Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
Mawazo ya hatari yanafananaje? Yaani kusapoti kuwaelimisha wananchi mambo ya uraia kwa ajili ya maendeleo yao wenyewe ndio imekuwa mawazo hatari?

Unataka nikuletee habari za dini na Mungu ili unibishie, halafu hapo sekunde chache zilizotangulia unasema huwezi kueleweshana na mimi, this is oxymoron. Hizi subject unaweza ukazipeleka kwenye majukwaa husika ukijibiwa, hapa kwenye hii thread naona hoja zimeisha vimebaki vioja.

Hiyo expertise yako kuhusu kichwa cha binadamu ungeanza kwanza kuitumia ikusaidie wewe mwenyewe kwanza. Jinsi unavyoandika na ku-reason nina mashaka makubwa kama unaouwezo wa kumsaidia yeyote.

you told me to see sense and bring it in the table, advise taken. i seen no point kueleweshana na mtu ambaye kaja kwa nia ya kubishana ni kazi bure kwangu isitoshe not on a issue that might spiral out control. lete post ya dini nikibushie kwa nini amna mungu na ni kwambie kwanini uko mjinga kiasi hivyo na kwanini una mawazo ya mimi amini hii ndio fani yangu kichwa na mawazo ya mtu is my expertise ndio maana napinga mawazo ya hatari.
 
you told me to see sense and bring it in the table, advise taken. i seen no point kueleweshana na mtu ambaye kaja kwa nia ya kubishana ni kazi bure kwangu isitoshe not on a issue that might spiral out control. lete post ya dini nikibushie kwa nini amna mungu na ni kwambie kwanini uko mjinga kiasi hivyo na kwanini una mawazo ya mimi amini hii ndio fani yangu kichwa na mawazo ya mtu is my expertise ndio maana napinga mawazo ya hatari.

Naona una-recycle maneno yaleyale kuthibitisha umeishiwa na hoja.
 
Wazo la kuwapa waumini wao elimu ya uraia ili waweze chagua viongozi bora ni jema, lakini kinachonitatiza hapa ni ukweli wa hawa viongozi wetu wa dini.

Hivi si ndio hawa hawa walituaminisha watanzania kuwa JK ni chaguo la Mungu! au mimi sikuwaelewa, iweje leo hata hiyo miaka mitano hajamaliza wanamgeuka! Watueleze kwanza kwa nini imebadilika akawa sio chaguo la Mungu tena, maana tunavyoamini sisi waumini wao ni kwamba chaguo la Mungu haliwezi kuwa kilaza katika kuwatumikia viumbe wake.
 
- Hawa viongozi wa dini hii wanatakiwa kulaaniwa kwa nguvu zote, waamue moja either dini au siasa, inasikitisha sana kwamba among all the people Pengo anaweza kua-approve this kind of nonsense, na serikali imenyamaza kimya,

- Politically maana yake ni kwamba sasa unatoa justification kwa dini yoyote ile Tanzania kushiriki katika siasa as dini huku ukiwa unaujua sana ukweli wa baadhi ya dini zetu kwamba wakishindwa katika nguvu ya hoja huwa wanakuwa ni wepesi sana ku-resort kwenye violence, infact tuna baadhi ya dini ambazo violence ni part of their manifesto katika kufanikisha dini hizo,

- Na kwa mwendo huu ni clear, as a government huwezi sasa kuchora the fine line matokeo yake in the long run ni taifa la wendawazimu, kama Pengo anahusika na this nonsense kama nilivyosikia so far, he should resign now au alazimishwe kuondoka na sisi waumini wa dini mbali mbali kwa kujali masilahi ya taifa hasa la baadaye.

Respect.

FMEs!
 
Hili suala la Mpe Kaizari yaliyo ya Kaizari na Mpe Mungu yaliyo yake Mungu, ni msemo mzuri sana. Na kwa kweli nafurahi umeuleta hapa. Tatizo ni moja tu, kuwa huu mfano unamake -sense zaidi kwa walioamini, sisi wengine tusioamini tutaishia tu kuwa na tafsiri potofu na kujidhania walimu wa vipofu.

Mimi nimelielekeza hilo swali kwa waamini, hususan hawa wa Roman Catholic. Kwa hiyo hilo tatizo unaloliona halipo, na sijui kitu gani kimekufanya uone swali linawahusu wasioamini, wenye tafsiri potofu na kujidhania walimu wa vipofu.


Maswali mazuri haya. Ila sioni sababu ya kuuliza eti iwapo kanisa linataka kuwa chama cha siasa. It is simply uncorrelated. Kama kila mtu anayetekeleza mradi au jambo lolote la kijamii atachukuliwa kuwa anataka kuanzisha chama cha siasa basi inabidi tumulike watu na taasisi zote na si kanisa peke yake. Tusi-single out kanisa kwa sababu ni easy jalala la kupokelea shutuma za watu wenye chuki.

The correlation ni kwamba, mwalimu wao mkuu kwa kuelewa delicacy ya kuchanganya siasa na dini alishawaambia mwanzo kabisa mwachieni kaizari ya kaizari na mungu ya mungu, mkichanganya mtafanya madudu.Kanisa linatakiwa kuwa above politics.Hapa tusijidanganye kwamba kuna "jambo la jamii" kama kanisa lina interest na mambo ya jamii kuna projects kibao za kujenga shule na kuchimba visima watu wanahitaji.Projects zenye umuhimu wa moja kwa moja kuliko politics za electrocracy zisizo na systemic base.Kama unataka kumwambia huyu mwananchi mpigie kura huyu, sio huyu -pure politics, actually some villagers will b expecting this direction- then sawa, go ahead with this thing.Lakini kama unataka kutoa elimu ya uraia ambayo inahitaji some basic concepts za kuelewa serikali kwa watu wasioelewa the basics of representative politics then you are swimming in the Selassian illusion of ever pursuing fleeting unattainable and uneconomic goals. This is just a politically correct way of letting the church meddle in politics.

Unaweza ukajijibu haya maswali kwa kutafuta nini hasa kinachoendelea badala ya kuspeculate tu na kuishia kugombana na keyboard.

If you think this is speculation you obviously did not get it.
 
Mimi nimelielekeza hilo swali kwa waamini, hususan hawa wa Roman Catholic. Kwa hiyo hilo tatizo unaloliona halipo, na sijui kitu gani kimekufanya uone swali linawahusu wasioamini, wenye tafsiri potofu na kujidhania walimu wa vipofu.

Maana ya huo msemo ni kuwa :

Mpe Mungu yaliyo ya Mungu maana yake ni kuwa kama wewe ni mmoja wa walioamini, tekeleza wajibu kwa Mungu kama alivyoagiza kama wanavyopaswa walioamini.

Mpe Kaisari yaliyo ya Kaisari maana yake tekeleza wajibu wako kama raia chini ya mamlaka zilizopo, kwa maana kila mamlaka hutoka kwa Mungu.

Kama wewe sio muumini hiki lazima kiwe kichina kwako. Ok nadhani nimecut the story short and clear
 
Blu-ray mtu unaejibizana nae ni dakika mbili mbele huyo anabisha tu na vipingele vyake mwenyewe anavyotaka yeye yupo kwenye sayari nyingine langi ni nyeusi tu kwake amna nyingine hapo amuelimishani kama ulivyo note already he doesnt get it, he doesnt reason along the arguments of science of peole kwake yeye watu asubuhi waliamka tu Sarajevo na kuanza kupigana bastola, burundi na rwanda ni vita vya zamani sana, waganda awabadilishi rahisi kwa sababu wana democracia nzuri sana ukabila au changii lolote, kenya wamepigana mapanga sio kwa sababu za ukabila kwa sababu ya uchaguzi tu.

sasa mtu kama huyo utamuelimisha vipi iwapo akija hapa atakuambia hiyo inahusiana nini na kanisa katoliki kuelimisha watu kuhusu elimu ya uraia. aelewi kwamba tatizo siyo kanisa bali ni jinsi watu watavyoambatanisha kanisa as thier political guidance he does't foresee the long term implications of this ideology, ajui kwamba kuna dini zingine nazo kama Islam na wao wakianza sera hizi unadhani hawatapata wafuasi mwisho inakuaje sio ya kwamba dini ndiyo itakayo nikomboa katika matatizo. haya leo hii mmbunge kachomewa shamba kisa kalinunua Meru wanakijiji wameona serikali inawaletea utani, kesho itakua nyumba ya padri imechomwa moto kisa hipo karibu na msikiti, aelewi kwanini North Ireland mpaka leo protestants na catholic bado wanapigana bastola, aelewi kwamba washabiki wa Muhamadinajad rais wa Iran ni watu wenye elimu ya chini kwa sababu wao ndio wengi ni rahisi kuwa-corrupt using religions' ideology as they're simple minded peole and cant reason far out, wakati huo huo aelewi kuwa wa Iran wengi wenye elimu wameshachoka kuwa Isolated na kuishi kwa sheria za dini but cant do much, aelewi kwamba sio afganistani watu wote wanataka kushi kama anavyoona kwenye TV bali talibani wana sheria kali za kulazimisha vitu, aelewi asilimia kubwa ya suicide bombers ni watu wasio na elimu, kwa hivyo awezi elewa mtanzania asie na elimu ata interpret vipi dini ikianza mambo haya. ana asili za mimi labda kutokana na chuki au kuwa misinformed about society the latter makes more sense to me.

achana nae ni mkichaaa na vipengele vyake ambavyo avi-understand anything about society ujagundua ndio maana ulipomtia Karl Max akakwambia kagombane na key board aelewi the impacts of social structure and the theory of Marx(ism) wala aelewi kwamba ulimaanisha ya kwamba katika sera zake ujamaa bado uukubali ni mwenda wazimu anabisha tu achana nae ana scientific angle katika ubishi wake nilishamuona itakua kazi ngumu kumfahamisha kwanini sisi imefikia hatua za ku-intermarry along the lines, of religion, tribe, colour etc. aelewi kwa nini anaweza kwenda kuishi mkoa wowote na kuishi kupata marafiki etc. yaani aelewi kwa kifupi kwamba belief is a set of ideology which acts as a guideline to individuals life either religion, cultural, moral structure sasa ataona vipi tatizo kwamba ukianza kuunganisha hivi na siasa ni hatari endapo siasa ni ya jamii na dini ni ya baadhi katika jamii, watu wakianza kuunganisha itakuaje ni mpuuuzzi. ndio ni ka kwambia aelewi kwanini sarajevo watuwalio ishi na amani miaka yote siku tu wakaanza kupigana moto na majirani.
 
Last edited by a moderator:
- Na kwa mwendo huu ni clear, as a government huwezi sasa kuchora the fine line matokeo yake in the long run ni taifa la wendawazimu, kama Pengo anahusika na this nonsense kama nilivyosikia so far, he should resign now au alazimishwe kuondoka na sisi waumini wa dini mbali mbali kwa kujali masilahi ya taifa hasa la baadaye.

Respect.

FMEs!

Mazee heshima ni kitu cha bure.

Kama hii plan ya kanisa imekaa kushoto kwako sio lazima uiite nonsense. Kauli kama hizi ndizo zinasababisha mitafaruku badala ya kujenga.

Pili, Kanisa Katoliki sio mtu mmoja au askofu. Kanisa ni taasisi, hivyo kunyoosha kidole kwa mtu mmoja ni kuonesha hujui how stuff works around here. Pengo ni askofu tu wa Dsm. Kanisa ktk Tanzania lina her own hierarchy na kumnyooshea kidole Pengo ambaye ni askofu tu DSM ni kurejea kulekule kwenye kurusha shutuma bila ya kutazama ishu yenyewe kwa undani.

Tatu, katika kanisa hatuna mambo ya kuresign wala mtu uliyeko nje usije ukadhani utakuwa na influence yeyote. Mtaendelea kupiga kelele bila kuelewa ukweli mkiendelea na approach ya namna hii kwa ishu zenye kuhitaji uelewa na tafakuri.
 
Bluray said:
The correlation ni kwamba, mwalimu wao mkuu kwa kuelewa delicacy ya kuchanganya siasa na dini alishawaambia mwanzo kabisa mwachieni kaizari ya kaizari na mungu ya mungu, mkichanganya mtafanya madudu.Kanisa linatakiwa kuwa above politics.Hapa tusijidanganye kwamba kuna "jambo la jamii" kama kanisa lina interest na mambo ya jamii kuna projects kibao za kujenga shule na kuchimba visima watu wanahitaji.Projects zenye umuhimu wa moja kwa moja kuliko politics za electrocracy zisizo na systemic base.Kama unataka kumwambia huyu mwananchi mpigie kura huyu, sio huyu -pure politics, actually some villagers will b expecting this direction- then sawa, go ahead with this thing.Lakini kama unataka kutoa elimu ya uraia ambayo inahitaji some basic concepts za kuelewa serikali kwa watu wasioelewa the basics of representative politics then you are swimming in the Selassian illusion of ever pursuing fleeting unattainable and uneconomic goals. This is just a politically correct way of letting the church meddle in politics.

Kuhusu role ya kanisa kuhusu mambo ya jamii, hili ni suala la muda mrefu na wala halijaanza leo wala jana na litaendelea huko siku za mbeleni. Kanisa lina waumini ambao pia ni raia wa Tz.

Ninachokiona ni kuwa watu wengi mnashindwa kutofautisha kati ya kutoa elimu na kushiriki kwenye siasa. Kushiriki kwenye siasa nikujuavyo mimi ni kumkampenia mtu au kikundi cha watu ili kipate ushindi na kushika dola. Kwa mujibu wa taarifa zilizokwisha letwa hapa hakuna plan ya kufanya hivyo na hata kama ipo sioni ni nani au chama gani ambacho unaweza ukakiita kinapendelewa au kupigiwa chapua na kanisa katoliki.

Uamuzi wa kanisa kuchagua kutoa elimu ya uraia badala ya ku-invest kwingine mimi nakuunga mkono kwa sababu naamini watu waliopo serikalini au juu wakiwa makini, huku kwenye ngazi za chini mambo hayawezi kwenda vibaya, ila kinyume chake ni disaster na nadhani kila mtu anaona na kuwa shuhuda wa kinachoendelea hivi sasa.
 
si nimekwambia ni mwenda wazimu mbona umekimbia Abdulhalim shahidi yangu Hujale
ni mlopokaji
 
Mazee heshima ni kitu cha bure.

Kama hii plan ya kanisa imekaa kushoto kwako sio lazima uiite nonsense. Kauli kama hizi ndizo zinasababisha mitafaruku badala ya kujenga.

Pili, Kanisa Katoliki sio mtu mmoja au askofu. Kanisa ni taasisi, hivyo kunyoosha kidole kwa mtu mmoja ni kuonesha hujui how stuff works around here. Pengo ni askofu tu wa Dsm. Kanisa ktk Tanzania lina her own hierarchy na kumnyooshea kidole Pengo ambaye ni askofu tu DSM ni kurejea kulekule kwenye kurusha shutuma bila ya kutazama ishu yenyewe kwa undani.

Tatu, katika kanisa hatuna mambo ya kuresign wala mtu uliyeko nje usije ukadhani utakuwa na influence yeyote. Mtaendelea kupiga kelele bila kuelewa ukweli mkiendelea na approach ya namna hii kwa ishu zenye kuhitaji uelewa na tafakuri.

- Pengo kwa niaba ya kanisa ndiye aliyemfanya Membe na Mtandao wakafuta mipango ya OIC, Pengo anawakilisha Wakatoliki wote Tanzania asingekwua Membe na wenziwe wasingempigia magoti na kuomba msamaha kwama walivyofanya, kwa hiyo ukitaka kuwafikia wakatoliki ni lazima uanze na Pengo, Lowassa hakuwa mjinga kumuita kwenye kufungua kitabu cha mkewe, ilikuwa ni kutafuta kura za wakatoliki wote Tanzania kwenye urais.

- Kuhalalisha uhuni alioufanya kwenye uchaguzi wa rais 2005, Mkapa baada ya Dodoma tu kwanza alikimbilia kwa Pengo, kuomba approval alipoipata tu akatulia Lushoto.

- Katika kanisa ipo ku-resign ndio maana Dr. Slaa hayuko huko tena, jaribu kutafuta facts vizuri mkuu, hayo mengine ya udini huwa simo nakuachia mwenyewe.

Respect.

FMEs!
 
si nimekwambia ni mwenda wazimu mbona umekimbia Abdulhalim shahidi yangu Hujale
ni mlopokaji

Kwa hiyo sasa nimekuwa mwendawazimu? lol...Yaani unasema nimekimbia...nikimbie kitu gani mazee? Wewe ndiye unayekimbia hoja, kama unao ubavu wa ku-face hoja anza kusoma posts zangu zote uzitolee rebuttal kama waweza. Hapa tunakata ishu mazee kama huna ishu kaa pembeni.
 
Mawazo siyo mabaya lakini mimi nachelea sana kwa Kanisa kuingilia mambo ya siasa hii inaweza kuleta vurugu na maono mbalimbali siunajua tena watesema wanalenga watu wao. Mimi nasema hivi, Misikiti, Kanisa n.k. wao wahubiri mambo ya Kumcha Mungu/Mola na wananchi wenyewe sasa wanajua mchele na pumba...."Ya Kaisari apewe Kaisari na ya Mungu apewe Mungu" au vipi? Leteni maoni zaidi tusije tukaingia kwenye mtego wa kidini!!!
 
- Pengo kwa niaba ya kanisa ndiye aliyemfanya Membe na Mtandao wakafuta mipango ya OIC, Pengo anawakilisha Wakatoliki wote Tanzania asingekwua Membe na wenziwe wasingempigia magoti na kuomba msamaha kwama walivyofanya, kwa hiyo ukitaka kuwafikia wakatoliki ni lazima uanze na Pengo, Lowassa hakuwa mjinga kumuita kwenye kufungua kitabu cha mkewe, ilikuwa ni kutafuta kura za wakatoliki wote Tanzania kwenye urais.

Narejea tena kusema, Kanisa katoliki lina hierarchy yake kiuongozi na Pengo hawakilishi kanisa katoliki la Tanzania. Pengo kama mtz anaweza kukutana na yeyote na si lazima kila anapokutana na mtu yeyote anawakilisha maslahi ya kanisa katoliki. Halikadhalika inashangaza unaposema kuwa alikutana na Membe na baada ya hapo ishu ya OIC ikafa..nijuavyo mimi JK ndiye kinara wa serikali yetu na wala si Membe. JK ni muislamu na kama ishu ya OIC ina umuhimu wowote wa kuisimamia yeye kama muislamu ndiye anayodhamana nzima ya kila kinachoendelea na yeye ndiye mkuu wa nchi . It does n't make sense mnapoleta hoja ambazo hazina logic hapa jamvini.

Pengo kama anataka kwenye spare time yake aende kwa Lowassa kunywa mvinyo au kusimamia uzinduzi wa kijitabu cha kidini cha Mrs.Lowassa au akienda kwa Mkapa hiyo ni sehemu ya uhuru wake wa kikatiba alionao kama mTz.

- Katika kanisa ipo ku-resign ndio maana Dr. Slaa hayuko huko tena, jaribu kutafuta facts vizuri mkuu, hayo mengine ya udini huwa simo nakuachia mwenyewe.

Respect.

FMEs!

Narejea tena kusema Pengo kama kiongozi wa kanisa hawezi kuresign kwa kelele za watu mliopo nje ya kanisa and for nothing..Rejea response yangu ya awali ,sijazungumzia habari ya ku-resign per se.. Hivyo basi, kabla hujanishauri nitafute facts ungefanya la busara kuanza kuelewa nilichoandika kwanza.
 
Makanisa nchini sasa yamtosa Rais Kikwete

Mwandishi Wetu Juni 10, 2009
Raia Mwema~Muungwana ni Vitendo

Mchungaji amfananisha na Farao

Waraka maalumu kuwaelekeza wapiga kura waandaliwa
​


KUNA kila dalili sasa kuwa viongozi wa makanisa nchini hawaridhishwi na mwenendo wa Serikali ya Rais Jakaya Kikwete, kuelekea uchaguzi mkuu wa mwaka 2010 kutokana na kauli za karibuni zinazotolewa na viongozi wa makanisa hayo.

Katika siku za karibuni, viongozi wa makanisa mbalimbali wametumia matukio mbalimbali, zikiwamo ibada, kuelezea kutoridishwa kwao na utendaji wa Serikali ya Kikwete ikiwa ni pamoja na jinsi Serikali inavyowachukulia hatua watuhumiwa wa ufisadi.

Jamapili wiki hii kulitokea matukio mawili ya makanisa kuikemea Serikali, ikiwa ni pamoja na mahubiri ya Kanisa Katoliki na katika kipindi cha dini cha ‘Kutoka Makanisani' kilichorushwa kwenye Televisheni ya Taifa (TBC1).

Katika kipindi cha dini cha TBC1, Mchungaji Lawi Mwankuge wa Kanisa la Moravian la Ruaha Kidatu, Morogoro, alitoa mahubiri makali ambayo yaliielekea Serikali ya Kikwete moja kwa moja, akirejea mfano wa Mfalme Farao wa Misri aliyemtumia mfungwa Yusufu kumshauri baada ya washauri wake wote kushindwa.

Mchungaji Mwankuge alitumia mfano huo kuhoji; "yuko wapi Yusufu wetu wa kuwasaidia viongozi wetu"; huku akitaja wazi kwamba uchaguzi ujao wa Serikali za mitaa wa mwaka huu na uchaguzi mkuu wa mwaka 2010 utumike kuwapata viongozi wenye kujali maslahi ya wananchi wao.

Akiendelea kurejea maandiko ya Biblia, Mchungaji Mwankuge alisema nchi imechukuliwa na wageni na kwamba, "yuko wapi Yusufu" wa kuikomboa nchi na kuongeza:"Mungu awaangamize wasirudi madarakani wasiowatetea wananchi".

Katika mahubiri hayo yaliyorushwa TBC1, Mchungaji huyo akiitikiwa na vigelegele vya waumini wake, alisema ni wakati wa kumuomba Mungu pekee "awarudishe madarakani na kuwapa ulinzi viongozi wanaotetea wanyonge na kuwaangamiza wanaowaandama."

Siku hiyo hiyo katika maadhimisho ya Ibada ya Misa Takatifu ya Kutoa Komuniyo ya Kwanza kwa vijana wa Parokia ya Manzese, Jimbo Kuu la Dar es Salaam, Padri Baptiste Mapunda wa Shirika la Wamisionari wa Africa, naye alisema wakati umefika chama tawala CCM kukubali kubadilika.

Padri Mapunda ambaye kwa muda mrefu alikuwa nje ya nchi, alisema kwa sasa Watanzania wameelimika na hawako tayari kuendelea kuburutwa; huku akisema kwamba Kanisa Katoliki nchini limeanzisha programu maalumu yenye lengo la kuwafundisha waumini wake namna ya kupata viongozi bora katika uchaguzi mkuu ujao mwakani.

Akinukuliwa na baadhi ya vyombo vya habari, Padri Mapunda amesema kanisa hilo limeonya baadhi ya wanasiasa ambao wamekuwa wakipinga viongozi wa dini kuingilia masuala ya siasa na kueleza kuwa kamwe vitu hivyo haviwezi kutenganishwa.

Wiki iliyopita mjini Dodoma, Maaskofu wa madhehebu mbalimbali ya Kikristo nchini walimbana Waziri Mkuu, Mizengo Pinda walipomtaka aeleze sababu za kukithiri kwa rushwa nchini na tofauti kubwa za mishahara kati ya wabunge na watumishi wa umma.


Hayo yalitokea Alhamisi wakati Waziri Mkuu alipokwenda kufungua mkutano mkuu wa 28 wa Jumuiya za Kikristo Tanzania (CCT) uliofanyika mjini Dodoma.

Askofu wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri (KKKT), Dayosisi ya Dodoma, Dk Peter Mwamasika alimtaka Waziri Pinda kutoa ufafanuzi wa sababu za kuwepo kwa tofauti kubwa kati ya mishahara ya wafanyakazi wa kada mbalimbali nchini.

Kwa upande wake Mwenyekiti wa CCT, Askofu Donald Mtetemela aliitaka serikali kuwabana viongozi wake waweze kuwa karibu na wananchi wao katika kutatua kero zao, akizitaja changamoto kadhaa ambazo serikali inatakiwa kuziangalia kwa karibu ikiwa ni pamoja na tatizo la rushwa na ufisadi ambalo alisema kumekuwa na ucheleweshwaji wauchukuaji hatua.

Wakati hayo yakiendelea, imefahamika kwamba makanisa, likiwamo Kanisa Katoliki na KKKT, yamekuwa na mikakati maalumu ya kusambaza waraka maalumu wenye mwongozo wa jinsi waumini na viongozi wake watakavyoshiriki uchaguzi wa mwaka 2010.

Mbali ya makanisa hivi karibuni Kaimu Mufti Mkuu wa Tanzania, Sheikh Suleiman Gorogosi, wamewahi kunukuliwa akikemea vitendo vya rushwa na ufisadi, hatua ambayo ni aghalabu sana kutokea kwa viongozi wa Baraza Kuu la Waisalamu Tanzania (Bakwata).

Hali hiyo ya viongozi wa dini kutoridhishwa na utendaji wa serikali ya Kikwete, imekuja mwaka mmoja kabla ya kumalizika kwa kipindi chake cha kwanza, baada ya kuchaguliwa kwa kishindo Desemba 2005, huku baadhi ya viongozi wa dini wakimuita kuwa ni "chaguo la Mungu."
 
Narejea tena kusema, Kanisa katoliki lina hierarchy yake kiuongozi na Pengo hawakilishi kanisa katoliki la Tanzania. Pengo kama mtz anaweza kukutana na yeyote na si lazima kila anapokutana na mtu yeyote anawakilisha maslahi ya kanisa katoliki. Halikadhalika inashangaza unaposema kuwa alikutana na Membe na baada ya hapo ishu ya OIC ikafa..nijuavyo mimi JK ndiye kinara wa serikali yetu na wala si Membe. JK ni muislamu na kama ishu ya OIC ina umuhimu wowote wa kuisimamia yeye kama muislamu ndiye anayodhamana nzima ya kila kinachoendelea na yeye ndiye mkuu wa nchi . It does n't make sense mnapoleta hoja ambazo hazina logic hapa jamvini.

Pengo kama anataka kwenye spare time yake aende kwa Lowassa kunywa mvinyo au kusimamia uzinduzi wa kijitabu cha kidini cha Mrs.Lowassa au akienda kwa Mkapa hiyo ni sehemu ya uhuru wake wa kikatiba alionao kama mTz.



Narejea tena k kwa kelele za watu mliopo nje ya kanisa and for nothingusema Pengo kama kiongozi wa kanisa hawezi kuresign..Rejea response yangu ya awali ,sijazungumzia habari ya ku-resign per se.. Hivyo basi, kabla hujanishauri nitafute facts ungefanya la busara kuanza kuelewa nilichoandika kwanza.

- Labda wewe mkuu ndiye ungeanza kuelewa nilichoandika kwamba kwa kufanya haya Kanisa linawapa kila dini Tanzania kujiingiza kwenye siasa kwa visingizio vya kueilmisha waumuni siasa na kupiga kura, hiyo ni hatari sana kwa amani ya taifa kwa sababu sio dini zote zina-preach amani, ndio point yangu ya msingi, kwamba kama Pengo anahusika he is wrong! atatuchafulia amani na ninaamini sasa hivi watamuita CC na kumpa onyo zito.

- Tayari kwa wale wenye uchungu na taifa hili tumeshalifikisha kwa wahusika huko CC, tumepokea malalamiko mengi sana kuhusu hii ishu na tumewapelekea huko serikali na CCM, hili kanisa ni lazima liambiwe na kuonywa vikali sana.

FMEs!

FMEs!
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom