindwa ama kwa kukosa uwezo au kwa kuwa wengi wamekuwa sehemu ya mfumo ovu au vyote. Sasa katika hili tulikuwa kwa kweli tumebaki tumeduwaa. Mungu amewaona watanzania na ameamua kulinyanyua kanisa lifanye kazi ya ukombozi. Kumbe tunataka nini tena? Kwa muda mrefu vyama vya siasa vimedai katiba mpya serikali ya CCM imewadharau, lakni kanisa nalo limekuja na dai hilohilo, what else do we need? Actually, mimi naenda kuomba kazi niwe moja ya waelimishaji. Hongera sana kanisa katoliki.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom